ผู้เขียน หัวข้อ: // Unofficial Spec All new Nissan Navara เผยข้อมูลบางส่วน ให้เร้าใจกันก่อน ! //  (อ่าน 26994 ครั้ง)

ออฟไลน์ Blackforlife

• Sr. Member
  • FAST IS GOOD
Re: // Unofficial Spec All n Navara เผยข้อมูลบางส่วน ให้เร้าใจกันก่อน ! //
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2014, 16:48:52 »
นิสสันเรื่องอึด หายห่วงครับ ถ้าซันรูฟมาตัวท็อปจริงเนี่ย มีเฮกันเลยทีเดียว รอชม 7A/T จาก370Z ตีนปลายคงยาวๆ

7AT ตัวที่เอามาใส่คงเป็นของ JATCO บล้อคเดียวกับ 370z แต่เป็นตัวที่รับทอร์คได้เยอะกว่า เพราะของ 370Z รับได้แค่ 400NM
น่าจะเป็นตัวรับทอร์คได้ 600NM ที่ใส่ใน FX50 นะครับ
N/A  

ออฟไลน์ banch

• Hero Member
แอบ งง ว่าทำไมต้อง 7 เกียร์ ช่วงกำลังใช้งานไม่พอหรือ  ถึงต้องซอยยิกขนาดนั้น  นี่มันดีเซลลลลลนะ :)

2.5 2ร้อยม้า ไม่รู้จะต่อยอดได้อีกเท่าไหร่ แต่ถ้าพื้นฐานเครื่องเดิม ก็น่าจะได้พอขำขำ

ปล. ผมว่า 144 ม้าตัวเตี้ยเดิม เร่งดีกว่า 174 นะ  :D

น่าจะเป็นเพราะ power band ของเครื่องที่ไม่กว้างครับ

เครื่องตัวนี้น่าจะมาคอนเซ็ปเดิมคือ รอบต่ำไม่ค่อยมีแรง  แต่กำลังจะไหลมาเทมาเมื่อเทอร์โบบูสต์

จึงต้องทดเกียร์ชิดขึ้น เพื่อเรียกกำลังออกมาให้ต่อเนื่อง

ใครเคยขับตัวปัจจุบัน  น่าจะพอเข้าใจว่าทำไมต้องใส่มา 6 เกียร์

ขนาด 6 เกียร์ ออกตัวเกียร 1 ยังมีดับ

ออฟไลน์ PeckPeck

• Jr. Member
  • **
ใต้ผ้าคลุมนั่น

พอจะมองเห็นมั้ยว่าสีอะไร??   ผมเดาว่าสีส้ม 555

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
ผมเริ่มปันใจจาก WT3.2 ก็เพราะแอร์หลัง กับแว่วๆว่ามีซันรูฟนี่แหละ

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
น่าจะะป็นเจ้าเดียวที่ทำรถกระบะทรงกระบะเหลี่ยมๆ
เนื่องจากเครื่องเล็กทำแค่2.5ด้วยละมั้งครับ เลยต้องทดเกียร์ออกมาให้ถี่ยิบ
ให้เข้ากับเครื่องเล็กแต่แรงกว่าเดิม(หมายถึงขนาดเครื่องแค่2.5 แต่มีม้าถึง 190-200 ตัว)
ปัญหาของรถเครื่องเล็กคือ เวลาเร่งเครื่องขึ้นทางชัน ทางสูง แบบค่อยๆขึ้น มันต้องเร่งเครื่องและกดคันเร่งส่งเยอะ
พอใช้เกียร์1ทดจัดไปฟรีทิ้ง พอขึ้นเกียร์สองพอรอบส่งไม่พอพาลรถจะวูบรึดับไปเลย (เกียร์กระปุก)
เกียร์ออโต้เหมือนจะไม่มีแรงละมั้งเลยทดให้ถี่ขึ้นจะได้สมูทต่อเนื่อง

ปล. คิดเอง(เดา)ล้วนๆ  ;D

ออฟไลน์ arzulga

• Newbie
  • *
เหมือนได้ยินแว่วๆว่าด้านหลังจะดูคล้ายมีสปอยเลอร์ด้วย

ถ้ามองด้านข้างจะออกแนวรูปนี้ของคุณจิมมี่หรือเปล่าครับ

ผมว่ารูปนี้..คุณจิมมี่กำลังจะบอกอะไรพวกเราหรือเปล่า เกี่ยวกับนาวาร่าตัวใหม่

ออฟไลน์ top3245

• Sr. Member
ได้ข้อมูลเพิ่มครับ

ให้ล้อ 18 นิ้ว + มีสปอร์เลอร์ด้วย +  ภายในเหมือน TEANA +
เบาะไฟฟ้า

เครดิต คุณ INNOVA
http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=2137.0

ออฟไลน์ chaowalit

• Full Member
ได้ข้อมูลเพิ่มครับ

ให้ล้อ 18 นิ้ว + มีสปอร์เลอร์ด้วย +  ภายในเหมือน TEANA +
เบาะไฟฟ้า

เครดิต คุณ INNOVA
http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=2137.0
ว้าวววว รอลุ้นโฉมจริงด้วยคนครับ
เห็นแบบนี้แล้วตื่นเต้นจังครับ

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
เหมือนได้ยินแว่วๆว่าด้านหลังจะดูคล้ายมีสปอยเลอร์ด้วย

ถ้ามองด้านข้างจะออกแนวรูปนี้ของคุณจิมมี่หรือเปล่าครับ

ผมว่ารูปนี้..คุณจิมมี่กำลังจะบอกอะไรพวกเราหรือเปล่า เกี่ยวกับนาวาร่าตัวใหม่

New Honda Ridgeline ครับ

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
ล้อ 18 นี้คนออก Teana คงเคือง ได้แค่ขอบ 17

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ใต้ผ้าคลุมนั่น

พอจะมองเห็นมั้ยว่าสีอะไร??   ผมเดาว่าสีส้ม 555

จิเป็นส้มนี้หรือเปล่านะ

ออฟไลน์ arzulga

• Newbie
  • *

New Honda Ridgeline ครับ

อ๋อ..ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ JeansZ

เครื่อง 2.5 ลิตร Twin Turbo 190 แรงม้า ที่วางในตัวเก่าเวอร์ชั่นยุโรปหรือเปล่านะ
น่าจะ​เอา​เครื่อง 3.0 ลิตร 231 แรงม้า 550 นิวตันเมตรมาทวงตำแหน่งรถกระบะที่แรงที่สุดในไทย ที่ Navara 4x4 เคย​ทำ​ไว้​ที่ 174 แรงม้า แรงสุดในไทยในตอนนั้น
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ถ้างานนี้ NMT จัดเต็ม... ยี่ห้ออื่นมีหนาว
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ ceicourier

• Jr. Member
  • **
ขวัญใจแม่ค้า ตัวใหม่มาแล้ว