ผู้เขียน หัวข้อ: +++++สิบแปดล้อพ่วง ตบ กระบะ เวอร์ชั่น พากย์เรือ อย่างฮา 555+++++  (อ่าน 7681 ครั้ง)

ออฟไลน์ k_newlife

• Jr. Member
  • **

version นี้ดูแล้วหายเครียดกันเลยทีเดียว

ออฟไลน์ Coat145

• Sr. Member
เข้าเส้นชัย!!!!! 555555555555555555555555555
YARIS1.2 G 2013 ขาว
L33 2.0XL 2014 ดำ
Mercedes-Benz E350e Exclusive ดำ 2018
Mercedes-AMG GLC 43 4MATIC Coupé ขาว 2018
FORD RAPTOR 2.0 BI-TURBO 2019

ออฟไลน์ domo24

• Full Member
สุ๊ดย๋อดดดด 5555555
BMW 318i e36 94'
Benz C220 Elegance 94'
Toyota AE100 96'
Toyota Prado lc90 00'
Toyota VX100 06'
Toyota Altis 10'
Chevrolet Cruze 12'
Chevrolet Captiva 13'
Toyata Yaris 15'

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
เดิมๆมีพากย์อยู่แล้ว คิดว่าอย่าไปดัดแปลงเขาเลยครับ

เห็นหลายๆท่าน แสดงความเห็นและประนามการกระทำของรถคู่กรณีทั้งสองคัน...ชื่นใจครับ ที่คนส่วนใหญ่ยังรับรู้กันว่ามารยาทบนท้องถนนที่ดีควรทำยังไงกันบ้าง แต่อยากจะฝากอีกนิด ในความเห็นส่วนตัวของผมนะครับ...ผมคิดว่าควรเพิ่มคนที่ควรประนามอีก 2 คนครับ คือ 2 คนที่ถ่ายคลิปนี้มาครับ ไม่ได้ว่านะครับ เรื่องถ่ายคลิป แต่จากที่ฟังจนจบ เค้า 2 คนนี้ เห็นการกระทำแบบนี้ เป็นเรื่องสนุกและสะใจ เมื่อรถกระบะตกข้างทางกับชอบใจซะอีก ความคิดแบบนี้ผมว่ามันอันตรายกว่าครับ...คู่กรณี 2 คัน จัดกัน นี่เข้าใจได้ เพราะคงอารมณ์โกรธจนขาดสติกันแล้วทั้งคู่ แต่คนดูนี่ซิที่ผมรับไม่ได้...ความเห็นส่วนตัวครับ :)

ออฟไลน์ mick

เห็นเป็นเรื่องตลกหรอครับ ถ้ามีคนอื่นซวยไปด้วย แล้วคนนั้นคือญาติคุณ เดี๋ยวผมจะมาเปิดให้คุณดูใหม่

ออฟไลน์ k_newlife

• **
คลิปต้นฉบบับ ผมก็ดูแล้วครับ และ ก็เห็นว่า ไม่ใช่เรื่องตลก และอันตรายมาก แล้วคลิปนี้ผมก็ไม่ได้เป็นคนทำครับ แค่ไปเจอมาในเฟส ดูแล้ว ฮา ดี  ซึ่งหาก แอดมินเห็นว่าไม่เหมาะสม ก็ลบได้เลยครับ

ออฟไลน์ Mongrun

• Newbie
  • *
จริงๆผมก็ไม่ได้อยากดราม่านะ(กลัวงานเข้า55) ของแบบนี้มันขึ้นอยู่กับมุมมองครับ มันเป็นสิทธิ
เจ้าของคลิปเองเค้าก็คงรู้ละครับว่ามันไม่ดี ก็เฮฮาตามประสาวัยรุ่นชายที่พอมีพวกก้อจะคึก
คงไม่ได้คิดอยากให้มีใครตายหรอกครับ

ในมุมมองที่ว่าสะใจ ถ้าเปรียบกับคนเชียร์มวย จะมีใครเห็นใจคนที่มีแผลแตกบ้างมั้ยครับ
ผมเห็นคอมวยส่วนใหญ่มีแต่สะใจ อย่างนี้ควรจะประณามได้รึเปล่าว่าถ้าลูกพวกเค้าไปชก
จะคิดยังไง

"It depends on the point of view. No right or wrong."

ออฟไลน์ 6162002

เอิ่ม  ผมไม่เข้าใจว่าจะไปว่าจขกท.เขาทำไมล่ะครับ ไม่ชอบก็ผ่านไป เพราะกระทู้ก็ไม่ได้ผิดกฎ แล้วคงไม่มีใครดูคลิปแล้วไปเลียนแบบรถกระบะมั้งครับ

ถ้าจะเม้น ก็ให้มันเป็นการ "แสดงความคิดเห็น" ไม่ต้องพยายามกระทบกระทั่งกันแบบนี้หรอกครับ

ผมว่าคนที่ดูก็มีความคิดพอจะแยกแยะได้อะนะครับ ว่าอันไหนจะดูเอาฮา อันไหนดูไว้เป็นอุทาหรณ์  เหตุการณ์ทุกอย่างมันมองได้หลายมุมอยู่แล้ว (ตามเพจ 9Gag ยังมีภาพ เหตุการณ์เดียว เอามาพากย์ หรือเปลี่ยนคำ  ตั้งแต่โคตรเศร้า ยันโคตรฮาได้) -.-

ออฟไลน์ Spirit_P

• **
เห็นเป็นเรื่องตลกหรอครับ ถ้ามีคนอื่นซวยไปด้วย แล้วคนนั้นคือญาติคุณ เดี๋ยวผมจะมาเปิดให้คุณดูใหม่
มันจะไม่ตลกตรงนี้ล่ะครับ  ???

