โพลล์

ระหว่าง BMW 2 คันนี้ เลือกคันไหนครับ

325d M-Sport Estoril Blue with Black interior
90 (60%)
520d LCI Cashmere Silver (or Alpine white) with Cinnamon brown interior
60 (40%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 148

ผู้เขียน หัวข้อ: **ขอโหวต** แบบสนุกๆ ระหว่าง BMW 2 คันนี้ **สรุปแล้วผมซื้อคันไหน**  (อ่าน 12301 ครั้ง)

ออฟไลน์ ck_win

• Full Member
พอดีเห็นกระทู้โหวตอยู่หลายกระทู้ ผมก็เข้าไปอ่านแล้วก็ร่วมโหวตด้วย

เลยอยากสนุกแบบอยากจะรู้จริงๆ ว่าระหว่าง 2 คันนี้เพื่อนๆ จะเลือกคันไหน

เหตุการณ์ทำนองนี้มันเคยแวบขึ้นมาในหัวของผมเมื่อตอนที่ผมตัดสินใจจะซื้อรถคันนึง

1. BMW 325d M-Sport สี Estoril Blue ภายใน สีดำ trim ด้วย aluminum hexagon และ black hi-gloss

2. BMW 520d สี Cashmere Silver หรือ Alpine White ภายในสี Cinnamon brown trim ด้วย black hi-gloss

อุปกรณ์ตกแต่งภายนอก ภายใน ในรูปเหมือนหรือใกล้เคียงกับคันที่ขายอยู่จริงครับ ไม่ต้องคิดเผื่อว่าซื้อแล้วจะต้องเอาไปทำโน่น นี่ นั่น ใดๆ

ไม่ต้องคำนึงถึงรายละเอียดและเหตุผลใดๆ ไม่ว่าจะเป็นราคา อุปกรณ์ประจำตัวรถ หรือจุดประสงค์ในการใช้งาน

โปรดตัดสินใจจากความรู้สึกที่คุณเห็น และอยู่ในความคิดแวบแรกที่คุณคิดแล้วจิ้ม "โช๊ะ" ในบัดดล   ;D

ขอบคุณเพื่อนๆ ทุกคนที่ร่วมสนุก  :D  (สรุปแล้วผมซื้อรุ่นไหน ดูได้ที่หน้า 2)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 10, 2014, 14:44:28 โดย ck_win »

np72

• บุคคลทั่วไป
ชอบ 325d มากกว่าครับ

แต่อารมณ์ตอนนี้ อยากได้รถใหญ่เลยกด 520d

ออฟไลน์ templeboy

• Hero Member
ถอย 325d อีก 10 ปี ยังฟินอยู่เลย (ถ้าซ่อมไหวนะ  ;D)
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ HamooNgun

• Jr. Member
  • **
  • มือใหม่หัดขับ น้อมรับคำชี้แนะ ^_^
ใช้หัวใจล้วนๆ ไม่ใช้เหตุผล เลือก 325d ครับ  ;D ;D ;D ;D ;D
มือใหม่หัดขับ น้อมรับคำชี้แนะ ^_^  มีเจ้าม้าศึก Altis 1.8G  ( mc2010 ) เป็นพาหนะ

ออฟไลน์ Highway Star

ถ้าใช้เหตุผลมองก็คงต้องพิจารณาว่าขับคนเดียวหรือนั่งหลายคน ถ้าขับคนเดียวคงเอา325dแต่ถ้านั่งหลายคนเอา520d
แต่ถ้าแบบแวบแรกโชะ คงเลือก325d เพราะมันดูดีกว่าสปอร์ตกว่า

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ความคิดแวบแรก 325d

ถ้าให้ซื้อ 520d ครับ

ออฟไลน์ chettaphong

• **
ไม่ติดเรื่องเงินเชียร์ 520 ครับเคยนั่ง series 3 แล้วผมว่ามันแคบไปสำหรับผม

ออฟไลน์ groovy

ช่วงเบื่อรถคันใหญ่ ขอเลือกเป็น 325d แล้วกันครับ ;D

ออฟไลน์ holahola66

จิ้ม 325d ไปครับ
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ Ruksadindan

สี่สูบเหมือนกันก็เอาคันใหญ่กว่าครับ

ออฟไลน์ capucinoz

• Newbie
  • *
ผมเลือก 325d ครับ(ใช้อยู่) และได้ลอง 520dแล้ว
เพราะ520d จะอืดกว่าและไม่ได้แต่งชุดm sport
325d เหยียบพุ่งๆจริงๆ ถูกใจมาก แล้วแต่ง m performance อีก หล่อมากๆ

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
เลือก 325d เพราะสีล้วนๆเลยครับ ชอบสีนี้ตั้งแต่ e36 แล้วครับ

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

คู่นี้ รักพี่เสียดายน้อง! จริงๆ
ถ้าขับเองผมไป 325d M sport แบบไม่คิดเลยครับ

ออฟไลน์ zoomm

• Newbie
  • *
325d ครับ เน้นขับสนุก คันนี้แน่นอน

ออฟไลน์ choomodify

5  series สิครับรถใหญ่ ขับแล้ว เนียนกว่า

ออฟไลน์ tommaris

• Sr. Member
มองภายนอก (โดยเฉพาะสี) ไปซีรีย์ 3 แบบไม่รู้ตัว
ภายใน เจอตัดสีส้ม ก็ไปซีรีย์ 5 แบบงงๆ เช่นกัน

