ผู้เขียน หัวข้อ: ****เชิญพบกับ USER's REVIEW HYUNDAI COUPE ครับ****  (อ่าน 97733 ครั้ง)

ออฟไลน์ newzbaba

• Jr. Member
  • **
Re: ****เชิญพบกับ USER's REVIEW HYUNDAI COUPE ครับ****
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2010, 05:13:19 »
ผมชอบ คุณ รีวิว มากเลย
และ hyundai  coupeก็เป็นรถ ที่ สวยมากๆเลยในสายตาผม

แต่ผมอยากทราบว่า ตอนนี้ ที่ศุนย์ ยังมีขายอยู่ไหมครับ
และอัตราผ่อนส่งจะสักเท่าไร ถ้าผมจะดาวน์ประมาณ6แสน

รถสวยได้ใจจริงๆ

ออฟไลน์ YF-19

• Sr. Member
Re: ****เชิญพบกับ USER's REVIEW HYUNDAI COUPE ครับ****
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 18:57:34 »
ตอนนี้รถไม่มีแล้วนะครับ รอเจเนซิสคูเป้กับผมดีกว่านะ ;D ;D ;D
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ Eng.2011

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 22:45:56 »
ยินดีที่ได้อ่านข้อมูลรถรุ่นนี้นะครับ....แล้วรถใช้อยู่แถวไหน เผื่อได้แลกเปลี่ยนทัศนะกันเน้อ....น่าสนใจรุ่นนี้....
Mail:[email protected] (089-7777125)

« ตอบกลับ #93 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 22:49:47 »
ยินดีครับ ตอนนี้ผมอยู่ลพบุรีนะ แต่เมษาจะย้ายไปประจำ ที่สมุทรสาครครับ PM คุยกันได้ครับ ตอนนี้ มีอีกท่านนึงที่ซื้อมาใช้เหมือนกันและได้คุยกันแล้วครับ ;D ;D ;D
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ Eng.2011

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 13:58:46 »
 ;Dhttp://ไม่ทราบว่ายังใช้อยู่ไหมครับ......ทักทายหน่อยครับ ::)

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 15:56:41 »
หมอออฟยังใช้อยู่แน่นอนครับ
เห็นมีตติ้งครั้งล่าสุดยังขับมาเลย
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ YAmodels

« ตอบกลับ #96 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 17:00:34 »
ผมจำได้แล้ว ผมหันไปมองเจ้า COUPE สีแดงคันนี้แหละ เลยเกือบเสยมอเตอร์ไซค์ในวันมีตติ้ง ;D

« ตอบกลับ #97 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 08:59:04 »
ขอบคุณที่เข้ามาคุยกันครับ เป็นรีวิวที่คุยกันได้เรื่อยๆครับ  ;D ;D ;D

ผมจำได้แล้ว ผมหันไปมองเจ้า COUPE สีแดงคันนี้แหละ เลยเกือบเสยมอเตอร์ไซค์ในวันมีตติ้ง ;D

อย่างนั้นเลยหรือครับ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ bakeryhouse

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 00:23:23 »
พอดีเพิ่งได้เค้ามาอ่านอ่ะครับ

ทำรีวิวได้ดีมาก ๆ เลยครับ อ่านสนุกด้วย

ขอบคุณนะครับสำหรับการรีวิวดี ๆ

« ตอบกลับ #99 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 21:19:36 »
พอดีเพิ่งได้เค้ามาอ่านอ่ะครับ

ทำรีวิวได้ดีมาก ๆ เลยครับ อ่านสนุกด้วย

ขอบคุณนะครับสำหรับการรีวิวดี ๆ

ขอบคุณครับ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ BMW :D

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 22:08:19 »
อยากขับซักครั่งในชีวิต
pajero sport

« ตอบกลับ #101 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 10:55:07 »
อยากขับซักครั่งในชีวิต

ขอบคุณที่ชอบเช่นกันครับ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ ArmMoTo

« ตอบกลับ #102 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 18:47:51 »
ชอบ Hyundai ครับ  ;D

« ตอบกลับ #103 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 23:10:25 »
ชอบ Hyundai ครับ  ;D

ขอบคุณครับ

อีกซักพัก กำลังจะหาเวลาทำ long term review ครับ สองปีครึ่งแล้ว มีอะไรเปลี่ยนไปบ้างครับ แต่ตอนนี้ยังหาเวลาไม่ได้เลย :P

ออฟไลน์ ugly...

