ผู้เขียน หัวข้อ: มอเตอร์โชว์มีใครสนใจMGบ้างไหมครับ  (อ่าน 4932 ครั้ง)

ออฟไลน์ Shikalouis

• Jr. Member
  • **
วันนี้ไปแวบดูมายังไม่มีราคาครับแต่เห็นบอกประกอบในไทยที่ระยอง

มีรุ่นเดียวMG6แต่มี2แบบเป็นซีดานกับFastback เครื่อง1800พ่วงเทอร์โบพร้อมDualครัช

แต่ผมถามมาว่ากี่สปีดเซลล์บอกยังไม่ทราบครับ ลองนั่งภายในด้านหลังพื้นที่วางขาโอเคครับ

ผมสูง175หนัก90ไม่อึดอัดแต่รุ่นFastbackเข้าออกลำบากครับหัวชนประตูไปแรงเลยครับ

ออฟชั่นนี่ยังไม่ได้ถามเจาะจงครับ แต่ภายในภายนอกสวยดีครับโดยเฉพาะFastbackแต่เซลล์

บอกเป็นD-segแต่ผมคิดว่ามันดูคล้ายๆC-segมากกว่าครับ ส่วนราคาเซลล์ให้ทายเหมือนดูเชิงก่อนครับ

พอบอกราคาจริงยี่ตกใจพอสมควรต่ำกว่าคู่แข่งD-segเยอะมากครับแต่เป็นราคาไม่แน่นอนครับ

ปล.อยากได้ซันรูปหรือมูนรูฟติดมาจะดีมากครับ เซลล์บอกอีกว่าดีเซลอาจจะตามมาด้วยครับ

พี่ๆที่ไปดูมาคิดว่าเจ้านี่จะไปรอดไหมครับและน่าเล่นไหมครับ เพราะก่อนหน้านี้มีข่าวฉาวออกมาด้วย

ออฟไลน์ TnP_PKt

• Hero Member
Re: มอเตอร์โชว์มีใครสนใจMGบ้างไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 26, 2014, 20:40:11 »
ไปดูมาคับ รถก้พอรับได้นะ โอเคอยู่ ตำแหน่งการนั่งโอเค

วัสดุไม่ถึงกับดี แต่ไม่ได้แย่อะไร เครื่องน่าสนใจอยู่นะ 1.8 เทอร์โบ 161 ม้า

เกียร์ดูอัลคลัช ออพชั่นเท่าที่ดูก็ไม่ได้จัดเต็มมากนะคับ เบาะไฟฟ้าฝั่งคนขับ

แล้วก้พวกอุปกรณ์ทั่วๆไป ในรถขนาด C-segment ควรจะมี

การวางตำแหน่งจิงๆก็น่าจะเป็น C+ segment แต่ผมว่ามันก็ C นั่นแหละ

ที่เป็นห่วงคือความมั่นคงของบริษัทผู้ผลิตมากกว่า หวังว่าคงไม่ลอยแพกันนะ ^^

ออฟไลน์ mandize

• Full Member
Re: มอเตอร์โชว์มีใครสนใจMGบ้างไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 26, 2014, 20:45:37 »
ผมชอบแผงหลังคา มันนิ่มมือมากกกกกกกก
แล้วก็ชอบตัว4ประตูมากกว่า 5 ประตูท้ายมันลาดๆแปลกๆ

ออฟไลน์ Mortred

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 26, 2014, 20:45:56 »
ของประเทศอะไรหรอครับ

ออฟไลน์ sasa

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 26, 2014, 21:35:45 »
ผมก็สนใจอยู่ แต่อยากได้เครื่องดีเซลมากกว่า (ยิ่งถ้าได้เกียร์ MT ด้วย นี่ยิ่งดีมากๆ)
ไม่ทราบว่าราคาตกไปประมาณไหนครับ

ออฟไลน์ Mekkub

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 26, 2014, 21:41:48 »
มันน่าสนใจตรง 1.6 โบนี่แหล่ะครับ ถ้าเปิดราคามาแบบมาสด้าสามตัวล่างงี้คงพอมีลุ้นครับ ในระดับราคา 700,000 ถึง 800,000 นิดๆ มากกว่านั้นผมว่าคงต้องเก็บไว้ให้ ผบห ซีพีนั่งกันเองครับ เพราะดูแล้วคันก็ไม่ได้ใหญ่หรือนั่งสบายกว่าพวกอัลติส ซีวิค ที่อยู่ระดับ c segment ซักเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ H3T

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 26, 2014, 21:55:32 »
 รอเครื่องดีเซล 1.9L Fastback น่าสนใจมาก
 ก็ต้องวัดใจฝ่ายกำหนดราคาดูนะครับ จะเปิดมาที่เท่าไหร่ เพราะ C Segment ราคาแถวๆล้านต้นๆ เครื่องดีเซลตอนนี้มีแค่ Cruze เท่านั้น

ออฟไลน์ OLan-मंदिर लड़का

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 27, 2014, 08:24:17 »
ผมเป็นคนนึงที่สนใจครับ แต่ไม่มั่นใจในอนาคตเลย รอดูกันต่อไปครับ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 27, 2014, 08:57:55 »
ของประเทศอะไรหรอครับ

แบรนด์อังกฤษ ที่ถูกบริษัทจีนซื้อไปครับ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 27, 2014, 09:28:55 »
ยังคงวิ่งทดสอบกันบนทางด่วนบูรพาวิธีครับ

มี 3 รุ่น MG6 4d และ 5 d เขาบอกว่ามันคือ C DSeg ครับแต่ดูขนาดผมว่ามันก็พอๆกับ Sylphy

