ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้ย้อนวัย: เป็นกันไหม ตอนเด็กๆ เวลาไปเดินห้างกะพ่อแม่ทีไร...  (อ่าน 13163 ครั้ง)

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
ต้องได้รถของเล่นติดมือกับบ้านทุกทีเลย

เฮ้อ คิดถึงวัยนั้นจังเลย ถ้าไม่ซื้อให้นะ ลงไปนอนกองกับพื้นดิ้นเป็นบีบอยเลย

จาอาว จาอาว แง้ๆๆๆ

ทำมุขนี้ทีไรเห็นผลชัดทุกที ฮ่าๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 17, 2009, 15:33:34 โดย last_dezember »
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ Sarutino

• Sr. Member
  • อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
บ้านผมใช้มุขนี้ไม่ได้ :'(
"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ boyddii

• Bunny

เหมือนกันเลย 555+

ออฟไลน์ euro

• Full Member
ใช้เหมือนกัน แต่น่วมเลย เข็ด

ออฟไลน์ gateaux

บ้านผมไม่มีห้างอะดิ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ผมถือคติครับ

"ไม่ได้ ไม่ง้อ"

ผมจึงไม่ค่อยมีของเล่นเท่าไหร่(ขณะที่น้องผมมีตุ๊กตาบาร์บี้เพียบ) เกมกว่าจะได้ซื้อก็ล่อไปมหาลัย(แต่เครื่องแฟมิคอมนี่ของพี่ชายซื้อ) ตอนนี้ มีเงินพอจะซื้อของเล่นบ้าบอคอแตกที่เคยคิดอยากได้ แต่............ไม่ซื้อ (ขนาด BB Gun ที่อยากจะได้จนเคยเข้าไปดูในร้าน ยังไม่ซื้อเลย เพราะยิงปืนไม่เป็น(ไม่ได้เรียนรด.) และ ไม่รู้ว่าจะเอาไปยิงอะไร) ตอนนี้ของเล่นที่ยังหลงเหลือจากวัยเด็กก็โมเดลรถยนต์นี่แหละครับของเล่นจากวัยเด็กชิ้นอื่นๆอวสานไปหมดแล้ว กันพลามาซื้อตอนทำงานแล้ว

ที่เห็นตอนนี้กลายเป็นหลานมันดิ้นโยเยร้องอยากจะเอาของ และ พ่อแม่มันก็ต้องซื้อให้เพื่อตัดรำคาญ

.......................

หลานผมคนนึง ไปห้างเห็นชุดสไปเดอร์แมน อยากได้ขนาดว่าแก้ผ้าเพื่อจะเอาชุดสไปเดอร์แมนมาใส่ (แต่ไม่ได้ถามแม่มันว่าซื้อให้รึเปล่า)

• Keep working by Johnie worker

ผมจึงไม่ค่อยมีของเล่นเท่าไหร่(ขณะที่น้องผมมีตุ๊กตาบาร์บี้เพียบ) เกมกว่าจะได้ซื้อก็ล่อไปมหาลัย(แต่เครื่องแฟมิคอมนี่ของพี่ชายซื้อ) ตอนนี้ มีเงินพอจะซื้อของเล่นบ้าบอคอแตกที่เคยคิดอยากได้ แต่............ไม่ซื้อ (ขนาด BB Gun ที่อยากจะได้จนเคยเข้าไปดูในร้าน ยังไม่ซื้อเลย เพราะยิงปืนไม่เป็น(ไม่ได้เรียนรด.) และ ไม่รู้ว่าจะเอาไปยิงอะไร) ตอนนี้ของเล่นที่ยังหลงเหลือจากวัยเด็กก็โมเดลรถยนต์นี่แหละครับของเล่นจากวัยเด็กชิ้นอื่นๆอวสานไปหมดแล้ว กันพลามาซื้อตอนทำงานแล้ว

ที่เห็นตอนนี้กลายเป็นหลานมันดิ้นโยเยร้องอยากจะเอาของ และ พ่อแม่มันก็ต้องซื้อให้เพื่อตัดรำคาญ

หลานผมคนนึง ไปห้างเห็นชุดสไปเดอร์แมน อยากได้ขนาดว่าแก้ผ้าเพื่อจะเอาชุดสไปเดอร์แมนมาใส่ (แต่ไม่ได้ถามแม่มันว่าซื้อให้รึเปล่า)

หลานพี่โหดจิงๆ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ใช้เหมือนกัน แต่น่วมเลย เข็ด

เหมือนกันเลย 555+

ที่บ้านโหดจังคับ อิอิ

ออฟไลน์ GZaar

• quattro > 4titude
อยากเข้าไปในโชว์รูม Volk แล้วลงไปดิ้นๆกับพื้น "จะเอา จะเอา GTI จาอ๊าวววววว!!!!!"
คาสโนวา = คนเจ้าชู้ = สุนัข = สัตว์เดรัจฉาน

ออฟไลน์ muying

ให้หลานพี่มาเจอ แม่บ้านผมหน่อยเป็นไง ได้ตูดแดงเดินโป๊กลับบ้านแน่ ;D

ออฟไลน์ Nuttie

"เป็นกันไหมตอนเด็กๆ เวลาไปเดินห้องกับพ่อแม่ทีไร"

