ผู้เขียน หัวข้อ: !+! วันนี้ได้ลอง Goft GTI แบบออกถนนจริงมาแล้วครับ !+!  (อ่าน 15968 ครั้ง)

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

• Sr. Member
เซลล์เอามาให้ลองอีกคันวันนี้กับ VW Goft GTI ครับ (2 อาทิตย์ที่แล้วก็เอา Scirocco มาให้ลอง) เครื่องตัวเดียวกับ Scirocco อัตราเร่งก็เลยจะคล้ายๆกัน แต่ผมชอบ GTI มากกว่าแฮะ

ผมว่าช่วงล่างมันไม่ออกแนวสปอร์ตมากเท่า Scirocco เลยทำให้รู้สึกว่ามันขับสบายกว่า (ผมลองแต่โหมด comfort นะครับเพราะชอบแนวนุ่มๆมากกว่า) แล้วก็ด้วยความเป็นรถ 5 ประตู ภายในเลยดูไม่อึดอัดเท่าไหร่ครับ

Re: !+! วันนี้ได้ลอง Goft GTI แบบออกถนนจริงมาแล้วครับ !+!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 13:00:08 »
เริ่มออกถนน ก็วิ่งในซอยบ้านก่อน เพื่อให้คุ้นชินกับตัวรถนิดนึง แล้วค่อยขับออกถนนใหญ่เรื่อยไปถึงมอเตอร์เวย์เลยครับ โดดเด่นมากกกกก คนมองกันทั้งถนน

เครื่องแรงดีครับ ออกมอเตอร์เวย์กดนิดเดียวเข็มพุ่งไป 160 แต่รถก็ยั่งนิ่งมากๆ เกาะถนนสุดๆไปเลย เปลี่ยนเลนเร็วๆก็ไม่มีโคลงไม่มีหวิว พวงมาลัยควบคุมได้ดีครับ เบาตอนวิ่งช้า วิ่งเร็วก็หนืดขึ้นมาพอดีๆ แต่ด้วยความที่มันใช้เทอร์โบ เวลากดคันเร่งมันจะเหมือนดีเลย์นิดนึงแต่ไม่มากครับ

สรุปก็คือ เหมือนกับ Scirocco แหละครับ แล้วแต่ชอบมากกว่า เครื่องแรง ช่วงล่าง+พวงมาลัยมั่นคง เบาะกระชับดี
ข้อเสียที่เจอคือกระจกข้างพับมือนะครับ สำหรับคนที่เอามันส์อย่างเดียว เครื่อง+ช่วงล่าง+พวงมาลัยแหล่มๆก็โอเคแล้วก็อาจจะไม่คิดไรมาก แต่อย่างพ่อผมท่านบอกว่าเป็นข้อเสีย ดูไม่ค่อยสะดวกเท่าไหร่เวลาไปตามห้างไปสยาม เจอทางช่องจอดแคบๆอะไรประมาณนี้นะครับ

อ่อ ถามเซลล์เรื่องข่าวที่มี Goft GTI ชนที่ Motor Expo นะครับ เขาบอกว่าเราไม่ได้ไปชนนะครับ แต่คันอื่นมาชนเรา (เขาบอกว่าเป็นกระบะ) เขามองไม่เห็นรถเราก็เลยพุ่งมาชน (เสียดายยยยย!!)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 12, 2009, 13:02:44 โดย pholathee »

ออฟไลน์ volvolover

• mitsudriver
Re: !+! วันนี้ได้ลอง Goft GTI แบบออกถนนจริงมาแล้วครับ !+!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 13:47:44 »
แล้ว ทำไมมีคนบอก ลูกค้าที่ไปลองรถต้องจ่ายค่าซ่อมเองอ่ะครับ
เค้าไม่ได้ผิดหนิ
2011 Mitsubishi Lancer EX 1.8 GLS-Ltd.
2013 Honda City SV
2013 Toyota Prius TOP Option

