ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครรู้สึกไหมว่าปี2014 ตลาดรถน่าเบื่อมากเลย  (อ่าน 11627 ครั้ง)

ออฟไลน์ 7777777

• Sr. Member
จากที่อ่านของคุณจิมมี่

ผมว่าปีนี้ดูน่าเบื่อมากๆๆๆๆๆเลย แถมรถที่ออกตลาดปีนี้ผมว่าดูดีไซน์แปลกๆ แบบไม่ค่อย ว้าววววว

ยิ่งรถราคา 1-2ล้าน ผมว่ามันไม่มีอะไรน่าสนใจเลย

เหมือนเก็บไว้ปล่อยของปีหน้ากันหมดเลยครับ  :'(

ปล.ส่วนตัวกำลังมองหารถใหม่ จ๋อยเลย CX-5 ตัวtop ก็ยังไม่มีซันรูฟ สงสัยต้องรอ minor

ออฟไลน์ Tyde

Re: มีใครรู้สึกไหมว่าปี2014 ตลาดรถน่าเบื่อมากเลย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 12:22:47 »
เศรษฐกิจไม่ดีคับ  แรงซื้อหด

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
Re: มีใครรู้สึกไหมว่าปี2014 ตลาดรถน่าเบื่อมากเลย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 12:24:11 »
สำหรับผมมีน่าสนใจอยู่ 3รุ่นครับ
-Altis 2014
-City 2014
-New X-Trail >> ถ้าเล็ง CX5 ไว้ รอดูตัวนี้ด้วยสิครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 12:34:28 »
รถตลาดไม่เกิน 2ล้านผมว่าก็มีเปิดตัวปรับโฉมหลายตัวเหมือนกันนะครับ

ไม่ถึงกับเงียบซะทีเดียวแต่แค่ไม่คึกคัก

ออฟไลน์ WawaAOY

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 12:36:11 »
 ผมว่าไม่น่าเบื่อนะ เปลี่ยนโฉมใหม่กันสนุกเลย แต่กั๊กออฟชั่นกันทุกค่ายแบบ งก งก
แบบเศรษฐกิจไม่ดีค่ายลดต้นทุกทุกเม็ด
หรือเป็นเพราะผมไม่รอ city 2014 แล้วล่ะ
 ผมตัดสินใจขาย zafira T-T
ไปเป็นครอบครัว vios 2013 แล้วครับ^^
ต่อจากนี้ค่อยว่ากันใหม่ครับ^^

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 12:41:51 »
ผมว่าก็ไม่ค่อยน่าเบื่อครับ แต่รำคานพวกกั๊กอ๊อฟชั่นมากกว่า แค่เจอแอคคอร์ดไฮบริทก็ฟินแล้วครับครบทั้งความแรงความประหยัดความปลอดภัยเทคโนโลยีแน่นเอี้ยด

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 12:42:25 »
ผมกลับมองว่าปี 2014 เป็นปีที่ดุเดือดมากๆเลยครับ

เพราะเป็นปีมหาสงครามของ 2 segment ที่มีส่วนแบ่งตลาดสูงสุดของไทย

C-segment  

ที่แชมป์ผูกขาดอย่าง Altis ส่งโมเดล2014ที่เป็น All new อย่างแท้จริงลงมาบดขยี้คู่แข่งให้ราบคาบ

ในขณะที่ Civic ก็จะไมเนอร์ปรับปรุงหน้าตา และอัพเกรดวัสดุภายในใหม่หมดเพื่อรับมือ

ส่วนค่ายมวยรองอย่างมาสด้า ส่งรถที่ขายดีที่สุดของค่าย Mazda3 2014 ที่หน้าตาสวยที่สุดในคลาส มาพร้อมกับดีกรีเข้ารอบ7คันสุดท้ายของศึกรถยุโรปยอดเยี่ยม2014มาเพื่อแย่งส่วนแบ่งเจ้าตลาด

มวยรองอีกตัวคือค่ายนิสสันที่ปีนี้จะล้างความอัปยศโดยการส่ง พัลซ่าเทอร์โบ ส่งมาถล่มตลาด

