ผู้เขียน หัวข้อ: OMG ! Porche ฟรีๆ มีจริงๆเลยจร้า ตั้งสามคัน !  (อ่าน 10431 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
Re: OMG ! Porche ฟรีๆ มีจริงๆเลยจร้า ตั้งสามคัน !
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 12:44:06 »
เห็นว่าคุณตันเค้าจ่ายภาษี ณ ที่จ่ายให้ราวๆ 4 แสนกับบัตรเติมน้ำมัน 2 แสน หน่ะครับแต่ถ้าผมได้ขายสถานเดียวครับไม่มีปัญญาจ่ายภาษีประจำปี ผมว่าเอาฟอร์จูนเนอร์รุ่นท็อปมาแจกซัก 20 คันน่าจะดีกว่าแจกสัปดาห์ละคันเล่นได้ตั้งเกือบ 4 เดือน ทำเป็นรุ่นพิเศษติดโฆษณาชาเขียวและห้ามขายอย่างน้อย 3 ปี กับบัตรเติมน้ำมันปีละ 100,000 เป็นเวลา 3 ปีเติมได้เฉพาะคันที่ได้รางวัลเท่านั้น (บังคับวิ่งบ่อยๆ)

จ่ายภาษีประจำปีไม่ไหว? ภาษีประจำปีเค้าคิดตาม cc รถไม่ใช่หรอครับ ปอเช่คันนี้รุ่นอะไร boxer รึป่าว มันประมาณ 2600cc ใช่ไหมอันนี้ไม่แน่ใจแต่ราวๆนี้ ต่อให้ถึง s ก็ cc เท่าเดิมภาษีไม่คิดเทอร์โบ ในขณะที่ฟอร์จูนเนอร์ รุ่นล่าง 2500cc ตัวบน 3000cc ต่อให้เป็นตัวล่างก็เสียน้อยกว่าปอเช่ไม่กี่ร้อย ต่อปี

ไม่ใช่ภาษีรถเป็นภาษีรายได้หน่ะครับ น่าจะโดนราวๆ 2.4 ล้าน ใครไหวก็ไม่ต้องขายแต่ตัวเลขนี้ผมไม่ไหวจริงๆ ขายออกหลังจ่ายภาษีแล้วน่าจะได้ราวๆ 3 ล้าน
ผมก็ขายแน่นอนครับ ;)

ออฟไลน์ AMG GT

• Hero Member
Re: OMG ! Porche ฟรีๆ มีจริงๆเลยจร้า ตั้งสามคัน !
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 13:05:21 »
มีใครคิดเหมือนผมบ้างได้มาแล้วเป็นผมคงประกาศขายเลยครับ555+   เอาเงินที่ได้ไปทำอย่างอื่นดีกว่า   สมมุติเอาไปขายได้  6  ล้านผมเอาไปซื้อรถ  D-segment  1 คัน  เอาไปซื้อบ้าน 3 ล้านยังเหลือเงินเอาไปลงทุนอีกครับ 55

ออฟไลน์ Highway Star

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 13:23:27 »
เป็นผมคงใช้แปบนึงแล้วก็ขายดีกว่าครับ ค่าประกันรู้สึกจะปีละห้าหมื่นหรือแสนแน่ๆ เคยได้ยินคนใช้คาเยนบอกมาเซอร์วิสทีเป็นหมื่นอัพ อย่างเก่งคงใช้แค่ไม่กี่เดือน แล้วขายทิ้ง
จะว่าไปการตลาดเค้าเก่งนะครับ เหมือนซื้อหวยใส่ขวด สงสัยผมคงเบาหวานขึ้นอีกแน่เลย

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 13:34:48 »
จำได้ว่า รอบที่แล้ว รสที่เป็นรสจืดฝาสีขาว ดันไม่ร่วมรายการชิงโชคสะงั้น!!

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 14:06:31 »
ส่วนตัวผมจริงๆแล้วผมไม่ชอบรถแบบนี้เหมือนกันคับเพราะมันแรงเกินไปไม่เหมาะกับตัวผมซึ่งชอบซิ่ง ผมชอบรถทั่วๆไปมากกว่าคับไม่หลงไหลในซุปเปอรคารเลย ถ้่าสมมุตืผมได้ผมกะว่าจะขายเลย(ถ้าไม่มีเงื่อนไขบังคับว่าห้ามขาย)แล้วเอาเงินที่ได้ไปสร้างบ้านใหม่ ใช้หนี้ให้หมดและซื้อรถคันใหม่ที่ชอบดีกว่าคับ ผมว่าชิงโชคครั้งนีิเหมือนซื้อลอตเตอรี่เบนคับ ึ คนที่ได้ก้เหมือนถูกหวยสองใบนะคับ ผมยังนึกภาพชาวบ้านธรรมดาทั่วไปแถวตจวไม่ออกเลยคับว่าถ้าได้ไปเขาจะใช้มันยังไง แต่เคยมีข่าวนะคับที่กำแพงเพชรมีคนขิงโชคได้รถยนตแล้วเขาก้ขายเอาเงินสดไปสร้างบ้านใหม่ ส่วนมากมักจะเป็นเช่นนั้นนะคับผมว่า