เป็นหรือเปล่า เอาภาพมายืนยันครับ 55

อันนี้คือส่วนนึงของของเล่นที่มีอยู่ จริงๆตู้นี้มี4ชั้น แต่ถ่ายติดแค่3ชั้น

ชั้นบนที่เห็นเป็นของแม่ครับ

ชั้นกลาง ส่วนใหญ่จะเป็นรถที่สมัยเด็กๆแม่บอกไว้ว่า "ห้ามเอาออกไปเล่นนอกบ้าน" เพราะส่วนใหญ่เป็นรถโมเดล ^^

อันนี้ส่วนหนึ่งของรถโมเดลที่ผมชอบเล่นมากที่สุด ย้ำนะครับ แค่ส่วนหนึ่งเท่านั้น ^^

ถ้ามองจากสองภาพข้างบน คงจะดูไม่ออก ว่ามันจะเป็นรถคันโปรดได้อย่างไร ในเมื่อรถคันโปรดมันต้องมีการเล่นมากกว่าคันอื่น

แล้วทำไมมันถึงไม่มีพัง ไม่มีแตก ไม่มีชำรุดอะไรเลย

55 อย่าเพิ่งดีใจไปครับ ดูภาพข้างล่างนี้ก่อน ! ^^"

ล้อ + ประตูหลุดครับ - -'

เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา แม่กำลังจัดของเล่นแถวบนอยู่ เลยนึกอยากจะรู้ราคาของรถแต่ละคัน

คำตอบที่ได้มาคือ 55 มันไม่ใช่คันละสองสามร้อยอย่างที่ผมเข้าใจเองมาตั้งแต่สมัยเด็กๆ

แต่รถพวกนี่มันปาเข้าไปหลักร้อยปลายๆ ถึงหลักพันเลยทีเดียว

เสียดายมากครับ ไม่น่าเอามาเล่นเล้ย ให้ตายเถอะ - -.

ส่วนคันนี้ เมื่อตอนเด็กๆจำได้ว่าแม่ชื้อให้เป็นของขวัญวันเกิดตอน 7 ขวบ

แต่โดนสั่งห้ามเอาออกไปเล่น ยกเว้นจะมีบางครั้งที่ทำตัวดีแล้วแม่ยอมให้เอาออกไปเล่น หรือไม่ก็เวลาแม่ไม่อยู่บ้านก็แอบเอามาเล่น[บนที่นอน]

สภาพมันเลยยังโอเคอยู่ ^^

ส่วนไอ้เรื่องลงไปนอนเกลือกกลิ้งกับพื้นเวลาอยากได้ คงไม่ต้องพูดถึงครับ

เอาเป็นว่าผมยังจำความรู้สึกที่ผิวสัมพัสกับพื้นเย็นๆของห้างได้เป็นอย่างดี ^^ 5555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 17, 2009, 19:45:35 โดย PLayinG witH MYselF »

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
ตอนนี้ผมยังเป็นนะ

โดยเฉพาะกับโมเดลรถ

มีอยู่ช่วงหนึ่ง ไปที่ตลาดอินโดจีน จ.หนองคาย ซื้อโมเดลโตโยต้า คัมรี่ สีแดง คันสุดท้ายของร้านกับโตโยต้า อัลฟาร์ด สีดำ

ผมจ้องตาไม่กระพริบ พอไปกินแดงแหนมเนืองกลับมา ผมเลยขอพ่อซื้อ ปรากฎว่าต่อจากราคาเดิมคันละ 190 เหลือ 150 บาท 2 คันส่วนต่างมากถึง 80 บาท

ผมดีใจเป็นเด็ก 6-7 ขวบเลยครับ(เพราะตอนอายุช่วง 6-7ขวบผมไม่ค่อยอ้อนซื้อของเล่นซะเท่าไร)

난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
ใช้มุขนี้ไม่ได้ พ่อบอกให้เก็บเงินซื้อเอง

ก็เลยเก็บตังซื้อเองมาเรื่อยๆ อ่ะ

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ผมก็ใช้มุกนี้ไม่ได้เหมือนกัน เด๋วมีโดน

แล้วถ้าอนาคต ลูกของคุณใช้มุกนี้

คุณจะทำไงดี  ;D ;D ;D
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ KnoT

• ??????????????+?????????????14????
มุขนี้ผมใช้ไม่ได้ผลอ่ะ.... สุดท้ายเลยต้องเก็บตังค์ซื้อเอง
จำได้สมัยประถม(ตอนนั้นเรียนที่ศรีวิกรม์)เดินไปซื้อที่สหกรณ์เอกมัยอ่ะ Tomicaคันละ49บาท(ตอนนี้ขึ้นห้างปาไป200ซะแล้ว) Majoretteคันละ19บาทเอง(ช่วงนั้นชอบCherokeeมาก สอยมาเกือบสิบคันเลย)

ตอนนี้ก็ยังบ้าอยู่อ่ะครับ..... ไปเซ็นทรัลบางนาทีไร ต้องแวะไปร้านขาประจำบนชั้น4ทุกที(แม้บางครั้งจะไม่มีตังค์ซื้อก็ตามอ่ะ) ;D

ปล.เห็นพี่จิมก็ชอบสะสมของTomicaไม่รู้ว่าซื้อจากร้านเดียวกันรึปล่าวอ่ะครับ!!
????????????????????.... ????????????????????????

