ผู้เขียน หัวข้อ: All New Mazda 3 ไปเห็นตัวจริงมาแล้วครับ เลยถ่ายรูปมาฝาก  (อ่าน 18406 ครั้ง)

ออฟไลน์ ChiLun

• Hero Member
  • F10 525d M sport

เป็นรถคันนึงที่เห็นแล้วชอบเลยครับ ภายในผมไม่ค่อยคิดมากครับ แค่นี้ก็okแล้ว

ออฟไลน์ Puitam

• Sr. Member
ผมว่าตัวeแบบหมุนแบบนี้ก็โอเคนะครับ ชัดเจนไปเลยว่ารถรุ่นล่างสุดหั่นราคาแล้ว

ออฟไลน์ moonblock

• Jr. Member
  • **
สอบถามหน่อยครับ ตัว 4 ประตูมันก็ท่อคู่ปะครับ แต่หลบใน ใช่ปะครับ

ออฟไลน์ Withlove

• Newbie
  • *
รุ่น E นี่ถ้าได้แอร์ออโต้หมุนๆเหมือนรุ่นบนๆ มันจะเป๊ะและรับกับตัววิทยุมากนะ สำหรับผมนี่คือ โดนเลย ไม่รุ้เปลียนได้มัย

ปล. ถ่ายรูปภายในตัว E ได้สวยมากครับ สวยกว่าที่เห็นมาตลอดทุกที่เลย

ออฟไลน์ Mr.K

• **
ผมรอตัวนี้เข้าเมืองไทยมาตั้งนาน.....เวอร์ชั่นไทยตัวบนปุ่มแอร์ก็สวยดีนี่ครับ ส่วนตัวล่างก็ไม่น่าเกลียดเมื่อมองรถในภาพรวม  ถ้าจะซื้อรถซักคันสำหรับผมปุ่มแอร์นี่เป็นเรื่องเล็กน้อยมากเลย ส่วนตัวผมชอบแบบหมุนๆ มากกว่าดิจิตอลแฮะ คลาสสิคและก็พังยากดี :)

ออฟไลน์ tyo00

• Full Member
ถ่ายรูปสวยจริงๆเลยครับ

ผมว่าแอร์ไม่ได้น่าเกลียดอะไรนะครับ ลองมาเจอเเอร์ออโต้ของวีออสซะก่อน จะรู้สึกอยากได้แอร์ธรรมดาไปเลยล่ะครับ

ออฟไลน์ jg333

รูปถ่ายสวยครับผม

เออ อยากรู้จังว่า มันไม่มี Cruise Control จริงๆหลอครับ :(

ออฟไลน์ mick

อยากรู้ระบบเบรคอัตโนมัติเนี่ยแหละ ว่าใช้ได้จริงแค่ไหน ใครลองแล้ว รบกวนด้วยครับ

ออฟไลน์ SmokyBear

• Newbie
  • *
รูปถ่ายสวยครับผม

เออ อยากรู้จังว่า มันไม่มี Cruise Control จริงๆหลอครับ :(

ไม่มีจริงๆครับ ผมก็อยากได้เหมือนกัน

ถามเซลล์ในคลับมาสด้า ว่าจะเอาของ Cx-5มาใส่ได้ไหม
เซลล์บอกไม่ได้ - -"

(อันนี้ผมไม่แน่ใจว่า มันไม่ได้จริงๆ หรือเซลล์ไม่รู้ว่าทำได้)

ออฟไลน์ rutxthe

• 1992 MX-5
คอนโซลรุ่น E ผมชอบบนะ ดูเรียบง่ายและคลาสสิกดี

ส่วนออฟชั่นที่ขาดหายไป ก็ไม่ได้น่าเกลียดอะไรมากมาย ถ้าแลกกับเครื่อง 2.0+เทคโนโลยีใหม่ ในราคานี้

ซื้อรถเพราะชอบตัวรถ หรือซื้อรถเพราะออฟชั่น เลือกเอาละกันครับ

คนที่จะซื้อจริง ๆ ออฟชั่นแย่แค่ไหน ก็หาข้อดีมาซื้อจนได้แหละครับ 5555

แต่ถ้าผมซื้อทั้งที ผมจัดตัว Sedan รุ่น S เลยดีกว่า ไหน ๆ ก็เสียเงินตั้งเกือบล้านละ

