ผู้เขียน หัวข้อ: [18+] ญ จะเลือก"ชาย"ขับรถยี่ห้อไหนใน C-segment  (อ่าน 21216 ครั้ง)

ออฟไลน์ Aek_CM

• Full Member
Re: [18+] ญ จะเลือก"ชาย"ขับรถยี่ห้อไหนใน C-segment
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 21:44:33 »
จากประสบการณ์...   คนขับกระบะมักจะหมดสิทธิ์  ><

งั้นผมคงหมดสิทธิํ ครับ เพราะผมขับกระบะ 4 ประตู ถึงว่าซิไม่มีหญิงมาแลเลย เอ๊หรือเรารูปร่างหน้าตาไม่ดีตางหาก อิอิอิ

ออฟไลน์ Jazz_Jstw

• Jr. Member
  • **
Re: [18+] ญ จะเลือก"ชาย"ขับรถยี่ห้อไหนใน C-segment
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 21:51:56 »
เผอิญ ผมขับแจ๊ส ไม่ค่อยสนผู้หญิง สนแต่ผู้ชาย  :D

ออฟไลน์ SLK007

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 21:57:41 »
ยี่ห้อไหนก็ได้ครับที่ผู้ชายเปิดประตูให้และล็อกเข็มขัดนิรภัยให้อย่างนุ่มนวล  ;)
คือมุขล็อกเข็มขัดนิรภัยให้นี่ ใครเคยใช้บ้าง
ได้ผลไหมฮะ  ;D

ออฟไลน์ Activehybrid

• Hero Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 22:59:16 »
ซีร๊อคโค่ครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 23:12:21 »
Honda Civic ครับ
เท่าที่รู้ๆ มา ผญ มักชอบ Honda มากกว่าแบรนด์อื่นครับ(ไม่นับ BMW)
และ Mitsubishi มักเป็นแบรนด์ท้ายๆ ที่สาวๆจะมองครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ khunpan33

• Sr. Member
  • ขับหน้า-ขับหลัง-ขับสี่ ไม่เท่าขับรถดีมีน้ำใจ
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มีนาคม 22, 2014, 01:07:09 »
Altis สีชมพู ครับ น่าจะชอบสุด

แต่ที่เคยถามเอาจริงๆน่ะ นางอยากนั่ง BMW รุ่นไหนก็ได้ อ่ะ

ไอ้เรา ทั้ง Civic Coupe สีแดง หรือ Mazda3 สีขาว ก็ มีญ นั่งบ่อยน่ะ

หมายเหตุ ถ้าเมียมาอ่าน ช่วยทำลายกระทู้ทิ้งให้ผมด้วย*

ไม่ทันแล้วมั้งครับ 555  ;D

ความรู้ใหม่นะนี่ เพิ่งรู้ว่าส่วนมากที่สาวๆตอบคือชอบ Civic แบบอยากเป็นเจ้าของ  แต่ถ้าอยากนั่งข้างคนขับ ส่วนใหญ่คงไม่พ้น BMW สินะ....

แต่สาวๆขับ Mazda 3 สีแดงแปร้ด  ผมว่าเปรี้ยวดีออก

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มีนาคม 22, 2014, 03:03:38 »
CIVIC
FOCUS HB
MAZDA3 HB
CRUZE
NEW ALTIS

อันนี้แบบชอบเอง เรียงตามนี้เลย

ออฟไลน์ apiwattu67

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มีนาคม 22, 2014, 04:53:39 »
Ford Focus ตัวท๊อป มีซันรูฟ Mazda3ใหม่

ออฟไลน์ maxx

• **
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มีนาคม 22, 2014, 07:25:26 »
ตกลงว่าหญิง จะเลือกชายเพราะขับรถรุ่นอะไรแล้วเหรอเนี่ย
ถ้าเป็นอย่างนั้นจริง ผมว่ารุ่น c-seg ไม่ส่งผลการตัดสินใจเท่าไรหรอก ราคากับ design มันพอกันหมด หามาขับเองได้ไม่ยากอยู่แล้ว
แต่ถ้ารถค่าตัวสัก 2M+ ก็อาจมีไขว้เขวกันบ้าง เท่าที่เจอมาชอบรถ hatchback ซะเยอะ
VW scirocco นี่นับเป็น c-seg มั้ย ถ้าใช่ก็ตัวนี้แหละ ผมยังอยากได้เลย

