ผู้เขียน หัวข้อ: ผมคิดว่าผมจะซื้อเจ้า Ford Ecosport !!!!!!!  (อ่าน 23581 ครั้ง)

ออฟไลน์ Insideout

• Sr. Member
Re: ผมคิดว่าผมจะซื้อเจ้า Ford Ecosport !!!!!!!
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 15:44:20 »
ลงคุณ J!MMY พูดถึงขนาดนี้

คุณ Mortred กระทืบเบรค
ลองคิดอีกทีอย่างหนักดีมั๊ยครับ
ผมว่าบริการหลังการขาย
สำคัญมาก ถึงมากที่สุดเหมือนกันนะ

ออฟไลน์ Mortred

Re: ผมคิดว่าผมจะซื้อเจ้า Ford Ecosport !!!!!!!
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 15:57:29 »
ลงคุณ J!MMY พูดถึงขนาดนี้

คุณ Mortred กระทืบเบรค
ลองคิดอีกทีอย่างหนักดีมั๊ยครับ
ผมว่าบริการหลังการขาย
สำคัญมาก ถึงมากที่สุดเหมือนกันนะ

ผมก็เสียวเหมือนกัน 55

ที่อยากรู้คือการกินน้ำมัน นั่นแหละครับ เพราะ มันจะติดแก๊สไม่ได้ และผมต้องการใช้ยาว ประมาณ 10 ปี ขึ้น

ก็อยากรอ city 2014 แต่กลัวได้ช้า ต้องการใช้รถประมาณกุมภาพันธ์ 2557 ไม่รู้ทันป่าว

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 16:10:34 »
แล้วในงานจะมีให้ test drive รึเปล่าครับ

อยากรู้ว่าเกียร์กระตุกป่าว 55555555555

ออฟไลน์ Volta

• Hero Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 16:50:31 »
เรื่องหลังการขาย ดีเป็นบางศูนย์ครับ ศูนย์ที่ยังไม่ได้มาตรฐานยังมีอีกเยอะ
แต่ด้านหน้าศูนย์(งานขาย)ก็มีการปรับปรุงขึ้นมาก มีการปรับปรุงโชว์รูมให้น่าเข้าขึ้นเยอะ

ผมมองว่าสิ่งที่ฟอร์ดยังแย่อยู่ในตอนนี้คือพาทร์ชิ้นส่วนบางชิ้นไม่มีการปรับปรุง แย่ยังไงก็แย่ยังงั้น
เช่น ยอยพวงมาลัย ของผมเคลมไปตอนสองหมื่นโล วันนี้ครบแสนโลมันก็กลับมามีปัญหาอีก
หลายๆคันเคลมไปสอง-สามรอบก็ไม่หายขาด เพราะฟอร์ดไม่เข้มงวดกับซัพพลายเออร์

ถ้าใช้งานยาวๆ ถ้าชอบจริงๆก็ซื้อครับ แต่ก็ต้องพร้อมสู้กับปัญหาตัวรถด้วย เรียกได้ว่าทำใจไว้ก่อนเลย

แต่ข้อดีของมันก็มีเยอะครับ ลำพังสมรรถนะของตัวรถน่าจะทำให้เจ้าของพึงพอใจได้ และราคาก็ไม่ได้แพงเกินไป

เรื่องอัตราสิ้นเปลือง ของผม 1.6s
ทางไกลวิ่ง 110-120 = 16 โล/ลิตร
ในเมืองการจราจรติดขัด = 8-9 โล/ลิตร
ชานเมือง = 11-12 โล/ลิตร

ลองประมาณดูนะครับ

สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 20:13:33 »
ค่ายนี้รถดี รถสวย

วัดดวงเอาครับ เลือกรุ่นที่ใช่สำหรับเราก็พอ

ออฟไลน์ ぼくは"P.P."です

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 20:19:04 »
เรื่องหลังการขายนี่แล้วแต่ศูนย์เลยครับ
ลองดูครับศูนย์ดีๆก็มี :D
ผมเข้าFordร่มเกล้า โอเคเลยครับ ;D
Great Handling = Great Car

jaesz

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 20:21:28 »
ขอแนะในมุมมองอื่นบ้างนะครับ

รถยนต์ที่จะใช้ยาว ๆ ได้น่ะครับ มันต้องเป็นรถที่ มีอะไหล่รองรับ มีช่างเทคนิคเก่ง ๆ เยอะมากพอ

