ผู้เขียน หัวข้อ: โตโยต้า ฟอร์จูนเนอร์ รุ่นปี 2014 ใหม่ จะมีอะไรเพิ่มบ้าง ???  (อ่าน 24416 ครั้ง)

ออฟไลน์ fareast

• Newbie
  • *
 ต่างจากตัวเก่ายังไง

ออฟไลน์ freemysoul

• Newbie
  • *
Fortuner New TRD Sportivo มีเพิ่มเข้ามาอีกเพียบไม่ว่าจะเป็น  NEW Exterior & Interior Sport Design,
NEW LED rear screen, NEW Daytime running light โดยเฉพาะไฟ NEW Daytime running light  สวยคมจริงๆครับ

ออฟไลน์ mooeiji

• Newbie
  • *
รุ่นนี้ปรับโฉมใหม่ พร้อมเทคโนโลยีเสริมสมรรถนะอีกเยอะ น่าสนอยู่ไม่น้อย รายละเอียดดีไซน์ผมว่ายังเฉียบอยู่ ของเล่นมาใหม่ก็ยังเพียบ

ออฟไลน์ holahola66

• Hero Member
ไม่ใช่ Model change หรอครับ จะ mc ไปถึงไหน
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ไม่ใช่ Model change หรอครับ จะ mc ไปถึงไหน

จนกว่าวีโก้จะโมเดลเชนจ์ครับ อดใจไว้อีกนิด มีรูปหลุดมาแล้ว(และรูปก็ถูกยิงทิ้งไปเรียบร้อย)

ออฟไลน์ sanchai

• Jr. Member
  • **
ไม่รู้ว่าคิดไปเองรึเปล่า แต่อ่านๆแล้วเหมือนคนตอบจะอวยๆนะ ฮ่าๆๆๆ

สวยคมเงี๊ย เสริมเทคโนโลยีเงี๊ย ฮ่าๆๆๆ

ออฟไลน์ reyeshenry

จนกว่าวีโก้จะโมเดลเชนจ์ครับ อดใจไว้อีกนิด มีรูปหลุดมาแล้ว(และรูปก็ถูกยิงทิ้งไปเรียบร้อย)

ขอรูปที่ถูกยิงหลังไมล์ด้วยครับ อยากเห็น
แต่ว่าแต่ เจ้ากระทู้พูดถึง พูดถึงตัวโมเดล 2005-2014 นี่ใช่ไหมครับ
จะบิ๊กไมเนอร์อีกแล้วเหรอ

ออฟไลน์ boyway

• Newbie
  • *
tvc ดูเล้ยยยยยยยย  

ออฟไลน์ [J]e[w]

คหสต. ยิ่งแต่งหน้าทาปากผมว่ามันยิ่งดูลิเกๆยังไงชอบกล  ;D
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ hardman

• Newbie
  • *
รอชมตัวเป็นๆ

ออฟไลน์ Prapan

• **
อ่านแล้วแปลก ๆ ไงไม่รู้ เหมือนมาชงกันเอง ถ้าผิดก็ขออภัย
ว่าแต่เมื่่อไรจะเปลี่ยนโฉมสักทีเนี่ย รอมานานมากแล้วนะ

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
ขอแบบไม่สุภาพ มาเพื่อจับผิด และก็น่าจะได้คำตอบ

fareast
 Newbie

Re: สอบถามครับระหว่าง Mu-X กับ Fortuner รุ่นไหนน่าเล่นกว่ากัน
« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2014, 10:57:14 »   อ้างถึง

ขอเปรียบเทียบแบบตัวต่อตัว ดังนี้เลยนะครับ
 Full time 4WD ของพี่ฟอร์จูนเนอร์เค้าแน่นกว่า ทรงตัวเยี่ยมกว่า ในขณะที่พี่มิวเค้าไม่ Full time ทรงตัวไม่แน่นเท่า ครับ
 วิ่งไกลๆ เทียบกันแล้ว ฟอร์จูนเนอร์อยู่ที่ xx กม. ต่อลิตร แต่พี่มิวเค้าซัดผมไป xx กม. ต่อลิตร
 เรื่องแอคเซสซอรี่ต่างๆ ภายในผมว่าพี่มิวออกมาใหม่ได้ตรงนี้ไป ส่วนตัวผมไม่คิดว่าฟอร์จูนเนอร์ใหม่จะขี้เหร่ตรงไหน ทั้ง NEW Exterior & Interior Sport Design, NEW LED rear screen, NEW Daytime running light  ครบถ้วนความสปอรต์ครับ
 แถมเรื่อง น้ำมันที่รองรับ Toyota Fortuner ก็ มีทั้งเครื่อง เบนซินและดีเซล์ครับ ในขณะที่ Isuzu Mu-x   มีแต่ดีเซล์อย่างเดี่ยวครับ ทำให้กำลังขับเคลื่อนอืดกว่า โตโยต้าครับ

