ผู้เขียน หัวข้อ: Juke กับ XV  (อ่าน 9141 ครั้ง)

ออฟไลน์ PJ"

• Hero Member
  • Fake Forester
Re: Juke กับ XV
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2013, 10:44:04 »
จะขับรถอะไรช่วงล่างดีแค่ไหน รู้ลิมิตถตัวเองเป็นดีที่สุดครับ ต่อให้ช่วงล่างเทพเกินลิมิตของมันมันก็แหกคว่ำได้นะครัช

ออฟไลน์ nithiyod

• Sr. Member
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2013, 14:47:37 »
เชียร์ Juke ครับ อย่างน้อย ศูนย์บริการก็เยอะกว่า

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2013, 23:32:09 »
Juke สิครับ

ผมว่า SUBARU ออกแบบภายนอกรถได้ไม่ดีครับ เรื่องการขับขี

ผมไม่สนเรื่องการขับขี่ ถ้ามันขับได้ไม่อุบาทว์ ผมก็พอแล้วผม เน้นประหยัดน้ำมัน หาอะไหล่ได้ กับออกแบบดีไว้ก่อน สามอย่างนี้ SUBARU ให้ผมไม่ได้

เข้าโค้งแรงๆ แล้วคว่ำ คงไม่มีโอกาสมาพูดแบบนี้ละครับ

XV ทำผมรอดตายมาแล้วครั้งนึง แค่นี้มันก็คุ้มราคาล้านสามแล้วละ

หรือว่า XV เข้าโค้งแรง ๆ ไม่คว่ำ ? ถ้ามั่นใจ มาครับแถวบ้านผมมีโค้งที่ให้เข้าแรง ๆ ได้ มาลองได้ครับ

รถที่มีระบบ Traction control ไม่ว่าจะยี่ห้ออะไร ไม่ได้ป้องกันรถคว่ำนะครับ ไปอ่านคู่มือดูก็ได้ ถ้ามันจะพลิกคว่ำเพราะคุณฝืนกฎทางฟิสิกส์ครับ

ช่วงล่างเทพ ๆ ขับไปแหกโค้ง ชนเสาไฟตายห่าก็มีเยอะครับPorsche, Lambo, มันห่วยกว่า XV รึเปล่าครับ ? พวกนั้นคงไม่ได้ีมีโอกาศมาบอกว่ามันช่วยชีวิตเขาเหมือนกัน

คุณJaesz ครับ อย่าถือสา เด็กน้อย เพิ่งมาในบอร์ดเลยครับ ใจเย็นๆ  ^_^ ปล่อยเขา เตือน เรื่องการพูดจาดีๆก่อน อย่าเพิ่งไปสวนเด็กน้อยเลยครับ เขาขับรถมาน้อยกว่าคุณ ให้อภัยเหอะครับ ^^
ทางคุณ Shimima เอง ถึงจะภูมิใจในรถที่ซื้อมา ก็ไม่น่าจะใช้คำพูด เกรียนแบบนั้นเลยนะครับ ใช้เหตุใช้ผล มาบอกเล่ากันดีกว่าครับ ว่า XV ช่วยคุณอย่างไร ไม่ใช่ใช้คำพูด "คงไม่มีโอกาสมาพูดแบบนี้"  ประโยคนี้ แรงและเกรียนครับ

งั้นคุณ decptt ก็คงโครตๆเลยสินะครับ ไปว่าเขา"เกรียน"ซะแบบนั้น เหมือนจะพูดให้ดูดี แต่ ตัวเองกลับต่ำกว่าใครทั้งหมด
ตั้งแต่ผมดูบอร์ดนี้มา คำว่าเกรียน เพิ่งมีมาจากคุณนี่แหละ ปากพูดบอกให้เตือนกันดีๆก่อน ปากว่าเขาพูดรุนแรง ทำไมคุณ
ไม่ลองอ่าน ในสิ่งที่คุณเขียนก่อนละครับว่ามันแรงกว่าเขากี่เท่า คุณพูดเหมือนมีการศึกษา แต่ อ่านเนื้อหาไร้การศึกษาสิ้นดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2013, 01:34:58 โดย jomyoot »