ออฟไลน์ honest

• Full Member
ไม่คิดถึงเพื่อนร่วมถนนเลย เห็นแล้วเสียวแทน

ออฟไลน์ balliblue

ผมว่าดู จขกท ไม่เห็นผิดเลยนะ ในเมื่อเค้าก็บอกว่าดูเอาฮา แล้วพี่ๆจะมาซีเรียสอะไรกันครับ เพราะเค้าซีเรียสกันไปทั้งบ้านทั้งเมืองแล้ว
มองให้ตลกมันก็ฮาดีนะ  ;D

ออฟไลน์ Activehybrid

เจ้าของไม่ได้มีเจตนาไม่ดีรอกครับ ถ้าไม่เหมาะสมก็ลบไปเลย

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
อันไหนดูเพื่อฮา อันไหนดูเป็นอุทาหรณ์ ผมว่าคนดูเค้าตัดสินได้ครับ ไม่ได้โง่ๆกันอยู่แล้ว แต่อันนี้ก็พากย์ฮาจริงๆ ถ้าจะเอาเรื่องที่ถูกไม่ถูกจริงๆเนี่ย การเมืองไทยไม่ทุเรศกว่าเหรอครับทุกวันนี้ เพราะฉะนั้น เครียดแล้วก็มีคลายเครียดก็ดีแล้วครับ ที่เหลือก็แค่อยู่ที่พินิจแล้วว่าจะแยกแยะระหว่างเรื่องฮากะเรื่องที่ถูกต้อง ออกรึเปล่า โลกสวยเกินไปก็จะกลายเป็นพวกสมองทึบนะครับ คหสต

ออฟไลน์ Amaranthe

พอดีเจอคลิปอีกอัน ที่เอาอันนี้มาทำ

แต่หลังจากอ่านคอมเม้่นแล้ว ไม่โพสดีกว่า

ออฟไลน์ kris-lack

ขอบคุณเจ้าของกระทู้ค่ะ
ดูแล้วก็ได้ข้อคิด 2 อย่าง คือ
1. อันตรายมากๆ และคงไม่ไปทำตามค่ะ
2. ถ้าดูที่ จขกท present ก็ฮาดีค่ะ (จขกท เขา present เรื่องราวที่เกิดกับการพากษ์เรือ)

ออฟไลน์ mick

ผมไม่ได้ว่าว่า จขกท ทำคลิป แต่ไม่ควรเห็นเป็นเรื่องสนุกเพื่อการบันเทิง แล้วมาเผยแพร่ต่อ

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

ผมไม่ได้ว่าว่า จขกท ทำคลิป แต่ไม่ควรเห็นเป็นเรื่องสนุกเพื่อการบันเทิง แล้วมาเผยแพร่ต่อ

ผมเห็นด้วยนะครับ
ไม่สมควรที่จะนำมาเผยแพร่ต่อ

ขอถามต่อด้วยครับว่าคนขับกระบะเป็นยังไงบ้าง
มีการดำเนินคดีกับทั่งคู่มั้ย คืบหน้าแค่ไหนครับ
ขอบคุณครับ
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
ร้อนเนอะ ชักเริ่มร้อน
อากาศเมืองไทยมันร้อนจริงๆ หลบไปหาเล่นน้ำตกกันบ้าง
เลี่ยงสถานที่เครียดๆ ไปหาที่เย็นๆอยู่กันบ้าง
น้ำตกที่พังงา น้ำตกที่กระบี่ สวยๆเยอะเลย  ;D

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
ผมขอเม้นท์เป็นกลางๆนะคับไม่ได้เข้าข้างหรือต่อว่าฝ่ายใด ผมขอพูดถึงคลิปนะคับ ผมดูแล้ว ขอบอกตามตรงว่าดูไม่ค่อยรู้เรื่องเลยคับ คนพากษ์พูดเร็วเกินไปฟังไม่ทัน และดูยังไงก็ตลกไม่ออกแฮะ ( จริงๆนะ ) คือมันดูเหมือนแลก้งทำให้มันดูขำๆน่ะคับแต่ดูแล้วยังไงก็ขำไม่ออกเลยคับ ส่วน จขกท.เค้าก็หวังดีเห้นคลิปนี้มันดูน่าจะคลายเครียดได้ก็เลยเอามาลง แต่ส่วนตัวผมดูแล้วผมไม่เห็นตลกเลยฮะ คหสต.นะคับ
 :)

