ผู้เขียน หัวข้อ: เบลท์สำหรับที่นั่งด้านหลัง ได้ใช้กันบ้างหรือเปล่าครับ  (อ่าน 5840 ครั้ง)

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
เห็นพูดถึงเรื่องเซพตี้กันบ่อยๆ ทั้ง VSC ทั้ง ABS ทั้ง Air Bag และอื่นๆ แต่ไม่ค่อยเห็นพูดถึงเรื่องการใช้เบลท์สำหรับที่นั่งหลังสักเท่าไหร่ ขนาดด้านหน้า บางคันยังไปหาซื้อที่คาดเบลท์หลอก(ที่ล็อคเบลท์แบบล็อคแค่ไม่ให้สัญญาณมันดัง) มาใส่กันเลย
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
ใช้ยิดคาร์ซีทลูก

;D

คาดให้ลูกคนโต ส่วนผู้ใหญ่ มักไม่ชอบคาด

ออฟไลน์ Buffy

ผมคาดเวลาขึ้นรถเพื่อนที่มันขับเร็ว

เพื่อบอกเป็นนัยนัยให้มันรู้ว่า กูกลัวมึงขับรถน่ะเว้ย

ออฟไลน์ Dubee

ไม่ค่อยได้ใช้ ตั้งแต่ซื้อรถมานี่นับครั้งได้เลยครับ แต่ก้ไม่ได้เอาออก ตรงกลางก็ม้วนๆยัดไว้ในช่องเก็บครับ

ออฟไลน์ vellcap

ผมคาดตลอดครับ ไม่ว่าจะนั่งแถวไหนครับ

ออฟไลน์ uncle jing

• Newbie
  • *
ผมใช้ตลอดครับ

ออฟไลน์ Gunn

• Full Member
ใช้รัด Carseat ลูกคนเล็ก กับบังคับให้ลูกคนโต 6 ขวบคาดเข็มขัดทุกครั้งที่ขึ้นไปนั่งข้างหลังครับ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

คาดครับ ติดเป็นนิสัยไปแล้ว  ขึ้นไปนั่งบนรถ ที่นั่งไหนก็แล้วแต่  มือจะควานหาซีทเบลท์แบบอัตโนมัติ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 11, 2014, 16:06:08 โดย Wayfarer-R »

ออฟไลน์ KIM NNC

ผมคาดเวลาขึ้นรถเพื่อนที่มันขับเร็ว

เพื่อบอกเป็นนัยนัยให้มันรู้ว่า กูกลัวมึงขับรถน่ะเว้ย
วิธีนี้ผมก็ใช้ แต่เพื่อนมันก็ขับเร็วเหมือนเดิม ผมเลยถามเพื่อนว่าล็อคประตูยัง ตูไม่อยากกระเด็นไปข้างนอกรถ 5555

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
 ถ้าตัวผมเองผมใช้ตลอดนะ ไม่ว่าจะนั่งรถคันไหน ส่วนคนอื่นก็แล้วแต่เขา เว้นแต่ว่าเขามานั่งรถผมก็ต้องคาด :)
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ _BUGBOAT

• '19 320d GT / '24 C40
คาดทุกตำแหน่งที่นั่งครับ เคยชินแล้ว

ออฟไลน์ Activehybrid

Re: เบลท์สำหรับที่นั่งด้านหลัง ได้ใช้กันũ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 11, 2014, 10:49:14 »
นั่งหลังไม่เคยเลยครับ นั่งหน้าคาดเสมอ ส่วนมากจะขับเอง99% แต่ก็มีบางครั้งเรียกบริการ Taxi ในวันที่รถไม่มีที่จอด แต่ผมก็ไม่เคยคาดเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 11, 2014, 13:10:37 โดย Activehybrid »

ออฟไลน์ YZA

• Sr. Member
คาดเฉพาะคันที่ขับเร็ว กับอีกอย่างนึงคือ ไม่เชื่อมือคนขับครับ
....ถ้าtaxi มีมาให้นี่ ผมคงคาดตลอดๆ

ออฟไลน์ nutnutnut

• Jr. Member
  • **
รถเก๋งผมคาดตลอดครับ ขับเองก็คาดเพราะว่ามันช่วยรั้งตัวเราไว้เวลาเบรกแรงๆ
นั่งหลังผมก็คาดครับด้วยเหตุผลเดียวกันถึงแม้ว่าเราจะไว้ใจคนขับนะครับ แต่เราจะมั่นใจได้ยังไงครับว่าคนอื่นๆจะขับเก่งไม่มาสะกิดเราให้เสียหลัก
ส่วนรถตู้ผมไม่คาดครับ เพราะเอวผมเล็กเกินกว่าจะได้ใช้ประโยชน์ รวมถึงเข็มขัดแบบสองจุดทำให้หัวเราพุ่งไปข้างหน้าเร็วขึ้นด้วยครับ
Taxi ผมก็ไม่คาดครับ เพราะไม่มีให้ใช้

