ผู้เขียน หัวข้อ: ออกรถ BMW มือ 1 จากศูนย์ สามารถจัดไฟแนนซ์กับที่อื่นได้มั้ยคะ  (อ่าน 3742 ครั้ง)

ออฟไลน์ ZignityDallas

• Newbie
  • *
ตามหัวข้อค่ะ ไม่ทราบว่า หากเราจะซื้อ BMW รถใหม่ป้ายแดงจากศูนย์ จะสามารถจัดไฟแนนซ์กับที่อื่นนอกจากที่ BMW Leasing ได้มั้ยคะ พอดีได้ทราบ rate ดอกเบี้ยของธนาคารอื่นมาซึ่งถูกกว่าของ BML เลยอยากไปจัดไฟแนนซ์กับที่นั่นค่ะ หรือว่าเค้าจะบังคับให้จัดกับ BMW Leasing ที่เดียวเลยหรือเปล่า ไม่ทราบว่ามีท่านใดที่ออกป้ายแดงแล้วจัดไฟแนนซ์กับที่อื่นบ้างมั้ยคะ

ออฟไลน์ bluefox101

• Sr. Member
ถ้าเป็นการผ่อนปกติ ใช้ไฟแนนซ์ไหนก็ได้ครับ แต่ถ้าพวกมีบอลลูน
หรือว่าทำในรูปแบบนิติบุคคลเอาไปหักค่าใช้จ่ายได้ ดูเหมือนว่า
อันนั้นจะต้องทำกับ ไฟแนนซ์ ของ BMW ครับ

ออฟไลน์ scotch_fillet

• Hero Member
แล้วแต่ showroom ครับ
German Auto ให้ใช้แต่ BMW Leasing ที่เดียวเลย

ออฟไลน์ NineKlao

• Hero Member
  • ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
ได้แค่บางที่ครับ ปกติจะ ให้กับ BMW Lesing เท่านั้นครับ

ส่วนประกันเลือกเจ้าได้ เห็นมีไม่กี่เจ้า

*ที่เขาไม่รับไฟแนนท์อื่นเพราะ เข้าต้องเอาดอกเบี้ยบางส่วนซับโปรบางตัว และการบริหารจัดการหนี้ ของ BMW thailand ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 17, 2014, 06:55:28 โดย NineKlao »

ออฟไลน์ rachod_n

• Newbie
  • *
ผมออกที่ มิลเลเนียมใช้ธ.ธนชาติครับ