ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องintercoolerของHyndai H1ครับ  (อ่าน 2568 ครั้ง)

ออฟไลน์ ^Yimm@^

• Hero Member
สอบถามเรื่องintercoolerของHyndai H1ครับ
« เมื่อ: เมษายน 12, 2014, 12:59:48 »
ไม่ทราบว่าintercoolerของHyndai H1 อยู่ตรงไหนหรอครับ คือน้องที่รู้จักเพิ่งออกมาแล้วกังวลว่าวิ่งทางไกลๆจะมีปัญหาเรื่องความร้อน
ผมลองหาข้อมูลในอากู๋แลัวไม่เจอเลย(รู้ว่ามีตามcatalog) นี่น้องผมกังวลถึงขนาดจะแง้มฝากระโปรงขับและ  งงจริงๆ

ออฟไลน์ Koong

• Sr. Member
Re: สอบถามเรื่องintercoolerของHyndai H1ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 12, 2014, 15:12:24 »
บอกน้องไม่ต้องกังวลมากไปครับ รถรุ่นนี้ขายในบ้านเรามาหลายปีแล้ว  บนท้องถนนก็มีวิ่งเป็นรองแค่ คอมมิวเตอร์แค่นั้น (ในกลุ่มรถตู้)   ก็ยังไม่ได้ข่าวนะว่ารุ่นนี้มีปัญหาเรื่องความร้อน

ออฟไลน์ hong_G

• Sr. Member
  • I aM HoNG
Re: สอบถามเรื่องintercoolerของHyndai H1ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 12, 2014, 21:54:28 »
บ้านผมใช้มา 100,000 km   แล้ว ยังไม่เคยเจออาการเลยครับ รถขับดีมาก คุ้มราคาดีครับ บำรุงรักษาไม่แพง ไม่จุกจิกอย่างที่คิด

การขับขี่ การทรงตัว ช่วงล่าง  เหนือกว่า. Commuter &. Ventury แน่นอน

Intercooler. สมัยนี้ส่วนใหญ่นิยมไว้หน้าเครื่อง แถวหม้อน้ำครับ เห็นกระบะดีเซลหลายๆเจ้า ก็ไว้ตำแหน่งคล้ายๆกัน

ออฟไลน์ ^Yimm@^

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 12, 2014, 22:25:30 »
ผมก็คิดว่าอยู่หน้าเครื่องเหมือนรถทั่วไปเลยครับ แต่น้องผมเค้าเอารถไปเปลี่ยนแตรมาซึ่งน่าจะต้องถอดกันชนหน้า(หรือแค่กระจัง)ออก
ผมก็งงว่าเค้าไม่เห็นได้อย่างไร

ออฟไลน์ pakorn

• Full Member
  • ตั้งสติ ก่อนสตาร์ท
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 13, 2014, 00:43:45 »
อยู่บริเวณหน้าหม้อนำ้ และมีoil cooler ด้วยนะครับ หลายคนไม่รู้
ปัจจุบันยังขับ
honda jazz gd 06 LPG
honda civic fc  16
toyota velfire 13
nissan almera n17 12