ผู้เขียน หัวข้อ: กระบะแต่งยกสูงงบที่ใช้ประมาณเท่าไรกันครับ  (อ่าน 41796 ครั้ง)

ออฟไลน์ monkeyswilf

• Newbie
  • *
กระบะแต่งยกสูงงบที่ใช้ประมาณเท่าไรกันครับ แบบพวกออฟโรดใส่ล้อใส่ไช๊ค ส่วนมากค่าใช้จ่ายพวกนี้สูงมั้ยครับ ขอบคุณครับ
แล้วมีข้อเสียเวลาวิ่งในเมืองกันมั้ยครับขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Air_graphic

• Sr. Member
Re: กระบะแต่งยกสูงงบที่ใช้ประมาณเท่าไรกันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 13:24:25 »
2แสนอัพครับ เพราะแค่ธรรมดาเปลี่ยนแค่ ช็อคอัพ สปริง แหนบ ยางAT4เส้น กันชนออฟโรดก็ปาไปแสนแล้วครับ
ถ้าเอาแบบออฟโรด ยก6นิ้วด้วยพวกชุดยก ยางMUD ช็อคอัพสั่งตามความสูง และพวกเครื่องเครา กันชน ไซด์เรียล กันชนหลังหูลาก วินซ์ ราคาก็พุ่งไปอีกโขเหมือนกัน บางคนไม่สุด เป่าปีกทิ้งใส่คานแข็งคร้างนี้ก็ออกแนวบานน 555

• Newbie
  • *
Re: กระบะแต่งยกสูงงบที่ใช้ประมาณเท่าไรกันครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 15:53:04 »
ครับขอบคุณครับหาคาใจเลยครับ แล้วถ้าเอามายกสูงธรรมดา ราคาโหดเหมือนกันหรือป่าวครับ

ออฟไลน์ Air_graphic

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 18:32:34 »
แบบธรรมดา เปลี่ยนช็อคอัพที่หนึบๆหน่อยเพื่อรองรับความสูงที่จะเพิ่มขึ้น กับเปลี่ยนสปริงและแหนบเบอร์ยกแบบ OEM มันจะสูงขึ้นมาได้นิดหน่อยครับ ประมาณ นิ้วครึ่ง-2นิ้ว แต่ทแต่เบอร์ที่จะเลือกใส่ ช็อคอัพประมาณ 2 หมื่นนิดๆสำหรับยี่ห้อแบรนด์หน่อย สปริงค์กับแหนบ อีกประมาณ หมื่นแปดพันบาท ครับ อยุ่ราวๆนั้น จะยกเพิ่มอีกพวกใส่รองหัวช็อคหน้า กับรองกล่องใต้แหนบเพิ่มอีกทีก็ได้ แต่มันจะทำให้ตั้งศูนย์ล้อหน้ายากครับ ยางสึกริมนอกแล้วจะพาลไม่จบ พวกลุยจริงๆเลยไปหาประเภทชุดยกดรอปเพลาหรือคานแข็งใส่กัน

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 19:52:35 »
ขอบคุณครับ พอรู้แล้วครับ 8)

ออฟไลน์ Tig

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 21:32:24 »
ค่าทำให้สูงก็ก้อนนึงละ ไหนจะค่าทำให้ไม่โคลงก็อีกก้อนนึง และก็ค่าทำให้นุ่มก็อีกก้อนนึง(ไม่งั้น....โดดเป็นม้าแน่)  อ้้อ...และก็ค่าทำหล่ออีกก้อนนึงละ แล้วก็ค่าน้ำมันที่เพิ่มขึ้น(เพื่อนผมแต่งแล้ว 6โลลิตร. งั้นรอน้ำท่วมคราวหน้าค่อยเอาออกไปวิ่ง)........ แต่ถ้างบเหลือ แรงเหลือก็จัดไปครับ

ออฟไลน์ Enzo

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 21:58:59 »

1. กันชนหน้า  =  2 - 3 หมื่น

2. วินช์  =  2 - 3 หมื่น

3. ยาง + ล้อ ประมาณ  =  7 - 8 หมื่น

4. โรล์บาร์  =  1 หมื่น +

5. ช่วงล่าง 4 หมื่น +

6. อื่นๆ อีกประมาณ 3 - 4 หมื่น

เป็นการประมาณ ราคา แบบคราวๆ ไม่ได้เล่น Off Road นานแล้ว ครับ

ราคา ข้างบน ส่วนใหญ่ เป็นของแต่งจากประเทศ ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 22:08:53 โดย Enzo »

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 22:29:11 »
ขอบคุณครับ ราคาโหดจริง

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2014, 11:03:52 »
แบบนี้พอได้ป่าวครับ 4แสนครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ K_wat

• Full Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2014, 13:08:48 »
เอาสี่นิ้วโตต้าก่อนนะ
 1 ชุดยกซันเกือบสามหมื่น
 2 โช้คไทยอย่างถูกสองหมื่นสี่
 3 ล้อของไทยหมื่นสี่
 4 ยางดีสโตน 33 สองหมื่นสี่
 5 กันชนหน้าเปี๊ยกหมื่นแปด
 6 กันชนหลังหมื่นต้น
 7 ทดเฟืองสองหมื่นกว่า

ประมาณนี้ถูกสุดแล้ว

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 12:34:54 »
ครับประมาณนั้นเลยครับ ตามรุปข้างบน