• Full Member
« ตอบกลับ #104 เมื่อ: มีนาคม 30, 2012, 21:33:12 »
เพิ่งตามมาอ่านรีวิวครับ ชอบรูปสวยดี สีสดใสมาก

อยากได้มานานแล้วครับ ตั้งแต่ตัวแรกๆออกมาตอนสิบกว่าปีที่ผ่านมา
น้ำลายหกแหมะๆ แต่ก็ไม่มีปัญญาซื้อ

ออฟไลน์ XyteBlaster

« ตอบกลับ #105 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 01:46:42 »
กลับมาอ่านรีวิว เป็นรอบ ที่ 10 ได้แล้ว  .. .

เปิดให้พ่อ ให้แฟนดู อยากได้รถแนวนี้มาก

จนวันนึง  คุณ YF-19 ซึ่งเป็นเพื่อนกันตั้งแต่ ป.4 โทรมาถามว่ายังอยากได้อยู่มั้ย ..

อยากจะบอกว่า "คนเราสามารถส่งผ่านความฝันได้ครับ"

เดี๋ยวผมเก็บงานอะไรเสร็จแล้วจะทำ รีวิว ดูว่า หลังจาก 3 ปีครึ่งผ่านไป .. อะไร ๆ จะเป็นยังไงบ้างนะครับ

« ตอบกลับ #106 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 12:10:23 »
กลับมาอ่านรีวิว เป็นรอบ ที่ 10 ได้แล้ว  .. .

เปิดให้พ่อ ให้แฟนดู อยากได้รถแนวนี้มาก

จนวันนึง  คุณ YF-19 ซึ่งเป็นเพื่อนกันตั้งแต่ ป.4 โทรมาถามว่ายังอยากได้อยู่มั้ย ..

อยากจะบอกว่า "คนเราสามารถส่งผ่านความฝันได้ครับ"

เดี๋ยวผมเก็บงานอะไรเสร็จแล้วจะทำ รีวิว ดูว่า หลังจาก 3 ปีครึ่งผ่านไป .. อะไร ๆ จะเป็นยังไงบ้างนะครับ

อืม ฝากดูแลต่อด้วยนะ

ตอนนี้แอบเซ็งนิดๆ เหมือนกัน คนรอบข้าง พูดเป็นเสียงเดียวกันเลย

"คันเ่ก่าสวยกว่า(ตอนนี้ใช้ scirocco ) ขายทำไม" เฮ้อ ให้มันได้อย่างงี้  :-X :-X :-X

ออฟไลน์ pop

• ชีวิตออกแบบได้
    • www.teemgroup.com
« ตอบกลับ #107 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 20:46:25 »
ขอบคุณสำหรับ review ครับ
อ่านช้าไปสามปี แต่ความรู้สึกดีๆของผมกับรถรุ่นนี้ และ triburon สมัยที่ไปดูที่โชว์รูมยังอยู่เสมอครับ
อย่าเสียดายครับ เพราะรถสวยทั้งคู่
และ scirocco ก็คงจะเป็น classic ตามชื่อสกุลครับ

ออฟไลน์ mamaman

« ตอบกลับ #108 เมื่อ: มกราคม 04, 2013, 19:26:50 »
สวยครับสวย ชอบ ชอบ

« ตอบกลับ #109 เมื่อ: มกราคม 04, 2013, 19:35:29 »
สวยครับสวย ชอบ ชอบ

ขอบคุณครับ

สามปีกว่าแล้ว ยังมีคนอ่านอยู่ !! ;D ;D ;D

ออฟไลน์ NIKE

• Full Member
« ตอบกลับ #110 เมื่อ: มีนาคม 22, 2013, 18:18:11 »
รถสวยจังเลยนะครับ ชอบสีแดงมากๆ  ;D ;D ขอบคุณที่ทำรีวิวดีๆมาให้ชมครับ

กำลังอ่านเพลินๆ จบเร็วจัง  ;D ;D  เป็นรีวิวที่ดีจริงๆครับ เพลินดี  :D :D

« ตอบกลับ #111 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 15:56:53 »
รถสวยจังเลยนะครับ ชอบสีแดงมากๆ  ;D ;D ขอบคุณที่ทำรีวิวดีๆมาให้ชมครับ

กำลังอ่านเพลินๆ จบเร็วจัง  ;D ;D  เป็นรีวิวที่ดีจริงๆครับ เพลินดี  :D :D

ขอบคุณครับ ยังมีคนอ่านอยู่ ดีใจจริงๆ ;D ;D ;D

jaesz

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #112 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2013, 07:38:59 »
กลับมาอ่านอีกครั้ง

ใช้ถึงวันนี้เป็นอย่างไรบ้างครับ ? กี่กิโลเมตรแล้ว ? ซ่อมอะไรไปบ้างรึเปล่าครับ ? ถ้าไม่รบกวนไปเล่าสู่กันฟังด้วยนะครับ

