ผู้เขียน หัวข้อ: ว่างๆเลย review รถตัวเองเล่นมาฝากครับ +++ เชิญพบกับ suzuki grandvitara ครับ+++  (อ่าน 60971 ครั้ง)

ออฟไลน์ Chimp

• Full Member
สรุปซักนิดล่ะกัน สรุปว่า GV นี้เป็น suv ที่เหมาะกับคนขับชิลๆ ชอบและกล้าที่จะแตกต่างๆ คือพูดกันตรงๆคือไม่มองข้อดีของ cr-v ที่ดีกว่าเกือบทุกด้าน   และ มันเหมาะที่จะเป็นตัวเลือก เมื่อเปรียบเทียบกับราคา compact car เครื่อง 2.0 ลิตรเนื่องจากมีราคาๆพอๆกัน ในระดับ 1,050,000 บาทแต่ได้รถที่ใหญ่กว่า และอ๊อฟชั่นที่มากพอสมควร ครับ

จบซักทีครับ

รูปถ่ายอาจจะไม่สวยงามน่ะครับ เพราะรีบถ่าย ใช้กล้องมือถือ sony ericsson c 905 เอง

ขอบคุณผู้อ่านทุกท่านครับ

ขอฝาก เว็บบอร์ด grandvitara ด้วยครับ newgrandvitara-club.pantown.com

ออฟไลน์ YF-19

• Sr. Member
เยี่ยมเลยครับ รีวิวได้ดีมีรายละเอียด รูปประกอบก็สวยดี
คันนี้เห็นในโชว์รูมซูซูกิ ตรง BTS อนุสาวรีย์ มานานแล้วครับ เคยสงสัยว่ามันจะเป็นยังไงน้อ วันนี้ได้รู้จากเจ้าของเลยก็ขอบคุณมากครับ ;D ;D ;D
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
โว้วววว กรี๊ดดดดด

ชอบๆๆ เป็นรีวิวจากผู้ใช้ที่เจ๋งมาก

เยี่ยม และเต็มอิ่มมากเลยครับ

ถ้าอยากถ่ายรูปรถคันนี้ให้สวยๆ

ไป หาเวลาว่างวันเสาร์สักวัน นัดกันดู

อยากลองขับด้วยแหละส่วนนึง ฮ่าๆๆๆ

อ้อ ถามนิดนึงครับ อยู่ กรุงเทพคริสเตียน รุ่นไหนครับ?

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ขอบคุณคุณ Chimp มากๆเลยครับ

ผมเองก็แอบเล๊งๆอยู่เหมือนกันละครับ

แต่อึ้งตรงที่ ECU เล่นโชว์เปลือยแบบนั้น

น่าหวาดเสียวจริงๆ

เหอๆๆ

ว่าแต่จบ สถาปัตย์ ลาดกระบังหรอครับ?
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
เรียนถามคุณแชมป์ว่า Engineering Tec Headers Factory เขารับขึ้นแบบท่อเฮดเดอร์ด้วยหรือครับ? ผมเคยถามไว้นานแล้ว เขาบอกทำเฉพาะแบบที่เขามีที่โรงงาน?
ก็เลยยังไมไ่ด้เอาทีด้าไปทำเสียที และเห็นเขาบอกว่าใส่แค่สปอร์ตแคตก็พอแล้ว (แคตเดิมก็ใหม่ซิงๆ ก็เลยยังไม่ได้ทำเสียที)

ขอบคุณครับ

ปล.อ่านเพลินมากๆเลย ผมว่ามันดูแมนกว่า CRV นะ

ถ้าผมเทียบแบบผมคิดนะ CRV = ผู้หญิง และ  GV = ผู้ชาย
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ JIRATH

ว้าวว สุดยอดครับ  เดี๋ยวว่างๆผมจะเอา CX-9 มาทำบ้าง
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ทำมาเลยครับคุณ JIRATH
ก่อนที่ ผมจะเอา CX-9 มาทำเอง ในช่วงไตรมาส 3 ของปีนี้...

หุหุ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

โหเยี่ยมเลยคร้าบบ

ไปเรียกไทยนอกคอก ประธานซูซุกิไทยแลนด์คลับมาดูดีฝ่า อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 18, 2009, 13:41:43 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ JIRATH

ทำมาเลยครับคุณ JIRATH
ก่อนที่ ผมจะเอา CX-9 มาทำเอง ในช่วงไตรมาส 3 ของปีนี้...

หุหุ

เห้ยยยยยยยยย โย๋ๆๆๆ  พี่จิมมี่  มันจะเข้าเมืองไทยแล้วหรอค้าบ??????????? :o
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ขอชมคุณ Chimpว่า

1. เนื้อหารีวิว อ่านแล้วลื่นไหลได้ความรู้แถมไม่เคร่งเครียดเกินไป ถ้าเป็นเสื้อ รีวิวคุณคือเสื้อยืดคอกลมที่เบาสบายแต่ใส่ได้ทุกโอกาส

2. ภาพประกอบ มีมากพอ ถ่ายได้รายละเอียดพอ และเป็นการสร้างความน่าเชื่อถือให้กับผู้รีวิวว่าเป็นเจ้าของรถรีวิวเองจริง (ซึ่งดีกว่าการเขียนข้อความโดยไม่มีภาพมาก) ถ้ารีวิวนี้คือเว็บไซต์ขายของ คุณคือเว็บไซต์ขายของที่มีรูปผลิตภัณฑ์และราคาอย่างละเอียด ทำให้ผู้ซื้อเกิดความอยากซื้อ