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 14:16:15 »
เรื่องภาษีนี่หนักมา
เพื่อนผมเคยได้รางวัลที่ 1 จาก เครื่องดื่มยี่ห้อหนึ่ง 20 ล้านบาท
แต่พอหักภาษีนู่นี่นั่นแล้ว เหลือจริงๆแค่ 11 ล้านนะครับ หายไป 9 ล้านเลย
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ nithiyod

• Sr. Member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 14:30:38 »
เมื่อวานผมไปจัดมาทุกรสแล้ว ได้มาขับซักเดือนค่อยขายเพราะไม่มีรถค่าซ่อมบำรุง ;D

ออฟไลน์ beau_t

• Full Member
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 16:19:00 »
ได้มาคงขายอย่างเดียวอ่ะครับ 55555
ขายได้ซัก6-7ล้าน
เอาเงินไปลงทุนให้กำไรงอกเงยดีกว่า
ไม่ก็เอาไปซื้อ 3 series ไม่ก้ c-classซักคัน ก็จบละครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 16:49:38 »
ขอให้ได้ขอให้โดน

;D ;D ;D

ออฟไลน์ fhasociety

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 17:04:13 »
กลยุทธ์ทางการตลาดรายนี้เด็ดนักแล
ที่ผมเป็นห่วงคือ เกิดนาย ก นาย ข ได้ไป ดันซยขายรถไม่ออก สิ้นปีมาเจอ ภงด พาดหัวแตก
ไม่อยากจะนึกสภาพเลย จะเป็นยังไงบ้าง แถมยังไม่นับผู้โชคดีได้ลุ้นโรคเบาหวาน น้ำตาลใจเลือด โรคหัวใจ ฯลฯ
มาเป็นแพ็กเก็ตแจ๊กพอร์ตพิเศษอีกหลายรางวัล ;D

ด้วยความเคารพอย่าหลงรางวัลจนลืมดูแลรักษาสุขภาพร่างกายตัวเองนะครับ ;D
ทุกวันนี้ ผม ทำงาน เก็บเงิน แต่ง..................รถ

เขตจำกัดความเร็ว 10 แก้วต่อชั่วโมง

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 17:15:27 »
ด้วยความเคารพครับทุกท่าน ยายผมซื้อหวยทุกงวด ตามตั้งหลายเลขยังถูกไม่กี่ครั้งเองครับ
เพราะงั้นโอกาสที่ได้นี้ยากมาก ตื่นๆกันเถอะครับฮ่าๆ ส่วนตัวผมส่งไป1ฝา  :P

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 17:26:31 »
ไปลุ้นรางวัลที่ 1 น่าจะง่ายกว่า ไม่อ้วนด้วย 555
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 18:55:08 »
ไปลุ้นรางวัลที่ 1 น่าจะง่ายกว่า ไม่อ้วนด้วย 555
ลุ้นรางวัลที่ 1
จ่าย 100 บาทได้โอกาส 1 ในล้าน
ผมว่าง่ายกว่าดื่มชาเขียวลุ้นพอร์ช

ได้มาคงขายอย่างเดียวอ่ะครับ 55555
ขายได้ซัก6-7ล้าน
เอาเงินไปลงทุนให้กำไรงอกเงยดีกว่า
ไม่ก็เอาไปซื้อ 3 series ไม่ก้ c-classซักคัน ก็จบละครับ
อืมๆๆ ผมก็เอาแบบนี้แหละ
ถ้าได้พอร์ชจริง ขายแล้วจัด 325D M Sport สักคันพอแล้ว
ที่เหลือเก็บ หรือไม่ก็ลงทุน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 04, 2014, 19:09:16 โดย NONT4477 »
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 20:27:43 »
เป็นโปรโมชั่นหนึ่งเดียวในโลกเพื่อคนไทยจริงๆ  ;D ;D ทำไมอิชิตันไม่ขายนมกล่องแล้วแจกรถแบบนี้บ้าง ได้ประโยนช์กันทั้งสองฝ่ายนะ

คนที่ได้ คงจะขับเอง หรือปล่อยเช่า

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มีนาคม 05, 2014, 09:17:41 »
ผมว่าแจกอะไรที่มันจับต้องได้จะดีกว่ากันเยอะเลย
พวกรถ B หรือ C segment หรือกระบะตัวท็อปซัก 7-8 คัน
ก็ยั่วกิเลสนักเสี่ยงโชคโรคเบาหวานแล้วครับ

รถแบบปอร์เช่ สมมติผมได้ไป ก็มีความสุขกับมันแค่ระยะสั้นๆ หลังจากนั้นก็หาทางขาย
ซึ่งไม่น่าจะขายได้ง่ายๆ แน่ ในยุครถมือสองขาลงแบบนี้

ออฟไลน์ DArkMaster

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มีนาคม 06, 2014, 06:44:19 »
ถ้าได้มาผมจะเอาไปปลูกผักชีที่หลังบ้านครับ พอดีหลังบ้านโล่งๆอยู่ ;D