ผู้เขียน หัวข้อ: ถามหน่อยนี่มันน๊อตอะไร อยู่ตรงไหนครับ  (อ่าน 2230 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tiny

• Full Member
ถามหน่อยนี่มันน๊อตอะไร อยู่ตรงไหนครับ

ออฟไลน์ Tiny

• Full Member
Re: ถามหน่อยนี่มันน๊อตอะไร อยู่ตรงไหนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 05, 2014, 18:48:42 »
อยู่ด้านหลังเบาะหรือป่าว แต่ผมไม่รู้ว่ามันอยู่ตรงไหน

ออฟไลน์ Sagittarius Toshi

• Sr. Member
Re: ถามหน่อยนี่มันน๊อตอะไร อยู่ตรงไหนครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 05, 2014, 19:02:27 »
ดูแล้วน่าจะเป็นตัวที่ยึดระหว่างตัวยางเข้ารูป(ไม่รู้เรียกแบบนี้หรือเปล่า) ที่อยู่กระโปรงท้ายรถ มันเอาไว้ยึดให้ติดระหว่างตัวพรมกับตัวรถน่ะครับ

ออฟไลน์ Abitan

• Sr. Member
    • VELOCIFERO MAD
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 05, 2014, 19:48:42 »
1.ฝาประตู
2.ขอบประตูด้านล่าง
3.ฝาครอบใต้คอนโซลคนขับ
4.แผงพลาสติกตามเสา

ผมเรียกว่า พุก ไม่แน่ใจว่าถูกไหม
โดยส่วนมากแบบนี้จะใช้ยึดพวกพลาสติกกับตัวถังครับ ถ้าสังเกตุมันจะมีสองชั้น
http://www.suzukiswiftclub.com/index.php?topic=22779.0
ถ้ายึดพวกพรมพวกผ้าเนี่ยจะมีชั้นเดียวและมีแกนข้างในไว้ล็อคตามรูปด้านล่าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 05, 2014, 20:01:55 โดย Abitan »
เดินตามรอยเท้าคนอื่น.  จะไม่มีทางเป็นของตัวเอง.   
keep walking

ออฟไลน์ sukhontha

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 06, 2014, 06:30:55 »
ภาพที่ให้มา  เป็นหมุดสำหรับใส่ส่วนที่เป็นโคฟเวอร์  ใช้สอดเข้าด้านข้าง(ซ่อนด้านใน)  กดล็อค  หรือดึงออกได้ ไม่สามารมองเห็นตัวมันได้.... แต่แบบที่กดคลายล็อคได้  อันนี้จะเป็นแบบโผล่ให้เห็น...ซึ่งเป็นคนละแบบครับ

ออฟไลน์ Cleaner

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 06, 2014, 07:33:00 »
กิ๊ฟล๊อคอะไรซักอย่างที่เป็นพลาสติกล๊อคกับตัวถังเหล็ก ซึ่งเราจะมองไม่เห็นโดยตรง มันจะแอบๆอยู่ด้านในพลาสติกพวกนี้ เช่น แผงประตู แผงยึดแค๊ป บางทีก็ยึดคิ้วล้อ มันจะหน้าตาประมาณนี้