เทใจให้มันสุด ๆ ไปเลยดีกว่า อิอิ
Nissan Almera 2013
Mitsubishi Pajero Sport V6 2014
Mazda MX-5 NA 1992
Mercedes Benz Cla250 2016
Volvo Xc40 Recharge T5 Inscription 2021
Porsche Cayenne Coupe E Hybrid 2021
KIA Carnival 2023

ยังอยู่ครบทุกคัน :)

ออฟไลน์ RUKTOOKKHON

รถยอมรับว่ามันสวย

แต่ที่คาใจ คือ จขกท ใช้เลนส์ตัวไหนครับ เบลอระยะประชิด มุมมองไม่ธรรมดา โบเก้ก็สวยมาก ;D

ออฟไลน์ nonp

ใครที่ซื้อตัว E แต่ไม่พอใจกับรูปทรงปุ่มแอร์
แนะนำให้ไปซื้อปุ่มแบบนี้มาเปลี่ยนจะดูดีขึ้นอีกเยอะครับ
ผมเองก็ซื้อมาใส่มาสด้า 2 อยู่

เท่าที่ดู ปุ่มของ 3 เหมือนกัน 2 เลย ดังนั้นน่าจะใส่กันได้ครับ

ออฟไลน์ goldsfirm

• **
มีกลิ่นอายของบีเอ็มนะคับ   :D

ออฟไลน์ H3T

พวงมาลัย PVC จับแล้วผิวสัมผัสมันไม่ยืดหยุ่น คงต้องหาทางหุ้มหนังทีหลังเอง แต่คงทำให้เหมือนในรุ่นบนๆมากที่สุด

ออฟไลน์ earth3005

• **
หน้าปัดเหมือน v40 ไปมั้ยยย ?!!?  ::) ::)

ออฟไลน์ BlueMan69

คำว่าสวยของแต่ละคนไม่เท่ากันจริง ๆ ผมกลับมองว่าเป็นรุ่นล่างที่ดูดีอันดับสอง (รองจากโฟกัส) ในกลุ่ม C ที่ราคาไม่เกิน 1 ล้าน.

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
รถยอมรับว่ามันสวย

แต่ที่คาใจ คือ จขกท ใช้เลนส์ตัวไหนครับ เบลอระยะประชิด มุมมองไม่ธรรมดา โบเก้ก็สวยมาก ;D

ผมขอดาว่า 40mm pancake ของ canon

ออฟไลน์ khunpan33

• ขับหน้า-ขับหลัง-ขับสี่ ไม่เท่าขับรถดีมีน้ำใจ
ถ่ายรูปสวยมากๆครับ  ถ่ายรุ่นถูกซะดูเป็นรุ่นท็อปไปเลย  ;D

วิทยุโผล่มาแบบนั้นผมว่าคลาสสิกดี  รับได้  แต่รับไม่ได้ก็มือบิดแอร์นี่ล่ะครับ  จะบิดก็ได้  แต่ออกแบบให้สวยๆหน่อย  เหมือน MB,BM รุ่นล่างๆอะไรอย่างเนี้ย

ออฟไลน์ mongolias

เห็นแล้วกิเลสพุ่งปรี๊ด

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
ไม่สวย ตรงไหนฟระ ???

ก็โอเคดีนะ มือหมุนใช้งานง่ายไม่ปวดหัวดี

แค่แปลงวิทยุยากไปหน่อย

ออฟไลน์ Carrera

ภายใน  ผมว่า  มันยังไม่หรูเท่าโฟกัสอะครับ   โฟกัสให้ความรู้สึกดีกว่า  รายละเอียดเล็กๆบางอย่างก็มีให้ เช่นพวกไฟในห้องโดยสาร  Ambient light ต่างๆ  ถึงโฟกัสทำได้ไม่ดีมาก แต่มีแล้วมันก็ดูดีกว่าจริงๆอะ  :P  หัวเกียรสวย  ถ้ามี Ambient light ดีๆ + sunroof  ภายในรถคันนี้ตอนกลางคืน  ผมว่าแอบหรูได้เหมือนกัน  แต่ตำแหน่งเบาะนั่งMazda นี่เตี้ยได้ใจมากๆ
ตัวรถ ตัว 5 ประตู ก็กว้างๆเตี้ยๆแบนๆ ได้ฟิล Scirocco นิดๆ