โฟกัสจัดเต็มมาตั้งแรกอยู่แล้ว แม้จะไม่ได้เพิ่มเติมอะไร แต่ออฟชั่นวันนี้ก็มากที่สุดอยู่ดี

ครูซ ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง เพราะต้องเอาเวลาไปขึ้นศาลกับลูกค้า

ส่วนมิซซูแลนเซอร์ ลืมไปแล้วว่ามีรุ่นนี้อยู่ในตลาด

B-segment

มหาสงครามของเจ้าตลาดโดยแท้ ฮอนด้าจะส่ง City 2014 ที่มาพร้อมกับแอร์หลัง และ แจ๊ซใหม่ เพื่อมาบดขยี้แย่งส่วนแบ่งจากวีออส
ดูทรงและฟอร์มแล้ว City 2014 มีโคตรอภิมหาออฟชั่นอย่างแอร์หลังที่เหมาะกับเมืองร้อนๆอย่างไทยมากๆ ศึกนี้ผมคิดว่าวีออสถ้าไม่ลดแสน คงสู้ยาก

เฟียสต้า ก็จะส่งตัวไมเนอร์เช้นจ์หน้าแอสตัน มาร์ติน ลงมาเพื่อฟาดฟันกับคู่แข่ง

ส่วนมาสด้า2 ก็คงจะเปลี่ยนหน้ากากวิทยุสัก4-5ครั้งในปีนี้แน่ๆ

....ยังคิดว่า ปี2014 น่าเบื่ออีกรึครับ ?

นี่ขนาดผมยังไม่ได้เอ่ยถึง อภิมหาสงครามของ SUV  ที่นิสสันจะส่งตัวที่คนรอคอยมากที่สุดอย่าง X-trail 2014 ที่ยกเอาความสะดวกสบายจากเทียน่ามาไว้ในรถเอสยูวี แถมมาพร้อมเบาะ7ที่นั่ง  งานนี้ CRV จะต้องหนาวแน่ เพราะดูแล้วขนาดเจอ CX-5 แย่งยอดเข้าไปก็หลายคันอยู่  นี่ต้องเจอมวยแข็งอย่าง X-trail ที่เรียกว่าโคตรพ่อโคตรแม่ All new จริงๆจังๆ ไม่ใช่แค่สโลแกน 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 08, 2014, 12:46:25 โดย อุบลวรรณ »

ออฟไลน์ AT

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 12:46:44 »

ครูซ ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง เพราะต้องเอาเวลาไปขึ้นศาลกับลูกค้า

ผมว่าเจ้านี้แหละน่าตื่นเต้นที่สุด  :D :D :D

ออฟไลน์ Anvers30

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 12:51:58 »
ผมว่าปีนี้เผลอๆจะน่าสนใจกว่าปึที่แล้วอีกนะครับ รถ B / C-Segment เปิดตัวปรับโฉมกันคึกคัก ศึก SUV ก็มี X-Trail มาแจม ไหนจะมาสด้า 6 ที่จะมาแบ่งเค้กตลาด D-segment อีก

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 12:53:37 »
ผมว่าปีนี้เผลอๆจะน่าสนใจกว่าปึที่แล้วอีกนะครับ รถ B / C-Segment เปิดตัวปรับโฉมกันคึกคัก ศึก SUV ก็มี X-Trail มาแจม ไหนจะมาสด้า 6 ที่จะมาแบ่งเค้กตลาด D-segment อีก

ช่ายย มีมาสด้า6อีกตัว ที่จะมาพิสูจน์พลังซื้อที่แท้จริงของชาวไซเบอร์ ถ้าเชียร์ๆแล้วพอเอาเข้ามา แล้วไม่ซื้อนะ คุณสุรีทิพย์โกรธจริงๆด้วย 55++

