ผู้เขียน หัวข้อ: !ช่วยหน่อยครับ...สานความฝันของพ่อตา อยากมี BENZ ซักคัน!  (อ่าน 8486 ครั้ง)

ออฟไลน์ propo

• Full Member
Re: !ช่วยหน่อยครับ...สานความฝันของพ่อตา อยากมี BENZ ซักคัน!
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2013, 06:50:54 »
ผมใช้จริง ซื้อจากเกรย์ ก่อนจะซื้อก็ไปดูที่0เบนซ์ไทย แต่ตอนนั้นเขายังไม่เอา cls250มา พอซื้อมาแล้วเซลล์โทรมาถาม ก็บอกซื้อเกรย์ไปแล้ว เซลล์ก็เชิญให้มาใช้บริการได้ครับ
ตอนแรกซ่อมศูนย์เกรย์ ตอนนี้เลยใช้บริการศูนย์บริษัท และไม่ใช้0ที่เซลล์เชิญด้วย ใช้0ใกล้บ้านแทน ที่เขาลดเพราะเขาใช้วิธีไม่ให้ซ่อมมันไม่work แล้วbenz มันมีworld wide warranty จริงๆแล้ว0ไม่รับซ่อมไม่ได้ แล้วลูกค้าระดับซื้อรถคันล่ะ4-5ล้าน บริการไว้ เดี๋ยวรุ่นใหม่มา เขาก็มาซื้อเองเพราะขายถูกแล้วนิ ถูกกว่าnkอีก ยังงงว่าnkมันจะขายได้ไง

แปลกแฮะ ของผมถามมาบอกเข้าซ่อมศูนย์ไม่ได้ แต่เค้าก็แนะนำอู่ที่เปิดมารับซ่อมเฉพาะรถเกรย์โดยเฉพาะ

บอกไป คนไม่ใช้ไม่ค่อยเชื่อกัน เพราะฟังกันมาซะส่วนใหญ่ เซลล์เกรย์อีกเจ้า ที่เคยเป็น0เบนซ์มาก่อน เขาก็บอกใบ้ๆว่าซ่อมได้ ตอนแรกผมก็ไม่เชื่อเข้า0เกรย์ แต่พอเขาเชิญมา ก็เลยลองเข้าดูไม่เห็นมีไร ทุกวันนี้เวลามีโปรโมชั่นค่าซ่อม ค่าอะไหล่ก็smsบอกตลอด

ออฟไลน์ Ji.Cl.

• Sr. Member
Re: !ช่วยหน่อยครับ...สานความฝันของพ่อตา อยากมี BENZ ซักคัน!
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2013, 09:54:58 »
ดูท่า ซื้อมาจะใช้น้อย ต้องการเพียงสานฝัน + ไม่ต้องการสิ้นเปลืองเงินมากนัก

ผมนึกถึง S280 W140 ฮะ

ออฟไลน์ HYDE--

• Hero Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2013, 10:18:06 »
ผมเชื่อว่าเค้ามีคำตอบอยู่แล้วครับ แต่จะแนะนำว่า ถ้าพูดถึง E-saloon Facelift ออกศูนย์
เล่นตัว E300 HV เถอะครับ เพิ่มอีก 300,000 จากตัวล่าง แต่ได้อะไรต่างกันเยอะมาก คุ้มสุดแล้ว
ในฐานะ คนที่ออก E200 Saloon ครับ เสียดายมาก บอกตรงๆ 555

ออฟไลน์ mckyparty

• Sr. Member
มีงบหลายล้านแนะนำแบบมั่วซั่วอย่าเอาสาระ
- w202
- w124
- w140
ซื้อมันทั้งสามคลาสให้สมใจอยากเลยครับ ทั้งสามคัน แต่ละคันได้สภาพตัวถังดีๆเก็บงานอีกคันละแสน เปิดพิพิธภัณท์ย่อมได้เลย