ผู้เขียน หัวข้อ: Mazda 3 2014 1.6 Skyactiv จะมาพร้อมตัวเครื่อง 2 พันเลยไหมครับ อยากรู้มาก  (อ่าน 4756 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tiny

• Full Member
ข้อมูลเพิ่มเติมสำหรับการตัดสินใจของคุณๆ

1. Mazda 3 ไม่มี 1.5 ลิตร แต่จะเป็น เครื่อง ใดนั้น เป็นไปได้สูงว่า อาจเป็น 1.6 Skyactiv 

ตอนแรกได้ข่าวว่าจะมีตัว 1.5 ลิตร มาแทน 1.6 แต่พอพี่จิมมี่พูดแบบนี้ไม่มาชัวร์ แต่จะเป็น 1.6 แทน

เลยอยากถามว่า Mazda 3 2014 1.6 Skyactiv จะมาพร้อมตัวเครื่อง 2 พันเลยไหมครับ อยากรู้มาก

หรือเปิดตัว เครื่อง 2 พัน ก่อนแล้วค่อยออก  1.6 Skyactiv ตามเดิม

แล้วถ้ามาจริงปลายเดือนมีนานี้ ในงาน ถ้าจองแล้วได้รถเลยป่าวครับ หรือต้องรอหลายเดือน

ออฟไลน์ H3T

• Hero Member
 เครื่อง 1.6L Skyactiv ไม่เคยมีมาก่อนเลย ดังนั้นเป็นไปได้ที่อาจจะมาหลังจากเครื่อง 2.0L ซึ่งมีอยู่แล้วนะครับ
 จริงๆแค่นำเครื่อง 1.5L Skyactiv มาขยายช่วงชักไม่น่าจะต้องใช้เวลาในการพัฒนามากมายนัก เพียงแต่ไม่รู้ว่าจะเสร็จสมบูรณ์หรือยังเท่านั้นเองครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
คิดว่ามาหลัง 2.0

เพราะโฉมปัจจุบัน MC 1.6 ก็มาหลัง 2.0

ออฟไลน์ Chris Evn

Mazda น่าจะทำเครื่อง 1.8L คู่กับ 2.0 เหมือน civic
ตัว 1.6L ไม่เหมาะกับรถเลย คงอืดๆ