โพลล์

ชอบแบบไหนกันครับแนวๆอย่าง Jule หรือลุยๆอย่าง Ecosport

Juke
148 (70.1%)
Ecosport
63 (29.9%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 208

ผู้เขียน หัวข้อ: สำรวจ : ระหว่าง Juke กับ Ecosport  (อ่าน 16935 ครั้ง)

ออฟไลน์ kengheng

• Jr. Member
  • **
Re: สำรวจ : ระหว่าง Juke กับ Ecosport
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 20:35:01 »
อารมณ์เหนือเหตุผล juke

เหตุผลเหนืออารมณ์ Ecosport

ออฟไลน์ nuttapatJazz

• Hero Member
Re: สำรวจ : ระหว่าง Juke กับ Ecosport
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 20:35:49 »
ถ้าสองตัวนี้เลือก Juke ครับ แต่ถ้ามี Vezel ด้วย เลือก Vezel

;D ;D
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 21:03:18 »
จำใจไป Eco Sport เพราะพื้นที่ภายในครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ PeckPeck

• **
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 21:07:53 »
juke ครับ

ecosport มันดูจืดๆไม่มีอะไร มองด้านท้ายเหมือน MU-X ชะมัด

ออฟไลน์ Hot Hatch

• **
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 22:17:30 »
เลือก Juke ครับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 22:18:46 »
นังจุกเท่านั้น

Eco กลัวรถพัง กับคลัชคู่เสีย

ออฟไลน์ Thor.1

• Sr. Member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 22:28:48 »
นังจุกเท่านั้น

Eco กลัวรถพัง กับคลัชคู่เสีย

เอาเรื่องจริงมาพูดได้ฮาดีครับ

Ecosport.   ตัวจริงจืด

Juke.       ตัวจริงแจ่ม

ออฟไลน์ ponggu52

• Full Member
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 22:36:22 »
Juke ครับ
อารมณ์ล้วน ๆ ขับแล้วแปลก เท่ มีแต่คนมอง อาจจะเป็นรถคลาสสิคในอนาคต
น่าจะเป็นรถคันที่ 3 ของบ้าน วันหยุด ขับช้า ๆ เท่ ๆ มีแต่คนมอง เราก็มีความสุข

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 22:55:35 »
นั่งสองคน  juke
นั่ง สี่คน  ecosport

แต่ถ้า honda vezel เปิดตัว ผมเลือก ทันที สวยกว่าและน่าจะใหญ่กว่า  ;D

ออฟไลน์ ole7

• **
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 23:13:49 »
เลือก Juke อีกเสียงครับทั้งๆที่ใช้ฟอร์ดอยู่ หน้าตา Juke กินขาดเลยดูมีเสน่ห์   ;D

ออฟไลน์ localgame

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 23:33:59 »
Juke แดง ตามแบบโฆษณาเท่สุดๆ Eco sport ด้านหลังดูโบราณนึกถึงcrvตัวแรก

ออฟไลน์ superden

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2013, 00:08:13 »
ผมชอบjike แต่เสียดายอย่างเดียว ทำไมไม่เอาเกียร์ธรรมดามาขาย  ผมไม่ชอบเกียร์ออโต้ และรถหน้าตาแบบนี้ผมว่าขับลุยๆ มันส์ๆ ด้วยเกียร์ธรรมดา ดูเข้ากันดี  แต่ยังไงผมก็ไม่กล้าครอบครองฟอร์ด เพราะกลัวตอนซ่อม ครับ

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2013, 11:08:19 »
ผมชอบ Juke เเนวดี  เรื่องศูนย์ มันก็พอๆกันทั้งนิสสันและฟอร์ดครับ

