ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงนี้มี Eco Car เจ้าไหนส่วนละแรงๆบ้างครับ  (อ่าน 6367 ครั้ง)

ออฟไลน์ !note!

• Jr. Member
  • **
พอดีพี่ที่ทำงานฝากถาม จำเป็นต้องใช้รถให้ภรรยารับส่งลูกไปโรงเรียน เร็วๆนี้
เน้น Eco Car เน้นส่วนลดแรงๆ เกียร์ Auto
เท่าที่ดูมามิราจได้ประมาณแสนนึง เลยอยากถามข้อมูลตัวอื่นดู

ออฟไลน์ whoami

• Hero Member
Re: ช่วงนี้มี Eco Car เจ้าไหนส่วนละแรงๆบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2014, 10:56:35 »
mirage ลดแรงสุดแล้วครับ

ออฟไลน์ supercat

• Sr. Member
Re: ช่วงนี้มี Eco Car เจ้าไหนส่วนละแรงๆบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2014, 12:43:15 »
brio , amaze , yaris  ส่วนลดเยอะมั้ยครับ  :) :) :)

ออฟไลน์ MrMecH

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2014, 13:04:51 »
mirage นี่ส่วนลดเป็นแสน

รองลงมาก็เป็น attrage,almera,march ส่วนลดราว4หมื่น-7หมื่น

ส่วน swift,yaris,brio,amaze นี่ไม่เคยเห็นประกาศส่วนลดเลย เคยถามเซลล์ yaris บอกลดให้ได้สูงสุด2หมื่น แต่จะไม่ได้ประกันกับพรบนะ  :(

ออฟไลน์ Dubee

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2014, 13:31:06 »
เอาความคิดผมนะ โดยส่วนตัวซื้อรถที่ชอบดีกว่าครับ ขืนซื้อรถที่ราคาล่อใจแต่ไม่ชอบนี่ เราต้องอยู่กับมันหลายๆปีนี่มีอึดอัดแย่เลยนะครับ (คือราคามันถูกลงใครๆก็ว่าน่าสนใจ ผมก็เปนเวลาเห็นของ sale จะวิ้งไปดูก่อน แต่ต้องเลือกลองใส่อีกทีว่าเข้ากันเราไหมครับ)

ปล.โปรดใช้จักรยานในการรับฟัง เปนทรรศนะคติส่วนตัว...

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2014, 13:45:43 »
ลดเยอะไม่แน่ใจแต่ ลดน้อยสุด yaris ชัวคับครองตลาดอยู่แต่เอาจิงๆยอดยังไม่ได้หวือหวาไรมากแค่ยี่ห้อสลบไปเองแค่นั้นแหละคับ

แต่ที่โคม่าน่าจะรู้ๆอยุ่ว่าใคร  2 พี่น้อง honda ผมว่าต้องลด 100,000-150,000 โละดีกว่าคับ สถานการณ์การอาการหนักเหมือนหน้าตารถคับ 555

ออฟไลน์ Staples

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2014, 13:50:45 »
ซื้อทั่ชอบครับ อย่าไปตามกระแสการลด หรือการแถมมาก เหมือนยี่ห้อหนึ่งเน้นแถวทั้ง Smart Phone และโทรทัศน์ แต่ความปลอดภัยต่ำมาก ABS ยังไม่มี ผิดกับอีกเจ้า ความปลอดภัยรอบคัน และไม่ลดราคา และไม่แถมอะไรเท่าไหร่ คุณว่าอะไรสำคัญกว่ากันหละ

ออฟไลน์ HME

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2014, 14:06:46 »
...ที่ถามแบบนี้ บางทีเขาอาจจะไม่ชอบเลยซักรุ่นเลยก็ได้แค่อยากได้อีโคคาร์เฉยๆ รถที่่ตัวเองชอบมีขับอยู่แล้ว
ถึงได้เอาส่วนลดเป็นตัวตัดสิน หรือไม่ก็ชอบทุกรุ่นเท่าๆกันจนไม่รู้จะเลือกอะไรดี