ออฟไลน์ Pat.Lee

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 13:04:00 »
ยังมี C Class โฉมใหม่เครื่องดีเซลไฮบริท ออกมาสู้กับ F30 320d ที่เป็นแชมป์ของรุ่นนี้อีกนะครับ
ส่วน BMW ก็มีตัว F10 LCI มาต่อกรกับ E Class ที่ออกมาขายหลากรูปแบบในปีที่ผ่านมา นอกจากนั้นยังมีรถสปอร์ตหรูๆ แบบ i8 อีกต่างหากนะครับ ผมว่าปีนี้รถใหม่ก็เยอะนะครับไม่น่าเบื่อเท่าไหร่หรอกครับ

ออฟไลน์ FyGI

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 13:04:44 »
ถ้ามีรถเป้าหมาย

ผมว่าการรอคอยมันตื่นเต้นดีออก

ผมรอคอย Pulsar SSS

ออฟไลน์ accord

• CLS 250d AMG :)
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 13:11:41 »
ศก.แย่   การใช้จ่ายเงินควรระวัง เลยทำให้รู้สึกน่าเบื่อ

แต่ถ้ามีเงิน ไม่น่าเบื่อหรอกครับ

altis   jazz   city   mazda3   

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 13:13:23 »
ผมรู้แต่ว่าตลาดรถไม่น่าเบื่อ
แต่เงินในบัญชีไม่มีนี่ น่าเบื่อกว่า
มีรถใหม่ๆมาโชว์ออกมาขาย แต่ไร้เงิน ไม่มีเงินซื้อก็ไร้ค่า
ซึ่งผม กำลังจะไร้เงิน  :(

ออฟไลน์ beeday

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 13:17:28 »
++

ปีนี้สำหรับผมสนุกออกครับ

MB GLA /
Accord Hybrid /
All New X-Trail /
All New C-Class /
All new Mazda 3 /
All new Altis /
All New Triton

All New  เยอะจริงๆ  มีให้ลุ้นสนุกทั้งปีเลย

++

ออฟไลน์ Activehybrid

Re: มีใครรู้สึกไหมว่าปี2014 ตลาดรถน่าเบื่อมา&
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 13:25:29 »
ผมอีกคนที่ยืนยันว่าตลาด D-Segmentลงมา(หมายถึงรถราคาไม่เกิน1.7ล้าน)เดือดปุดๆ

แค่รุ่นเล็กสุดก็เดือดกระทะแตกแล้วครับ กับความ(ใช้คำว่ามัศจรรย์ก็คงได้)เฟอร์เฟคของ Yariz 1.2

ที่จะฆ่าได้ทุกคันตั้งแต่อีโค่คาร์ ไปจนถึงB-Segment "ไม่เว้นแม้แต่พี่ชายตัวเองที่เคยกินทุกคันมาแล้วอย่างVios"  ส่วนCityและJazz

ถ้าไม่มีไม้เด็ดได้ตายกันหมดเกิน10รุ่น คงจะเหลือแต่ม้านอกสายตาอย่างEco sportที่มาแบบถูกใจคนไทยด้วยห้องโดยสารที่กว้างขวาง

อาจจะไม่โดนYarizแทงตายสนิท เอาตัวรอดไปด้วย การเป็นSUV B-Segmt 1เดียว(ขอไม่นับ Juke เพราะคงเป็นอีกรายที่ศพไม่สวย)

ส่วนรถC-Segment ที่ราคาตั้งแต่ 800,000-1,100,000

เดือดพอกัน มากันครบในครึ่งปีแรก ตามที่ท่านบนๆกล่าวมา ดูจะเป็นการแข่งขันที่เข้มข้น Mazda3 จะสู้จอมโหดแบบAltisได้ไหม

(เพราะคราวนี้ จัดเต็มจัดหนักทั้งคู่ ต่างจากรุ่นเดิมอย่างสิ้นเชิง) ไม่เป็นการดีกับค่ายอื่นแน่ๆ

D-Segmentเอง ทั้ง3เจ้า ก็สูสีกันอย่างที่สุดยิ่งกว่าทุกครั้งที่เคยเป็นมา ยังไม่พอจะจัดHybrideกันครบครัน ทั้ง3ค่าย