ไฟด้านหลังมีให้  แต่ .... อยากให้มีสวิทเปิดปิดแยกได้  (ไฟอ่านแผนที่ของคนข้างหลังนั่นละ)

ผมว่ามาสด้ายังพลาดในรายละเอียดเล็กๆน้อยๆนะ  แต่กับตัวล่าง ได้เครื่อง 2.0 ราคาแค่นี้  โอ๊ย  จิ๊บจ๊อยมาก   ;D

------

เรื่องเลนส์ เกือบถูกละครับ Pancake ระยะ 40 mm  เหมือนกัน แต่เป็นเลนส์มือหมุน   Minolta  M  Rokkor  40 f2 + Macro helicoid adaptor  ...  ถ่ายใกล้ๆได้ราวๆ  15 - 20 cm ครับ    ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 21, 2014, 12:04:38 โดย Butterzai »

ออฟไลน์ ぼくは"P.P."です

สงสัยครับ
เบาะมีให้ปรับนูนตรงแผ่นหลังไหมครับ?(Lumbar)
Great Handling = Great Car

ออฟไลน์ APIJACK

ข้างนอกสวยมากครับ ตัว E ผมว่า เอาวิทยุมาแทนจอมันไม่สวยครับ ความเห็นส่วนตัวผมนึกถึงมิเตอร์แทกซี่ครับ

ออฟไลน์ tap-mzr

คนไม่ออกก็เพราะไอ้ปุ่มแอร์ฺนี้แหละ  ;D

+10 likes ครับ
คน ... รัก ... รถ ..   .. รถ ... รัก ... เจ้าของ

ออฟไลน์ toffyearn

4 ประตู ท่อคู่หลบใต้กันชนครับ
นอกจาก Air ที่ไม่ Dual แล้ว
ทุกรุ่นไม่มี Cruise Control ครับ
ผมไม่ค่อยชอบใจที่วางแขนที่เว้าหลบที่วางแก้ว มันวางแขนไม่ถนัดเอาเสียเลยครับ
แล้วก็ฝากระโปรงหลังตัว 4 ประตู ไม่ได้เป็นระบบช็อคอัพแล้ว
รูปลักษณ์ เครื่องยนต์ เทคโนโลยีแจ่ม แต่ ergonomic หลายๆจุด ผมกลับรู้สึกว่าตัวที่แล้วดีกว่านิดๆครับ

ออฟไลน์ lufy

:) อืม เห็นปุ่มแอร์แล้วนึกถึง กระบะสมัยก่อน แต่เปลี่ยนได้ ราคาจับต้องได้ อยากเห็นตัวจริงแล้วสิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 21, 2014, 15:40:10 โดย lufy »

ออฟไลน์ moonblock

• **
รีโมทมันสั่ง เปิดกระโปรงหลังได้ปะครับ

ออฟไลน์ volvolover

• mitsudriver
รีโมทมันสั่ง เปิดกระโปรงหลังได้ปะครับ
ไม่มีปุ่มเปิดฝากระโปรงหลังครับ มีแต่ปุ่มลีอค/ปลดลีอค
2011 Mitsubishi Lancer EX 1.8 GLS-Ltd.
2013 Honda City SV
2013 Toyota Prius TOP Option

ออฟไลน์ popo

เพิ่งเห็นตัวจริง 5 ประตู ตูด...สวยมาก
  สวยที่สุดใน segment เฉพาะตูดครับ
  คิดเองสวยกว่าในรูป เเนว Audi เลยเชียว
  เป็นครั้งเเรกที่รู้สึกเบบนี้กับ M3
  เเต่ไม่ใช่เป้าครับ ไปลอง cx5 2.2 มา 
  saleบอกว่า วันนี้ Test Drive M3 เป็น
  10 รอบเเล้ว เเต่ยังอารมณ์ดีขอชมไม่ใช่หน้าม้าครับ
  ไม่เคยใช้ Mazda เลย

ออฟไลน์ OHMMY

เจอ เครื่องเสียง กับปุ่มแอร์ตัวล่างสุด สตั๊น 10 วิ!!!!!!!
แล้วถ้า อนาคตเปิดตัว เครื่องที่ต่ำกว่านี้  ไม่แถมทรานสิสเตอร์ กับพัดสาน เหรอนี่ :D :D :D :D