แต่กับฟอร์ด

อะไหล่้ที่นอกเหนือจากอะไหล่สิ้นเปลือง แพง และ หลายชิ้น ต้องรอ

ช่าง ถ้าเกี่ยวกับเครื่องโดยเฉพาะ ยังมีน้อยไป

ศึกษายี่ห้อนี้ มากกว่าตัวรถครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 20:24:38 »
ถ้า Ford ศูนย์ดี ช่างเก่ง ให้เท่ามิตซู (ขอแค่นี้พอ)
ผมถอย Focus 2.0 Hatch ไปนานแระครับ  :-\
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ ole7

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 23:44:24 »
ที่คุณ J!MMY กล่าวไว้ ผมมายืนยันตามที่ว่าไว้ครับรถผมซื้อมาได้เพิ่งจะ 6 เดือน แต่ย้อนกลับไปอ่านกระทู้เก่าๆเมื่อ 3 ปีที่แล้วเกี่ยวกับอาการต่างๆหรือ Defect จากโรงงาน มันเป็นเหมือน 3 ปีที่แล้วเลยครับ ผมเคยคิดว่า เอาว่ะคงไม่มีปัญหาแล้วผ่านมาตั้งหลายปี เชื่อตัวเองไม่เชื่อสื่อหรือคนที่เคยใช้ คงไม่ซวยขนาดนั้นหรอก เซลก็ยืนยันว่ารถไม่มีปัญหาแล้วแก้ไขหมดแล้ว สุดท้ายเจอมันเกือบจะทุกอย่างที่เค้าว่ากันเลย ทั้งยอยดัง คอนโซลดังทั้งเสาเอ บี และงานประกอบตัวถังที่บิดเบี้ยวไม่เรียบร้อยแถมสีถลอก เจอเกือบครบในรถคันเดียว และที่หนักสุดก็เรื่องเซีลเกียร์รั่วแล้วครับ จากการใช้งานมาได้ระยะทางแค่ 7000 โล ณ ปัจจุบัน เล่าแค่นี้ก็คงจะรูแล้วว่ารุ่นไหน (จากผู้ที่ใช้รถจริง) พอมีปัญหาก็ต้องเข้าศูนย์บริการและก็เจอปัญหาอีกตามเคยครับส่วนใหญ่ได้คำตอบว่าเป็นปกติครับ ถ้าเจอปัญหาจริงก็รอคิวอะไหล่นานมาก แต่ปัจจุบันนี้ตามความรู้สึกของผมทางศูนย์จะพยายามพูดจาให้ดีขึ้น (อยู่ที่ศูนย์บางที่ที่เริ่มกระตือรือร้นเรื่องนี้ ) รถผมยังไม่เคยได้เช็คระยะเลยครับรอครบ 9 เดือน หรือ 15000 โล ก่อนแต่เข้าศูนย์บริการไป 4 ครั้งแล้วครับกับการแก้ไขปัญหาต่างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 30, 2013, 00:03:53 โดย ole7 »

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 23:55:04 »
ที่คุณ J!MMY กล่าวไว้ ผมมายืนยันตามที่ว่าไว้ครับรถผมซื้อมาได้เพิ่งจะ 6 เดือน แต่ย้อนกลับไปอ่านกระทู้เก่าๆเมื่อ 3 ปีที่แล้วเกี่ยวกับอาการต่างๆหรือ Defect จากโรงงาน มันเป็นเหมือน 3 ปีที่แล้วเลยครับ ผมเคยคิดว่า เอาว่ะคงไม่มีปัญหาแล้วผ่านมาตั้งหลายปี เชื่อตัวเองไม่เชื่อสื่อหรือคนที่เคยใช้ คงไม่ซวยขนาดนั้นหรอก เซลก็ยืนยันว่ารถไม่มีปัญหาแล้วแก้ไขหมดแล้ว สุดท้ายเจอมันเกือบจะทุกอย่างที่เค้าว่ากันเลย ทั้งยอยดัง คอนโซลดังทั้งเสาเอ บี และงานประกอบตัวถังที่บิดเบี้ยวไม่เรียบร้อยแถมสีถลอก เจอเกือบครบในรถคันเดียว และที่หนักสุดก็เรื่องเซีลเกียร์รั่วแล้วครับ จากการใช้งานมาได้ระยะทางแค่ 7000 โล ณ ปัจจุบัน เล่าแค่นี้ก็คงจะรูแล้วว่ารุ่นไหน (จากผู้ที่ใช้รถจริง)

เฟียสต้าหรอครับ

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 23:59:53 »
ขอเตือนให้ระวังเรื่องบริการหลังการขายอย่างจริงจัง
หลายๆคนเขาเจอกันมาจนเบื่อ จนขายรถทิ้งไปแล้ว

รอดูการปรับปรุงแก้ไขกัน ถ้าไม่ดีขึ้น.....ก็ตัวใครตัวมันครับ.....