ออฟไลน์ JIRATH

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 13:53:25 »
สวยยยยยยหน้าตาดุมากเลยครับ
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ chobitstae

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 14:13:20 »
แล้ว ทำไมมีคนบอก ลูกค้าที่ไปลองรถต้องจ่ายค่าซ่อมเองอ่ะครับ
เค้าไม่ได้ผิดหนิ

ผมฟังพี่ที่ลอง mazda2 เล่ามาให้ฟังอีกทีนึงครับ  :-[

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 14:17:23 »
คันนี้มันคันเดียวกับที่ให้ test drive ที่ motor show หรือป่าวครับ
ถ้าใช่ตัวนี้มันเป็นตัวกลางนี่ครับ จะไม่มีที่วางแขนกับแอร์ตอนหลัง แล้วก็กระจกพับไม่ได้+ไม่ตัดแสง  
อันนี้ไม่แน่ใจนะครับเห็นที่งานเค้าบอกมาอะครับ นอกนั้นเหมือนตัว top  ทั้งหมด
ผมได้ลองแค่สั้นๆเองครับ อยากลองขับอีกครั้งเหมือนกัน ดูเด่นกว่า Is250,C-Class,3series อยู่มากเหมือนกัน โดยเฉพาะสีแดงกับสีขาว

เท่ห์ดีครับ เหมาะกับเป็นรถผู้ชายตอนขับขี่+เสียงเครื่องก็ฟังแล้วดุดีนะครับ(แต่ทำไมAutoBildThailandบอกว่าเสียงติ๋ม???)
แต่ก็เหมาะกับผู้หญิงยามขับไปใช้งานเพราะตัวรถออกน่ารัก(บางมุม&โหดบางมุม)+หาที่จอดง่ายเพราะรถกระทัดรัด+เก็บของได้เยอะกว่าที่คิด เพราะรูปทรงด้านหลังไม่หักมุมเหมือน Ford Focus ST/RS

ปล. ถ้าซื้อกับ รามอินทรา จะ Upgarde ให้เป็น 260แรงม้า แทน โดย ABT + เปลี่ยนล้อกับ Scirocco ได้ถ้าชอบมากกว่าครับ (ถามที่MotorShowมาอะครับ)
อยากได้จริงๆรถคันนี้ ฝันไว้ก่อนครับ

ออฟไลน์ gateaux

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 14:47:30 »
บอกแล้ว เซลล์ค่ายนี้สุดยอด สนใจนะ จัดให้ลองถึงบ้าน  :D :D :D

ออนไลน์ Nut_K

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 15:10:25 »
น่าใช้อะ

บ้านสวยดีครับ

ตอนนั้นญาติจะซื้อ Volvo S80 D5 เซลล์เอามาให้ลองถึงบ้านเลย

สุดท้ายไปออก Accord 2.4 Navi ซะงั้น

เขาบอกเครื่อง Navara ยังเงียบกว่า S80 D5 เลย

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 17:16:50 »
สรุปได้หรือยังครับว่าคนที่โดนชนหรือไปชน ต้องเสียหายเงินหรือเปล่า

ออฟไลน์ BrownCony

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 17:22:34 »
Abt นั้นเป็นของลีนุตพงนำเข้ามา อยากให้ระวังเรื่องราคาและการบริการไว้นิดนึงนะครับ
ผมแค่อยากเตือนไว้ เท่านั้นครับ
ถ้าซื้อกับที่ือื่นเช่น Prodrive หรือ Maniax น่าจะถูกกว่า
จูนเครื่องให้เป็น 260 ม้าถ้าไม่แถมผมว่าแพงมาก แค่จูนเครื่องดีเซลเป็น 240 ม้าคิดแค่ 7x,xxx บาท แพงระยิบครับ