B Seg 4 d หน้าตาดูดี เอามาแข่งกับ Vios

AB  Seg 5 D  ตัวนนี้ผมรับหน้าตามันไม่ค่อยได้ จะ Yaris หรือจะ 2 ดูแล้วไม่เข้าตา

เห็นวิ่งเป็นขบวนอยู่ 6-7 คัน สีดำ เงิน ส้ม พบเห็นได้บ่อยมากกก

ออฟไลน์ kimberry

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 27, 2014, 10:32:13 »
จากที่ไปดู ไม่ประทับใจการเลือกใช้วัสดุในห้องโดยสารเลยครับ
แถมจอสีแดงนี่มันไม่ละเอียดเลย หบาบ ดูจีนจ๋ามากๆ
ความกว้างใหญ่ไม่ได้เหนือกว่า sylphy จริงครับ
ทั้งนี้ต้องรอดูราคาเปิดตัวอีกที ถ้ามาเลข 9 นี่คงขายยาก

ออฟไลน์ Shikalouis

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 27, 2014, 10:38:50 »
การประกอบนี่ตรงฝากระโปรงท้ายที่เป็นฝาครอบยึดไฟกรอบไฟท้ายนี่คมมากครับ

เปิดมาเกือบบาดมือเลย แต่Fastbackมีเปิดท้ายไฟฟ้าด้วยครับ เรื่องจอนี่น่าจะใช้สี

ฟ้าไม่ก็ขาวจะเหมาะกว่าครับ อีกอย่างตอนที่เซลล์ถามผมบอกอยากได้ซันรูฟหรือมูนรูฟครับ

ออฟไลน์ superden

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 27, 2014, 11:00:56 »
ผมว่าเกิดลำบากยิ่งตลาดรถตอนนี้ไม่บูมมาก แต่คู่แข่งหลายรุ่นเหลือเกิน มีทางเดียวราคาต้องถูกมาก ชนิดที่ว่าเห็นราคาแล้วตัดใจจากอัลติสหรือ m3 ได้ทันทีอะครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 27, 2014, 12:02:26 »
ไปดูมาแล้วเช่นกัน ผมว่ายังมีอีกหลายจุดที่ต้องปรับครับ...แต่มันขึ้นอยู่กับราคารถจริงๆ
ถ้ารถคันนี้ขายราคาเท่า City SV ผมคงไม่บ่นอะไรมาก แต่ถ้าขายราคาเท่า Civic 1.8Es
ก็คงมีจุดให้ตำหนิอยู่บ้าง และส่วนมากที่จะติก็คือสิ่งที่อยู่บนแผงแดชบอร์ดมากกว่า
เพราะดีไซน์ภายนอก ผมรับได้นะ และคิดว่ามองจากบางมุมชวนนึกถึงAlfa 156ด้วยซ้ำ
สเป็คเครื่อง เกียร์ โอเค แต่บนคอนโซลนี่อยากขอเปลี่ยนหลายจุดมาก ช่องแอร์ ช่องจอ
และพลาสติกรอบจอ ขนาดมาตรวัด ขนาดและดีไซน์ของพวงมาลัย..ไม่ปลื้ม
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Destiny_gun

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 27, 2014, 16:23:24 »
ไปดูมาแล้วเช่นกัน ผมว่ายังมีอีกหลายจุดที่ต้องปรับครับ...แต่มันขึ้นอยู่กับราคารถจริงๆ
ถ้ารถคันนี้ขายราคาเท่า City SV ผมคงไม่บ่นอะไรมาก แต่ถ้าขายราคาเท่า Civic 1.8Es
ก็คงมีจุดให้ตำหนิอยู่บ้าง และส่วนมากที่จะติก็คือสิ่งที่อยู่บนแผงแดชบอร์ดมากกว่า
เพราะดีไซน์ภายนอก ผมรับได้นะ และคิดว่ามองจากบางมุมชวนนึกถึงAlfa 156ด้วยซ้ำ
สเป็คเครื่อง เกียร์ โอเค แต่บนคอนโซลนี่อยากขอเปลี่ยนหลายจุดมาก ช่องแอร์ ช่องจอ
และพลาสติกรอบจอ ขนาดมาตรวัด ขนาดและดีไซน์ของพวงมาลัย..ไม่ปลื้ม

ถ้าเทียบคุณภาพการประกอบ,วัสดุ กับโปรตอน คุณแพนมีความเห็นว่ายังไงครับ

ออฟไลน์ sajilki

• Full Member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 27, 2014, 22:08:41 »
เอามาโชเฉยๆเหรอครับงานนี้ยังไม่ว่างเข้างานเลย

ออฟไลน์ AT

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 28, 2014, 11:52:36 »

มีใครถ่ายรูปมาบ้างครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 28, 2014, 12:39:56 »

ถ้าเทียบคุณภาพการประกอบ,วัสดุ กับโปรตอน คุณแพนมีความเห็นว่ายังไงครับ

พอกันเลยครับ รู้สึก Preve จะทำหน้าปัดได้เรียบร้อยกว่าด้วยซ้ำ แต่สิ่งที่ต่างกันคือ
Preve มองด้วยตาดูดี แต่พอกดหรือจับบางจุดมันรู้สึกไม่ดี ส่วน MG6 นั้นเห็นด้วยตาบางส่วนผมก็ส่ายหน้าแล้ว
สมควรแก่การปรับปรุงอย่างยิ่ง
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 28, 2014, 13:00:07 »
//เปิด 7-Catalog  ;D