ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นหน่อยครับ MAZDA 3 4 ประตูสีน้ำตาล กับ 5 ประตูสีแดง  (อ่าน 26338 ครั้ง)

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• Hero Member
  • My Beloved Pal !
ผมกลับมองว่าสามรุ่นใหม่นี้ตัวซีดานดูไม่ค่อยลงตัวเท่าตัวห้าประตุ ทั้งๆที่ผมเปนคนชอบรถซีดานนะแต่กับเต้าสามใหม่นี่ผมกลับรักตัวห้าประตุม่ากกว่า ตัวซีดานผมว่าท้ายมันสั้นไปดูไม้สวย ส่วนรุ่นืที่แล้วผมว่าตัวซีดานสวยงามกว่าตัวห้าประตูมากเลยคับ ชอบเปนพิเศษตรงไฟท้าย ส่วนห้าประตุก้สวยนะแต่ผมชอบซีดานมากกว่า
ส่วนสีแดงของเจ้าสามรุ่นใหม่นี้สวยเปนพิเศษเลยคับและแพงกว่าสีขาวด้วย อิอิ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

เชียร์ 4 ประตูครับ
สีน้ำตาล และ สีขาว

ปล.ปกติ Mazda3 สองGen ที่แล้วผมชอบ 5 ประตูมากกว่า
แต่ตัวใหม่นี่ ผมว่า 4 ประตูลงตัวกว่า

credit รูปจาก P'Pan CommanderCHENG ครับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ถ้าผมซื้อมาสด้า 3 คงเป็นตัว สีน้ำตาล สี่ประตู รุ่น 2.0C ครับ จบจริงๆ :D

ออฟไลน์ CATM96

• Sr. Member

ออฟไลน์ Puitam

นี่ครับเทียบกันเลยสีขาวนี่สี่ประตู  น้ำตาลนี่ห้าประตู ครับตัวสี่ประตู อยู่ข้างๆถัดไปอีกครับ ;)

จะบอกว่าคุณแม่ผมเอาสีน้ำตาลครับจองเป็นสีแดงตัวเอาไว้ แต่อยากเห็นสีน้ำตาลเลยไปดูกันเลยไม่ต้องเสียตังเพิ่มอีกแสนสี่เลย :o

คือเบาะผ้านั่งสบายกว่าหนังในความรู้สึกของแม่ผมครับ  มาสด้าคอนเนค หมุนไม่เปน กดหน้าจอก็ไม่เอา ???

แม่เค้าถนัดกด FM ก็คือ FM แบบหมุนๆวันรุ่นๆแบบนี้ใช้ไม่เปน สุดท้ายเอาสีน้ำตาล ตัวเอนทรี :-\

แต่จะบอกว่าล้อ16นิ้วนิ่มกว่า18เยอะครับ  เหมาะกะการใช้ทุกวันจริงๆ  18นิ้วนี่เวลาเจอรอยต่อถนนมันตึงตังครืนๆกว่า นะครับ :)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 06, 2014, 22:34:13 โดย Puitam »

ออฟไลน์ frame@kk

นี่ครับเทียบกันเลยสีขาวนี่สี่ประตู  น้ำตาลนี่ห้าประตู ครับตัวสี่ประตู อยู่ข้างๆถัดไปอีกครับ ;)

จะบอกว่าคุณแม่ผมเอาสีน้ำตาลครับจองเป็นสีแดงตัวเอาไว้ แต่อยากเห็นสีน้ำตาลเลยไปดูกันเลยไม่ต้องเสียตังเพิ่มอีกแสนสี่เลย :o

คือเบาะผ้านั่งสบายกว่าหนังในความรู้สึกของแม่ผมครับ  มาสด้าคอนเนค หมุนไม่เปน กดหน้าจอก็ไม่เอา ???

แม่เค้าถนัดกด FM ก็คือ FM แบบหมุนๆวันรุ่นๆแบบนี้ใช้ไม่เปน สุดท้ายเอาสีน้ำตาล ตัวเอนทรี :-\

แต่จะบอกว่าล้อ16นิ้วนิ่มกว่า18เยอะครับ  เหมาะกะการใช้ทุกวันจริงๆ  18นิ้วนี่เวลาเจอรอยต่อถนนมันตึงตังครืนๆกว่า นะครับ :)

เหตุเดียวกับคุณผม/คุณพ่อ ผมเลย เจอจออะไรอย่างงี้แกไม่ชอบเอาซะเลย 5555

ออฟไลน์ Anvers30

จริงๆ คือสวยทั้งคู่ ผมยังลังเลตอนก่อนจอง แต่สุดท้ายคิดว่าสีแดงมันสวยสะกดใจตัวเองมากกว่าครับ

อีกอย่างตัวซีดาน ผมเห็นตัวจริงทั้งในงาน และที่ลานเทสกลางแจ้ง ผมว่าท้ายมันสวยสู้แลนติสที่จอดด้านนอกริมทางเข้าลานเทสไม่ได้เลยแฮะ ทั้งที่ตัวนั้นออกมาร่วม 20 ปีแล้ว ยังสวยอมตะ ตัวใหม่ท้ายมันแปลกๆ พิกล เหมือนหั่นขนาดจาก 6 ลงมาแบบจงใจ

ออฟไลน์ Skyline

สามใหม่ 5D สีเเดงเท่านั้นครับ ลงตัวกว่า ผมว่าซีดานไม่สมส่วนนะ ดูรถอ้วนๆป้อม
คือพอเทียบกับ Mazda 6 จะรู้สึกเลยว่าลงตัวกว่าด้านรูปร่างที่ดูสมส่วน เเม้จะเป็นคนละ Segment กัน
เจ้าสามซีดานหน้ายาว ท้ายสั้น เลยดูอ้วนครับ ถ้า 5D ผมว่าดูเพรียวสปอรตกว่า คหสต นะครับ เพื่อนท่านไหนเห็นต่างไม่ว่ากานครับ :)

ออฟไลน์ cj7

• Jr. Member
  • **
รู้สึกเสียงคนชอบสองแบบมาพอๆกันเลยครับ

ตัดสินใจยากจัง

ออฟไลน์ W4R10CK

• Newbie
  • *
โฉมนี้ 4ประตูสวยกว่าครับ  ถ้าเป็นโฉมที่แล้ว 5ประตูสวยกว่า

ออฟไลน์ Metallic

• Full Member
  • I'm a ME
เชียร์ 4 ประตูครับ แต่ 4 ประตูจะไม่ได้ เสาครีบฉลาม และท่อคู่ก็จะซ่อนอยู่ ไม่โชว์เหมือนตัว 5 ประตูครับ

ออฟไลน์ beau_t

• Full Member
มาเชียร์สีน้ำตาลอีกเสียงครับ เห็นแล้วดูภูมิฐานดี จริงๆสีแดงก็สวย แต่กลัวจะเบื่อง่าย
อีกอย่างถ้าโดนเฉี่ยวที ค่าเสียหายบานครับ