ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องใบจองรถในงานมอเตอร์โชว์ครับ  (อ่าน 2663 ครั้ง)

ออฟไลน์ deardida

• Full Member
คือไปจองรถในงานมอเตอร์โชว์มาครับ ปรกติตามโชรูมที่สอบถามมาได้ดอกเบี้ย ต่ำสุดผ่อน 48 เดือนดาวน์ 25% ดอกเบี้ย2.9% แต่พอในงานไปคุยกับเซลได้ดอกเบี้ย 2.0% เลยจองเลยโดยได้ดอกเบี้ยและของแถมเท่ากัน และเชลระบุว่าคืนเงินจองได้ถ้าได้เงื่อนไขดีกว่า หรือวันออกรถถ้าเงื่อนไขไหนดีกว่ายึกเงื่อนไขนั้น อยากทราบว่าที่พูดคุยที่เขียนในใบจองเชื่อถือได้มากขนาดไหนครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ TK2003

• พ่อลูกสอง
Re: สอบถามเรื่องใบจองรถในงานมอเตอร์โชว์ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2013, 19:04:42 »
ปกติก็จะได้ทุกอย่างที่เขียนในใบจอง เพราะจะมีลายเซนต์เซลล์(ผจก.) กำกับว่าได้ตามนั้น
วันนี้ "หลุม รอบๆตัวเรา มีกี่หลุม พยายามถมให้หมด" และ "อย่าขุดหลุม ฝังตัวเราเอง"

ใครเป็น "หลุม" คุณ "จงถมให้เต็ม" อย่าได้ "สูงแต่ผู้เดียว"

Re: สอบถามเรื่องใบจองรถในงานมอเตอร์โชว์ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2013, 19:06:48 »
ปกติก็จะได้ทุกอย่างที่เขียนในใบจอง เพราะจะมีลายเซนต์เซลล์(ผจก.) กำกับว่าได้ตามนั้น

ค่อยสบายใจหน่อย ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Mortred

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2013, 19:13:45 »
บอกหน่อยได้ไหมครับว่า จองรุ่นอะไรไป pm หลังไมค์ก็ได้ครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2013, 19:28:11 »
อ้าวแย่แล้ว จะมีปัญหามั้ยครับ ผมเพิ่งกลับไปดูใบจองมา มันมีแต่ลายเซ็นต์เซลล์ครับ ไม่มีลายเซ็นต์ผู้จัดการครับ จะมีปัญหามั้นครับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2013, 19:31:28 »
บอกหน่อยได้ไหมครับว่า จองรุ่นอะไรไป pm หลังไมค์ก็ได้ครับ
PM ไปแล้วนะครับ

ออฟไลน์ NineKlao

• Hero Member
  • ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2013, 19:42:27 »
PM ไปแล้วนะครับ

ไม่เป็นไรครับ เซลล์ ก็ได้ครับ เพราะถือเป็นตัวแทนขายของเจ้านั้นๆครับ

แต่ดอก 48 งวดปกติอยู่ที่ 2.5 น่ะครับ แต่บางเจ้า ลดให้ได้ขึ้นอยู่กับไฟแนนท์ และการซับดอกครับ

2.9 นี้น่าจะเป็น 72 งวดมากกว่าน่ะครับ เจ้าไหนนี้คิดแพงจริงๆ