ผู้เขียน หัวข้อ: [นอกเรื่อง]ถ้าอิชิตันจะแจก "พอร์ช" จริง ถ้าคนได้จะต้องเสียเงินอะไรบ้าง  (อ่าน 11248 ครั้ง)

ออฟไลน์ godzodiac

• Jr. Member
  • **
ไม่มีกฎหมายตามข้อ 3 หรอกครับ  ที่เขาบอก คือหมายถึงจะจ่ายภาษีรายได้ให้ (เข้าใจว่า คงคำนวณจาก มูลค่ารถ โดยที่ผู้รับไม่มีรายได้อื่น)

ที่พวกสลากกินแบ่งไม่ต้องเสียภาษี เพราะการเสียภาษีคือการเสียเงินให้รัฐ  แต่หวยนี่เราได้จากเงินรัฐอยู่แล้ว ถ้าเสียภาษีอีกมันจะย้อนไปย้อนมา

ส่วนโลตัส คาร์ฟู อะไรก็ตาม ก็ถือเป็นรายได้หมดครับ  ดังนั้นถ้าใครอยากจะชิงโชคพวกนี้ ควรใช้ชื่อคนอื่นที่ไม่ได้เสียภาษีชิงครับ  เช่น ชื่อลูก หรือผู้สูงอายุไปเลย
อันที่จริง การได้รับรางวัลเป็นรถ มูลค่า 1 ล้าน   เราขาดทุนกว่า ได้เงินสด 1 ล้านมหาศาลครับ  เพราะรถไปซ์้อเองจริงๆไม่ถึงล้าน แถมเอามาขายออกก็ได้เงินไม่ถึงล้านอีก >_<

คนนีี้เขาเก่งในการทำตัวให้เป็นข่าวอยู่แล้ว และนี่ก็คือสิ่งที่เขาอยากให้้เกิด เป็นส่วนหนึ่งในการทำตลาดฟรีๆ

ผมเคยคิดถึงเคส นี้อยู่ในช่วงแรกๆครับ ว่ามันก็คือแคมเปนที่มากระตุ้นยอดขาย และแน่นอนกำไรอื้อ

แต่ที่สุดแล้วจริงๆ เค้าไม่ได้รวยแล้วก็อยากจะรวยอีก ถึงเค้ามีเงิน หมื่นล้านแสนล้าน เค้าก็กลับมาบริจาคเงิน

ล่าสุดก็พันล้านให้กับ รร จำนวนพันกว่าโรงเรียน ผมว่าไม่ได้ให้ได้ง่ายๆ หรอกครับ ที่ผมกินเพราะผมรู้สึกอย่างน้อยๆ

ก็ได้ทำบุญอ้อมๆ ถึงคุณตันจะได้หน้า ก็ตาม
เสริมให้ครับ
เคยได้ยินเรื่อง ปิรามิดความคิดไหมครับ

คนเราเขาแบ่งชั้นไว้เหมือนปิรามิด
จากล่างสุด คือไม่มีอันจะกิน ดิ้นรนให้มีกินไปวันๆ ทำไงก็ได้ให้ได้เงินมาเอาชีวิตรอด (พวกนี้แหละที่ในต่างประเทศเคยกีดกันไม่ให้มีสิทธิ์มีเสียงแบบพวกผิวดำยุคแรกๆ  หรือในไทย ก็มีที่บางกลุ่มบอกว่า เสียงของชาวนา กับ จุฬาฯไม่ควรเท่ากัน)  
จนถึงบนสุดคือ มีเยอะเว่อ   การใช้เงิน ยากกว่าหาเงินอีก อย่างพวกระดับทอปๆของโลก   พวกที่ไปถึงระดับนี้ เงินทองมันไม่ใช่ปัจจัยหลักแล้วครับ  ลองดูคนรวยระดับโลก บริจาคเงิน สร้างมูลนิธิกันเยอะแยะไปหมด  เพราะเขามีทุกอย่างแล้ว ก็เลยอยากจะเป็นผู้ให้บ้าง  มันก็เท่านั้น  