Golf MK VI ผมว่าเหมือน Major change ของ MK V มากกว่านะครัย
ล้อยังใช้ของรุ่นเก่า สัดส่วนต่างๆ เหมือนรุ่นเก่ามาก ไม่ค่อยประทับใจสักเท่าไหร่

สำหรับผม Scirocco น่าสนใจมากกว่าในแง่ที่ทุกอย่างเหมือน Audi TT หมดแต่ราคาถูกกว่าเป็นล้านครับ
และรูปทรง VW Golf  คือรถห้าประตูทั่วๆไป ไม่น่าสนใจและไม่ดึงดูดเท่า Scirocco

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 18:36:56 »
ล้ออัลลอยลายนี้มันเป็นสัญลักษณ์ของ GTI หรือป่าวครับ แต่แปลกจริงถ้าตัว 17" มันจะไม่เหมือนกับตัวนี้อะสิ มันดูไม่เงาเหมือนตัว 18" เลย 
ถ้าใช้ทุกวัน >>>> GOLF GTI
ใช้ช่วงวันหยุด>>>>Scirocco

Scirocco มันเป็น Skyroof ใช่ไหมครับ>>>ทำไมถึงมีแค่ม้านธรรมดาๆกันแสงจาก Skyroof เท่านั้นละครับ เมืองไทยมันจะร้อนไปอะป่าวครับ
GOLF GTI มัน Sunroof ใช่ไหมครับ>>>เป็นแผ่นเต็มกันความร้อนลักษณะเหมือน S-class มีช่องเล็กๆให้แสงผ่านได้นิดๆ

จขกท. ลองมาทั้ง2 แล้วใช่ไหมครับ อธิบายทีครับมันเป็นยังไง

ความแตกต่างของ GOLF 5 กับ GOLF 6
[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=kxtcVek7Ees[/youtube]

Ford Focus RS vs Renaultsport Megane R26R vs VW Golf GTI ใครแน่กว่ากันในด้านหลักๆ
[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=uYjMF3N7ecQ&feature=channel[/youtube]

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 18:58:12 »
ผมกลับชอบ Golf มากกว่า Scirocco แฮะ อาจจะเป็นเพราะมองทั้งคันแบบรวมๆแล้วผมชอบ
ในความธรรมดาซ่อนเล็บของมันมากกว่า

ถ้าผมมีเงิน 3 ล้าน สมมตินะ ให้เลือกระหว่างอิม WRX กับ Golf GTi ผมยังคิดไม่ตกเลยนะ
มันเป็นรถที่ผมอยากขับมาก แม้จะไม่ได้ขับสี่ก็ยอมได้
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ #PETH#

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 19:13:48 »
ความธรรมดาซ่อนเล็บ ถูกต้องเลยครับ นี่ละเสน่ห์ของ Golf ที่ไม่อาจหาได้ที่ไหน

ออฟไลน์ #PETH#

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 19:16:03 »
คันนี้มันคันเดียวกับที่ให้ test drive ที่ motor show หรือป่าวครับ
ถ้าใช่ตัวนี้มันเป็นตัวกลางนี่ครับ จะไม่มีที่วางแขนกับแอร์ตอนหลัง แล้วก็กระจกพับไม่ได้+ไม่ตัดแสง  
อันนี้ไม่แน่ใจนะครับเห็นที่งานเค้าบอกมาอะครับ นอกนั้นเหมือนตัว top  ทั้งหมด
ผมได้ลองแค่สั้นๆเองครับ อยากลองขับอีกครั้งเหมือนกัน ดูเด่นกว่า Is250,C-Class,3series อยู่มากเหมือนกัน โดยเฉพาะสีแดงกับสีขาว