ผมกำลังมอง ๆ Veloster ไว้ คิดว่าคงไม่หนีกันมากกับคุณภาพรถ อยากได้ไว้อ้างอิง เคยใช้ TIBURON ตัวแรกก็โอเค แต่อยากได้ยินจากคนอื่นบ้างน่ะครับ

« ตอบกลับ #113 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2013, 12:11:44 »
ตอนนี้ไม่ได้ใช้แล้วครับ ขายให้เพื่อนไปแล้ว อยู่ในเวปนี้แหละ

ตอนขายไป เจ็ดหมื่นกว่า กม. ครับ

ตัวรถไม่ได้มีอะไรจุกจิกครับ เข้าศูนย์ตามระยะ แต่รถผมเข้าศูนย์บ่อยอยู่ช่วงนึงเพราะ ไปตกหลุมมา แต่ตอนนี้ก็ปกติครับ

เห็นเพื่อนใช้ก็ happy ดีครับ

ข้อเสียตอนนี้ของ hyundai คือ ไม่สต็อกอะไหล่รถ รุ่นที่ตัวเองขายได้น้อยครับ เสียทีนึงต้องสั่งใหม่ตลอด

ถ้ามีรถสำรองไว้ใช้อยู่แล้ว ไม่ได้มีปัญหาอะไรเป็นพิเศษครับ ถ้าชอบแล้วรับจุดนี้ได้ผมว่าโอเคครับ ;D ;D ;D

ส่วนคุณภาพรถ ผมว่าดีแล้วครับ มีจุดเด่นจุดด้อยอยู่บ้าง ช่วงล่างจริงๆ แค่ตัว coupe นี้ก็ เกาะมากพอแล้วครับ

ข้อเสีย อาจเป็นจากการ เซ็ทรถ ที่ยังไม่เฉียบคมพอ มากกว่าครับ แต่ก็ไม่ทราบว่า veloster จะดีขึ้นแค่ไหนนะครับ

ยังไม่มีเวลาไปลองสัมผัสดูเลย ส่วนตัวคิดว่าทรง veloster มันสวยดี แต่ก็มึจุดที่ไม่ชอบคือมันไม่ค่อยแบนเท่าไหร่ ทรงมันป่องๆ

แถมดันออกมาขายหลังถอย scirocco ไปแล้ว เลย drop อารมณ์อยากดูรถไปในระดับนึงเลยครับ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #114 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2013, 12:19:58 »
ตอนนี้ไม่ได้ใช้แล้วครับ ขายให้เพื่อนไปแล้ว อยู่ในเวปนี้แหละ

ตอนขายไป เจ็ดหมื่นกว่า กม. ครับ

ตัวรถไม่ได้มีอะไรจุกจิกครับ เข้าศูนย์ตามระยะ แต่รถผมเข้าศูนย์บ่อยอยู่ช่วงนึงเพราะ ไปตกหลุมมา แต่ตอนนี้ก็ปกติครับ

เห็นเพื่อนใช้ก็ happy ดีครับ

ข้อเสียตอนนี้ของ hyundai คือ ไม่สต็อกอะไหล่รถ รุ่นที่ตัวเองขายได้น้อยครับ เสียทีนึงต้องสั่งใหม่ตลอด

ถ้ามีรถสำรองไว้ใช้อยู่แล้ว ไม่ได้มีปัญหาอะไรเป็นพิเศษครับ ถ้าชอบแล้วรับจุดนี้ได้ผมว่าโอเคครับ ;D ;D ;D

ส่วนคุณภาพรถ ผมว่าดีแล้วครับ มีจุดเด่นจุดด้อยอยู่บ้าง ช่วงล่างจริงๆ แค่ตัว coupe นี้ก็ เกาะมากพอแล้วครับ

ข้อเสีย อาจเป็นจากการ เซ็ทรถ ที่ยังไม่เฉียบคมพอ มากกว่าครับ แต่ก็ไม่ทราบว่า veloster จะดีขึ้นแค่ไหนนะครับ

ยังไม่มีเวลาไปลองสัมผัสดูเลย ส่วนตัวคิดว่าทรง veloster มันสวยดี แต่ก็มึจุดที่ไม่ชอบคือมันไม่ค่อยแบนเท่าไหร่ ทรงมันป่องๆ

แถมดันออกมาขายหลังถอย scirocco ไปแล้ว เลย drop อารมณ์อยากดูรถไปในระดับนึงเลยครับ

ขอบคุณครับ ใช้แค่ 7 หมื่นโลเอง แสดงว่าคงไม่ชอบใช้รถจนเก่า  ;D

ออฟไลน์ micaru

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #115 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2013, 16:08:36 »
 :D :D :D กระทู้ดีครับ ผมเข้ามาอ่านตอนเจอมือสองพอดี เลยตัดสินใจไปรับมา เพราะกระทู้นี้จริงๆ