ขนาดผมไม่เจอกับตัว เอาแค่เรื่องของเพื่อนฝูงพี่น้องและคนรอบข้างนี่ ผมยังเบื่อหน่ายแทนเลยทีเดียว
แต่ละเรื่องนี่ น่าปวดกบาลหนักกว่า ยี่ห้ออื่นๆ ในตลาดด้วยกัน ทั้งนั้น

มันเป็นเครื่องตัวเดียวกับ fiesta เกียร์เดียวกัน เป๊ะๆ เลยหรอครับ

แบบนี้รอ city 2014 ดีกว่าใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ ole7

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2013, 00:08:18 »
ที่คุณ J!MMY กล่าวไว้ ผมมายืนยันตามที่ว่าไว้ครับรถผมซื้อมาได้เพิ่งจะ 6 เดือน แต่ย้อนกลับไปอ่านกระทู้เก่าๆเมื่อ 3 ปีที่แล้วเกี่ยวกับอาการต่างๆหรือ Defect จากโรงงาน มันเป็นเหมือน 3 ปีที่แล้วเลยครับ ผมเคยคิดว่า เอาว่ะคงไม่มีปัญหาแล้วผ่านมาตั้งหลายปี เชื่อตัวเองไม่เชื่อสื่อหรือคนที่เคยใช้ คงไม่ซวยขนาดนั้นหรอก เซลก็ยืนยันว่ารถไม่มีปัญหาแล้วแก้ไขหมดแล้ว สุดท้ายเจอมันเกือบจะทุกอย่างที่เค้าว่ากันเลย ทั้งยอยดัง คอนโซลดังทั้งเสาเอ บี และงานประกอบตัวถังที่บิดเบี้ยวไม่เรียบร้อยแถมสีถลอก เจอเกือบครบในรถคันเดียว และที่หนักสุดก็เรื่องเซีลเกียร์รั่วแล้วครับ จากการใช้งานมาได้ระยะทางแค่ 7000 โล ณ ปัจจุบัน เล่าแค่นี้ก็คงจะรูแล้วว่ารุ่นไหน (จากผู้ที่ใช้รถจริง)

เฟียสต้าหรอครับ

ถูกกกกกกกต้องงงงงงงนะะะะคร๊าบบบบ

ออฟไลน์ mr_recordman

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2013, 00:38:10 »

Ford Ecosport สวยนะ หน้าตาเหมือน Iron Man เลย ราคากับ Option คุ้มค่ามาก

Nissan Juke สวยแบบ Unique ใครไม่ชอบก็เกลี่ยดเลย (คล้ายๆ กบ) ตัวนี้ผมรอให้เข้าไทยตั้งนาน ราคาเปิด โอเค
แต่ Ecosport ถูกกว่าพอสมควร ต้องรอลุ้น แคมเปญ ดีๆ อีกซักระยะ

ยังไม่รวมถึง Honda Vezel ประมาณปีหน้าประกอบไทย SUV B Segment เปิดตลาดใหม่ในไทย กระแสสดใสน่าดู ;)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2013, 10:42:59 »
ซีลเกียร์ รั่ว เป็นอาการที่ "Fiesta ทุกคัน ต้องเจอครับ"
มันเลี่ยงไม่ได้ แต่เคลมได้ ทว่า เคลมแล้ว จะกลับมาใหม่อีกหรือไม่
และอะไหล่จะมีพร้อให้เราเปลี่ยนได้เลยหรือไม่ ... อันนี้ไม่ทราบ

Service Bulletin มีบอกวิธีการแก้ไว้หมดแล้ว ต้องลองหาเอาใน Fiesta Club หนะครับ
และถ้าเป็นหนัก ก็อาจต้องยกคลัชต์เปลี่ยนใหม่กันเลยทีเดียว

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2013, 11:00:08 »
ซีลเกียร์ รั่ว เป็นอาการที่ "Fiesta ทุกคัน ต้องเจอครับ"
มันเลี่ยงไม่ได้ แต่เคลมได้ ทว่า เคลมแล้ว จะกลับมาใหม่อีกหรือไม่
และอะไหล่จะมีพร้อให้เราเปลี่ยนได้เลยหรือไม่ ... อันนี้ไม่ทราบ

Service Bulletin มีบอกวิธีการแก้ไว้หมดแล้ว ต้องลองหาเอาใน Fiesta Club หนะครับ
และถ้าเป็นหนัก ก็อาจต้องยกคลัชต์เปลี่ยนใหม่กันเลยทีเดียว

