ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยเช่ารถตู้ แบบขับเองบ้างครับ  (อ่าน 3232 ครั้ง)

ออฟไลน์ bam v60

• Jr. Member
  • **
  ขอแชร์ประสพการณ์  ใครเคยเช่ารถตู้แบบเราขับเองบ้างครับ  พอดีไม่เคยเช่ารถขับมาก่อนครับ

อยากทราบว่าต้องดูเรื่องอะไรบ้าง  เอกสาร ตัวรถ  บริษัทที่ให้เช่า

อยากเช่ารถตู้ H1 ครับ ถ้ามีใครแนะนำที่ให้เช่าด้วย ก็จะขอบคุณมากครับ

หาได้แถวสนามบินน้ำ วันละ 2500 ไม่รู้เจ้านี้ ok รึเปล่าครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ maxone111able

• **
Re: ใครเคยเช่ารถตู้ แบบขับเองบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 05, 2014, 17:31:16 »
เมื่อ3ปีก่อน ผมเคยเช่าตรงเยื่ยงกับตลาดคลองเตยครับ เป็นบริษัทของญี่ปุ่นครับชื่อ Japan Car rent บริการดีครับ นำหนังสือรับรองจากต้นสังกัดของเราไปยื่น ตอนนั้นผมเช่าวันละ1,800บาท แต่ตอนนี้น่าจะแพงขึ้นแล้วนะครับ ลองสอบถามก่อนนะครับ 

ออฟไลน์ thaidreamhost

• **
Re: ใครเคยเช่ารถตู้ แบบขับเองบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 06, 2014, 08:35:01 »
แนะนำเช่ากับบริษัท มาตรฐานดีกว่าครับ
พวก budget avis sixt hertz

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 06, 2014, 11:28:29 »
ขอบคุณครับ  :)

ออฟไลน์ Pat.Lee

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 06, 2014, 11:54:01 »
ถ้าเช่าแบบไม่รวมประกัน ช่วงรับรถแนะนำให้ถ่ายรูปไว้รอบคันเลยครับ โดยเฉพาะรอยขีดข่วนต่างๆ เผื่ออาจจะต้องใช้ตอนคืนรถครับ

ออฟไลน์ thaidreamhost

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 06, 2014, 12:44:01 »
แนะนำให้เช่าแบบไม่มีค่าเสียหายส่วนแรกครับ no -deduct เท่านั้น เคยโดนมาเป็นหมื่นแล้วครับ
ทะเลาะกันแทบตายครับ

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 07, 2014, 20:58:51 »
แนะนำให้เช่าแบบไม่มีค่าเสียหายส่วนแรกครับ no -deduct เท่านั้น เคยโดนมาเป็นหมื่นแล้วครับ
ทะเลาะกันแทบตายครับ

ครับ  อันเนี่ยเรื่องที่กลัวที่สุดเลยครับ เพราะรถเค้าคันเป็นล้าน ก็กลัวจะมีปัญหาเรื่องพวกนี้อะครับ

อ่านแล้วชักลังเลซะแล้วซิ  :'(