ถ้าเหตุผล ไปซีรีย์ 5 แต่กระทู้นี้ไม่ต้องการเหตุผลหนิ อิอิ

ออฟไลน์ salamander

• Newbie
  • *
ประเดิมน้องใหม่

เห็นรูปปั๊ป จิ้มไม่ต้องคิดเลยครับ  325d อย่างเดียว

เหตุผลง่ายๆ...ผมชอบรถสีฟ้า สีน้ำเงิน   ;D

ออฟไลน์ Monn

อูย แทบไม่ได้ดูเลยว่ารุ่นไร เห็นสี estoril blue จบข่าว BM สำหรับผม สีนี้ฟินสุดแล้ว เดี๋ยวมีโอกาส จะไปwrap สีนี้เลยครับ

แล้วดูที่รถ 325d ขับสนุกกว่าแน่ๆ ตอนนี้ผมเน้นขับสนุก อิอิ ชอบมากๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 08, 2014, 23:58:59 โดย Monn »
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ Nikle_pk

ถ้าผมจะซื้อ BMW เหตุผลเดียวที่ผมจะซื้อคือ
มันต้องเป็นรถที่ขับแล้วสนุกเท่านั้น
 เรื่องสบายเป็นเรื่องรอง (ให้ตราดาวรับไป)
เคสนี้ขอเลือก 325d ครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
โอย โคดอยากได้เลย
325d m sport สวยมากค่าา

ออฟไลน์ TheGTO

• **
ชอบ 325d
ซื้อ 520d
แต่โหวต 325d ไป อิอิ

ออฟไลน์ bluefox101

ขับสนุก 325d M Sport
ขับสบาย 520d

2 ตัวเลือกนี้คล้ายกับตอนที่ผมจะออกรถใหม่เลย ตอนนั้นมีแต่ 328i Sport ยังไม่มี 325d แฟนอยากได้ 520d
แต่สุดท้ายก็ขัดใจแฟน เลือกรถ ขับสนุก เอา 328i แทน

ออฟไลน์ JIRATH

อารมณ์ล้วนๆก็ 325d ล่ะครับ

ได้ใช้ชีวิตกับ 328i M Sport วันนึง ผมมีความสุขกันมันนะครับ แต่สิ่งนึงคืออรรถรสในการขับ มันเหมือนมันยังไม่เต็ม 100%

ไม่รู้จะอธิบายยังไง คือมันเหมือนเอ้อ ชอบมากรูปลักษณ์ภายนอกและภายใน แต่ขับดูแล้วมันน่าจะขับสนุกได้กว่านี้

2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ kitto26

เลือก  325d แล้ว เอาไปติดกล่องเพิ่มแรงม้าของบีเอ็ม  จะได้ม้าเพิ่มมาประมาณเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณทุกคนอีกครั้งครับ  :D

เป็นไปตามที่ผมคาดเลยครับ คือผลออกมาจะไม่เอนไปคันใดคันหนึ่งแบบมากมายนัก

ผมเองก็รักพี่เสียดายน้อง พอตัดสินใจเลือกได้แน่นอนแล้ว แต่มันก็ติดเสียดายอีกรุ่นในใจลึกๆ อยู่ดี

พรุ่งนี้ผมจะมาสรุปว่าผมได้ตัดสินใจซื้อคันไหนครับ   ;)

เลือก  325d แล้ว เอาไปติดกล่องเพิ่มแรงม้าของบีเอ็ม  จะได้ม้าเพิ่มมาประมาณเท่าไหร่ครับ

สำหรับ 325d รู้สึกว่าทางศูนย์ฯจะไม่มีนะครับ ถ้าติดข้างนอกเป็นพวกกล่องพ่วงก็น่าจะมีอยู่หลายสำนัก

ยกตัวอย่างของสำนักนี้มีอยู่ 3 ระดับ รุ่นสูงสุดจะเพิ่มแรงม้าจาก 218 HP เป็น--->272 HP และเพิ่มแรงบิดจาก 450 Nm เป็น--->550 Nm

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
จิ้ม 325d ครับ ด้วยเหตุเพราะหลงรักขี้ตามหาเสน่ห์ของมัน

ออฟไลน์ sirisak_ac118

ลองเพิ่ม series 3GT ด้วยดีไหมครับ ข้างในอเนกประสงค์มาก ;D

ลองเพิ่ม series 3GT ด้วยดีไหมครับ ข้างในอเนกประสงค์มาก ;D

3GT ผมก็ถามไว้ครับ แต่เป็นรถใหม่ มีเงื่อนไขเยอะ ไม่มีส่วนลด ไม่มีรถให้ คิวรอนาน ฯลฯ ก็เลยตัดออกจากตัวเลือกไปครับ

ออฟไลน์ TRcdi

ผมโหวต  520d 
สีภายใน สวยบาดใจ

ออฟไลน์ JAZZ2416

• **
325d ครับ ;D