ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนนี้รถกลุ่มSUV มีทั้ง CX-5, Juke, Captiva, XV แล้ว CR-V ยังน่าสนใจมั้ยครับ  (อ่าน 8736 ครั้ง)

ออฟไลน์ nithiyod

• Sr. Member
รอดู X-Trail ดีกว่าครับ option น่าจะจัดเต็ม

ออฟไลน์ KAKASHII

• Hero Member
  • งามปะละ
รอดู nissan ดีกว่าครับภายในสวยกว่า crv เยอะ  ;D

ออฟไลน์ tp09

• Full Member
X trail ภายนอกผมว่ามันดูเหมือน pajaro sport ไม่ค่อยล้ำสมัย

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
สนใจ x-trail 7 ที่นั่งมาก แต่มี ก็เหมือนไม่มี เพราะ แถว 3 ไม่มีที่วางเท้า (ทำไมไม่ทำที่วางเท้า) สมรรถนะยังไม่รู้
สนใจ Captiva 7 ที่นั่ง แต่ เสียดายความไม่สด ที่ออกมาหลายปีแล้ว และ ศูนย์บริการที่ล่ำลือในทางลบ (ส่วนตัวที่ใช้ Chev อยู่ 3 คัน ยังไม่เจอปัญหาอะไร)
สนใจ CX-5 แต่ไม่มี 7 ที่นั่ง และ การลดน้ำหนักสไตล์ SkyActive แทบไม่ได้ช่วยให้เหนือกว่าคู่แข่งเลย อีกทั้ง ศูนย์บริการ-อะไหล่ ยังน้อย (แถมหน้าตายังคล้าย Vios รุ่นเก่าอีกต่างหาก)
คงเหลือต้องจำใจ CR-V ไม่มี 7 ที่นั่ง สมรรถนะ พื้นๆ แต่ ศูนย์เยอะ ขับง่าย ขายคล่อง
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ HYDE--

ถ้าเทียบกับคู่แข่ง CR-V น่าสนใจที่
ศูนย์บริการเชื่อถือได้ (รึป่าว)
แบรนด์แข็ง ซื้อง่าย ขายคล่อง
เติม E85 ได้ ถ้าเทียบกับเบนซินด้วยกัน

ดูเหมือนจะมีแค่นี้เลยครับ บ้านผมก็มีแพลนจะซื้อ SUV เร็วๆนี้
และผมไม่มอง CR-V เลยแม้แต่นิดเดียว