เท่ห์ดีครับ เหมาะกับเป็นรถผู้ชายตอนขับขี่+เสียงเครื่องก็ฟังแล้วดุดีนะครับ(แต่ทำไมAutoBildThailandบอกว่าเสียงติ๋ม???)
แต่ก็เหมาะกับผู้หญิงยามขับไปใช้งานเพราะตัวรถออกน่ารัก(บางมุม&โหดบางมุม)+หาที่จอดง่ายเพราะรถกระทัดรัด+เก็บของได้เยอะกว่าที่คิด เพราะรูปทรงด้านหลังไม่หักมุมเหมือน Ford Focus ST/RS

ปล. ถ้าซื้อกับ รามอินทรา จะ Upgarde ให้เป็น 260แรงม้า แทน โดย ABT + เปลี่ยนล้อกับ Scirocco ได้ถ้าชอบมากกว่าครับ (ถามที่MotorShowมาอะครับ)
อยากได้จริงๆรถคันนี้ ฝันไว้ก่อนครับ

ที่รามอินทรา Scirocco ก็มี ABT แต่ผมว่าถ้าเป็น Scirocco แบบเดิมดูลื่นไหลดีกว่า ส่วน Golf GTI ยังไม่เคยเห็น Ver ABT เลยครับ

ออฟไลน์ GZaar

• quattro > 4titude
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 21:59:14 »
โอย ยิ่งเห็นยิ่งอยาก  :o

ผมก็ชอบ GTI มากกว่า Scirocco นะคับ ตอนแรกชอบมากๆเลย Scirocco เนี่ยสวยจี๊ด
แต่พอดูไปนานๆแล้วเฉยๆแฮะ อาจจะเปรี้ยวเกินเลยเบื่อง่าย + กับไม่ชอบเบรคมัน
คาสโนวา = คนเจ้าชู้ = สุนัข = สัตว์เดรัจฉาน

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 22:33:46 »
น่าขับมากๆ

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 22:39:35 »
รถที่บ้าน จขกท สวยดีครับ บ้านก็สวยดี
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 23:49:38 »
บ้านคุ้นมาก แต่คงไม่ใช่

เอ่อ ที่บ้านไม่ได้ขายไส้กรอกใช่ป่ะ

ออฟไลน์ Chris Evn

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 00:08:09 »
อยากมีบ้านสวยๆ จังเล้ย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 01:27:09 »
อยากยืมบ้านคุณ Phonlatee เป็น แบ็กกราวนด์ สำหรับรีวิว จริงๆแล้วละครับ...

แต่ยัง นึกไม่ออกว่าจะเป็นรถคันไหนได้บ้าง

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 02:04:47 »
น่าใช้อะ

บ้านสวยดีครับ

ตอนนั้นญาติจะซื้อ Volvo S80 D5 เซลล์เอามาให้ลองถึงบ้านเลย

สุดท้ายไปออก Accord 2.4 Navi ซะงั้น

เขาบอกเครื่อง Navara ยังเงียบกว่า S80 D5 เลย

ผมก็ใช้ Accord 2.4 Navi อยู่เหมือนกันครับ

มันเป็นรถที่ขับดีมากๆเลย
ล้ออัลลอยลายนี้มันเป็นสัญลักษณ์ของ GTI หรือป่าวครับ แต่แปลกจริงถ้าตัว 17" มันจะไม่เหมือนกับตัวนี้อะสิ มันดูไม่เงาเหมือนตัว 18" เลย 
ถ้าใช้ทุกวัน >>>> GOLF GTI
ใช้ช่วงวันหยุด>>>>Scirocco

Scirocco มันเป็น Skyroof ใช่ไหมครับ>>>ทำไมถึงมีแค่ม้านธรรมดาๆกันแสงจาก Skyroof เท่านั้นละครับ เมืองไทยมันจะร้อนไปอะป่าวครับ
GOLF GTI มัน Sunroof ใช่ไหมครับ>>>เป็นแผ่นเต็มกันความร้อนลักษณะเหมือน S-class มีช่องเล็กๆให้แสงผ่านได้นิดๆ

