ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมไม่ซื้อ BT-50!!!  (อ่าน 10047 ครั้ง)

ออฟไลน์ indiaondoi

• Newbie
  • *
ทำไมไม่ซื้อ BT-50!!!
« เมื่อ: มีนาคม 26, 2014, 15:45:37 »
อยากทราบความเห็นจากพวกพี่ๆทุกคนครับ ว่าปัจจัยอะไรที่พวกพี่ๆไม่เลือกซื้อ BT-50 ขอตัดเรื่อง ศูนย์บริการ กับ ขายต่อ ออกไปนะครับ ตอนนี้ใจอยากได้ranger แต่ ปะป๋า ไม่ยอม บอกชอบ ดีไซน์ BT แต่ผมชอบ ranger มากกว่า เลยอยากมาถามในนี้ฮะ ว่าพวกพี่ๆคิดยังงัยทำไมถึงไม่เลือก BT เรื่องของเรื่องคือจะเอาไปเถียงพ่อ  :'(

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• Hero Member
  • นับ1ใหม่
Re: ทำไมไม่ซื้อ BT-50!!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 26, 2014, 15:50:28 »
ถ้าจะเล่นบีทีผมจะเล่นแค่ตัวท็อบ นอกนั้นไม่เล่น ออฟชั่นจำเป็นตัดออกเยอะเกิน
ถ้างบถึงตัวท็อปฟร์อด ก็จัดฟร์อดดีกว่าครับ ถุงลมข้าง ออฟชั่นครบชอบมาก

ถ้าจะซื้อรุ่นล่างๆ เอาฟร์อดดีกว่าครับ
มาสด้าแคปไม่มีถุงลมกับเอบีเอส (มีแค่2รุ่น) 4 ประตูบางตัวไม่มีเอบีเอส(คิดได้ไงมาสด้า)

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 26, 2014, 15:54:41 »
ไปคุยกับพ่อมา พ่อบอก ถ้า โน้มน้าวเค้าได้จะไม่เอา BT-50 รบกวนพี่ๆช่วย บิ้ว หน่อยครับ รุ่นไหนก็ได้แต่ขออย่างเดียว ไม่เอา BT-50 !!!!!

ออฟไลน์ rut191

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 26, 2014, 15:57:36 »
เรื่องไฟท้ายและกันครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 26, 2014, 15:58:53 »
ถ้าจะเล่นบีทีผมจะเล่นแค่ตัวท็อบ นอกนั้นไม่เล่น ออฟชั่นจำเป็นตัดออกเยอะเกิน
ถ้างบถึงตัวท็อปฟร์อด ก็จัดฟร์อดดีกว่าครับ ถุงลมข้าง ออฟชั่นครบชอบมาก

ถ้าจะซื้อรุ่นล่างๆ เอาฟร์อดดีกว่าครับ
มาสด้าแคปไม่มีถุงลมกับเอบีเอส (มีแค่2รุ่น) 4 ประตูบางตัวไม่มีเอบีเอส(คิดได้ไงมาสด้า)

ขอบคุณมากครับ ผมบอกพ่อแล้วว่า ออพชั่นน้อย เค้าไม่สนฮะชอบแค่หน้าตา ซึ่งผมว่ามันดูแปลกๆ เหมือนฟิลลิ่งไม่ใช่รถกระบะ พวกพี่ๆคิดเห็นเหมือนผมไหมครับ หรือพี่ว่าโอเค

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 26, 2014, 16:00:55 »
เรื่องไฟท้ายและกันครับ

ขอบคุณครับ คิดเหมือนกันเลยฮะ

ออฟไลน์ APIJACK

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 26, 2014, 16:08:33 »
สำหรับผมไฟท้ายไม่สวย บอกคุณพ่อต้องอธิบายเรื่ง Option เอาครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 26, 2014, 16:15:00 »
สำหรับผมไฟท้ายไม่สวย บอกคุณพ่อต้องอธิบายเรื่ง Option เอาครับ

ขอบคุณครับ พยายามจะอธิบายอยู่ฮะ รอพวกพี่ๆมาตอบเยอะๆจะได้ต่อรอง แบบมีพลัง 555 ;D

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 26, 2014, 16:18:47 »
สำหรับผมนะ จะคุยกันมันต้องแน่นข้อมูลและเหตุผล
ไปบอกแค่ไฟท้าย ผมว่ามันนอกประเด็นความสำคัญไป
ไฟท้ายเราขับรถไม่ได้ขับไปมองท้ายรถเราตลอดเวลาอยู่แล้วครับ