เนาะๆๆๆๆ
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,38365.msg639693.html#msg639693

ฉีกซอง เทน้ำ อึดดดดดดดดดด

ถ้าไม่ใช่ก็ขออภัยครับ
แต่ จาก ปสกสต. 99%
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

keanetona

• บุคคลทั่วไป

ขอรูปที่ถูกยิงหลังไมล์ด้วยครับ อยากเห็น
แต่ว่าแต่ เจ้ากระทู้พูดถึง พูดถึงตัวโมเดล 2005-2014 นี่ใช่ไหมครับ
จะบิ๊กไมเนอร์อีกแล้วเหรอ

ผมเองก็ยังไม่ได้เห็นรูปครับ แต่ในแฟนเพจเวปเราในเฟซบุ้คมีสปายช็อตมาแล้ว1รูปลองไปคุ้ยๆดูครับ

ออฟไลน์ Mighty-X

รู้สึกเหมือนมีพลังงานบางอย่างในกระทู้นี้ ::)

ออฟไลน์ fhasociety

• Sr. Member
อ่านแล้วรู้สึก อะไรเอ่ยยยยย ?
ทุกวันนี้ ผม ทำงาน เก็บเงิน แต่ง..................รถ

เขตจำกัดความเร็ว 10 แก้วต่อชั่วโมง

ออฟไลน์ KIM NNC

• Full Member
Fortuner New TRD Sportivo มีเพิ่มเข้ามาอีกเพียบไม่ว่าจะเป็น  NEW Exterior & Interior Sport Design,
NEW LED rear screen, NEW Daytime running light โดยเฉพาะไฟ NEW Daytime running light  สวยคมจริงๆครับ

มันเพียบอะไรกัน ภายนอกภายในปรับใหม่ ??? ไม่ได้ทำให้รู้สึกดีขึ้นเลย มันก็เหมือนๆเดิม บางคนบอกตัวก่อนหน้าสวยกว่า
ไฟเดย์ไลท์ ??? อืม ตลาดนัดทั่วไปมีขายมาตั้งนานแล้ว
เครื่องเสียง+จอหลัง ??? ไปแถวบ้านหม้อจะเอาใหญ่เท่าไหร่อ่ะจอเนี่ย

ไม่รู้สินะ ยิ่งมาอวยให้กันผมยิ่งรู้สึกแย่ลงไปอีก จากตอนแรกเฉยๆ ทำให้สินค้ามันดูห่วยลงไปจากเดิมอีก

การตลาดห่วยๆ

ออฟไลน์ WinniE

• TO THE WORLD BEST...K5
Re: โตโยต้า ฟอร์จูนเนอร์ รุ่นปี 2014 ใหม่ จะมีอ$
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2014, 19:19:08 »
โดน Mu-X แย่งยอดจนถึงต้องมาโฆษณาแฝงกันในนี้เลยเหรอครับ แหม่...

fareast
freemysoul
mooeiji
hardman
boyway

สงสัยจะยังไม่รู้ว่าเจ้าของเว็บนี้โหดที่สุดในปฐพี ::) ::) ::) (ล้อเล่นนะครับ ;D)
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ mayjazza

• .......
Fortuner New TRD Sportivo มีเพิ่มเข้ามาอีกเพียบไม่ว่าจะเป็น  NEW Exterior & Interior Sport Design,
NEW LED rear screen, NEW Daytime running light โดยเฉพาะไฟ NEW Daytime running light  สวยคมจริงๆครับ

มันเพียบอะไรกัน ภายนอกภายในปรับใหม่ ??? ไม่ได้ทำให้รู้สึกดีขึ้นเลย มันก็เหมือนๆเดิม บางคนบอกตัวก่อนหน้าสวยกว่า
ไฟเดย์ไลท์ ??? อืม ตลาดนัดทั่วไปมีขายมาตั้งนานแล้ว
เครื่องเสียง+จอหลัง ??? ไปแถวบ้านหม้อจะเอาใหญ่เท่าไหร่อ่ะจอเนี่ย

ไม่รู้สินะ ยิ่งมาอวยให้กันผมยิ่งรู้สึกแย่ลงไปอีก จากตอนแรกเฉยๆ ทำให้สินค้ามันดูห่วยลงไปจากเดิมอีก

การตลาดห่วยๆ
..ผม ก็ ว่า อ่านไปอ่าน มา กระทู้ นี้ มีสิทธิ์ โดน ล๊อก
นะนิ่..ข้อหา โฆษณาแฝง...ถ้า พี่จิมมี่ มาเห็น ละ ก็ งาน จิ งอก..เอานะท่าน ..ทางที่ดี แสครต ตัวเองกระทู้ ออก ให้ไว..ขานี้ดุจริง ขอบอก หุหุ..
..ผมสัมผัสได้ ว่า จะมี พลังงาน บางอย่าง..
..ที่ตัวอักษร ย่อ ขึ้นต้น ด้วย จ.ลงท้ายด้วย ม.
.จะมากินหัว จขกท..พลังงาน นั้น อยู่ ใกล้ๆ กระทู้ คุณ..เหอๆๆ ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 05, 2014, 22:05:40 โดย mayjazza »

ออฟไลน์ jumpon77

Re: โตโยต้า ฟอร์จูนเนอร์ รุ่นปี 2014 ใหม่ จะมีอ$
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2014, 19:55:35 »
คุณfareast โปรดลบเดียวนี้ถ้าคุณทำตลาดแบบนี้อย่าทำในเว็บheadlightmagนะครับเดียวคุณจะเจอฟร์อน72และตัวอักษรสีแดงพร้อมกับคำด่าอีกเพียบผมเตีอนคุณแล้วนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 05, 2014, 19:57:58 โดย jumpon77 »
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ Login error

• **
3 กระทู้แรก นัดกันมาหรือเปล่าครับ สาวก Fortuner ตัวจริง ;D

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

เข้ามาอ่านกระทู้เจอ 3 กระทู้แรกรู้เลย มันมาอีกแล้วครับท่าน คราวนี้มาแบบสาวก Fortuner ตัวจริง 5555+ มีเดยลงเดยไลทเอกทีเรียอินทีเรีย เยอะแยะไปหมด 55+

ออฟไลน์ toonze

มันยอดมากเลย ถ้าลดสัก 300000 คงขายดี

ออฟไลน์ Guy y

2 -3 ข้อความเเรก เหมือนมีพลังงานบางอย่างนะครับ เพิ่งสมัครสมาชิกเข้ามาด้วย
2010 VIOS

ออฟไลน์ kritsada

ผมสัมผัสได้ถึงพลังงานบางอย่างครับ ! 555+
C.kritsada

ออฟไลน์ udis

ได้แต่ยิ้มครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ archian

ตระกร้อ ทีม 3 คน

เสิร์ฟ   ตั้ง  ตบ  ...

ออฟไลน์ decptt

ตระกร้อ ทีม 3 คน

เสิร์ฟ   ตั้ง  ตบ  ...

ไม่ใช่ตระกร้อครับ    "ทีมบาส" เลยครับ 555+

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
แหม่ น่าจะวางแผนนิดนึงนะครับ เมมเบอร์ไหน จะตอบ จะถาม อะไรยังไง ...

หุหุหุ

ออฟไลน์ PumpNISMO

พูดตรงๆครับ ตอนแรกผมนึกว่าความเห็นหนึ่งกับสอง เค้าพูดประชดนะครับเนี่ย เหอๆ คนเล่นเว็บนี้เค้ามีความรู้เรื่องรถมากพอครับ มาใช้การตลาดแบบนี้ไม่ได้หรอก

ออฟไลน์ KarnP_Photo

เงิบ