ออฟไลน์ XyteBlaster

« ตอบกลับ #116 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2014, 23:46:56 »
อัพเดต 27/7/14

รถวิ่งไปแล้ว 115,000 กม. พอดีที่ทำงานกับบ้านห่างกัน 35 กม
ได้รถมาแถวๆ 78,000.  ขับนิดๆ หน่อยๆ. ส่วนใหญ่ ขับไปเก็บงาน ที่ไปตกหลุมมานั่นแหละครับ 555
พอดีได้ช่างช่วงล่างที่ค่อนข้างโอเค ก็จบปัญหาไป ค่าของราวๆ 1000 นึง. ค่าแรง 2 ที. ก็ 4000.        =5000
   ต้องให้ค่าวิชานิดนึงครับ. แก้แล้วหายคิดเท่าไหร่ผมก็ยินดีครับ

มาจังหวะเช็ค 80,000 เข้าศูนย์ครับ ขี้เกียจเบิกอะไหล่เอง มันหายาก -_- เบ็ดเสร็จราวๆ 4000.     =9000
เออ ถูกกว่าที่คิด. ตอนทำ mazda3 โดนไปเกือบหมื่น

จากนั้นจับดมแก๊ส ตามประเพณีรถที่บ้านครับ. ที่ร้านยอดฮิต (แอบหยิ่ง).  ชุด ac stac300.  จัดไป 3 หมื่นนิดๆ ไม่นับละกัน

90,000 เปลี่ยน นมค. ข้างนอกครับ. 1,300       =10,300
มีปัญหาหลังคาดัง เอาเข้าไปแก้. เค้าก็หล่อลื่น ซันรูปให้ แต่จริงๆ ไม่ใช่อ่ะ ผมว่าที่บุหลังคามันหย่อน
แต่ช่างยืนยัน อยากเปลี่ยน. คุยแล้วช่างใหญ่มาดูเองลองเอง. เอาวะ. สั่งของจากเกาหลี 8,000   =18,300

นัดเข้าไปใส่อีกที่ 100,000 โล เลย เซอร์ไพร์ซมาก.  อะไหล่ซันรูฟมา. แต่สายพานกะตัวตั้งที่ต้องเปลี่ยนตามระยะ ไม่มี!!!
ได้แค่เปลี่ยน นมค กรอง บลาๆ.  แถมค่าแรงอีก 4 พันกว่า.  โหดเจงๆ.        =22,300

พออะไหล่สายพานมาก็เลยเข้าไปใส่ พร้อมด้วย "หลังคากลับมาดังเหมือนเดิม".     -_-   

ตอนนี้หลังคาดังบ้างเวลาตกหลุม หรือถนนขรุขระมากๆ. บางทีก็เงียบสนิท  ก็ไม่อะไรมาก ถือว่าเวียบกว่าแต่ก่อน

110,000 เปลี่ยนข้างนอก 1,300.  เหมือนเดิม.  =23,600

ตอนนี้ก็ใช้รถเรื่อยๆ ครับ กะว่าอีกซักปี จะออกอีกคันมาแบ่งเบาภาระคันนี้แล้ว. คงเก็บไว้ขับเรื่อยๆ เพราะขายคงไม่ได้อะไรเท่าไหร่

โดยรวมพอใจกับรถคันนี้มาก ราคาที่จ่ายไป เทียบกับสิ่งที่ได้กลับมาคุ้มเกินคุ้มครับ

โปรเจคในอนาคต.  กะว่าจะพาไปฟิตเครื่องซักหน่อย. เก็บสีรอบคัน.  ทำเบาะสีน้ำตาลเหมือนตัว UK หมดละครับ

ยาวหน่อยนะครับ. ต้องขอโทษด้วย.  กะว่า เขียนทั้งทีเอาแบบละเอียดไปเลย

ส่วนใครที่กำลังตัดสินใจ ว่าจะยังไงดี. ผมบอกเลย ถ้าราคาเท่ากัน ซื้อรถที่เราอยากได้จริงๆ ดีกว่าครับ

เราอยู่กับมันทุกวันมีความสุขทุกวัน. ดีกว่าคอยมองชะเง้อ เวลาเห็นรถคนอื่นขับผ่านไปนะ เชื่อผม

ออฟไลน์ pop

• ชีวิตออกแบบได้
    • www.teemgroup.com
« ตอบกลับ #117 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2014, 12:23:47 »
กลับมาอ่านอีกทีก็ยัง LIke
คุณ YF-19
คุณ XyteBlaster

:D