แต่อยากได้เกียร์MT มากกว่า

ออฟไลน์ rathalos

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2013, 13:07:16 »
ส่วนตัวเห็นว่าjuke สวยสะดุดตากว่า และเรื่องศูนย์บริการก็น่าจะดีกว่านะ
แต่ทำไมหลายคนรังเกียจล้ออะไหล่แขวนหลังจัง ผมใช้รถแบบมีล้อแขวนหลังมาสองคัน มีCRVรุ่นแรกกับ pajero ตัวนำเข้า อยากบอกว่าตอนเปลี่ยนล้อมันสะดวกมาก เลอะเทอะน้อยกว่า หรือไม่ต้องขนสัมภาระออกเพื่อเอาล้ออะไหล่ที่ซ่อนอยู่ข้างล่าง
และที่เห็นชัดที่สุดคือมันเป็นกันชนหลังที่ดีมากๆ เคยโดนชนท้ายหน้ารถคันที่มาชนยุบ เสียหายหนัก แต่รถผมแค่ฝาครอบล้ออะไหล่แตก เช็คสถาพล้ออะไหล่ก็ไม่เป็นอะไร ไม่ถึงแม้กระทั่งกันชนหลังเลยล่ะครับ

jomyoot

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2013, 13:25:01 »
ผมชอบทั้งคู่ แต่ถ้าอีโคสปอร์ตมาพร้อมเครื่องยนต์อีโคยูต1.0 ผมว่า คะแนนคงให้อีโคสปอร์ตแหง๋ๆ

ฮอนด้า  vezel เปิดตัวเมื่อไหร่ เครื่องยนต์อีโคบูต คงมาเมื่อนั้น ตามคาด ถ้าวัดกันตอนนี้ จู๊ค ดีกว่า

ออฟไลน์ Mortred

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2013, 13:26:37 »
ส่วนตัวเห็นว่าjuke สวยสะดุดตากว่า และเรื่องศูนย์บริการก็น่าจะดีกว่านะ
แต่ทำไมหลายคนรังเกียจล้ออะไหล่แขวนหลังจัง ผมใช้รถแบบมีล้อแขวนหลังมาสองคัน มีCRVรุ่นแรกกับ pajero ตัวนำเข้า อยากบอกว่าตอนเปลี่ยนล้อมันสะดวกมาก เลอะเทอะน้อยกว่า หรือไม่ต้องขนสัมภาระออกเพื่อเอาล้ออะไหล่ที่ซ่อนอยู่ข้างล่าง
และที่เห็นชัดที่สุดคือมันเป็นกันชนหลังที่ดีมากๆ เคยโดนชนท้ายหน้ารถคันที่มาชนยุบ เสียหายหนัก แต่รถผมแค่ฝาครอบล้ออะไหล่แตก เช็คสถาพล้ออะไหล่ก็ไม่เป็นอะไร ไม่ถึงแม้กระทั่งกันชนหลังเลยล่ะครับ

หมายถึงอีโค่สปอร์ตนะหรอ

ผมว่ามันสวยมากนะ

ไปจำภาพลักษณ์ bmw รุ่น x 1 2 3 4 5 6 มากกันเกินไปป่าว

ออฟไลน์ nirund99

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2013, 13:48:13 »
ปีทั่แล้วอยากได้ juke มากแต่ไม่มา พอดูบ่อยๆ คหสต มันเริ่ม out แล้วนะ น่าจะเปลี่ยนโฉมเร็วๆรี้ ecosport ใหม่กว่าและคงดูได้นานกว่า ณ วินาทีนี้ผมเลือกตัวอีโคครับ

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2013, 13:58:58 »
ปีทั่แล้วอยากได้ juke มากแต่ไม่มา พอดูบ่อยๆ คหสต มันเริ่ม out แล้วนะ น่าจะเปลี่ยนโฉมเร็วๆรี้ ecosport ใหม่กว่าและคงดูได้นานกว่า ณ วินาทีนี้ผมเลือกตัวอีโคครับ

juke ไม่ใช่รถใหม่นะครับ นานแล้ว แต่แค่เอามาเปิดใหม่เท่านั้นเอง

jomyoot

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2013, 15:32:37 »
ขอเลือกจู๊ค เพราะ เอาไปติดแก๊สใส่ถังโดนัทแทนยางอะหลั่ยได้ คร๊าบบบ

อีโคสปอร์ต ติดแก๊สแคปซูลเท่านั้น เนื้อที่บรรทุกสัมภาระหมดไปในทันที

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2013, 15:36:11 »
ขอเลือกจู๊ค เพราะ เอาไปติดแก๊สใส่ถังโดนัทแทนยางอะหลั่ยได้ คร๊าบบบ