ออฟไลน์ balliblue

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มีนาคม 22, 2014, 08:02:42 »
civic ครับ ไม่ว่าจะกี่ปี สาวๆก็ชอบ civic ยิ่ง FD เธอจะกรี๊ดมาก รองลงมาคงเป็น mazda 3 นี่แหละ ส่วน altis เธอจะคิดว่า ดูแก่ๆ ไม่เคยติดโพล เลย 555

ออฟไลน์ Makhot

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มีนาคม 22, 2014, 08:26:56 »
ผมขับ vigo 4ประตู  รถก็ไม่ค่อยได้ล้าง 
คงหมดสิทธิ  ;D

ออฟไลน์ jobbabys

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มีนาคม 22, 2014, 08:30:19 »
ผมว่ารถที่มีความโดดเด่นสดุดตาก็เป็นที่สนใจมากเหมือนกันนะครับ ผมเคยเอา CIVIC ES ทำสีแดง แล้วแต่งใหม่ทั้งคัน จอดไว้หน้าตึกในมหาลัย ข้าง CIVIC FD ป้ายแดง ผู้หญิงส่วนใหญ่จะมองที่รถผมสัก 80% ได้ (หรือมโนไปเองล่ะเนี่ย +555)

ออฟไลน์ NamoTH

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มีนาคม 22, 2014, 10:01:17 »
มา CIVIC FD อีกเสียงครับ ^ ^

ออฟไลน์ Kalato

• **
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มีนาคม 22, 2014, 10:03:44 »
จะเลือกยี่ห้อไหนผมไม่รู้ ผมรู้แต่ว่า ถ้าผู้หญิงคนไหนเลือกผมเพราะรถ ผมจะไม่เลือกเธอเด็ดขาดครับ
  ตอนคบกับแฟนแรกๆ ผมจักรยาน ครับ  ;D

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มีนาคม 22, 2014, 10:19:58 »
Golf GTI หญิงจะสนมั้ยน้อ ถ้าขึ้นมาจะพาดึงซัก 3 เกียร์ให้เหวอเลย 555

ออฟไลน์ kibrain

• **
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มีนาคม 22, 2014, 10:30:50 »
ชอบไม่ชอบไม่รู้  แต่ทุกครั้งที่สาวลงจากรถ(คันก่อนนานมาก) พูดเป็นเสียวเดียวกันว่า นั่งรถพี่เสียวกว่ามี sexอีก ;D ;D

A31 1jz GTE 680 ม้าน้อยๆ จัดให้3เกียร์ เบาะเลอะทุกวัน เซ็ง :-\

ออฟไลน์ flybigbear

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: มีนาคม 22, 2014, 10:35:21 »
แสดงว่าผมยิ่งหมดสิทธิ์แน่เลย ผมขับ Hino 500 10 ล้อ

ออฟไลน์ gundam126

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: มีนาคม 22, 2014, 10:37:22 »
เคยเจอมากับตัว เป็นเพื่อนของเพื่อน วันนั้นขับซิตี้ไปรับเพื่อนมากินข้าวและสาวคนนี้ก็มาด้วย เธอก็ปกติ คุยเฮฮา แต่พออีกครั้งเอารถแคมรี่ไปรับ เธอกลับเริ่มสนใจ คุยสนุกสนาน เริ่มแสดงตัวว่าสนใจเรา(แบบใครๆดูก็รู้) พอครั้งที่3 เอาbmwของพ่อไป ครั้งนี้แหละชัดเลย! จนเพื่อนผมบอกว่า เฮ้ย เกดมันสนใจมึงว่ะ แต่ผู้หญิงแบบนี้ ผมไม่คบหรอก ถ้าดูกันที่ความรวย รถยนต์ เงิน ส่วนแฟนผมเนี่ย แค่มีมอเตอไซค์พาเธอไปกินข้าวดูหนังได้ก็พอ

