ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องปิดรูฝาท้ายจากการใส่สปอยเลอร์แบบเจาะ  (อ่าน 5063 ครั้ง)

ออฟไลน์ Swe-Izoo

• Jr. Member
  • **
คือรถผม Civic FB ตอนแรกใส่สปอยเลอร์แบบวิงยกสูงมันต้องเจาะอะครับ

แต่ตอนนี้จาเปลี่ยนแนวใส่สปอยเลอร์แบบเรียบติดตรงที่ฝาท้ายจะมีรู 

1.ผมต้องให้อู่ปิดรูให้หรือมีวิธีไหนมั่งครับ

2.อู่เค้าจะปิดรูด้วยวิธีการไหนครับ

3.ใครเคยทำหรือมีอู่แนะนำรบกวนบอกผมหน่อยครับ

ขอบคุณครับ

ปล.หาแลกฝาท้ายยากเพราะรถผมสีเทาดำ

ออฟไลน์ U

• Newbie
  • *
ของผมรูน็อตประมาณ 8 มม ช่างใช้วิธีเชื่อมครับ2รูโดนไป1000บาทพร้อมสาดสี

ออฟไลน์ eamesBot

• Full Member
เคยทำกับ Jazz ครับ ตามด้านบนเลยครับ เชื่อมอุดรู ทำสี ชัวร์สุดครับ ป้องกันสนิม หรือน้ำเข้าครับ เอาชัวร์ดีกว่าครับ เหมือนผมจะโดนประมาณ 1500 - 2000 ประมาณนั้นครับ

ออฟไลน์ roongrus

• Full Member
เอาฝาหลังไป Wrap เลยครับ เทห์ดีด้วย