ผู้เขียน หัวข้อ: ศูนย์ BMW มีรถสำรองให้ใช้ระหว่างซ่อมรึเปล่าครับ  (อ่าน 5840 ครั้ง)

ออฟไลน์ 0%

• Hero Member
พอดีมี e90 อยู่คันนึงปี 09 แต่มี bsi เหลือ จะเอาเข้าไปซ่อม คาดว่าต้องรออะไหล่

case แบบนี้จะได้รถใช้ระหว่างรอซ่อมไหม

เคยได้ยินว่าปกติจะมีรถให้ใช้ระหว่างรอซ่อม และเป็นรถระดับเดียวกัน แต่ไม่มั่นใจว่าจะมี condition อะไรอีกรึเปล่า

ออฟไลน์ Ruksadindan

ไม่มีนะครับ

ออฟไลน์ bump_F10_525d

• Full Member
ไม่มีแน่นอนครับ และไม่เคยได้ยินเลย แต่เค้าสามารถติดต่อรถเช่าในระดับ รถยี่ปุ่นให้ได้ ในราคา พอๆกับท้องตลาด  ส่วนรถเช่ายุโรปก็น่าจะหาให้ได้ แต่ คงไม่คุ้มอ่ะครับ

ออฟไลน์ Monn

อันนี้ผมไม่ชัวร์ แต่เหมือนเคยได้ยิน มิลเล จะมีให้ เพราะเขามีกิจการรถเช่าในเครือ บางทีหากซ่อมหนัก หรือการซ่อมที่เป็นข้อผิดพลาดของศูนย์ จะมีรถให้ หรือไม่ก็ให้เช่าราคาพิเศษ อาจจะลองคุยดูได้ โดยเฉพาะสาขาพระราม 4 เพราะมันอยู่ติดกันเลย กับรถเช่า

S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ stvai

• Jr. Member
  • **
ถ้าเหตุเกิดจากอาการของรถเอง ทางศูนย์สมควรมีรถสำรองไว้ให้ใช้
ส่วนถ้าเกิดจากอุบัติเหตุ หรือเราประมาทเอง ตรงนี้ไม่น่าจะขอรถสำรองไว้ใช้ได้ครับ