ผู้เขียน หัวข้อ: ก่อนเปิดตัว Honda new Jazz เชิญพบกับตัวเดิมที่ใช้ CVT กันก่อนครับ  (อ่าน 3513 ครั้ง)

ออฟไลน์ iKrit

• Hero Member
  • Blue. Just BLUE.
ตามใน VDO เลย เขาว่าทุกอย่างเป็นของเดิมหมด เครื่อง 1.5 เกียร์ CVT
ถ้าไทยใช้ CVT คงกลายเป็นรถที่แรงที่สุดในกลุ่ม B-Segment ทั่วไป ณ ตอนนั้นแล้ว
แต่...CVT ของ Honda ในสมัยนั้นของ City/Jazz นั้นเปราะบางจนหลายคนยี้
และถ้าฮอนด้ายังใช้ CVT กับรุ่นปัจจุบันก็คงขายไม่ค่อยดีเท่าไรนัก
ส่วนปัจจุบัน CVT ไม่น่าเปราะแบบแต่ก่อนแล้ว และทัศนะคติของหลายคนก็เป็นไปในทางที่ดีขึ้น
ผมหวังว่า Jazz ตัวใหม่นี้จะใช้ CVT และได้อัตราเร่งที่จี๊ดจ๊าดแบบใน VDO นี้นะครับ :D

"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ mongolias

เข้ามาเพราะ จขกท บอกว่าเกียร์ CVT ของ GD มันเปราะ
ผมแค่อยากจะบอกว่า ปัจจุบันรถผมวิ่งไป 2.9 แสน ก.ม. แล้ว เกียร์ยังปกติดี สงสัยเป็นเพราะว่าผมโชคดีล่ะมั๊ง

ออฟไลน์ Nikle_pk

ของผม 6 หมื่น พังครับ CVT ตัวนั้น
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Kanokchok

• Newbie
  • *
ของผม 8 หมื่นโลก็เริ่มมีอาการ