ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องประกันชั้น 1 ครับ  (อ่าน 1747 ครั้ง)

ออฟไลน์ pitydog

• Jr. Member
  • **
สอบถามเรื่องประกันชั้น 1 ครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 23:49:10 »
รถป้ายแดงผมทำประกันชั้น1 อยู่ ไปชนมาเล็กน้อย แก้มยุบครอบ ไฟขวาแตก ประตูมีรอยยุบยาวๆ กันชนหลังขวามือมีรอยสี (ชน 3รอบ)
 เจ้าหน้าที่มาดู เขียนใบเครมประกันเรียบร้อย พอไปส่งซ่อมที่ศูนย์ ต้องรอคิวนานประมาณ 3เดือน

อยากทราบว่า ที่ต้องรอคือเป็นที่ศูนย์บริการของรถ หรือว่าเป็นที่ประกันครับ

หากไม่อยากรอสามารถเสียเงินซ่อมเองก็ได้ใช่มั้ยครับ

มีเพื่อนๆ ใช้ประกันชั้น1 แล้วเกิดอุบัติเหตุ แล้วรอไม่กี่วัน ซ่อมได้ทันทีเลยหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ kez

• Hero Member
Re: สอบถามเรื่องประกันชั้น 1 ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2014, 00:04:26 »

คิวที่0   เปลี่ยน 0  หรือ ซ่อมตามอู่ ที่ ประกัน ตกลงไว้

ออฟไลน์ nuntapon.s

• Hero Member
Re: สอบถามเรื่องประกันชั้น 1 ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2014, 00:11:43 »
น่าจะช้าเพราะคิวของศูนย์บริการนะครับบางศูนย์รอนานมาก(จากประสพการณ์เคยรอโตต้านนท์อยู่เป็นเดือน)  ถ้าชั้น1ซ่อมห้างทางประกันก็ไม่ควรจะมีปัญหาอะไรอยู่แล้ว   แต่ถ้าเป็นซ่อมอู่ก็มักไม่ใช่เรื่องคิวแต่จะเจอปัญหารออะไหล่เพราะเขาไม่เบิกศูนย์ครับประกันจะจัดของเทียบมาให้ซึ่งอาจจะเป็นอะไหล่จากไต้หวันอะไรประมาณนั้นครับ ดังนั้นถ้าเป็นชั้น1ซ่อมห้างแนะนำให้รอคิวศูนย์ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 23, 2014, 00:13:25 โดย nuntapon.s »

ออฟไลน์ BOBBY_7

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2014, 13:53:02 »
ที่ศุนย์นั้นๆ มีรถเข้าซ่อมเยอะ คิวก็ยาวตาม
ศูนย์ที่มีซ่อมสีและตัวถังด้วย ลูกค้าเยอะ

-ถ้ารถไม่สามารถวิ่งได้ ผมก็จอดศุนย์รอคิวซ่อม และโทรติดต่อเรื่อยๆ แจ้งเขาว่ามีความจำเป็นต้องใช้รถ ช่วยติดตามเรื่องให้ด้วย ()
-แต่ถ้ารถวิ่งได้ มีแผลเล็กน้อย ก็รอถึงคิวแล้วค่อยเอาเข้ามาทำ

-กรณีคิวเยอะเกิน! ก็เช็กศูนย์อื่น หรือ อู่ที่ประกันเข้าร่วมไว้ครับ แต่ถ้ารอได้ จากประสบการณ์ทำสี รอศูนย์ดีกว่า หมั่นเช็กลำดับคิวตัวเองเป็นระยะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 23, 2014, 13:58:13 โดย Lerm_7 »