ผมอยากให้เรามีรีวิว user แบบนี้มากๆครับ กึ่งBlog กึ่งReview (หรือว่าจะเรียกว่า BlogView)
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ตอบ พี่จิมมี่ น่ะครับ

BCC 153 ครับผม ว่างๆนัดมาได้เลยครับพี่
ผมก็ชอบถ่ายรูปอยู่นิดหน่อยครับ

ตอบคุณ BBOnLY ครับ

ผมอยู่ ID  ลาดกระบังปี3 ขึ้น 4 ครับยังไม่จบ ครับผม

ตอบคุณ SignifeR ครับ

พอดีผมไปเปลี่ยนสปอตร์แคต เพราะ เสียรู้ร้านท่อไอเสียมันตัดแคตผมไป ก็เลยเอาไปทำ แล้วก็สนใจเฮดเดอร์เขาแต่ไม่มี แต่ทางคุณก้อง
เขาสนใจรุ่นนี้แต่ไม่มีแบบ ผมก็เลยยอมให้รถผมเป็นต้นแบบ โมลด์ เฮดเดอร์รุ่นนี้เขาเลยครับ เขาทำไป 3วัน3 คืนเต็มๆเลย
เพราะเขามีออเดอร์ที่ ออสซี่ด้วย

คุณ Commander Cheng  ขอบคุณครับ พอดีรูปแบบการรีวิว ก็จำมาคล้ายๆแบบที่พี่จิมมี่เขารีวิวรถแหละครับ จริงๆผมเห็นด้วยน้าถ้ามี Blog review

อยากเปิดอยู่นะ User Report หนะ

แต่ถ้าเปิดแล้ว ไปซ้ำกับใครเขาเข้า
ก็ไม่รู้สิแหะ

หึหึหึหึหึหึหึ

^
^
^
^
^
^
^
ฮ่าๆๆๆ   จริงด้วยพี่ เดี๋ยวซ้ำกับเวบไหนก็ไม่รู้

ไว้เดี๋ยวรถทำสีเส็ดก่อนแล้ว นัดไปถ่ายรูปกันน่ะครับ

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
ผมอยากให้เรามีรีวิว user แบบนี้มากๆครับ กึ่งBlog กึ่งReview (หรือว่าจะเรียกว่า BlogView)

เปิดห้องให้ยูเซอร์ลงรีวิวสักห้องไหมล่ะครับ

ตั้งชื่อว่าอะไรดี Revlog , Bloiew , ReBlogView  ;D ;D

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ผมว่ารุ่นนี้สวยดีนะ

แต่วัสดุกับการประกอบนี้สิ >:(

ออฟไลน์ zipboy

ขอบคุณสำหรับการทดลองครับ

วีทาร่าตัวใหม่ มันดูไม่เหมือนรถซูซูกิที่เรารู้จัก มันดูไม่เป็นของเล่นแบบแต่ก่อนดีครับ

ภาษาที่ใช้ชอบครับ อ่านแล้วลื่นดีทีเดียวครับ

ออฟไลน์ akkavit

จะบอกว่าเห็นตัวนี้ตามท้องถนนเมื่อไหร่ผมกรี๊ดมากเลยอะ

ออฟไลน์ sakano

ผมชอบมากเลยครับ

รูปร่างมันเท่ห์มากมาย

;D ;D ;D

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ตอบ พี่จิมมี่ น่ะครับ

BCC 153 ครับผม ว่างๆนัดมาได้เลยครับพี่
ผมก็ชอบถ่ายรูปอยู่นิดหน่อยครับ

ตอบคุณ BBOnLY ครับ

ผมอยู่ ID  ลาดกระบังปี3 ขึ้น 4 ครับยังไม่จบ ครับผม

ตอบคุณ SignifeR ครับ

พอดีผมไปเปลี่ยนสปอตร์แคต เพราะ เสียรู้ร้านท่อไอเสียมันตัดแคตผมไป ก็เลยเอาไปทำ แล้วก็สนใจเฮดเดอร์เขาแต่ไม่มี แต่ทางคุณก้อง
เขาสนใจรุ่นนี้แต่ไม่มีแบบ ผมก็เลยยอมให้รถผมเป็นต้นแบบ โมลด์ เฮดเดอร์รุ่นนี้เขาเลยครับ เขาทำไป 3วัน3 คืนเต็มๆเลย
เพราะเขามีออเดอร์ที่ ออสซี่ด้วย

คุณ Commander Cheng  ขอบคุณครับ พอดีรูปแบบการรีวิว ก็จำมาคล้ายๆแบบที่พี่จิมมี่เขารีวิวรถแหละครับ จริงๆผมเห็นด้วยน้าถ้ามี Blog review

รับทราบครับบบ
พี่น้องร่วม 3 พระจอม
^^
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ saaak

• Jr. Member
  • **
รถสวยมากๆครับ

kmedsen

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณมากครับ สำหรับรีวิวดีดี อ่านแล้วรู้สึกรีแลกซ์ดีจัง

:)

ออฟไลน์ ekka1234

• Jr. Member
  • **
ท่าทางคุณ Jimmy จะเจอคู่แข่งซะแล้ว...อิอิอิ
???????????????????????? ... ?????????????????????????
???????????????????????? ... ??????????????????????????

ออฟไลน์ ☺????☺

รอดูพี่  เค้ารีวีว cx-9  ครับ  เหอะๆๆๆๆ   

ออฟไลน์ bytebird

• bytebird.multiply.com
เป็นอีกคันที่เห็นบนถนนทีไรต้องมองตามสุดสายตากันเลย สวยกว่า CR-V มากมาย และไม่ดูอ้วนแบบ Optiva

ออฟไลน์ MANGKAPOON

• http://www.facebook.com/nutteetoyota