แล้วจะมี Mazda6 diesel มาให้คนไทยได้คิดหนักชึ้นไปอีก แค่คิดจะเลือกก็ปวดหัวแล้ว ยังไม่พออีกเหรอครับ  ;D

ปล.นี่ยังไม่ได้นับเหล่ากระบะทวยเทพที่จะออกมาเกือบครบนะเนี่ย ขาดแค่เทพเจ้าอย่างToyotaเท่านั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 08, 2014, 14:25:45 โดย Activehybrid »

ออฟไลน์ H3T

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 13:58:14 »
น่าเบื่อหรือเปล่า ผมคิดว่าขึ้นอยู่กับประเภทของรถที่แต่ละคนสนใจนะครับ
 คอกระบะ 2014 ก็มีรุ่นเปลี่ยนโฉม Navara กับ Triton ผมเองยังรอติดตามความคืบหน้าอย่างใกล้ชิด
   ที่สำคัญรถกระบะการเปลี่ยน Model Change ครั้งนึงจะขายไปอีกอย่างน้อย 6-8 ปีโดยเฉลี่ย ยิ่งทำให้น่าสนใจมากขึ้นอีกด้วย
  ยิ่งปี 2015 ก็จะมี PPV อย่างน้อยอีก 2 รุ่น คือ Everest กับ Pajero sport น่าสนใจไม่แพ้กัน

สำหรับผมเอง รอการมาของ Honda CR-U เป็นพิเศษ ถูกใจภรรยาอย่างมาก เค้าอยากได้รถยกสูงขนาดไม่ใหญ่นักและมีความคล่องตัว เอาไว้ใช้ชอปปิ้ง รับส่งลูก
ตัวเลือกในตอนนี้ทั้ง Juke และ Ecosport ยังตอบโจทย์ได้ไม่ตรงเท่าที่ควร

ออฟไลน์ Wayfarer-R

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 14:04:24 »
แบบนี้ป่าวครับ  คุณไม่ได้สนใจ รุ่นอื่น ค่ายอื่น  คุณสนใจแต่ CX-5 ที่มีซันรูฟ 

พอมาถึง มันไม่เป็นดั่งหวัง เลยเกิดความเบื่อ เซ็ง และทำให้เบื่อรุ่นอื่น ค่ายอื่นไปด้วย  เพราะไม่ได้สนใจตั้งแต่แรกอยู่แล้ว

ออฟไลน์ frame@kk

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 14:07:33 »
จากที่อ่านที่พี่จิมทำไว้ ผมว่ามันก็เดือดอยู่นะครับ หลายรุ่นเลยที่จะเปิดตัวปีนี้ ไล่กันตั้งแต่ต้นปียันปลายปี
ปีนี้ผมยังมองว่าเดือดกว่าปีที่ผ่านมาซะด้วยซ้ำ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 14:16:53 »
ดีครับ สู้กันเยอะ  ๆ

แล้วจัดโปรโมชั่น ลด แลก แจก แถม 0% กันนะครับ  :)

ล่าสุด Altis 2014 จองวันนี้แถมประกันชั้น 1 + ฟิลม์และของแถมทั่ว ๆ ไปแล้วครับ
เดือนที่แล้วไปถาม เขาให้งบแค่ 5000 เอง

ฟินเบย

พอ X trail ออก ก็ต้องดู โปร ฯ ของ CRV  CX5   XV
ถ้า Mazda 6 กะ Accord hybrid ออก Camry น่าจะโปรกระจาย  ;D

ปลายปี ไทตัล ออก ถ้านาวาร่าออกด้วยก็ซี้ดดดดดดดด

ปลายปีอีกหนึ่งที่รอเผื่อออกคือ  HONDA VEZEL  :o :o

ออฟไลน์ ChotLife

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 14:16:56 »
ใครรู้บ้าง Civic Hybrid ตัวใหม่ที่กำลังจะมา เป็น Full Hybrid แบบ Prius ยัง หรือยังเป็นแบบเดิม

