ผู้เขียน หัวข้อ: เอาคลิปEuroNCAP ของ Ecosportมาให้ชมครับ  (อ่าน 3404 ครั้ง)

ออฟไลน์ ぼくは"P.P."です

• Sr. Member
เอาคลิปEuroNCAP ของ Ecosportมาให้ชมครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2013, 21:37:09 »

แอบตกใจได้แค่4ดาว :-\
Great Handling = Great Car

ออฟไลน์ ^Yimm@^

• Hero Member
Re: เอาคลิปEuroNCAP ของ Ecosportมาให้ชมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2013, 22:09:16 »
ดูในคลิปสภาพรถก็ดูโอเคนะครับ แต่ทำไมได้4ดาวอ่ะ

ออฟไลน์ Fly to dream

Re: เอาคลิปEuroNCAP ของ Ecosportมาให้ชมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2013, 22:37:36 »
ปกป้องคนขับคะแนนดี แต่เสียคะแนนชนคนเดินถนนครับ  และก็ระบบช่วยเหลือเช่นเบรคเองไม่มีในรถคันนี้ถูกตัดคะแนน

ประมาณว่าคนในรถปลอดภัย แต่ชนใครขึ้นมาตายหรือเจ็บหนักแน่คนที่โดน

http://www.euroncap.com/results/ford/ecosport/538.aspx
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2013, 22:42:05 โดย Fly to dream »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ dunghill

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2013, 22:44:12 »
อันนี้ของ Nissan Juke ได้ 5 ดาว
HondaCity 03'
Mazda 323 Astina 91'
HondaCity 12'

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2013, 22:53:00 »
งง เท่าที่ดูพอๆกันนี่หว่า หรือว่าข้อบังคับให้ใส่ระบบช่วยเบรคของปี 2013 จะรวมเป็นข้อบังคับใหม่หว่า ไม่มีไม่ได้ 5 ดาว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2013, 22:56:39 โดย Fly to dream »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ baddream11

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2013, 23:39:08 »
ด้านความปลอดภัยของคนขับล้วนๆ เมื่อชน Ecosport เหนือกว่า
ที่แพ้เยอะคืออันสุดท้าย เดาว่าระบบช่วยเหลือหรือว่าออฟชั่นด้า่น
ความปลอดภัยน้อยกว่า

ออฟไลน์ delete

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 07:33:15 »
Ecodport ชนแล่ว ฝากระโปรงหน้าเลยจุดชนไปเฉยเลย
ทำให้ไม่ได้มีส่วนช่วยรับแรงรึป่าวครับ

ออฟไลน์ Volta

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 14:10:24 »
เห็นการชนด้านข้างแล้ว ทำให้เห็นว่าถุงลมด้านข้างและม่านถุงลมมีความสำคัญมากเลยนะครับ
ถ้าไม่มีนี่ โอกาสที่ศรีษะจะกระแทกกับตัวรถจนทำให้บาดเจ็บหนักนี่ มีสูงมาก
เพราะพื้นที่รับแรงกระแทกของด้านข้างมีไม่เยอะเหมือนด้านหน้า

โครงสร้างของรถสมัยใหม่สามารถที่จะปกป้องผู้โดยสารดีขึ้น
แต่ระบบถุงลมนิรภัยผมก็มองว่ามีความสำคัญไม่แพ้กันครับ
น่าเสียดายที่การตื่นตัวเรื่องถุงลมด้านข้าง และม่านถุงลมยังไม่มาก คงต้องใช้เวลาอีกสักหน่อย
ไม่เหมือนกับถุงลมคู่หน้าที่กลายเป็นมาตรฐานของรถยนต์สมัยนี้ไปแล้ว ยี่ห้อไหนไม่ใส่มานี่ มีผลต่อยอดขายเลยทีเดียว

ป.ล. Ecosport มีส่วนลด 2 หมื่น เอาเงินส่วนต่างนี้มาแปลงเป็นถุงลมด้านข้างกับม่านถุงลมดีกว่าใหม???  ;D
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ dunghill

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 15:51:47 »
รูดเสาแล้วรู้สึกเหมือนกันเสาลึกเข้าไปในตัวรถของ eco มากกว่าป่าวครับ หรือคนละมุม ... แต่ถ่ายพวกนี้ต้องมุมเดียวกันหมด หรือเพราะรูปร่างรถเลยดูเหมือนเข้าไปมากกว่า...??
HondaCity 03'
Mazda 323 Astina 91'
HondaCity 12'

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2013, 04:36:00 »
รูดเสาแล้วรู้สึกเหมือนกันเสาลึกเข้าไปในตัวรถของ eco มากกว่าป่าวครับ หรือคนละมุม ... แต่ถ่ายพวกนี้ต้องมุมเดียวกันหมด หรือเพราะรูปร่างรถเลยดูเหมือนเข้าไปมากกว่า...??

ไม่เกี่ยวนะครับ คะแนนปกป้องคนในรถ Ecosport ดีกว่าซึ่งหมายความว่าชนรวมๆดี  แต่ที่เสียคะแนนเรื่องระบบช่วยเหลือกับไม่ปลอดภัยต่อคนเดินถนนครับ