ส่วนสำคัญผมให้ออฟชั่นมากกว่า ความปลอดภัยขั้นพื้นฐาน ABS/ถุงลม ระบบช่วยเหลือ
ไอ้ลำโพง8ตัว9ตัว ไม่สำคัญมันแต่งเพิ่มได้  เอาสำหรับผม งบไม่เกิน1ล้าน ผมไปบีทีทันทีไม่งั้นก็ท็อบโคโรราโด้
ถ้าเกินล้านไปละ ล้านต้นๆถึงแสนผมไปท็อปแรนเจอ เพราะถุงลมกับหน้าตามัน

บีทีไม่ได้น่าเกลียดเรื่องตัวรถ มันน่าเกลียดแค่ระบบความปลอดภัยเองครับ แรนเจอให้เยอะกว่า
ถ้างบถึงแค่ระดับกลางๆ ผมไปแรนเจอไม่ลังเลเลย ออฟชั่นมาตรฐานครบ คุยเรื่องออฟชั่นความปลอดภัยง่ายกว่า
ผู้ใหญ่จะรับฟังเรามากกว่าเรื่องไฟท้าย ไฟหน้า บอกไปเลยว่าชอบแรนเจอมาก แค่นั้นเอง
เหตุผลก็ระบบความปลอดภัย กางสเป็คเทียบดูก็ได้ครับ
ว่าแต่ ไม่สนใจโคโรราโด้เหรอ เห็นพี่จิมมี่เทส กิเลสขึ้นเลย  ;D

ออฟไลน์ AMG GT

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 26, 2014, 16:25:04 »
ผมว่า ออปชั่นกับราคา ยังไม่สมเหตุสมผลเท่าที่ควร  ใรราคาที่เท่าๆกัน ranger ได้มากกว่ารถก็พื้นฐานเดียวกัน

ออฟไลน์ Highway Star

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 26, 2014, 16:28:07 »
ดีไซน์เหมือนรถเก๋งเกินไปไม่เหมาะเป็นรถกระบะโดยเฉพาะไฟท้าย งกออฟชันอุปกรณ์ความปลอดภัย
กางสเปคกับราคาให้คุณพ่อคุณดูด้วยครับ แล้วอธิบายว่าออฟชันความปลอดภัยมีความสำคัญแต่งเพิ่มไม่ได้นะ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 26, 2014, 16:28:46 »
สำหรับผมนะ จะคุยกันมันต้องแน่นข้อมูลและเหตุผล
ไปบอกแค่ไฟท้าย ผมว่ามันนอกประเด็นความสำคัญไป
ไฟท้ายเราขับรถไม่ได้ขับไปมองท้ายรถเราตลอดเวลาอยู่แล้วครับ

ส่วนสำคัญผมให้ออฟชั่นมากกว่า ความปลอดภัยขั้นพื้นฐาน ABS/ถุงลม ระบบช่วยเหลือ
ไอ้ลำโพง8ตัว9ตัว ไม่สำคัญมันแต่งเพิ่มได้  เอาสำหรับผม งบไม่เกิน1ล้าน ผมไปบีทีทันทีไม่งั้นก็ท็อบโคโรราโด้
ถ้าเกินล้านไปละ ล้านต้นๆถึงแสนผมไปท็อปแรนเจอ เพราะถุงลมกับหน้าตามัน

บีทีไม่ได้น่าเกลียดเรื่องตัวรถ มันน่าเกลียดแค่ระบบความปลอดภัยเองครับ แรนเจอให้เยอะกว่า
ถ้างบถึงแค่ระดับกลางๆ ผมไปแรนเจอไม่ลังเลเลย ออฟชั่นมาตรฐานครบ คุยเรื่องออฟชั่นความปลอดภัยง่ายกว่า
ผู้ใหญ่จะรับฟังเรามากกว่าเรื่องไฟท้าย ไฟหน้า บอกไปเลยว่าชอบแรนเจอมาก แค่นั้นเอง
เหตุผลก็ระบบความปลอดภัย กางสเป็คเทียบดูก็ได้ครับ
ว่าแต่ ไม่สนใจโคโรราโด้เหรอ เห็นพี่จิมมี่เทส กิเลสขึ้นเลย  ;D

โคโลราโด ผมก็ดูๆอยู่เหมือนกันครับ อย่างที่บอกรุ่นไหนก็ได้ที่ไม่ใช่ BT-50 แค่อยากหาเหตุผลที่ไม่ซื้อ BT อะครับ เพราะป๊าผมไม่รู้เปนอะไรช๊อบบ ชอบ BT
อย่างที่พี่บอกมาก็น่าสนใจครับเอาเรื่อง เซฟตี้ ไปโน้มน้าวเอา

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 26, 2014, 16:29:49 »
ส่วนตัวผมหาเหตุผลที่ไม่ซื้อ BT-50 pro ไม่ได้จริงๆครับ
สำหรับผมแล้วมันเป็นรถกระบะที่ขับดีที่สุดตั้งแต่เคยเจอมาเลยครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ sukhontha

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 26, 2014, 16:30:18 »
ความเห็นผมหรือ  ....
  -  ไม่ชอบแป๊ะยิ้ม...
  -  ราคาใกล้เคียงกัน  ฟอร์ดให้ดีกว่า  โดยเฉพาะด้านความปลอดภัย....