คนใกล้ตัวผม ที่เป็นเศรษฐีจากที่เคยเป็นเด็กบ้านนอกไม่มีตังจะเรียน  ก็แบบนี้เหมือนกันแหละครับ พอรวยก็ทำบุญเยอะ เพราะเงินมันเกินความต้องการไปแล้ว

กรณีคุณตัน ผมมองว่า การอยากมีหน้ามีตา เป็นเรื่องธรรมดาของมนุษย์ครับ   ไม่ใช่มองเรื่องการตลาดเป็นเรื่องสำคัญที่สุดหรอก

ไม่ใช่เพราะผมเข้าข้าง แต่มันเป็นธรรมชาติของมนุษย์ครับ

ผมสรุปให้นะครับ ง่ายๆเลยยิงปืนนัดเดียวได้นกสองตัว ถูกทั้งคู่ครับ 5555

ออฟไลน์ sajilki

• Full Member
น้ำคุณภาพห่วยกินละเสียสุขภาพ ผมกินแล้วร่างกายแย้แย่ - - แต่เข้าใจหาของมาล่อคนจริงๆ - -

ออฟไลน์ goldsfirm

• Jr. Member
  • **
มีเยอะๆ แล้วให้  มีเยอะๆ แล้วทำบุญ   น่าชื่นชมจริงๆคับ คุณตันเก่งมากๆที่ขึ้นมาถึงจุดนี้ ผมขอชื่นชมและยึดเป็นแบบอย่างจากใจจริง ... อีกไม่กี่ปี อาจจะได้เห็นคุณตันแจก Ferrari ก็ได้นะครับ อะไรก็เป็นไปได้แล้วทีนี้   ปล.อยากได้ Boxster จุงเบยยย  (ตอนจะซื้อ Z4 กัดฟันขึ้นไป Boxster ไม่ไหว  มันเพิ่มตั้งสามล้าน T T)

ออฟไลน์ shipcake

• Sr. Member
แจ้งไว้ก่อนนะครับว่าไม่ได้มาโฆษณา
แค่มองในควาเมห็นของคนจนธรรมดาที่จะต้องมาเสียภาษีเพิ่มในแต่ละปี

ออฟไลน์ iiuuiisj

ได้มาผมก็ขายเช่นกันครับ

แต่อยากเตือนเพื่อนๆหน่อยว่า ชาเขียว ที่ขายๆกันเนี่ย

เรียกได้ว่า มีปริมาณน้ำตาลที่เยอะที่สุดในบรรดาเครื่องดื่มที่วางขายในตลาดเลย

เพราะฉะนั้น ถ้ากะซื้อแบบวันละสิบขวดเพื่อลุ้นรถ แนะนำว่า ซื้อแล้ว เททิ้งเลยครับ ไม่ต้องดื่มหมดหรอก

ไม่งั้น ถ้าคุณได้รถ คุณต้องขายเพื่อเอาไปรักษาเบาหวานแน่ๆ

หรือถ้าไม่ได้ ก็รักษาเบาหวานเช่นกัน

ผมกิน แบบไม่มีน้ำตาล รถดั้งเดิมครับ แล้วก็ ชาอู่หลง 55555 กิน แบบ ปกติตายครับ ไม่ไหวๆ

ออฟไลน์ i-ice

:D ;) :) ผมว่ายกเว้นรส ที่ไม่ใส่น้ำตาลแล้ว รสอื่นถ้าทานบ่อยๆๆ ระวังเบาหวานละกันครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
เป็นผมก็ขายครับ

เอามาซื้อ 325D M sport

แต่ชีวิตจริงนะหรอ เก็บไว้ลงทุนทั้งหมดแหละครับ

ออฟไลน์ elite

เมื่อเช้าดูเรื่องเล่าเช้านี้เห็นว่า แจกเดือนละ1คัน ทั้งหมด3เดือน3คัน แถมบัตรเติมน้ำมันให้ไปขับเล่นชิลๆอีกสองแสนบาท ;D ;D