ผู้เขียน หัวข้อ: ### มีโจทย์ให้ช่วยเลือกครับ C-segment สาววัยทำงาน ควรจะเลือกคันไหนดีครับ ###  (อ่าน 8846 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pat.Lee

• Sr. Member
1. Mazda 3 ครับ สวยเวอร์ สดใหม่
    Chev รุ่นนี้ไม่อยากเสี่ยงจริงๆ เบนซินด้วย
2. Altis 1.8S ภายนอกสวย เครื่องแรง , Civic 1.8 ขับแจ๊สมาก่อนเปลี่ยนเป็น civic คงไม่มีปัญหาครับ
3. City

+1 ครับ เห็นพ้องตามนี้เลยครับ

ออฟไลน์ Puitam

• Sr. Member
มาเชียร์น้องสามครับ สวยเหลียวหลังเลย

ออฟไลน์ MyName

• Hero Member
  • I'm............................
ขอบคุณทุกๆ ท่านมากครับสำหรับความเห็น
Civic ที่เจ้าตัวไม่ได้ไปดูเพราะรู้สึกเฉยๆ กับดีไซน์ครับ และอยากลองเปลี่ยนยี่ห้อบ้าง ที่บ้านมีทั้ง Accord ไฟท้ายก้อนเดียว , Civic FD และ Jazz GE คันเดิมแล้ว
Altis ก็ด้วยเหตุผลเดียวกันครับคือดีไซน์เฉยๆ แต่ถ้า 2 รุ่นเจ้าตลาดตอบโจทย์ได้จะได้แนะนำให้ไปดูด้วยครับ
ทั้ง Cruze และ Mazda 3 ได้ไปลองขับมาแล้วครับ เจ้าตัวไม่ได้ชอบตัวไหนเป็นพิเศษ (ก่อนลองเอียงไปทาง Cruze เพราะชอบดีไซน์อยู่แล้วครับ)
หลังลองแล้วก็ตามที่ว่าครับ มีดีมีเสียที่เจ้าตัวลองแล้วรู้สึกแบบนั้น
แต่เรื่องอัตราสิ้นเปลืองเห็นพี่จิมมี่ลอง CX-5 แล้วได้ผลตามกระทู้ด้านบน ว่าจะลองนำไปให้เจ้าตัวดูครับ เผื่อจะได้เลิกกังวลบ้างครับ

ลองเสนอเข้ามาอีกได้ครับเรื่อยๆ ยังมีเวลาตัดสินใจเยอะอยู่ครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ TheGTO

• Jr. Member
  • **
ถ้าเป็นผู้หญิงแนะนำ Civic หรือ Altis ครับ

ออฟไลน์ Terng

• Hero Member
ถ้าเน้นให้คนนั่งด้วย และวิ่งทางไกล MZ3 ด้านหลังไม่สบายเท่าไหร่นะครับ ค่อนข้างแคบ ไปลองดูตัวจริง ผุดลุกผุดนั่งดูก่อน

ผมกลับคิดว่า ที่พูดๆมาน่ะ มัน Altis ทั้งนั้นเลยครับ ไปเทสดูก็ได้ครับ เครื่องแรงแทบเท่า 2.0  แถมประหยัดระดับพอๆกับแจ๊ซ ไม่น่ามีปัญหาแน่นอน อยู่ที่ว่าลองแล้วชอบหรือเปล่าครับ
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ vasin

• Jr. Member
  • **
สาวๆชอบ CIVIC ครับ