จขกท. ลองมาทั้ง2 แล้วใช่ไหมครับ อธิบายทีครับมันเป็นยังไง

ความแตกต่างของ GOLF 5 กับ GOLF 6
[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=kxtcVek7Ees[/youtube]

Ford Focus RS vs Renaultsport Megane R26R vs VW Golf GTI ใครแน่กว่ากันในด้านหลักๆ
[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=uYjMF3N7ecQ&feature=channel[/youtube]

ของ Scirocco หลังคามันจะเปิดเผลอได้แค่นิเดียวอ่ะครับ เลื่อนไปทั้งแผ่นไม่ได้ แล้วก็มีแค่ม่านปิดในห้องโดยสารเท่านั้น

ส่วน Golf ผมไม่ได้ลองเปิดนะ แต่ดูๆแล้วก็น่าจะเหมือนซันรูฟของรถทั่วๆไป

ของ Scirocco หลังคามันจะเปิดเผลอได้แค่นิเดียวอ่ะครับ เลื่อนไปทั้งแผ่นไม่ได้ แล้วก็มีแค่ม่านปิดในห้องโดยสารเท่านั้น

ส่วน Golf ผมไม่ได้ลองเปิดนะ แต่ดูๆแล้วก็น่าจะเหมือนซันรูฟของรถทั่วๆไป
รถที่บ้าน จขกท สวยดีครับ บ้านก็สวยดี

ขอบคุณครับ ^_^

มาสด้า 3 สีแดงคันแต่งนั้น อีกประมาณ 4 เดือนจะถูกแทนที่ด้วย Scirocco สีแดงครับ
บ้านคุ้นมาก แต่คงไม่ใช่

เอ่อ ที่บ้านไม่ได้ขายไส้กรอกใช่ป่ะ

เออะ - -"

ที่บ้านผมไม่ได้ขายไส้กรอกครับ
อยากยืมบ้านคุณ Phonlatee เป็น แบ็กกราวนด์ สำหรับรีวิว จริงๆแล้วละครับ...

แต่ยัง นึกไม่ออกว่าจะเป็นรถคันไหนได้บ้าง

ยินดีนะครับถ้าพี่จิมมี่จะมาใช้บ้านผมเป็น background

ถ้าได้รถที่เหมาะๆก็เอามาถ่ายได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 13, 2009, 02:09:13 โดย pholathee »

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 03:50:29 »
นึกว่าใคร ครอบครัวคุณบุ๋นนี่เอง

มาสด้าที่ตั้งราคาขายไว้ ขายได้แล้วเหรอครับเนี่ย
ตอนแรกไม่นึกว่าจะขายได้ เพราะตั้งราคาสูงไปนิด
ถ้ายอมลดราคาลงมาน่าจะขายง่ายขึ้นเยอะ

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 10:59:42 »
นึกว่าใคร ครอบครัวคุณบุ๋นนี่เอง

มาสด้าที่ตั้งราคาขายไว้ ขายได้แล้วเหรอครับเนี่ย
ตอนแรกไม่นึกว่าจะขายได้ เพราะตั้งราคาสูงไปนิด
ถ้ายอมลดราคาลงมาน่าจะขายง่ายขึ้นเยอะ

ผมเป็นน้องอ่ะครับ

มาสด้ายังขายไม่ได้ครับ แล้วท่าทางจะไม่ได้ง่ายๆด้วย

แต่งเยอะขนาดนั้นหาคนอยากได้ยาก

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 15:48:04 »
ถ้ายังเก็บอะไหล่เก่าไว้ ลองถอดขายแยกชิ้นดูสิครับ
น่าจะทำให้ขายง่ายขึ้น

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 17:40:00 »
อยากได้ล้อ GTi ;D

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ simcity

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 00:50:39 »
แอบเห็นรถน้องบุ๋น ตำนานจักรพรรดิ์แดง แห่ง thaimazda3 

ได้ข่าวว่าประกาศขายอยู่