ผมก็ใช้มุกนี้ไม่ได้เหมือนกัน เด๋วมีโดน

แล้วถ้าอนาคต ลูกของคุณใช้มุกนี้

คุณจะทำไงดี  ;D ;D ;D

คงต้องยอมซื้อไปตามระเบียบคับ แง้ๆๆๆๆ

ออฟไลน์ bigglives

• Love Technology
ผมเนี่ย ประจำเลยตอนเล็ก ๆ ป้าก็เห็นบอกว่า เชื่อไหมว่าไปห้างต้องติดกลับมา 1 คัน

ตอนนี้เลยเต็มตู้ แล้วปัจจุบันล่ะ

ซื้ออยู่ แต่เลือกมากขึ้น พักหลังมีแต่ Tomica อย่างเดียวเลย โดยเฉพาะของฮอนด้า ครบเซ็ต(แต่ยังไม่มีโชว์รูม)
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

ผมเนี่ย ประจำเลยตอนเล็ก ๆ ป้าก็เห็นบอกว่า เชื่อไหมว่าไปห้างต้องติดกลับมา 1 คัน

ตอนนี้เลยเต็มตู้ แล้วปัจจุบันล่ะ

ซื้ออยู่ แต่เลือกมากขึ้น พักหลังมีแต่ Tomica อย่างเดียวเลย โดยเฉพาะของฮอนด้า ครบเซ็ต(แต่ยังไม่มีโชว์รูม)

สาวกฮอนด้าเลยนะนั้น อิอิ คาราวะสามจอกขอรับท่านพี่

ผมก็กำลังจะย้ายค่ายมาคบกะฮอนละ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com

ขอย้ายไปไว้ข้างล่างดีกว่า...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2009, 00:21:59 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ TAI ^^

• Faculty of Political Science, TU
ผมดิ้น ร้องไห้ๆๆๆ พ่อแม่ก็ทิ้งเลย เดินหนี แล้วบอกว่าเดี๋ยวยามมาจับนะ แค่นั้นละ ผมก็วิ่งตามกลับเลย....
Beauty is in the eye of the beholder...

มุขนั้น ไม่เคยใช้นะ

และ ปกติ ก็ มีแต่ น้า กับอา ที่ซื้อให้

พ่อแม่พี่ไม่ซื้อของพวกนี้ให้หรอก

ก็เลย เก็บกด จนตอนโต.....

และมันก็เลยกลายมาเป็น อย่างที่เห็น.....

มีเพียง ชุดที่จอดรถ เท่านั้นครับ ที่จำได้ว่า เป็นของขวัญวันเกิด เมื่อสมัยยังเด็กม๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกก

นอกนั้น....เงินเก็บ ล้วนๆ

กองนี้ ฟรีก็เยอะ ซื้อเองก็แยะ

...มองจากกองข้างบน มาทางขวา จะเจอ นี่.....บนหัวเตียง

ส่วนโชว์รูมแห่งนี้ ก็เปิดบริการ ข้างๆ กับ โชว์รูมข้างบนนั่นแหละ

และ

คันบนหนะฟรี จากทางฮอนด้า แจกมา
แต่คันล่างหนะ ซื้อ จาก ทางเชฟโรเลต โดยตรง

ส่วน แค็ตตาล็อก ข้างล่าง ที่โดน หนังสือประวัติ นิสชิน คัพนู้เดิล ทับอยู่หนะ

ได้มาฟรี

จ้ะ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
อยากดูโบร์ชัวอ่ะครับ เอารูปให้ดูหน่อยได้ไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2009, 18:17:20 โดย TANNO »

ไม่!

หึหึ

(เอารูปให้ดูหน่อย? แทนเป็นใคร ใช้ภาษากับพี่อย่างเนี้ย หืม?)

ออฟไลน์ GZaar

• quattro > 4titude
เห็นคลังสมบัติของพี่จิมมี่แล้วยอมแพ้เลยฮะ

ผมเก็บมันเกือบทุกอย่างเลย โมเดลรถ, Gundam, Zoid, McF' Dragon ฯลฯ

อ่อ Figure สาวๆอีกหลาย อิอิ (อันนี้แพงสุดๆ :-*)
คาสโนวา = คนเจ้าชู้ = สุนัข = สัตว์เดรัจฉาน

ออฟไลน์ KnoT

• ??????????????+?????????????14????
เห็นคลังรถโมเดลของพี่จิมแล้วตกใจเลย..... ตัวธรรมดาก็เยอะ ตัวหายากก็เยอะ ตัวที่ผมกำลังตามหาอยู่ก็แยะแฮะ :o
????????????????????.... ????????????????????????

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

รอตาเจนเอาคลังมินิมาโชว์อยู่ อิ อิ