ออฟไลน์ Dubee

สงสารเข้าของกระทู้ที่เอามาให้เราดูฮากันแต่ไปๆมาๆเปนประเด็นดราม่าซะงั้น

เหมือนอย่างที่สโลแกนรายการเดอะช็อตบอกเสมอๆครับ "ฟังเพื่อความบันเทิงมากกว่า สิ่งไหนดีก็เก็บไว้ สิ่งไม่ดีก็ไม่ต้องไปจดไปจำมัน ปล่อยให้มันผ่านเลยไป" เรามาตีประเด็นกันดีกว่า (ออกตัวไว้ก่อนนะครับว่าเปนมุมมองส่วนตัวผม หากท่านอื่นๆอ่านแล้วไม่พอใจผมขออภัยด้วยครับ)

- ฟังเพื่อความบันเทิงมากกว่า = ต้องเข้าใจเจตนาของเจ้าของกระทู้คือนำมาเพื่อดูเพื่อความบันเทิง
- สิ่งไหนดีก็เก็บไว้ สิ่งไม่ดีก็ไม่ต้องไปจดไปจำมัน ปล่อยให้มันผ่านเลยไป = ทุุกคนในบอร์ดนี้ผมว่าอายุขนาดเราๆท่านๆ ขนาดเล่นอินเตอร์เน็ตกันได้แล้วคงแยกแยะผิดชอบชั่วดีออกนะครับ โอเคแหละคลิปนี้ดูมันไม่ใช้เรื่องที่ดีแน่ๆเรื่องนี้ใช่ไหม? เพราะในคลิปสนุกกันสองคัน ไม่รู้แหละใครจะไปเหยียบหางกันก่อน บุคคลที่ 3 คือรถคันอื่นถ้าสมมติมันโดนเอี่ยวไปด้วยโดนชนไปด้วยมันจะพาลซวยเอากับคนที่ไม่รู้อิโหน่อิเหน่อะไรด้วย อันนี้ผมเชื่อว่าพวกเราแค่ใช้คอมม่อนเซ็นต์ก็ดูออกครับว่าไหนดีไหนเลว ควรทำตามหรือไม่ ถ้าไม่ควรทำตามก็จบครับ อันไหนดีก็เปนบทเรียนที่ดีว่าแบบนี้มันไม่ดีนะไม่ควรทำตามก็เก็บไว้ครับ แค่นี้จบ...

ส่วนคลิปที่บอกไปข้างต้นเจ้าของกระทู้เอามาให้ดูกันเพื่อความบันเทิง ครับ อย่างทำเหมือนดูหนังผีแบบจับผิด ว่าเฮ้ย อันนี้ตัดต่อแน่ๆเลย เฮ้ยอันนี้ไม่ใช่ผีจริง แล้วอย่างนี้มันจะดูหนังผีสนุกได้ไงครับจริงไหม? ดูหนังดูคลิปก็ควรมีอารมณ์ร่วมไปกับมันครับถึงจะสนุก ส่วนสาระอย่างที่เกรนไปข้างต้น ผมขอย้ำอีกทีว่า ผมว่าทุกท่านในนี้แยกแยะผิดชอบชั่วดีออกครับ... อ่อที่ผมพูดคือเฉพาะในกระทู้นี้นะครับ เด๋วบางท่านมาถามต่อ อ้าวแล้วถ้าเด็กมาดูหล่ะ? ถ้าเยาวชนมาดูหล่ะ? แหม่อันนี้จริงๆผมก็ขี้เกียจสาธยายต่อนะ แต่เอาเปนว่าสั้นๆนะ ถ้าเด็กมันโตหน่อย (คือเกินสามสี่ขวบมา) ได้รับการสั่งสอนที่ดีมา มันก็แยกแยะผิดชอบชั่วดีเปนบ้างแหละหน่าครับ ผมเชื่ออย่างงั้น...

ออฟไลน์ nick007

• ความรักนั้นมันคืออะไรยิ่งเรียนรู้ยิ่งไม่เข้าใจ!!!!
เจ้าของกระทู้ก็บอกแล้วว่าเอาฮา  
ผมรู้นะคับว่ามันไม่ดี  แต่ทว่าเหตุการนี้ยังไม่เกิดการสูญเสียชีวิตใดๆ  หากคลิปมีการชนกันจนมีคนเสียชีวิตก็ว่าไปอย่าง
ตักเตือนกันดีๆๆก็ได้คับ  ไม่เห็นจำเป็นต้องเปรียบเทียบกับญาติเจ้าของของกระทู้เลย
ใจเค้าใจเราคับ  หากคุณเป็นคนนำมาโพสกระทู้คุณเสียความรู้สึกแค่ไหน  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 25, 2014, 01:31:12 โดย nick007 »

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
อ่า ผมดูแล้วก็ไม่ฮานะแต่ก็ไม่คิดว่าจะเป็นเรื่องเป็นราวอะไร ช่วงนี้การเมืองร้อนรุ่มส่งผลให้ใจรุ่มร้อนเกินไปกันรึเปล่า
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ johnlee

คนถ่ายคลิปเขามาโพสแล้วครับว่า ต้นเหตุที่รถกระบะโดนตบเพราะอะไร
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t