ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องเลขทะเบียนและการสลับยางครับ  (อ่าน 2176 ครั้ง)

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
ป้าย 2กx 313 กับ ฆx 9987  เอาอันไหนดีกว่ากันครับ

การสลับยางทำกันเป๊ะๆทุกหมื่นโลมั้ยครับ แล้วแต่ละครั้งสลับไม่เหมือนกันใช่มั้ยครับ ทีนี้ล้อหลังผมทั้งโดนตะปูเคยปะมาทั้ง2ข้างเลยและเคยสตรีมร้อนด้วย จะสลับยางได้มั้ยครับ อันตรายมั้ยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Mortred

• Sr. Member
Re: ขอถามเรื่องเลขทะเบียนและการสลับยางครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2013, 09:13:22 »
 2กx 313 หล่อกว่า

ออฟไลน์ Activehybrid

Re: ขอถามเรื่องเลขทะเบียนและการสลับยางครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2013, 09:28:16 »
2กx 313 = ถ้าไม่มีเลข2 ราคาหลายหมื่น   
ฆx 9987 = ดาด ดาดม๊วก

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2013, 09:40:42 »
1. 313 ครับ ดูสวยกว่า เด่นกว่า
2.ไม่แน่ใจว่าสลับแบบไหน แต่เข้าไปเช็คระยะก็มีรายการสลับตลอด

ออฟไลน์ kris-lack

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2013, 10:09:52 »
ขออนุญาติเจ้าของกระทู้ถามต่อหน่อยค่ะ กำลังจะตั้งกระทู้เรื่องนี้พอดี
คือเห็นมีกระทู้นึงก่อนหน้านี้ที่ถามเรื่องนี้ แต่ยังไม่ได้ข้อสรุปเท่าไร
โดยปกติแล้วที่เอารถเข้าสลับยางก็จะบอกเขาด้วยเลยว่า ให้สลับยางถ่วงล้อ (จริงๆก็ไม่รุหรอกค่ะว่าทำไมต้องถ่วงล้อ เห็นเขาสั่งเป็นแพ็คคู่เลยสั่งกับเขาด้วยค่ะ)
คำถามคือ จำเป็นต้องถ่วงล้อด้วยมั้ยคะ โดยที่รถก็ใหม่อยู่ ไม่ได้ขับเซ หรือบังคับยากอะไรค่ะ
แล้วสลับยางเฉยๆ จำเป็นมั้ยคะว่าต้องเข้าร้านยางยนต์ หรือที่ศูนย์ก็ทำได้คะ
รบกวนเพื่อนตอบหน่อยนะคะ เพราะกำลังจะเอารถเข้าไปเช็คระยะค่ะ

ขอบพระคุณมากค่ะ

ออฟไลน์ Alcatraz

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2013, 10:27:09 »
ขออนุญาติเจ้าของกระทู้ถามต่อหน่อยค่ะ กำลังจะตั้งกระทู้เรื่องนี้พอดี
คือเห็นมีกระทู้นึงก่อนหน้านี้ที่ถามเรื่องนี้ แต่ยังไม่ได้ข้อสรุปเท่าไร
โดยปกติแล้วที่เอารถเข้าสลับยางก็จะบอกเขาด้วยเลยว่า ให้สลับยางถ่วงล้อ (จริงๆก็ไม่รุหรอกค่ะว่าทำไมต้องถ่วงล้อ เห็นเขาสั่งเป็นแพ็คคู่เลยสั่งกับเขาด้วยค่ะ)
คำถามคือ จำเป็นต้องถ่วงล้อด้วยมั้ยคะ โดยที่รถก็ใหม่อยู่ ไม่ได้ขับเซ หรือบังคับยากอะไรค่ะ
แล้วสลับยางเฉยๆ จำเป็นมั้ยคะว่าต้องเข้าร้านยางยนต์ หรือที่ศูนย์ก็ทำได้คะ
รบกวนเพื่อนตอบหน่อยนะคะ เพราะกำลังจะเอารถเข้าไปเช็คระยะค่ะ

ขอบพระคุณมากค่ะ

สลับยางไม่ต้อง แต่ถ้าเปลี่ยนยางใหม่จำเป็นต้องทำ

สลับยางศูนย์ทำได้ แต่เปลี่ยนยางทำที่ไหนก็ได้ ดูที่มียาง และราคาที่เราต้องการ