โพลล์

อยากให้รถยี่ห้อใดบริษัทแม่เข้ามาลุยและตั้งโรงานี่สุดครับในไทย

Volkswagen
96 (48%)
Skoda
7 (3.5%)
Audi
43 (21.5%)
Hyundai - Kia
19 (9.5%)
Lexus
9 (4.5%)
Subaru
14 (7%)
Proton
6 (3%)
PSA Peugeot Citroën
5 (2.5%)
Seat
0 (0%)
Smart
0 (0%)
Volvo
1 (0.5%)
Alfa romeo
0 (0%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 200

ผู้เขียน หัวข้อ: ชาว HLM อยากให้รถยี่ห้อใดบริษัทแม่เข้ามาลุยและตั้งโรงงานในไทยครับ  (อ่าน 8992 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nlight

• Sr. Member
  • พิมพ์ผิดประจำ
ตามหัวข้อครับ โหวตกันขำๆ เฮฮาตามอัธยาศัยครับ 8)

Comment รีเควสอื่นๆมาได้นะครับผมจะเข้ามาเติมให้

ออฟไลน์ boycatbay

• Full Member
เลือกได้แค่อันเดียว เลือก Hyundai-Kia ครับ แต่ อยากให้ Volk Subaru และ Lexus เข้ามาด้วย
Toyota Fortune 2.4V : 2015
Hyundai H-1 Deluxe :2012
I'm Boycatbay!

ออฟไลน์ HYDE--

• Hero Member
Volkswagen ครับ เพราะ ผมรู้สึกว่า มันเป็นแบรนด์ Non-premium ที่สามารถทำรถออกมาได้ดีมากๆ ถ้าประกอบไทย
ราคาน่าจะจับต้องได้มากกว่านี้เยอะ

อยากเห็นคนไทย ได้ใช้รถสมรรถนะดีๆอย่าง Golf GTi / Scirocco หรือ พวกเครื่อง EA888+เกียร์DSG ในราคาเท่าๆกัน หรือ ถูกกว่า รถ D-segment ญี่ปุ่น

ออฟไลน์ Wayfarer-R

รถในเครือ VolkSwagen Group ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2014, 11:04:05 โดย Wayfarer-R »

ออฟไลน์ baddream11

Volkswagen จะได้ขับรถดีๆ ในราคาที่เอื้อมถึงมั่ง :-*

ออฟไลน์ น้าเดช

• my step on the earth
AUDI อยากเห็นรถดีๆ มีศูนย์ดีๆ  มาใช้งานครับ ไม่อยากฝากความหวังกับ....
Smooth l Head l!ght mag l

ออฟไลน์ propo

โหวจ vw แต่อยากได้ seat มากกว่า สวยดี ราคาน่าจะเหมาะกว่าvw
เดี๋ยวนี้ vw หรูขึ้นเยอะ แต่ทรงยังเบๆอยู่

ออฟไลน์ 0%

vw อย่างเดียวก็พอแล้ว ทรงสวย คลาสลิก ไม่เหมือนค่ายยี่ปุ่น วึบๆวับๆ เส้นสายเยอะแยะ มาไวไปไว

vw ออกแนว เรียบง่าย อยู่นาน simply

ออฟไลน์ Tonge

ตอบแบบไม่ลังเลเลยว่า VW เป็นรถที่ดี ราคาไม่แพง ถ้าประกอบในประเทศล่ะแจ่มเลย
เผื่อจะได้มีโอกาสได้ลองใช้บ้าง ดูแลแบบBMWมีBSIด้วยก็จะดีมาก

ออฟไลน์ Nlight

• พิมพ์ผิดประจำ
เพิ่ม Seat ให้แล้วนะครับ

สาเหตุที่ผมไม่จับ VW Group อยู่ในช้อยเดียวกัน เพราะ ถ้ามีช้อยนี้ช้อยอื่นคงแทบจะไม่มีคนสัมผัส  . .

ออฟไลน์ AkE

ออฟไลน์ 6162002

Audi มาทีเถอะครับ ผมไม่อยากซื้อ BMW เหมือนคนอื่น ตอนที่มีเงินแล้ว T^T

ออฟไลน์ MystogaN

ออฟไลน์ GoatGoat

VW ครับ รถดีแต่ราคาตอนนี้แซงหน้ารถไปเยอะเลย

ออฟไลน์ Siamtech

audi ครับ เพราะรถหล่อๆ เยอะเลย แต่มีแต่คนกังวลตอนมีปัญหา

ออฟไลน์ Chanapai630

มาโหวต VW แต่ขอให้มาทั้ง 3 ยี่ห้อเลยได้ไหม ทั้ง VW, Skoda, Audi
Skoda Octavia 2.0TDi combi 2013 color black

