ผู้เขียน หัวข้อ: [18+] ญ จะเลือก"ชาย"ขับรถยี่ห้อไหนใน C-segment  (อ่าน 21220 ครั้ง)

ออฟไลน์ THUIO

• Full Member
Re: [18+] ญ จะเลือก"ชาย"ขับรถยี่ห้อไหนใน C-segment
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: มีนาคม 22, 2014, 17:08:13 »
เพื่อนผมฝากถามว่า ถ้ามันขับW140 สีทอง  ญ จะมองมันมั้ยครับ

ออฟไลน์ mick

• Hero Member
Re: [18+] ญ จะเลือก"ชาย"ขับรถยี่ห้อไหนใน C-segment
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: มีนาคม 22, 2014, 17:36:17 »
อะไรที่ดูรวย + มี sex appeal ของผู้ชาย

ดูรวย = เพื่อความสบายของตนเอง
Sex appeal = ชอบรถดูแมนๆ เฉี่ยว ดุ บ้าง เพื่อตอบความเป็นผู้หญิงของตนเอง ที่ชอบผู้ชาย

สัจธรรม ช ก็เป็น ชอบ ญ สวยๆ ดีๆ

คิดแล้ว หาคนที่พร้อมร่วมทุกข์ยาก ลองนั่งรถเมลไปจีบสาวขับ slk สิครับ เค้าจะมาขึ้นรถเมลกะคุณไหม ถ้ามี แนะนำเพื่อนๆเค้าให้ด้วยนะครับ เผื่อนิสัยเดียวกัน
ยังไงๆ คนเราก็หาความสุขให้ตัวเอง ทั้ง ช ญ

คนที่ไม่สนก็มี แต่หายากมากๆๆๆ ต้องมีดีอย่างอื่นทดแทน

ออฟไลน์ JikorokunG

• Full Member
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: มีนาคม 23, 2014, 09:50:40 »
รถไรก็ได้คับ ขอแค่มีตัง

ออฟไลน์ SignifeR

• Hero Member
  • Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: มีนาคม 23, 2014, 17:08:10 »
จากประสบการณ์ที่ผมเปลี่ยนรถมาโครตบ่อย พบว่า...

(ขออนุญาตไม่โลกสวย)

จะรถห่..ไรก็ได้ครับ ขอให้มันไม่พาน้องเขาไปกินข้าวลิงกลางทาง
แอร์เย็นๆ ไม่ให้น้องเขานั่งเหงื่อท่วม เปิดกระจกดมควันรถเมล์ 
ภายในสะอาดสะอ้าน ไม่ใช่เปิดประตูที หนู แมลงสาบวิ่งออกมาจากรถได้ หรือคราบขาวเต็มเบาะ...
ผมว่า ปัจจัยมันอยู่แค่นี่แหละ เพราะถ้าเขาไม่ได้ดูที่วัตถุ เขาก็ต้องดูที่นิสัย ซึ่งจะดูนิสัย บางทีดูจากรถก็พอเดาได้แล้ว

เพราะตั้งแต่คบกับก้อย ภรรยาคนปัจจุบัน (กรูก็ยังไม่มั่นใจว่าจะมีภรรยาอื่นๆในอนาคตหรือไม่)
คันแรกเลยที่เจอกับเขาคือ

ว่าเรื่องรถ กับคอมเม้นต์เมียเนี่ย...อันนี้เมียคอมเม้นต์ให้ล้วนๆ

เปอร์โยต์ 405 เมื่อราวๆ 10 ปีก่อนครับ
แล้วก็จาก 405Gri - 405Sri  เมียบอกนั่งได้ แต่ไม่ชอบเพราะมันจุกจิก เดี๋ยวนู่นเสีย นี่เสีย แต่นั่งสบาย

มาเป็นนิสสันทีด้าเขาชอบนะ ผู้หญิงส่วนมากชอบรถที่มันน่ารักนั่งสบาย โปร่งๆ เขาค่อนข้างรักมันนะคันนี้ แต่ผมเกลียดเพราะสีดำ(เธอเลือก...)

