ผู้เขียน หัวข้อ: ใครรู้บ้างว่า NISSAN จะเปิดตัว NEW X-trail หรือ NEW navara คันไหนก่อนครับ  (อ่าน 4891 ครั้ง)

ออฟไลน์ PEAY

• Full Member
  เนื่องจากรอเจ้า X-trail  มานานมาก ทราบมาว่าจะเปิดตัวใกล้เคียงกันแบบว่าพอเปิดตัวคันไหนก่อน อีกไม่นานอีกคันก็จะตามมาใครพอมีข้อมูลตรงนี้บ้างคร้บ
 /////มีคนรู้จีักเข้าไปวางบิลในโรงงานนิสสันบางนากม.22 บอกว่า NEW X-trail ผลิตออกมาจอดรอแล้วไม่ทราบว่าท่านใดพอจะบอกได้ว่าจริงเท็จประการใดครับ//////
  อีกเรื่องครับ พอดีได้อ้่น auto car Thailand   เห็นบททดสอบของยุโรป นิสสัน qashqai ทำคะแนนได้ดีเหนือรถประเภทเดียวกันไม่ทราบว่าเทียบกับตัว X-trail แล้วมีความเหมือนกันสักกี่เปอร์เซ็นครับ

ออฟไลน์ MyName

• Hero Member
  • I'm............................
Navara เปิดตัว ก.ย. ไม่เกิน ต.ค.
X-trail พ.ย. ครับ
ข้อมูลกรองจากคนในนิสสัน 95% ครับ ค่อนข้างชัวร์แล้ว
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Buffy

Navara ยังไม่เห็นหน้าตาเลยครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

Navara ตัวใหม่ขึ้นไลน์ผลิตแล้วครับ
เพื่อนในโรงงานบอกมาครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ recycleman

รอนาวาร่าอยู่ตัวเดียวเลยผมตอนนี้ ประเด็นไม่ใช่จะเปิดตัวตอนไหนช้าเร็วเมื่อไรยังไง แค่อยากเห็นความเคลื่อนไหว สเปค รูปโฉมนิดๆหน่อยๆบ้าง ถ้ามันโดนนานแค่ไหนก็รอได้ แต่นี่เงียบกริบจริงๆ ไม่เห็นอะไรเลยต้องอาศัยการมโนเอาท่าเดียวเลยผมตอนนี้ ได้แต่รอจนชักจะท้อหนีไปออกตัวอื่นซะดีกว่าม้าง :P

ออฟไลน์ Oah

• Jr. Member
  • **
  เนื่องจากรอเจ้า X-trail  มานานมาก ทราบมาว่าจะเปิดตัวใกล้เคียงกันแบบว่าพอเปิดตัวคันไหนก่อน อีกไม่นานอีกคันก็จะตามมาใครพอมีข้อมูลตรงนี้บ้างคร้บ
 /////มีคนรู้จีักเข้าไปวางบิลในโรงงานนิสสันบางนากม.22 บอกว่า NEW X-trail ผลิตออกมาจอดรอแล้วไม่ทราบว่าท่านใดพอจะบอกได้ว่าจริงเท็จประการใดครับ//////
  อีกเรื่องครับ พอดีได้อ้่น auto car Thailand   เห็นบททดสอบของยุโรป นิสสัน qashqai ทำคะแนนได้ดีเหนือรถประเภทเดียวกันไม่ทราบว่าเทียบกับตัว X-trail แล้วมีความเหมือนกันสักกี่เปอร์เซ็นครับ
What Car? UK เล่มล่าสุดเพิ่งเปรียบเทียบ Qashqai กับ GLA X1 Q3 แล้วยกให้ Qashqai เหนือกว่าทุกตัวที่นำมาเทียบครับ น่าสนใจมาก แต่ X-Trail จะใหญ่กว่า เห็นเว็บไซด์ของ What Car? เองก็เพิ่งลงรีวิว X-Trail สั้นๆวันนี้ (13 พค.) คนรีวิวให้ 4 ดาวครับ เห็นว่าเป็นเสมือน Qashqai ขยายขนาดช่วงล่างนุ่ม เน้นการใข้งานในเมืองมากขึ้น การตกแต่งภายในดีกว่ารุ่นก่อนเยอะ ประมาณนี้ครับ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

รอนาวาร่าอยู่ตัวเดียวเลยผมตอนนี้ ประเด็นไม่ใช่จะเปิดตัวตอนไหนช้าเร็วเมื่อไรยังไง แค่อยากเห็นความเคลื่อนไหว สเปค รูปโฉมนิดๆหน่อยๆบ้าง ถ้ามันโดนนานแค่ไหนก็รอได้ แต่นี่เงียบกริบจริงๆ ไม่เห็นอะไรเลยต้องอาศัยการมโนเอาท่าเดียวเลยผมตอนนี้ ได้แต่รอจนชักจะท้อหนีไปออกตัวอื่นซะดีกว่าม้าง :P

เดี๋ยวก็ได้ยินครับ

ออฟไลน์ honest

• Full Member
นาวาร่าออกก่อนครับ น่าจะเร็วๆนี้คงเปิดตัวแล้ว