ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำเรื่องเครื่องฟอกอากาศให้หน่อยครับ  (อ่าน 9726 ครั้ง)

ออฟไลน์ NINENOI

• Hero Member
  • Nine & Knight
พอดีสนใจเรื่องฟอกอากาศในห้องเพราะผลัดกันเป็นหวัดเรื่อยๆทั้งพ่อแม่และลูกอีก 2 คน คิดว่าถ้าดีจริงก็คุ้มเพราะใช้ตั้ง 4 คน แต่ไม่รู้ว่าจะดีคุ้มแก่การลงทุนหรือไม่เพราะไม่เคยใช้เลยก็ลองหาข้อมูลตามเวปไปเรื่อยๆ ห้างแถวบ้านผมไม่มีขายเลยก็เลยต้องหาข้อมูลให้แน่นๆหน่อยเวลามีโอกาสไปห้างใหญ่ๆจะได้ไม่เสียเวลาหนะครับ

เลยอยากลองถามเพื่อนๆที่ใช้มาแล้วดูว่าเป็นยังไง เอาแบบไม่ผลิตไอน้ำนะครับเห็นว่าทำให้อดชื้นและแสบจมูกและเปลืองค่าไฟแอร์

ขอบคุณครับ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
Re: แนะนำเรื่องเครื่องฟอกอากาศให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 12:54:12 »
ผมแนะนำ ของ amway คับ ผมว่ามันอาจจะราคาสูงแต่ ใช้งานดีเลยนะครับ ใช้อยูุ่ คับผม  ;D 

https://www.google.com/search?q=atmosphere&ie=utf-8&oe=utf-8&aq=t&rls=org.mozilla:en-US:unofficial&client=firefox-nightly&channel=sb#channel=sb&q=atmosphere+amway&rls=org.mozilla:en-US:unofficial&safe=off

ผมให้คุณตาเอาไปใช้ที่ รพ เลย คับ  ;D ลองดูคับ

ออฟไลน์ Bond007

• Sr. Member
Re: แนะนำเรื่องเครื่องฟอกอากาศให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 12:58:30 »
ตามด้านบนเลยครับ

ออฟไลน์ muying

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 13:55:26 »
ชาร์ป พลาสมาคลัสเตอร์ครับ  ดูตัวหมื่นต้นๆ น่ะครับเพราะตัวเล็ก (FU...... จำรุ่นไม่ได้)ใส้กรองแพงกว่ารุ่นใหญ่เพราะรุ่นใหญ่จะขายแยกเป็นชิ้นๆครับ  รุ่นเล็กมาเป็นชุด

ออฟไลน์ Nlight

• พิมพ์ผิดประจำ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 14:21:55 »
ผมซื้อ Sharp Plasma รุ่นมีไอน้ำ ให้แม่ใช้ครับ

เท่าที่รองไปอยู่ด้วยหลายๆชั่วโมง ไม่มีอาการแสบจมูกเลยครับ หายใจสบายขึ้นอีกด้วย

แต่ถ้าไม่สบายใจใช้ของ Amway ก็ดีครับผมเคยใช้ รุ่นที่ 2 เมื่อนานมาแล้วลมแรงดี

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 15:41:28 »
บ้านผมครอบครัวใหญ่ อยู่หลายคน ติดเครื่อง Amway ทุกห้องเลยครับ มีทั้งหมด 8 เครื่อง ยิ่งเปิดตอนนอนนี่ ฟินสุดๆเลยครับ
เพราะกรองละเอียดที่สุดในตลาด ไม่มีการปล่อยอะไรทั้งนั้น แรง และ เงียบด้วยครับ
ค่าไส้กรอง ถ้าใช้ในบ้าน เปิดตลอด หารออกมาตกวันละ 15 บาทครับ ไส้กรองอายุนานมาก
ในฐานะที่นอนกับมันมาหลายปี สำหรับผม เปิด กับ ไม่เปิด ต่างกัน ชัดเจนเลยครับ อากาศดีขึ้นเยอะมาก หายใจสบายสุดๆ
ที่ไม่ซื้อเครื่องท้องตลาด เพราะ เคยใช้มาหลายยี่ห้อ เปลี่ยนไป 2-3 รอบ (เครื่องแบบแผ่นกรองเท่านั้น ไม่เคยใช้ไอน้ำ โอโซน) ไม่ได้ผล ซื้อตัวนี้ จบเลยครับ
ถ้าอยากทราบรายละเอียด PM มาก็ได้ครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 15:51:50 »
ถ้าของแอมเวย์ไม่ไหวครับราคาโดดไปเยอะเลย เล็งๆพวกพลัสม่าคัสเตอร์ของชาร์ปอยู่ครับแต่แถวบ้านผมไม่มีขายเลย วันเสาร์กะจะไปเลาะแถวๆพัทยาซักกะหน่อยครับ

ผมซื้อ Sharp Plasma รุ่นมีไอน้ำ ให้แม่ใช้ครับ

เท่าที่รองไปอยู่ด้วยหลายๆชั่วโมง ไม่มีอาการแสบจมูกเลยครับ หายใจสบายขึ้นอีกด้วย

แต่ถ้าไม่สบายใจใช้ของ Amway ก็ดีครับผมเคยใช้ รุ่นที่ 2 เมื่อนานมาแล้วลมแรงดี

ตัวรุ่นทำไอน้ำเห็นว่าได้ผลเฉพาะพื้นที่เยอะๆครับ ถ้าห้องเล็กอย่างผมจะทำให้ความชื้นสูงเกินไปจนไปทำลายเยื่อจมูกหน่ะครับ อีกอย่างแพงกว่ารุ่นไม่ทำไอน้ำเยอะเลยครับ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 22:52:22 »
ชาร์ป พลาสม่าคลัสเตอร์ ครับ

ออฟไลน์ Buffy

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 10:42:52 »
Amway ดีสุดครับ แต่ราคาสูงอยู่

ผมใช้  Toshiba ให้กับลูกสองคน คนล่ะคัว ก็โอเคน่ะครับ

ออฟไลน์ mick

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2014, 23:59:03 »
ชารปครับ เอาตัวที่ทำไอน้ำได้ด้วย

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 13:11:05 »
ไปจัดมาวันเสาร์ตะกี้เรียบร้อยแล้วครับ เป็นตัวพลัสมาธรรมดา 4,450 19 ตรม ไม่ได้เอาไอน้ำครับมาใช้ดูก่อน ไม่รู้ว่ารู้สึกไปเองรึเปล่าอาการจามตอนเช้าดีขึ้นเยอะเลย