ตอนนั้น ผมมี 305GL ด้วยนะ ซื้อมา 22,000 แต่เขาก็นั่งไม่เคยบ่นนะ เขาบอกแอร์เย็นดีและภายในสะอาดมาก (แต่รถปีเก่ามากๆ)

saab900Draken เขาบอกภายในหรูหราแต่นั่งแล้วอึดอัด คอนโซลสูงไปนิด แต่เมียบอกนั่งแล้วรู้สึกปลอดภัยครับ
แต่ชีกลับชอบ saab9000CD นั่งสบายกว่าดราเก้น ดูคุณนายกว่า ชีว่างั้นนะ

พอเปลี่ยนมาเป็น civic 2007 ตัว FD เมียบอกเบาะหลังนั่งสบาย เพราะพื้นมันเรียบๆ แต่ไม่ชอบประตู เขาบอกดูไม่ปลอดภัย  ประตูเบามาก

เปลี่ยนจากซีวิคเอฟดี มาเป็น subaru impreza 5Dr. ชีกลับชอบ ชีบอก เบาะหลังนั่งสบายแม้อาจจะดูแคบไปหน่อย
ประตูหนักแน่นปลอดภัย และนิ่มนวลมาก เสียคือวัสดุดูแย่ กับเบาะผ้ากรมหยี่ ลูกอ้วกที่ นี่ต้องรื้อไปซักอย่างเดียว
ตัวแมวห้าประตูนี่ เมียผมค่อนข้างชอบนะ แปลกดี

ระหว่างนี้ซื้อมาร์ชมาอีกคัน ชีชอบมากครับ แปลกแต่จริง ชีบอกว่า มาร์ชน่ารัก นั่งสบาย(สบายยังไงฟะ)
ช่วงล่างก็เด้งๆ แต่สุดท้าย เป็นรถที่ชีชอบที่สุด (ซื้อให้เมียแหละ)

หลังจากแมว ผมเปลี่ยนมาเป็นหมู impreza GDG คันนี้เมียผมบอกว่า จะบ้าหรอขายรถป้ายแดงมาซื้อรถมือสอง
แต่เขาบ่นเพราะนั่งไม่สบาย และรถแรงมาก เขากลัวเวลานั่งครับ แม้รถจะดูเท่ห์มาก แต่ผู้หญิงไม่ชอบแฮะ....
อันนี้หนุ่มๆ ระวังจะรถสวยขนาดไหน ถ้าแรงมากๆ ส่วนมากผู้หญิงไม่ชอบนะครับ ถ้ามันแรงก้อพยายามขับช้าๆละกัน

คันล่าสุด ผมยกนิสสันมาร์ชให้คุณแม่ใช้ แล้วออก Mazda 2.0 BL มาให้เมียแทน อันนี้ให้เขาเลือกครับ ผมพบอะไรแปลกๆหลายประการ
จับมาให้เลือกหมด แต่ดันบอก มาสด้าสาม BL น่ารัก....และเขาบอกว่า มันโฉบเฉี่ยวดี และ แพรวพราว
ผมว่ามีอีกหลายพ้อยซ์ ที่เราอาจจะไม่เข้าใจผู้หญิง คือ "เขาไม่ได้ดูแค่ภายนอกรถนะครับ...."

เขาบอกว่า ภายในรถมันแพรวพราวดี แสงสีสวย....และ บังแดดมีกระจกส่องหน้าและมีไฟ ชีชอบมาก
คือจะบอกว่า ไอ้ที่เราคิดๆกันน่ะ มันผิดฮะ

ถ้าภายในรถอะไรก็ช่าง แต่ได้ตามหลักข้างบนที่ผมให้ไว้ และ ถ้าให้เด็ด ภายในรถต้องแพรวพราว จะบิงๆ จะ VIP ไรก็ตามแต่
จะเพดานรถมีดาวเต็มฟ้าก็ว่ากันไป และที่ขาดไม่ได้ บังแดด ต้องมีกระจกส่องหน้าถ้ามีไฟด้วยจะได้ 10 คะแนนเต็มครับ

PS.1 จากคนมีเมียแล้ว....บางข้อถ้ายังไม่ใช่เมีย อาจจะต้องมีอินดิเคเตอร์กรองคนละแบบ

PS.2 สำหรับหนุ่มที่จีบสาวสวยแต่งตัวเก่ง กรุณาเป็นเบาะหนังจะดีที่สุด เพราะถ้าแต่งตัว ปะแป้งรองพื้นตัวทั้งตัวนู่นนี่นั่น
ถ้าเป็นเบาะผ้ามันเลอะครับ...ทำความสะอาดยากมาก ยิ่งถ้าต้องสับราง เบาะหนังจบสุดครับ ไม่ทิ้งหลักฐานครับ
อันนี้ก็เป็นคำแนะนำจากคนที่มีเมียแล้วเช่นกันคับ แห่

จริงๆผมอยากเอาคำถามนี้มาถามสาวๆ สัก 100 คน แล้วสรุป แต่เมียไม่ยอมฮะ เลยได้ข้อมูลเฉพาะหล่อนคนเดียวนี่แหละ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: มีนาคม 23, 2014, 17:29:12 »

