ผู้เขียน หัวข้อ: Nissan L02B ( New sub compact sedan )  (อ่าน 7587 ครั้ง)

ออฟไลน์ min

• Full Member
Nissan L02B ( New sub compact sedan )
« เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 06:31:35 »
เกี่ยวกับซีดานตัวใหม่ของทางนิสสัน มีข่าวคราวอย่างไรบ้างครับ ช่วงนี้มีแต่ข่าวของเจ้า March ซะส่วนใหญ่  อีกไม่นานก็เปิดตัวแล้ว รูปร่างคร่าวๆ ก็พอรู้กันบ้างแล้ว ก็เลยอยากรู้รายละเอียดของเจ้าซีดานบ้างครับ ถ้าเป็นอย่างในรูป ผมว่าคันจริงก็คงจะออกมาดูดีทีเดียว แม้รู้ภาพมันออกจะดูไม่สมส่วนบ้างบางส่วน หวังว่าคันจริงคงจะขัดเกลาให้ดูดีขึ้นนะครับ  ไม่แน่ใจเหมือนกันว่า จะเปิดตัวหลังเจ้า March สักกี่เดือน หรือว่าจะเป็นปี 2011 เลย วานผู้รู้ช่วยบอกด้วยนะครับ ถ้ามีรายละเอียกเกี่ยวกับเจ้าตัวนี้ รบกวนด้วยแล้วกันครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ?????

• Jr. Member
  • **
Re: Nissan L02B ( New sub compact sedan )
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 08:09:42 »
ผมไม่ได้อคติอะไรเลยกับ นิสสัน แต่ไม่รู้ทำไมรุ่นที่พอมองได้ของนิสสัน

ผมเห็นแค่ เทียน่าเท่านั้น นอกนั้น ดูหุ่นรูปร่างแล้ว  มันดูไม่สมประกอบยังไงก็ไม่รู้

ออฟไลน์ lamoon

• Jr. Member
  • **
Re: Nissan L02B ( New sub compact sedan )
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 08:47:37 »
แปลกๆ เนอะ โดยเฉพาะด้านหน้า

//ผมว่าพี่โต ออกแบบแย่แล้วนะ มาเจอนี้เข้าไป  ;D

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 09:15:03 »
อย่าคิดมากครับ
มันเป็นภาพ graphic ที่ autoesporte ทำขึ้นบนพื้นฐานภาพต้นฉบับเพื่อประกอบบทความของเค้า
ยังไงภาพต้นฉบับก็ดูดีกว่า(เยอะ)อยู่แล้ว เพียงแค่ทำให้ไม่เหมือนกันมาก อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 16, 2009, 09:32:12 โดย HOMY_DEMIO »

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 10:03:55 »
อยากจะบอกว่า Headlightmag ของเรา โดย HOMTY DEMIO นำเสนอเรื่องราวขจองรถคันนี้
ว่ามีตัวตนอยู่จริง ก่อนใคร เป็นรายแรกในโลกครับ....

รายละเอียดอยู่ในคอลัมน์ Spyshot ของเรา ลองเสริชหาอ่านดูครับ

อีกอย่างนึง รูปข้างบนนี้ ยังห่างไกลความจริงอยู่ครับ

ออฟไลน์ best

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 12:18:21 »
ผมว่ามันดูดีใช้ได้เลยนะครับ :)

พอออกมาจริงๆ ก็คงสวยกว่านี้อีก

สำหรับผม ผ่านครับ  ;D
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 12:24:00 »
ผมว่ามันดูดีใช้ได้เลยนะครับ :)

พอออกมาจริงๆ ก็คงสวยกว่านี้อีก

สำหรับผม ผ่านครับ  ;D

ลองเสิร์ช l02b ใน HLM อันนั้นสวยกว่า อิอิ

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 15:40:10 »
ผมว่า Nissan ออกแบบรถขนาดกลางลงไป ไม่ค่อยเก่งนะ แต่พอเป็นไซด์ Teana Fuga 350Z 370Z GT-R แบบนั้นไป สวยโครต
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 15:53:23 »
ผมว่าตอนนี้อย่าไปเอาอะไรกับรูปภาพตกแต่งเลยครับ

เค้าก็คงพยายามทำรถเล็กให้น่าใช้อยู่นั่นแหล่ะ
ไม่งั้นเราคงไม่ได้เห็นรถแบบ qazana แน่นอน

ปัญหาของนิสสันอยู่ที่ C-segment มากกว่า
ส่วนอนาคตขึ้นอยู่กับว่าเขาตีโจทย์แตกได้แค่ไหน
กลับกลายเป็นรถฉีกกฏอย่าง qashqai ภาพรวมกลับสำเร็จและทำรายได้ดีกว่า tiida และ sentra เสียอีก

ถ้านิสสันทำรถแบบ JDM 100% ส่งขายทั่วโลกเราก็จะเห็นแบบ Tiida ปัจจุบัน
และบังเอิญบ้านเราดันได้ใช้รถแนวคิด JDM มากกว่า Global ด้วยสิในช่วง 2004-2008
Tiida ทำให้แบรนด์ดูแก่ โดยปริยาย

B-segment นี่เราว่าไม่ค่อยถึงกับน่าเป็นห่วงมากดูจาก march,cube หรือ note
เราเชื่อว่าถ้า L02B มีลายเส้นต่าง ๆ ในทิศทางนั้น(จากภาพเคลย์ในบทความผมน่ะนะ)
เราว่าคันจริงมันน่าจะสวยนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 16, 2009, 16:29:10 โดย HOMY_DEMIO »

ออฟไลน์ lexus

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 21:52:03 »
เอ่อ...ล้อคุ้นๆ

ไปตัดต่อจากมาสด้าสามปะเนี่ย