ออฟไลน์ ichok

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 14:17:30 »
ตรงกันข้ามเลยครับ แต่ละเซกเมนท์นี่เลือกกันแบบรักพี่เสียดายน้องแถมมีราคาข้ามเซกเมนท์มาให้ปวดหัวอีกนะครับ

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 14:24:15 »
รู้สึกได้ว่า C-Segment พี่โตเอาไปกินแน่นอน
ส่วนซีวิคก็ขายได้เรื่อยๆ ถ้าซีวิคปรับโฉม สวยขึ้น วัสดุดีขึ้น อาจจะกินได้เรื่อยๆ
ซิลฟี่คงรั้งๆที่ 3 เพราะนอกจากโตต้ากับฮอนด้า นิสสันเป็นอีกแบรนด์ที่น่าสนใจไม่น้อย
รอลุ้นว่ามาสด้า3 จะเป็นยังไง

ไม่ว่าอะไรก็ตาม ยังไงตลาด C-Segment คงน่าเบื่อไม่มีอะไรแปลกใหม่
มีแต่อัลติส ซีวิค เพราะคนซื้อรถสไตล์นี้ ไม่นิยมของแปลกใหม่
ผิดกับอีโค้คาร์ หรือ B-Car ที่ลูกค้ากล้าลองอะไรใหม่

np72

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 14:44:55 »
ไม่

ออฟไลน์ 7777777

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 14:58:28 »
ขอบคุณทุกคอมเม้นท์นะครับ

ที่เบื่อเนี่ย มันแนวๆว่า เอะอะอะไรมันไปช่วงหลัง Q.2 หรือช้ากว่านั้นหมดเลย(บางรุ่นเท่านั้นที่เปิดต้นปี) ประมาณนั้นครับ

ส่วนตัวไม่ได้สนใจ B-C segment เลยไม่ได้ตื่นเต้นในส่วนนี้ไปด้วย แต่ก็ติดตามทั้ง altis / MZ3 เพราะโมเดลใหม่ทั้งคู่

พวก D-seg ผมว่ามันน่าเบื่อเพราะ เหมือนเอาของเดิมมาแต่งหน้าทาปากหน่อยนึง มีแค่ accord hybrid ซึ่งหลายๆส่วนก็ไม่ได้แตกต่างแบบชัดเจน

MZ6 ไม่พูดถึง เพราะยังไม่รู้ชะตากรรม ถ้ามาจริงอันนี้น่าตื่นเต้น

ส่วนรถที่เปิดตัวมาแล้ว ก็กั๊กoptionกันซะเยอะ ตย.เช่น cx-5 ที่ผมบอกไป  เห็นตามแพลนก็จะไปปรับนิดๆหน่อยๆช่วงปีหน้ากันหมด หรือปลายปี

รถกระบะใหม่ๆก็ปลายปีหมด เหมือนช่วงต้น-กลาง ก็นั่งเงียบๆไปครับ  :-\   

ผมว่าที่ผมเบื่อ ก็เพราะหารถซื้อไม่ได้นี่แหละ ตัวเลือกปัจจุบันดันไม่โดน ตัวใหม่ที่คิดว่าน่าจะโดนก็ยังไม่ออก ปวดเฮ๊ดครับ  ;D :-[ :'(

ออฟไลน์ Eddy5659

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 15:04:08 »
ไม่น่าเบื่อกรอครับ น่าตื่นเต้นจะตายยิ่งรถตระกูล PPV/SUV

ตามกำหนดการมีหลายตัวมาท้ายปี หรือปีหน้า แต่ถ้าตามข่าวไกล้ชิดจะมีบางตัวที่เริ่มขยับกันแล้ว
และอาจจะได้เห็นรถ PPV วิ่งเรียนแขกตั้งแต่ช่วงต้นปีนี้เลยก็ได้ ใครจะไปรู้ คริ คริ คริ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ NNY

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 15:04:49 »
ออกจะคึกคัก
น่าเบื่อตรงไหนหรือ ????