อีโคสปอร์ต ติดแก๊สแคปซูลเท่านั้น เนื้อที่บรรทุกสัมภาระหมดไปในทันที

ผมก็อยากรู้ถ้าติดแก๊สที่ ล้อด้านหลัง ecosport ได้ไหม

หรือไม่ก็ติดที่หลังคาเลย 555

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2013, 16:08:19 »

ผมก็อยากรู้ถ้าติดแก๊สที่ ล้อด้านหลัง ecosport ได้ไหม

ไม่ได้ครับ ถังแก๊สต้องห่างจากกันชนหลัง20เซนติเมตรเข้ามาในตัวรถ ติดแทนล้ออะไหล่เกิดใครมาชนทีถังแก๊สระเบิดเดี๋ยวจะไม่ได้อยู่ขับรถเอานะครับ

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2013, 16:18:28 »

ไม่ได้ครับ ถังแก๊สต้องห่างจากกันชนหลัง20เซนติเมตรเข้ามาในตัวรถ ติดแทนล้ออะไหล่เกิดใครมาชนทีถังแก๊สระเบิดเดี๋ยวจะไม่ได้อยู่ขับรถเอานะครับ

ติดชุด kit e85 จบ

ไอ้ ecopsort มันจะซดน้ำมันขนาดหนักเลยใช่ไหม

ถ้าคิดว่ามันจะกินน้ำมันมากหันไปเอา city 2014 เถอะ - -

ว่าแต่ jazz เปิดตัวหลัง city ใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ Spada_Valess

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2013, 18:14:37 »
สงสัยเรื่องแก๊สจริงๆครับ 3 ล้อมันจดผ่านได้ไง

ออฟไลน์ ChaiBC

• **
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2013, 23:07:10 »
ชอบ Juke มากๆครับไม่คิดว่าจะมาขายจริงๆ แต่ผมโหวต Ecosport ครับ เพราะไม่ชอบเกียร์ CVT
คิดเหมือนกันเลยครับ

jomyoot

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2013, 11:43:39 »
จู๊ค ข้อเสีย คือ เบาะแถว2 หัวชนเพดานเอาคับ หรือ เกือบๆ นั่งไกลๆ ผมว่ามึนหัวอ้วกได้เลยนะ

สรุปว่า ผมยังไม่ต้องถอนจอง MU-X ชิมิ รอๆดูไปก่อนดีกว่าเนอะ  ;D

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2013, 14:05:00 »
คิดไปคิดมาไปเอา pajero sport ดีไหม ตอนนี้ลดเหลือ 7แสนเอง -.-

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2013, 15:20:29 »
คิดไปคิดมาไปเอา pajero sport ดีไหม ตอนนี้ลดเหลือ 7แสนเอง -.-

มั่นใจได้ว่าPajerosport 2.4 อืดกว่า ขับเหนื่อยกว่าชัวว์

รถเเนวjuke หรือeco sport เหมาะกับการใช้ใน กทม อย่างมากเนื่องจาก ฝนตกทุกครั้งน้ำท่วมขังเป็นปกติ

ออฟไลน์ nead_p

• **
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2013, 15:44:31 »
ณ.วันนี้เลือก JUKE ครับ

แต่รอ Honda Vezel เหมือนกันครับ :D

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2013, 21:26:32 »
Ford Ecosport หนัก  1243.00 kgs.

Ford Fiesta หนัก  1171 กก.

แบบนี้เจ้า ecosport ถือว่าหนักมากไหมครับกับเครื่องตัวเดียวกับเฟียสต้า

กลัวอืดและกินน้ำมันมากๆ เลย

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2013, 22:19:06 »
Ford Ecosport หนัก  1243.00 kgs.

Ford Fiesta หนัก  1171 กก.

แบบนี้เจ้า ecosport ถือว่าหนักมากไหมครับกับเครื่องตัวเดียวกับเฟียสต้า

กลัวอืดและกินน้ำมันมากๆ เลย

70กิโล เองครับ ประมาณผู้ชายหนึ่งคน ไม่สังเกตจริงๆก็ไม่ต่างกันมากหรอกครับ