ผู้เขียน หัวข้อ: ขอรูป บ้านหน้า v-kool ที่เจาะ easy pass ครับ  (อ่าน 5163 ครั้ง)

ออฟไลน์ jakkajee

• Full Member
ขอรูป บ้านหน้า v-kool ที่เจาะ easy pass ครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 28, 2013, 21:07:52 »
รบกวนเพื่อนสมาชิกที่เจาะ หรือเว๊า บานหน้า สำหรับ easy pass ครับ

ของผมติดมาช่างเว๊าใหญ่น่าใจหาย น่าเกลียดเลย จะไปแก้ครับ แต่อยากให้จบ
ขอวิทยาทานรูปเอาไปคุยกันจะจะเลย ครับ   

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ NineKlao

• Hero Member
  • ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
Re: ขอรูป บ้านหน้า v-kool ที่เจาะ easy pass ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2013, 21:23:08 »
ขึ้นกันรุ่น EsayPass ครับ เมื่อก่อนใช้รุ่นเก่า ใหญ่เท่ากระเป๋าเงิน พอเสีย ก็เปลี่ยนเป็นตัวใหม่

เล็กกว่าบัตรเครดิตอีก ผมว่า ถ้าตัวใหม่ เจาะขนาด 3x5 Cm. น่าจะพอครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

Re: ขอรูป บ้านหน้า v-kool ที่เจาะ easy pass ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2013, 00:16:49 »
เอาชิ้นส่วนของ EZ Pass ไปวางเพื่อวัดเลยครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2013, 10:02:16 »
คือ ต้องทั้งชิ้นเลยใช่ไหมครับ หรือ เฉพาะบริเวณ สีเหลี่ยมเล็กๆๆที่มีกาวสองหน้าติดไว้ ครับ

ผมเคยอ่าน แต่หาไม่เจอแล้วว่าประมาณเหรียญสิบ ทีนี้ถ้าทั้งชิ้นนี่ก็ใหญ่ทีเดียวครับ 2 Inches x 1 Inches  คือ สีตัดกับฟิลม์สีเข้มมากเลย

ออฟไลน์ Nioka

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2013, 10:50:30 »
ที่กระจกไม่มีไข่ปลาหรอครับ

แล้ว easy เป็นรุ่นไหนอะครับ ถ้ารุ่นใหม่ๆ เจาะนิดเดียวก็รับสัญญาณได้แล้ว

ขนาดผมแอบบไว้ในกระเป๋าวางไว้ทีเบาะ มันยังยิงสัญญาณมาได้เลย

แต่ถ้าเป็นรุ่นเก่าใหญ่ๆ ต้องเจาะเยอะหน่อย

ออฟไลน์ tosa

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2013, 11:07:21 »
บานหน้าผมใช้ VK 55 อยากได้เป็นวงกลมเหรียญสิบเหมือนกัน แค่กลัวมันไม่กลมแป๊ะ เลยตัดเป็นสี่เหลี่ยมแค่ 1" x 1"  เอาปลายอีกด้านที่ไม่ใช่กาว2หน้าอยู่ตรงช่องที่เจาะก็ใช้งานได้แล้ว

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2013, 16:40:50 »
บานหน้าผมใช้ VK 55 อยากได้เป็นวงกลมเหรียญสิบเหมือนกัน แค่กลัวมันไม่กลมแป๊ะ เลยตัดเป็นสี่เหลี่ยมแค่ 1" x 1"  เอาปลายอีกด้านที่ไม่ใช่กาว2หน้าอยู่ตรงช่องที่เจาะก็ใช้งานได้แล้ว

ขอบคุณครับสรุป       ส่วนที่เป็นกาวสองหน้าไม่ได้รับสัญญาณก็แปะบน film เอา  ส่วนที่ต้องจาะเฉพาะส่วนปลายที่รับสัญญาณ ขนาด ประมาณ 1 x 1 ถูกต้องหไหมครับ

ออฟไลน์ PAN

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2013, 22:07:20 »

ขอบคุณครับสรุป       ส่วนที่เป็นกาวสองหน้าไม่ได้รับสัญญาณก็แปะบน film เอา  ส่วนที่ต้องจาะเฉพาะส่วนปลายที่รับสัญญาณ ขนาด ประมาณ 1 x 1 ถูกต้องหไหมครับ

ใช่ครับ ถ้าในรูปนี้ก็ตรงริมๆด้านขวาสุดอะครับ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2013, 22:34:45 »
ขอบคุณทุกๆท่านครับ

จะได้แก้ให้ถูกต้องครับ ผมเจาะใหญ่ไปบานนนนเลย