ระหว่างนี้ซื้อมาร์ชมาอีกคัน ชีชอบมากครับ แปลกแต่จริง ชีบอกว่า มาร์ชน่ารัก นั่งสบาย(สบายยังไงฟะ)
ช่วงล่างก็เด้งๆ แต่สุดท้าย เป็นรถที่ชีชอบที่สุด (ซื้อให้เมียแหละ)

คันล่าสุด ผมยกนิสสันมาร์ชให้คุณแม่ใช้ แล้วออก Mazda 2.0 BL มาให้เมียแทน อันนี้ให้เขาเลือกครับ ผมพบอะไรแปลกๆหลายประการ
จับมาให้เลือกหมด แต่ดันบอก มาสด้าสาม BL น่ารัก....และเขาบอกว่า มันโฉบเฉี่ยวดี และ แพรวพราว
ผมว่ามีอีกหลายพ้อยซ์ ที่เราอาจจะไม่เข้าใจผู้หญิง คือ "เขาไม่ได้ดูแค่ภายนอกรถนะครับ...."

เขาบอกว่า ภายในรถมันแพรวพราวดี แสงสีสวย....และ บังแดดมีกระจกส่องหน้าและมีไฟ ชีชอบมาก
คือจะบอกว่า ไอ้ที่เราคิดๆกันน่ะ มันผิดฮะ

ถ้าภายในรถอะไรก็ช่าง แต่ได้ตามหลักข้างบนที่ผมให้ไว้ และ ถ้าให้เด็ด ภายในรถต้องแพรวพราว จะบิงๆ จะ VIP ไรก็ตามแต่
จะเพดานรถมีดาวเต็มฟ้าก็ว่ากันไป และที่ขาดไม่ได้ บังแดด ต้องมีกระจกส่องหน้าถ้ามีไฟด้วยจะได้ 10 คะแนนเต็มครับ

PS.1 จากคนมีเมียแล้ว....บางข้อถ้ายังไม่ใช่เมีย อาจจะต้องมีอินดิเคเตอร์กรองคนละแบบ

PS.2 สำหรับหนุ่มที่จีบสาวสวยแต่งตัวเก่ง กรุณาเป็นเบาะหนังจะดีที่สุด เพราะถ้าแต่งตัว ปะแป้งรองพื้นตัวทั้งตัวนู่นนี่นั่น
ถ้าเป็นเบาะผ้ามันเลอะครับ...ทำความสะอาดยากมาก ยิ่งถ้าต้องสับราง เบาะหนังจบสุดครับ ไม่ทิ้งหลักฐานครับ
อันนี้ก็เป็นคำแนะนำจากคนที่มีเมียแล้วเช่นกันคับ แห่

จริงๆผมอยากเอาคำถามนี้มาถามสาวๆ สัก 100 คน แล้วสรุป แต่เมียไม่ยอมฮะ เลยได้ข้อมูลเฉพาะหล่อนคนเดียวนี่แหละ
ผมว่าที่ผู้หญิงชอบ march นั่งสบาย คือ เบาะมันสูงนะครับพี่ ผญ ไม่ชอบรถที่เบาะแบบนอนขับ
เพราะที่ผมเจอก็บอกแบบนี้เหมือนกันครับ ;)
ส่วนเบาะหนัง เห็นด้วยตามที่พี่บอกเลยครับ
จะสับรองได้สะดวก แต่ทางทีดี อย่ามีเลยครับ ปวดหัว

ออฟไลน์ Thinkpad

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: มีนาคม 23, 2014, 19:51:47 »
New Altis ครับเครื่องแรง อัตราเร่งดี โฉมนี้ออกมาสวย สำหรับผมนะ

ออฟไลน์ PravitPP

• **
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: มีนาคม 24, 2014, 10:22:53 »
ถ้าเป็นแบนด์ ต้องยอมรับครับว่า ผญ. มอง Honda ก่อน Toyota เสมอ

ออฟไลน์ pimmy

• **
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: มีนาคม 24, 2014, 17:46:44 »
Altis Esport

ออฟไลน์ tunnnnnn

• **
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: มีนาคม 24, 2014, 21:31:28 »
รุ่นไหนก็ได้ ที่ไปรับ และไปส่งเธอได้ตลอด

ท่าน หมายถึง Toyota รุ่น Taxi Meter ใช่ไหมครับ?

ออฟไลน์ LadyAntebellum

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: เมษายน 08, 2014, 22:36:38 »
เพื่อนผมฝากถามว่า ถ้ามันขับW140 สีทอง  ญ จะมองมันมั้ยครับ
ขับเบนซ์ก็ต้องมองเป็นธรรมดาแหละค่าา ที่บ้านก็ใช้อยู่สีทอง นั่งหลังสบายดี นุ่มมาก แต่s-classมันไม่น่าจะอยู่ในC-segmentนะ อิอิ ::)
The Best or Nothing