ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยเปรีบยเทียบราคารถในปีหน้าครับ  (อ่าน 4190 ครั้ง)

ออฟไลน์ sopon75

• Newbie
  • *
ติดตาม Review ของทีมงานที่นี่ ชอบมากครับ ขอถามเลยน่ะครับ หากเปรียบเทียบ TT, Z4, Slk และ MX5 แล้วรถรุ่นไหนจะมีราคาที่ร่วงเร็วกว่ากันครับ และน่าจะอยู่ในอัตราร่วงที่ประมาณ กี่เปอร์เซ็นต์ครับ หากผมอยากจะซื้อ มือ 1 เนี่ยแนะนำว่าราคารถคันไหนน่าจะตกน้อยสุด ครับ และ ถ้าจะเอาเป็น มือ 2 ตัวไหนน่าจะคุ้มสุดครับ กล่าวคือ ซ่อมง่าย ขายคล่อง ราคาตกลงไปมากแล้ว โอกาศตกอีกไม่น่าจะเยอะครับ

คำถามทิ้งท้ายครับ เพราะใจรัก Z4 2.3 (ราคาประมาณ 4.5 ตามเต๊นท์) มากกว่ารุ่นอื่น ถ้าอดทนรอมือ 2 ปีหน้า (2010)ราคาน่าจะอยู่ประมาณเท่าไหร่ครับ เอาแบบสภาพ ทั่วไปครับ
พอดี งบน้อย แต่อยากเล่นของสูงครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ prai

• Hero Member
Re: รบกวนช่วยเปรีบยเทียบราคารถในปีหน้าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 16:21:04 »
ถ้าจะซื้อมือหนึ่ง เป็นผม ,ผมเลือก MERCEDES-BENZ SLK น้ะ
 :) ;) :D ;D :D :D ;) :) :D :) ;) ;D ;D :) :) ;) :D :D :) :D :D :D ;D ;D :) ;D :D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: รบกวนช่วยเปรีบยเทียบราคารถในปีหน้าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 18:24:02 »
รีวิว SLK กำลังเร่งปั่นอยู่ น่าจะได้อ่านกันภายในสัปดาห์นี้ หรือไม่ อย่างช้า ก็วันจันทร์ ครับ ไม่น่าเลทไปกว่านี้อีกแล้ว

อย่างไรก็ตาม ถ้าคำนึงแต่ตัวรถเป็นหลัก Z4 กับ MX-5 น่าสนใจกว่าครับ

ราคาผมว่า ร่วงไม่เร็วเท่าไหร่ ทั้ง 3 คัน ครับ สูสีกัน

ส่วนคุ้ม ไม่ค้ม
เราบอกแล้วครับว่า เราจะไม่ฟันธงให้ คุณต้องตัดสินใจเองครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=194.0

ออฟไลน์ BrownCony

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 02:05:00 »
audi tt เกรย์       3.7-4 ล้านบาท                มือสองตอนนี้หาได้ราคา 2.8 นิดๆปีใหม่ๆ
slk       ออกศุนย์ 4.4-4.7 ขึ้นอยู่กับออบชั่น    มือสองตอนนี้หาได้ราคา 2 ปลายๆ-3กว่าๆ z4 ก็ประมาณนี้
mx5     ออกศุนย์ 2.6                               มือสองเท่าที่เคยเห็น  1ล้านกลางๆถึงปลาย ปีใหม่ๆ

อันไหนคุ้มอยู่ที่คุณจะตัดสินใจ ระหว่างมือหนึ่งหรือมือสอง
เพราะรถประเภทนี้ ราคาตกพอสมควร Mx5, Audi จะตกค่อนข้างมาก

ออฟไลน์ sopon75

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 10:44:16 »
ขอบคุณมากครับ ขออนุญาติถามเพิ่มเต็มเล็กน้อยครับ ทุกคนส่วนใหญ่บอกผมว่าค่าบริการ ค่าบำรุงของ BMW นั้นสุดยอดแห่งความแพง ไม่ทราบว่า ถ้าเปรียบเทียบกับ BENZ ใครน่าจะแพง และจุกจิกกว่ากันครับ

ขอบคุณมากๆ ครับ

ออฟไลน์ tong r56

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 14:12:11 »
เดี๋ยวนี้เบนซ์แพงแล้วนะครับ ไม่ต่างกับบีเอ็มเลย