ออฟไลน์ AMG GT

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: มีนาคม 22, 2014, 11:35:26 »
อยากจะบอกว่า สมัยพ่อแม่เราเนี่ยไม่ต้องมีรถหรืออะไรเลย  จีบกันตัวเปล่าเนี่ยแหละสินสอดก็หาเอง5555 
ปล.อยากจะเตือนๆสาวนะคะว่าดูที่รถเนี่ยมันแค่เปลือกนอกเท่านั้นไม่ได้แปลว่ารวยหรือไม่รวย  คุณต้องดูด้วยว่าเค้าพร้อมที่จะดูแลคุณมากขนาดไหน   อีกอย่างหนุ่มๆถ้าสาวคนไหนดูคุณที่รถหละก็แบบว่าพอขับรถแพงมาแล้วสนใจคุณมากขึ้นแบบนี้อ่ะ  ถ้าสักวันคุณไม่มีเงินหละก็  เข้าทิ้งคุณไปแน่นอน

ออฟไลน์ topus0230

• **
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: มีนาคม 22, 2014, 11:43:14 »
C segment สาวๆไม่น่าจะกรี๊ดหรือสร้าง first impression ได้ครับ

popdemonic

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: มีนาคม 22, 2014, 11:55:15 »
เข้ามาแอบอ่านเฉยๆครับ จะจดๆๆๆ

GreenG

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: มีนาคม 22, 2014, 12:40:37 »
เคยเจอมากับตัว เป็นเพื่อนของเพื่อน วันนั้นขับซิตี้ไปรับเพื่อนมากินข้าวและสาวคนนี้ก็มาด้วย เธอก็ปกติ คุยเฮฮา แต่พออีกครั้งเอารถแคมรี่ไปรับ เธอกลับเริ่มสนใจ คุยสนุกสนาน เริ่มแสดงตัวว่าสนใจเรา(แบบใครๆดูก็รู้) พอครั้งที่3 เอาbmwของพ่อไป ครั้งนี้แหละชัดเลย! จนเพื่อนผมบอกว่า เฮ้ย เกดมันสนใจมึงว่ะ แต่ผู้หญิงแบบนี้ ผมไม่คบหรอก ถ้าดูกันที่ความรวย รถยนต์ เงิน ส่วนแฟนผมเนี่ย แค่มีมอเตอไซค์พาเธอไปกินข้าวดูหนังได้ก็พอ

+1 ครับ

ออฟไลน์ WawaAOY

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: มีนาคม 22, 2014, 12:43:49 »
Chevrolet Zafira เข้ารอบมาชิงนางกับเขาด้วยหรอกครับ มาได้ไงอ่ะ!!!!
....
แต่ผมล่ะชอบสุดๆ แม้นจะขายไปเป็นปีแล้ว
แต่เหลือบมองทุกครั้งที่ผ่านมาให้เห็นเลยครับ
.....
 ขอบคุณ คุณThinkOutBox ที่ส่งเข้าชิงกับเขาด้วย
"มันสุขใจเล็กๆที่ได้เคยใข้รุ่นนี้ครับ ถ้าไม่ห่วงเรื่องซ่อมบำรุง...! ;)"

GreenG

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: มีนาคม 22, 2014, 12:56:33 »
อยากจะบอกว่า สมัยพ่อแม่เราเนี่ยไม่ต้องมีรถหรืออะไรเลย  จีบกันตัวเปล่าเนี่ยแหละสินสอดก็หาเอง5555 
ปล.อยากจะเตือนๆสาวนะคะว่าดูที่รถเนี่ยมันแค่เปลือกนอกเท่านั้นไม่ได้แปลว่ารวยหรือไม่รวย  คุณต้องดูด้วยว่าเค้าพร้อมที่จะดูแลคุณมากขนาดไหน   อีกอย่างหนุ่มๆถ้าสาวคนไหนดูคุณที่รถหละก็แบบว่าพอขับรถแพงมาแล้วสนใจคุณมากขึ้นแบบนี้อ่ะ  ถ้าสักวันคุณไม่มีเงินหละก็  เข้าทิ้งคุณไปแน่นอน

ออฟไลน์ raygun

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: มีนาคม 22, 2014, 13:02:25 »
.
.
.
ตอบแบบโลกไม่สวยนะครับ

ถ้าเป็นผู้หญิงหน้าตาดี สวยๆ C-segment นี่ไม่ช่วยอะไรเลย
เผลอๆโดนตัดก่อนเป็นอันดับแรกๆ คงต้อง พรีเมี่ยมคอมแพค ขึ้นไป

ส่วนถ้าหน้าตาธรรมดาบ้านๆ ก็อาจจะมีผลบ้างนิดหน่อย
เพราะตัวเลือกพวกเธออาจจะไม่เยอะมาก เท่าพวกสวยๆ