https://www.facebook.com/skodaclubthailand

ออฟไลน์ aunn2515

• Jr. Member
  • **

ออฟไลน์ Nongfon

• **

ออฟไลน์ reyeshenry

ไหน ก็ตั้งกระทู้นี้ไปแล้ว  ถามซะเลยครับ

VolkSwagen  Grop มีโรงงานในอาเซียน เราที่ประเทศไหนบ้างครับ คิดว่าคงจะไม่มีหรือเปล่าครับ
อยากให้มีในอาเซียน สักประเทศ  ถ้ามี เหมือนเบนซ์  คิดว่า   สู้กับเบนซ์ Bmw ได้ไม่ยากเลย
เพราะที่ต่างประเทศ VolkSwagen  Grop   คือแบรนด์พรีเมี่ยม เทียบเท่า เบนซ์ BMW อ่อ  บางยี่ห้อของ VolkSwagen  Grop  พรีเมี่ยมหรูกว่าเบนซ์อีก เช่น ลัมโบกินี่

อีกค่ายที่อยากให้ลงทุน คือ Lexus เป็นรถที่พรีเมี่ยมเทียบเท่า เบนซ์ บีเอ็ม ออดี้    แต่ในบ้าน ยอดขายทั้ง ได้แค่ หลักร้อย   เพราะนำเข้า จนมีราคาแรงเกินไป

ส่วนอีกค่าย ทุกชีวิต ปลอดภัยในวอลโว่  รถพรีเมี่ยมของยุโรป แม้จะดูไม่พรีเมี่ยม เท่า ค่ายรถจากเยอรมัน แต่ คิดว่า คุณภาพเหนือกว่าราคา ครับ

ทุกคนคงคิดถึงแต่โฟล์ก ผมก็เหมือนกัน แต่  ทุกคนคงลืมคิดถึง  ยี่ห้อนี้

ออฟไลน์ vasin

• **
VOLVO มีโรงงานในไทยครับ มีตั้งแต่สมัยเป็นสวีเดนมอเตอร์ด้วยซ้ำ แต่มาเลิกประกอบในประเทศก็ตอน S80 ช่วงก่อนไมเนอร์เชนจ์

VOLVO มีโรงงานในไทยครับ มีตั้งแต่สมัยเป็นสวีเดนมอเตอร์ด้วยซ้ำ แต่มาเลิกประกอบในประเทศก็ตอน S80 ช่วงก่อนไมเนอร์เชนจ์

อยากให้กลับมาครับ วอลโว่ เดี๋ยวนี้ ออกแบบได้สวย
ที่สำคัญอ๊อฟชั่น เยอะสุดยอด

ออฟไลน์ nutnutnut

• **
VW group ครับ ขอแค่เปิดไลน์ VW AUDI กับ SKODA ก่อน แล้วทำราคาให้มันเหมือนราคาตลาดโลกด้วยคือลดราคาส่วยของภาษีออกให้หมด
ผมคิดว่า VW เป็นรถดี สมราคา แต่คนบางส่วนเข้าใจว่ามันเป็นรถหรูเพราะไปดูราคาเป็นหลัก

ผมเคยบอกเพื่อนที่ไม่ค่อยรู้เรื่องรถนะครับว่า VW มันเป็นรถตลาดเหมือน TOYOTA เค้าก็ไม่เชื่อ แย้งมาว่า VW แพงว่าตั้งเยอะ

ออฟไลน์ Highway Star

อยากให้ซูบารุมาครับ อยากขับอิมเพรซซา ในราคาที่เอื้อมถึง

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
Lexus ครับ เผื่อราคาจะลงมาบ้าง  ;D ;D

ออฟไลน์ UnKnOwNn_sMp

• **
  • MoVe......uP
อยากได้รถดีๆ แบบ VW ครับ ส่วนตัวเป็นคนที่ชอบรถยนต์ในเครือ VW ทุกแบรนด์เลยครับ
"It's your problems not my problems"

ออฟไลน์ kimhalua

โหวตให้ เปอร์โย ครับ พักหลังมานี้ออกแบบได้สวยครับ และช่วงล่าง ผมว่าคงรักษามาตรฐานเดิมไว้ได้น่ะ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
Hyundai - Kia ครับ
เท่าที่สัมผัสรถในเครือนี้มา ขาดแต่ราคาที่ทำให้น่าดึงดูดแค่อย่างเดียวจริงๆ ครับ ตัวรถโอเคมากเลย
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ FireBird

• **
Hyundai ครับ ถ้าตั้งโรงงานในไทยอาจจะเห็น Veloster ในราคาต่ำกว่าล้านก็เป็นได้