ออฟไลน์ ぼくは"P.P."です

ถ้ารถติดๆใช้ในเมืองผมไม่คาดครับ
แต่ถ้าออก ตจว. หรือใช้ความเร็วสูงผมคาดเสมอ ;D
Great Handling = Great Car

ออฟไลน์ art_duron

คาด​ตลอดครับ ถ้ารถคันนั้นไม่เอาหัวเข็มขัด​และหัวล็อกไปซุกจนเอาออกมาไม่ได้ง่ายๆ

ออฟไลน์ mick

คาดตลอด 100% ครับ ไม่ว่านั่งตรงไหน เพื่อความปลอดภัย

ออฟไลน์ H.

ในเมืองไม่ค่อยคาดครับ แต่ถ้าความเร็วเดินทางจะคาด ยกเว้นว่าเมารถ
H.

np72

• บุคคลทั่วไป
ไม่เคยคาดครับ ด้านหลัง

แต่อ่านกระทู้นี้จะเสร็จจะคาดแล้วครับ

แต่ไม่ค่อยได้นั่งหลัง -*-

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ด้านหลังไม่เคยคาดเลยครับ แต่นั่งหน้าตลอดไม่ค่อยได้นั่งหลังครับ

ออฟไลน์ Tonge

ไปกับที่บ้านหรือไปรถญาติ ผมเป็นคนขับตลอดจึงนั่งหน้า คาดตลอด
รถที่บ้านจะปล่อยที่ล๊อคเบลท์ไว้ทุกคัน
พ่อผมจะคาดตลอดไม่ว่านั่งหน้าหรือนั่งหลัง แม่จะคาดเฉพาะเวลาเป็นคนขับ
แต่ญาติๆจะไม่ค่อยคาด ไม่ว่าเวลาขับหรือนั่ง พูดเตือนก็ไม่ค่อยจะคาด
เหมือนเรื่องเปิดไฟตัดหมอก เตือนแล้วแต่ก็ไม่เลิกเปิด :-\

ออฟไลน์ Nlight

• พิมพ์ผิดประจำ
ถ้าชินเมื่อไร ต่อให้ขี่ช้างก็ยังอยากมี Safety belt เลยครับ

รู้สึกมันโล่งๆ หวิวๆ ไม่มั่นใจในการนั้งถ้าไม่ได้รัดเข็มขัด

ออฟไลน์ TheGTO

• **
ผมก็รัดตลอดครับ

ส่วนหนึ่งยอมรับว่าเคยได้ใช้มัน
ถ้าไม่รัดคงจะไม่ได้มาพิมพ์ตอบในวันนี้

ออฟไลน์ SAMPHOP

• **
  • หอยทากเป็นตะคริวยังแซง

คนเรามีความพยายามเท่ากัน...แต่ใช้ไม่เท่ากัน... (โน๊ตอุดม)

ออฟไลน์ Tapanan

รถผมไม่ค่อยคาดครับ เพราะขับคนเดียวตลอด... ::)

ออฟไลน์ fairlady

• Newbie
  • *
ผมคาดนะครับ เพราะรู้สึกเฟิร์ม(มั่นใจ)กว่า

ออฟไลน์ YoKEYKung

• **
ผมบังคับเลยครับใครขึ้นรถผมต้องคาดครับ แต่คนที่บ้านผมทุกคนขึ้นปุ๊บคาดปั๊บไม่ต้องบอก(ส่วนหนึ่งกลัวด้วยมั้งเพราะปกติผมซิ่งครับชอบมุด ;D)

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ผมจะให้ทุกคนคาดครับ แต่ถ้าไม่ยอมคาด จะขับซิ่งๆ นิดนึง เดี๋ยวมันก็คว้ามาคาดกันเอง  ;D

ออนไลน์ frame@kk

นั่งหน้าก็คาดครับ ขับนั้นไม่ต้องพูดถึงแน่นอนอยู่แล้ว เพราะปกติเวลากลับบ้านเป็นคนรถให้ที่บ้านประจำอยู่แล้ว
ตอนเด็กๆไม่คาดพ่อก็ไล่ให้คาด 5555 เวลานั่งหลังที่บ้านมีผมแหละที่คาดคนเดียว ผมเป็นพวกหลับทั้งที่คาดเบลท์ได้ ตั้งแต่เด็กแล้ว

ออฟไลน์ pimmy

• **
ส่วนตัวถ้าหนังหน้าคาดค่ะ แต่ถ้าหลังนี่ไม่เลย