จริงๆผู้หญิงเค้าไม่ได้เลือกผู้ชายที่รถหรอกครับ แต่เค้าเลือกที่ฐานะการเงิน
เพียงแค่รถมันเป็นสิ่งแรกๆที่เห็นได้อย่างชัดเจนที่บ่งบอกฐานะได้ระดับนึง

ใครที่ชอบด่าผู้หญิงว่าชอบเลือกแฟนที่ฐานะ
ผมว่าถ้างั้นคุณเองก็ไม่ควรเลือกผู้หญิงที่หน้าตาเช่นกัน
อ้วน ดำ สิว นิสัยดีก็ควรจะคบๆไป เพราะนิสัยดี
แต่ส่วนใหญ่ก็คือเลือกที่สวย + นิสัยดีทั้งนั้น

เพราะฉะนั้นผมว่าผู้หญิงก็มีสิทธิเลือกผู้ชายที่ฐานะดี + นิสัยดีได้เช่นกัน

แต่ถ้าคุณนิสัยก็ไม่ดี หน้าตาก็ธรรมดา แต่หวังว่า C-segment จะช่วยได้
ผมบอกเลยว่าไม่ได้แน่นอนครับ

ออฟไลน์ Jatupon

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: มีนาคม 22, 2014, 13:45:41 »
ชอบไม่ชอบไม่รู้  แต่ทุกครั้งที่สาวลงจากรถ(คันก่อนนานมาก) พูดเป็นเสียวเดียวกันว่า นั่งรถพี่เสียวกว่ามี sexอีก ;D ;D

A31 1jz GTE 680 ม้าน้อยๆ จัดให้3เกียร์ เบาะเลอะทุกวัน เซ็ง :-\

เขร้...............

สุดยอดไปเลย ลวกเพี่ยกกกกก. ข้าน้อย J32 V6 และACV 50   ขอคารวะท่าน1จอก

ออฟไลน์ Tan Int

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: มีนาคม 22, 2014, 16:22:28 »

กรี๊ดซีวิคกันจริงเหรอครับ ถ้าจริงผมจะได้ซื้อ  :)

แต่เพื่อนผู้หญิงผมกลับไม่สนใจ C-seg เลย ไปสนใจ Camry กันหมด
หรือถ้าจะมอง C-seg ผมลังเกตดู เขามอง Civic กันเยอะจริงครับ กระทั่งแม่ผมเอง
 และครูที่ขับ Civic FD ในโรงเรียนผมเป็นผู้หญิงหมดเลย
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ unconsent

• **
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: มีนาคม 22, 2014, 16:35:16 »
หันไปถามเพื่อนสวยๆ เรียนเก่ง บ้านฐานะดีมาให้

ชีบอก ขับรถญี่ปุ่นอยู่อย่าเพิ่งมาจีบเลย - -a

ออฟไลน์ AT

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: มีนาคม 22, 2014, 16:41:26 »
หันไปถามเพื่อนสวยๆ เรียนเก่ง บ้านฐานะดีมาให้

ชีบอก ขับรถญี่ปุ่นอยู่อย่าเพิ่งมาจีบเลย - -a

กำเลย....ฮ่าๆๆๆ

ออฟไลน์ nachi

• **
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: มีนาคม 22, 2014, 16:55:11 »

ก็ไม่แปลกนะที่เพื่อนคุนจะคิดแบบนั้น เพราะ Profile เค้าสูง เค้าก็ต้องมองคนเข้ามาหาแบบสเปคสูงไว้ก่อน
ดูอย่างดาราแต่ละคนสิ เริ่มแรกก็คบคนในวงการ แต่พอเอาเข้าจริงก็แต่งงานกับไฮโซทั้งนั้น สมัยนี้ดาราหญิง
คนไหนจะอัพตัวเองให้ Hight Grade เวลาลงข่าวแฟนของตัวเองต้องมีชื่อนำหน้าเปนไฮโซไว้ก่อน (นอกเรื่องไปป่าวเนี่ย)
แต่ผมว่ามันก็เกี่ยวข้องกันกับหัวข้อนี้นะ เพียงแต่ถ้าจะแตกกระทู้ออกไปผมว่ามันก็เรื่องรถๆเรือๆนั่นแหละ
หญิงสาวชอบชายหนุ่ม หญิงสวยชอบชายสูงศักดิ์(คนรวยนั่นแล อิอิ)