งั้นไอ้ตัว ecosport ทั้งเครื่องและเกียร์มาจาก fiesta หมดแบบนี้ไม่น่ารอด

เฮ้อ รถมันก็ดีนะ ผมชอบมากเลย

แบบนี้รอ city 2014 ดีกว่าไม่รู้จะเปิดตัวช่วงไหนของมกราคม 57

ถ้า city เปิดตัวมากาก ค่อยไปหาซื้อใบจอง ecosport 55

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2013, 11:25:19 »

Fiesta 1.6
ผมไม่เคยเจอเลย ;D
หรือว่าผมโชคดี?? :-\

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2013, 11:35:37 »

Fiesta 1.6

จะซื้อ ecosport เป็นเพื่อนผมไหมครับ หุหุ

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2013, 11:53:36 »

Fiesta 1.6

จะซื้อ ecosport เป็นเพื่อนผมไหมครับ หุหุ
เดี๋ยวพรุ่งนี้ไปดูตัวจริงครับ ;D
จริงๆตอนแรกว่าจะออกFocus 2.0 Sport+
สงสัยต้องขอคิดดูก่อนแล้วหละ ;)

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2013, 11:58:09 »

Fiesta 1.6

เดี๋ยวพรุ่งนี้ไปดูตัวจริงครับ ;D
จริงๆตอนแรกว่าจะออกFocus 2.0 Sport+
สงสัยต้องขอคิดดูก่อนแล้วหละ ;)

เหมือนกันเลย แต่ผมอยากรู้น้ำหนักตัวรถว่าหนักกว่าเฟียสต้ามากไหม

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2013, 12:21:46 »

ถ้าราคาที่พอๆกันeco-sportกับcity ผมว่าeco-sportเหมือนได้รถใช้งานอเนกประสงค์คุ้มค่ากว่านะครับ แต่ต้องแลกด้วยการติดแก๊สไม่ได้และความไม่แน่นอนหลังการขาย สำคัญอีกอย่างต้องลองขับก่อนตัดสินใจ จะได้ไม่เสียดายทีหลังครับ

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2013, 12:48:04 »

jomyoot

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2013, 14:59:28 »
ผมชอบอีโคสปอร์ตนะ แต่ก็พอรุ้ๆกับปัญหา ผมแค่อยากรู้ว่า ทำไมเฟียตต้า ปัญหามันขนาดนั้น
ฟอร์ดถึงไม่เรียกรถกลับมา ถ้ามันเกิดขึ้นที่ต่างประเทศคงได้เรียกคืน นี่เกิดที่เมืองไทย
เลยปล่อยให้เลยตามเลย ให้เอารถไปเคลมกะศูนย์เองเหรอครับ แล้วแบบนี้ อีโคสปอร์ต
หรือ ชื่อเสียงแบรนด์มันจะเหลืออยุ่เหรอครับ เฮ่อ ว่าจะถอนจองMu-x มาซื้อสดตัวนี้
คงต้องได้คิดทบทวนให้อะไรๆ ให้ดีก่อนละมั้งผม ไม่อยากตกเป็นเหยื่อ เหมือนค่ายด้าด้า

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2013, 15:11:08 »
ผมชอบอีโคสปอร์ตนะ แต่ก็พอรุ้ๆกับปัญหา ผมแค่อยากรู้ว่า ทำไมเฟียตต้า ปัญหามันขนาดนั้น
ฟอร์ดถึงไม่เรียกรถกลับมา ถ้ามันเกิดขึ้นที่ต่างประเทศคงได้เรียกคืน นี่เกิดที่เมืองไทย
เลยปล่อยให้เลยตามเลย ให้เอารถไปเคลมกะศูนย์เองเหรอครับ แล้วแบบนี้ อีโคสปอร์ต
หรือ ชื่อเสียงแบรนด์มันจะเหลืออยุ่เหรอครับ เฮ่อ ว่าจะถอนจองMu-x มาซื้อสดตัวนี้
คงต้องได้คิดทบทวนให้อะไรๆ ให้ดีก่อนละมั้งผม ไม่อยากตกเป็นเหยื่อ เหมือนค่ายด้าด้า

ผมว่าคงใช้เวลาซักพักสำหรับ ford

อีกนานเลยแหละแค่ทำให้เชื่อถือได้แบบมิตซู มาสด้าก็พอไม่ขอเทียบเจ้าตลาด

นี่ถ้ารถไม่ดี ไม่สวยจบเลยนะสำหรับ ford

ออฟไลน์ archian

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2013, 17:36:41 »
Fiesta ผมแสนกว่าโล