ออฟไลน์ boyway

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2014, 16:30:23 »
almera ไม่แรง พูดเลย

ออฟไลน์ fhasociety

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2014, 18:22:09 »
มิราจนี่แทบจะใส่พานทองประเคนให้เลย
ส่วนสองพี่น้องจากนิสสัน ลดไม่เยอะ แต่ข้อเสนอนี่เยอะไปไหน (เลือกเอาเองนะ จะลดหรือรับข้อเสนอ)
ยาริสตราบใดยังขายดี ก็อย่าถามหาส่วนลดเลย
ส่วนฮอนด้า แจกฟรี ผมยังคิดหนักเลยครับ ;D
(ทั้ง ๆ ผมเองก็ใช้ฮอนด้า แต่เจอบรีโอ้ กับ บรีโอ้อาเมส ยังบ่ายหน้าหนี ;D )
ทุกวันนี้ ผม ทำงาน เก็บเงิน แต่ง..................รถ

เขตจำกัดความเร็ว 10 แก้วต่อชั่วโมง

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2014, 19:46:22 »
ลดเยอะไม่แน่ใจแต่ ลดน้อยสุด yaris ชัวคับครองตลาดอยู่แต่เอาจิงๆยอดยังไม่ได้หวือหวาไรมากแค่ยี่ห้อสลบไปเองแค่นั้นแหละคับ

แต่ที่โคม่าน่าจะรู้ๆอยุ่ว่าใคร  2 พี่น้อง honda ผมว่าต้องลด 100,000-150,000 โละดีกว่าคับ สถานการณ์การอาการหนักเหมือนหน้าตารถคับ 555

+1 ครับ

Brio นี้ผมไม่เอาเลย  ;D

ออฟไลน์ mark_pro

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2014, 20:34:44 »
mirage  รุ่น MT สำหรับพนักงานบริษัทของผมสิทธิพิเศษ ลด แสน และบัตรเติมน้ำมัน ห้าหมื่น
ส่วน AT ก็ลดแต่น้อยกว่าแสน

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2014, 22:09:56 »
เพิ่งไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่องเห็นติดป้ายหน้าศูนย์ว่าส่วนลด 120,000 บาท
เดาว่าเป็น Mirage ครับ ศูนย์ต่างจังหวัดข้อเสนอมักดีกว่ามั้งครับ

ออฟไลน์ !note!

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2014, 22:51:24 »
คือพี่เค้าเน้นขับได้ ความปลอดภัยครบ
ให้ภรรยาขับส่งลูกใกล้ๆอย่างเดียว
เน้นถูกอย่างเดียว ไม่สนหน้าตา
เพราะมีรถใช้ประจำอยู่แล้ว
สงสัยฟันธงมิราจ
ขอบคุณทุกท่านครับ

ออฟไลน์ TnP_PKt

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2014, 02:03:34 »
Mirage เลยคับ

ออฟไลน์ h22a

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2014, 07:41:23 »
เอาความคิดผมนะ โดยส่วนตัวซื้อรถที่ชอบดีกว่าครับ ขืนซื้อรถที่ราคาล่อใจแต่ไม่ชอบนี่ เราต้องอยู่กับมันหลายๆปีนี่มีอึดอัดแย่เลยนะครับ (คือราคามันถูกลงใครๆก็ว่าน่าสนใจ ผมก็เปนเวลาเห็นของ sale จะวิ้งไปดูก่อน แต่ต้องเลือกลองใส่อีกทีว่าเข้ากันเราไหมครับ)

ปล.โปรดใช้จักรยานในการรับฟัง เปนทรรศนะคติส่วนตัว...

จริงครับ

ออฟไลน์ ooauoo

• **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2014, 09:09:50 »
ถ้าเอาส่วนลดเป็นที่ตั้ง  ก็จัดเลย มิราจ

ประหยัด ด้วย สวยอยุ่นะ

ออฟไลน์ banch

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2014, 18:26:53 »
ลดเยอะกว่าโครงการรถคันแรกอีก >:(