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 15:08:43 »
ผมเฉยๆ คับ

ออฟไลน์ LaTeX

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 15:35:25 »
ผมว่าปี2013 ต่างหากที่น่าเบื่อ เลื่อน เลื่อน แล้วก็เลื่อนเปิดตัวกันเกือบสิบรุ่น
มาเปิดตัวเอาปลายๆปีหมด แถมบางรุ่นเลื่อนกันข้ามปี ปัจจุบันก็ยังไม่มา
ปีนี้รอลุ้น city jazz mazda3 civic ราวๆนี้ครับ

ออฟไลน์ ChaiBC

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 16:22:36 »
ผมกลับมองว่าปี 2014 เป็นปีที่ดุเดือดมากๆเลยครับ

เพราะเป็นปีมหาสงครามของ 2 segment ที่มีส่วนแบ่งตลาดสูงสุดของไทย

C-segment  

ที่แชมป์ผูกขาดอย่าง Altis ส่งโมเดล2014ที่เป็น All new อย่างแท้จริงลงมาบดขยี้คู่แข่งให้ราบคาบ

ในขณะที่ Civic ก็จะไมเนอร์ปรับปรุงหน้าตา และอัพเกรดวัสดุภายในใหม่หมดเพื่อรับมือ

ส่วนค่ายมวยรองอย่างมาสด้า ส่งรถที่ขายดีที่สุดของค่าย Mazda3 2014 ที่หน้าตาสวยที่สุดในคลาส มาพร้อมกับดีกรีเข้ารอบ7คันสุดท้ายของศึกรถยุโรปยอดเยี่ยม2014มาเพื่อแย่งส่วนแบ่งเจ้าตลาด

มวยรองอีกตัวคือค่ายนิสสันที่ปีนี้จะล้างความอัปยศโดยการส่ง พัลซ่าเทอร์โบ ส่งมาถล่มตลาด

โฟกัสจัดเต็มมาตั้งแรกอยู่แล้ว แม้จะไม่ได้เพิ่มเติมอะไร แต่ออฟชั่นวันนี้ก็มากที่สุดอยู่ดี

ส่วนมิซซูแลนเซอร์ ลืมไปแล้วว่ามีรุ่นนี้อยู่ในตลาด

B-segment

มหาสงครามของเจ้าตลาดโดยแท้ ฮอนด้าจะส่ง City 2014 ที่มาพร้อมกับแอร์หลัง และ แจ๊ซใหม่ เพื่อมาบดขยี้แย่งส่วนแบ่งจากวีออส
ดูทรงและฟอร์มแล้ว City 2014 มีโคตรอภิมหาออฟชั่นอย่างแอร์หลังที่เหมาะกับเมืองร้อนๆอย่างไทยมากๆ ศึกนี้ผมคิดว่าวีออสถ้าไม่ลดแสน คงสู้ยาก

เฟียสต้า ก็จะส่งตัวไมเนอร์เช้นจ์หน้าแอสตัน มาร์ติน ลงมาเพื่อฟาดฟันกับคู่แข่ง

ส่วนมาสด้า2 ก็คงจะเปลี่ยนหน้ากากวิทยุสัก4-5ครั้งในปีนี้แน่ๆ

....ยังคิดว่า ปี2014 น่าเบื่ออีกรึครับ ?

นี่ขนาดผมยังไม่ได้เอ่ยถึง อภิมหาสงครามของ SUV  ที่นิสสันจะส่งตัวที่คนรอคอยมากที่สุดอย่าง X-trail 2014 ที่ยกเอาความสะดวกสบายจากเทียน่ามาไว้ในรถเอสยูวี แถมมาพร้อมเบาะ7ที่นั่ง  งานนี้ CRV จะต้องหนาวแน่ เพราะดูแล้วขนาดเจอ CX-5 แย่งยอดเข้าไปก็หลายคันอยู่  นี่ต้องเจอมวยแข็งอย่าง X-trail ที่เรียกว่าโคตรพ่อโคตรแม่ All new จริงๆจังๆ ไม่ใช่แค่สโลแกน 
เห็นด้วยกับเม้นนี้ครับ....