ออฟไลน์ H3T

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 26, 2014, 16:35:42 »
ดู BT รุ่นไหนอยู่ครับ จะได้โฟกัสเทียบกันกับ Ranger ตรงๆเลย
 เดาว่ารุ่น TOP BT50 3.2 4x4 AT 9.96 แสน
 ถ้าราคาพอๆกัน Ranger 2.2 4x4 WT 1.035 ล้าน
    - กำลังเครื่องต่างกันชัดเจน
    - ราคา BT ต่ำกว่าอีก
    - ขาดแค่ถุงลม BT มี 2 แต่ Ranger มี 6
    - Ranger มากับชุดแต่ง สวยและลงตัวมากกว่า

ความคุ้มค่า BT กินเรียบ แล้วเกิดมีปรับออปชั่นเพิ่ม 6 Airbag บ้าง คงสู้ไม่ได้มากกว่าเดิมอีก
ถ้าเชียร์ Ranger ต้องชูความสวย บุคคลิกแข็งแกร่ง ภาพลักษณ์ที่ดีกว่า และพยายามชี้ให้เห็นความไม่ลงตัวของการออกแบบด้านหลังของ BT เท่าที่ควร
 แต่แนะนำว่าอย่าพาไปลอง BT นะครับ ช่วงล่างนุ่มกว่าชัดเจน พวงมาลัยก็แม่นยำกว่า
  ทางที่ดีหาทางให้ไปลอง Ranger เท่านั้น อาจจะเคลิ้มวางเงินจองก็ได้ครับ

ออฟไลน์ Dek Prade

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 26, 2014, 16:36:44 »
ถ้าตัด 2 เรื่องออกไป ผมว่า 2 ตัวนี้ พอๆกัน
แต่ผมให้ ฟอร์ด สวยกว่า

สุดท้าย...  ใครออกเงิน  เสียงคนนั้น ใหญ่กว่าเสมอ!!

ออฟไลน์ anuson

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 26, 2014, 16:40:32 »
หารูปรถที่ติดกระจังหน้าคำว่าFORDตัวใหญ่ ที่กำลังนิยมให้คุณพ่อดูท่านอาจจะชอบก็ได้ ส่วนตัวผมว่ามันสวยมากแบบอเมริกันผู้ใหญ่นะ

ออฟไลน์ st191

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 26, 2014, 16:42:57 »
ถ้าตัด 2 เรื่องออกไป ผมว่า 2 ตัวนี้ พอๆกัน
แต่ผมให้ ฟอร์ด สวยกว่า

สุดท้าย...  ใครออกเงิน  เสียงคนนั้น ใหญ่กว่าเสมอ!!

ออฟไลน์ toonnazaone

• Sr. Member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 26, 2014, 16:45:22 »
ผมใช้bt50pro2.2at อยู่ขอเล่าก่อนนะคับผมใช้สิทธ์รถคันแรกคับ
เดิมที ผมไปดูอเมล่าes มาแล้วแต่งเพื่ม แต่อีกใจอยากได้กระบะมากกว่า
แต่แม่บอกว่าอะไรก็ได้ แต่ต้องเกียร์atเท่านั้น ก็เลยไปลองโคโร2.8at
รับช่วงล่างไม่ได้คับ ลืมบอกไปว่าการที่มาเอากระบะจะแต่งเพื่มไม่ได้เพราะงบหมด
และโคโร 4ประตูตัวโครงหัวเก่งมันตัดต่อลองดูใต้ท้องดิคับ
ส่วนfordชอบทุกอย่างยกเว้นช่วงล่างมันแข็งมากไป ไปลองลงรถมาจุกเลย
ก็เลยมาจบที่มาสด้านิ้ใกว่านิดหน่อยส่วนไฟท้าย ผมต่อหลอดไฟเพื่มจบสวยไปอีกแบบ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 26, 2014, 16:45:36 »
โหย ยากแฮะ ส่วนใหญ่แล้วเค้าไม่ชอบกันที่หน้าตาโดยเฉพาะไฟท้ายแต่พ่อคุณชอบก็เท่ากับข้อด้อยแทบหมดไปเลย เสริมเรื่องยอดขายแล้วกันครับข้อมูลจากคุณหมู HLM เรานี่เอง ขนาดไทรทันออกมานานมากกว่าตั้งเยอะแต่ยอดขายต่างกันเกินเท่าตัว ต่างกับเรนเจอร์เกือบเท่าตัว พอๆกับโคโลราโด้ทั้งที่ช่วงนี้เชฟมีคนระแวงเยอะแล้วยังมากกว่านาวาร่าไม่กี่ร้อยคันทั้งที่โมเดลนี้เก่ามากๆหากตัวใหม่ออก BT น่าจะรั้งท้ายสู้กับโคโลราโด้  

