ผู้เขียน หัวข้อ: งานออกแบบภายในของ Altis 2014 เขาตั้งใจให้ย้อนยุคจริงๆหรือว่าพลาดครับ  (อ่าน 20697 ครั้ง)

ออฟไลน์ H.

• Hero Member
จำได้ว่าสีครีมมันมีในรุ่นไม่ท้อปนิครับ สีดำนี้ในท้อปออนลี่เท่านั้น
H.

ออฟไลน์ pimmy

• Jr. Member
  • **
ปกติ toyota เค้าก็มีดีไซ ภายใน แบบนี้มานานละนะ ไม่ว่าจะเป็น แคมรี่ อัลติส วีออส

ออฟไลน์ Thinkpad

• Jr. Member
  • **
ก็ไม่รู้สินะ ผมว่ามันออกแบบมาดูรีบหรูใช้งานง่ายดีครับ เหมาะกับคนทำงาน วัสดุทำมาแข็งแรง งานประกอบเนียนขึ้นเยอะ ดีกว่าหลายๆค่าย โตต้าออกแบบมาเพื่อให้ง่ายต่อการใช้งาน concept โตต้าเค้า อันนี้ผมเห็นด้วยเลย อิอิอ

ออฟไลน์ soklong

• Full Member
มีเว็บหนึ่งบอกว่ามันเป็นการออกแบบเพื่อลดการสะท้อนแสง
และบอกว่ารถรุ่นใหม่จะออกแบบมาแนวๆ ตั้งๆ
 :P :P :P :P

ออฟไลน์ mckyparty

• Sr. Member
ขอนาฬิกาอนาล็อคนะ

ออฟไลน์ WawaAOY

• Full Member
 เพื่อนผมเขาคุยกันว่า พยายามหาข้อติทุกรุ่นของ toyota มาบ่นให้ได้ เพราะอิจฉา
 แต่ผมกับคิดว่า รถทุกรุ่นทุกคันมันสวยไม่ถูกใจเขาก็เท่านั้นแหละครับ อย่าคิดมากเลยครับ
เอามาแต่งหน่อยก็สวยถูกใจผู้ใช้เองแหละครับ

ออฟไลน์ Activehybrid

• Hero Member
เห็นด้วยว่ารถดีเกินหน้าเกินตาทุกค่ายแบบมากๆ เลยโดนกล่าวหาเกินเหตุ ทั้งๆที่ผมว่าภายในแบบนี้ก็สวยกว่ารุ่นเก่าเยอะนะ

ปล.ผมเชียร์รถทุกค่ายนะ ถ้า เครื่อง/เกียร์/ช่วงล่าง/ประหยัดค่าน้ำมัน โดดเด่นกว่าชาวบ้าน (ปัจจุบันใช้ Focus 2.0GDiครับ)