เครมยางขอบกระจกอย่างเดียว   อย่างอื่นไม่เคยเจออย่างที่เขาว่ากัน

ออฟไลน์ SaiXaiZai

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2013, 08:23:16 »
แฟนผมอยากได้ SUV มาใช้อีกคัน แต่เป็น Mini SUV ที่ใช้ในเมืองได้คล่องตัว เราตาม ecosport จาก website ใน India ชอบเครื่อง 1.0 L. กับเครื่อง Diesel ยิ่งตัว Diesel นี่ชอบมากเพราะมันเป็น 4WD แต่เครื่อง 1.0L คงจะมาบ้านเราตามหลังที่กำลังเปิดตัวนานพอสมควร แต่ตัว Diesel ถ้าจะมาผมว่าคงนานมากขึ้นไปอีก ขึ้นอยู่กับยอดขาย และชอบที่ว่าเป็น Mini SUV ยี่ห้อเดียวที่ระบุไว้ในโบชัวร์ ว่าลุยน้ำท่วมได้ ในระดับน้ำ 55 ซ.ม. แต่ยังไม่รีบ รอดูว่าเกียร์นั้น Ford แก้ปัญหาแล้วยัง และ เครื่อง 1.0 L. ใน Fiesta พอมาอยู่ในมือผู้ใช้งานจริงผลตอบรับเป็นอย่างไรบ้าง ความไม่รีบร้อนของเรายังได้ประโยชน์หลายอย่างรวมทั้ง ค่ายอื่นๆ อาจนำ Mini SUV ที่น่าสนใจมาให้เป็นตัวเลือกในการตัดสินใจขั้นสุดท้ายอีกด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 01, 2013, 08:29:43 โดย kujjung »

ออฟไลน์ Sagittarius Toshi

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2013, 11:21:49 »
อุต๊ะ ! MT มาแล้วว  ;D

ออฟไลน์ กัสสึ...

• Full Member
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2013, 11:49:06 »
ใครไปมอร์เตอ เอกโป ช่วยกันไปทำแบบสอบถามที่บูธ ฟอร์ด หน่อยนะฮะที่นั่นมีจนท.คอยรับฟังปัญหาอยู่ เมื่อวานผมไปเดินดูแล้วจนท.มาถามข้อแนะนำ+แสดงให้เห็นว่ามีอะไรที่เริ่มปรับปรุงไปแล้วบ้าง เลยเฉ่งเรื่องdefectรถไปว่าผลิตมา3ปีปัญหาก็ครบเซท -.-

jomyoot

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2013, 11:54:04 »

ผมว่าคงใช้เวลาซักพักสำหรับ ford

อีกนานเลยแหละแค่ทำให้เชื่อถือได้แบบมิตซู มาสด้าก็พอไม่ขอเทียบเจ้าตลาด

นี่ถ้ารถไม่ดี ไม่สวยจบเลยนะสำหรับ ford

ผมอยากได้suvเหมือนท่านเลย จองmu-xไว้ตัว2.5 แต่พอคอมแพคsuvออกมา พร้อมราคา
ผมอยากถอนจองมาซื้อสดพวกนี้แทนครับ ผมงบล้านต้นๆ เหลือเงินเติมน้ำมันสบายๆเลยใช่ไหม
แต่จู๊ค และ อีโคสปอร์ตต่างก็มีข้อเสียอย่างละนิดอย่างละหน่อย หรือจะรอฮอนด้า ดีคับ
ชีวิตนี้ไม่เคยซื้อรถใหม่ป้ายแดงกะเขาเลย มีแต่ซื้อมือ2 ซื้อมาจะเป็นสิบคันละคับ
อยากได้รถป้ายแดงคันแรกของชีวิต

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2013, 14:03:20 »
คิดไปคิดมาไปเอา pajero sport ดีไหม ตอนนี้ลดเหลือ 7แสนเอง -.-

jomyoot

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2013, 14:46:34 »
คิดไปคิดมาไปเอา pajero sport ดีไหม ตอนนี้ลดเหลือ 7แสนเอง -.-

ตัวเบนซิน 2.4 เสียแต่มันเป็นเกียร์ MT อย่างเดียวนี่แหละครับ นอกนั้น สำหรับผมแล้วโอเคเลยนะ
ผมไม่ได้ใช้งานโหดหรืออัตตราเร่งกระจาย ขับแบบเรื่อยๆชิวๆครับ เสียอย่างเดียวจริงๆ กะเกียร์ MT เนี่ย