ก็เอาเหตุผลต่างๆนานามาประกอบกับยอดขายหล่ะครับว่าทำไมมันถึงขายได้น้อยทั้งที่โมเดลก็ค่อนข้างใหม่ เอาข้อมูลเยอะๆมาอย่างน้อยพ่อคุณอาจใจอ่อนไม่เอาก็ได้ (อาจไม่ใช่ที่ข้อมูลแต่เป็นความมุ่งมั่นของคุณที่ไม่อยากได้)
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 26, 2014, 16:52:15 »
ต้องกางออฟชั่นครับ ง่ายๆเลย  ;) ;) ;)
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ E-OOD

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 26, 2014, 16:54:18 »
เหล็กที่ใช้ทำเปลือกรถ ford เหล็กแข็งกว่ามาก

ออฟไลน์ Metallic

• Full Member
  • I'm a ME
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 26, 2014, 16:58:04 »
สำหรับผมนะครับ อะไหล่ ครับ เคยเห็นในคลับบอกกันว่ารออะไหล่นานครับ

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 26, 2014, 17:19:59 »
ผมชอบทั้งคู่เลย bt ผมว่าหน้าตาแปลกแหวกแนว ดูเปนรถกระบะที่มีความเปนตัวเองสูง แรนเจอร์ก้อเท่ครับ แต่ที่เลือกแรนเจอร์เพราะได้อุปกรณ์ความปลอดภัยมากกว่า และก็น่าจะกินน้ำมันน้อยกว่า(อันนี้ไม่แน่ใจนะครับ)

ออฟไลน์ Pasakorndvm

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 26, 2014, 17:20:52 »
ไฟท้ายไม่สวย
option ความปลอดภัยของรุ่นใช้เกียร์ธรรมดาเห่ย
ดอกเบี้ยเงินผ่อนแพง
เคลมอะไหล่น่าน
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ Charin09

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 26, 2014, 17:39:17 »
bt-50 ตัวใหม่ 4 ประตู 799k มี airbag ฝั่งคนขับกับ abs มาให้แล้วนะครับ วันนี้ไปเดินมอเตอร์โชว์มาเลยเห็นพอดี  ;D

ออฟไลน์ Activehybrid

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 26, 2014, 17:51:11 »
ผมก็ว่าคุณพ่อพูดถูกแล้วนะ เรื่องความสวย สวยกินขาดทุกยี่ห้อ

ยังมีจุดเด่นในเรื่องช่วงล่างสไตล์SUV ซึ่งนั่งสบายกินขาดทุกยี่ห้อ

แต่ด้านๆอื่นๆถือว่ากลางๆ คงเป็นความนิยมมากกว่าที่ดูด้วยกว่าคู่แข่ง

เปิดใจดูครับ กระบะในตลาดตอนนี้ผมว่ามีดีอยู่ทุกค่าย เลือกค่ายไหนก็ได้ ไม่ผิดหวัง

JONNY

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 26, 2014, 18:13:44 »
เรนเจอร์เป็นที่นิยมกว่า หลังส่งมอบให้ลูกค้า ได้ปกติ
ยอดขายมากว่า บีที 50 เท่าตัวแล้วครับ และตามเต้นมือสองหายากมาก
และราคามือสองถือว่ายังแรงกว่าบีที50และโคโลราโด
ลองเอาเหตูผลนี้ไปดูครับ

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 26, 2014, 18:16:50 »
เปิดกระทู้นี้ให้คุณพ่อดูเลยครับ.  

ปล. ผมเชียร์BT 50 เพราะหลายๆท่านผู้ใช้บอกว่าช่วงล่างนั่งนุ่ม สบายที่สุดในคลาสเหมือนเก๋ง ผมว่าใช้จริงระยะยาวข้อนี้สำคัญไม่น้อย ถึงภายนอก หลายท่านบอกหน้าตาหวาน แต่ผมว่ามันหน้าตาสปอร์ตที่สุดในคลาสนะนั่น

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มีนาคม 26, 2014, 18:57:00 »
ที่บ้านเลือก ranger เพราะมันดูบึกบึนกว่า ดูสมกับเป็นกระบะใช้งานสมบุกสมบัน (ทั้งที่โครงสร้างเดียวกันนั่นล่ะ)
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก