ผู้เขียน หัวข้อ: ++TheClip: Volvo V40 สวีเดนหอมหวาน แต่ดุหรือเปล่า?++  (อ่าน 16869 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
เชิญชมครับผม

- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

Re: ++TheClip: Volvo V40 สวีเดนหอมหวาน แต่ดุหรือเปล่า?++
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2014, 22:22:19 »

- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

Re: ++TheClip: Volvo V40 สวีเดนหอมหวาน แต่ดุหรือเปล่า?++
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2014, 22:23:57 »
เช่นเคยกับคลิปแถมเน้นเกรียน

อันนี้ ไม่เปิด Public นะครับ ดูได้เฉพาะจากบนบอร์ดนี้

ภาพคลิป V40 จะแตกเกรน ไม่ค่อยชัด เพราะผมต้องเร่งแสงสู้ครับ ไม่เร่งแสงสู้ มองไม่เห็นหน้าคนในรถ ไฟในรถน้อยมากครับ

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2014, 23:20:34 »
ชอบครับ 

เป้น Volvo ที่สวยทั้งรูป จูบหอม   
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ Blackforlife

• Sr. Member
  • FAST IS GOOD
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2014, 23:28:22 »
ขอบคุณครับ
N/A  

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2014, 23:29:23 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ V40CC

• Full Member
  • --- Driving for Life ---
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2014, 23:34:11 »
ขอบคุณครับ สุดยอดจริงๆรุ่นนี้
1985 Dodge Omni 5dr hatch ---> 1992 Suzuki Swift 1.3GL 4dr.  ---> 1996 Toyota Hilux Mighty-X Cab 2L โป่งหลัง ---> 1996 Toyota Camry 2.2 GXi ท้ายหงษ์ ---> 2000 Volvo S40 2.0 ---> 2009 Honda Jazz GE sv ---> 1994 Mercedes-Benz S500L W140 ปลาวาฬ ---> 2011 Nissan Teana 200XL SS ---> 2014 Volvo V40(CC) T5

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2014, 23:35:08 »
ขอบคุณมากๆครับพี่แพน

เจ้านี่เป็นรถที่วิ่งผ่านที่ไหน ผมต้องมองทุกครั้งไปเสมอ...
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ kwancanoe

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2014, 23:41:33 »
ขอบคุณมากๆครับ อยากได้เลย.... แต่เงินไม่พอ อิอิ

นิดนึงครับ อันนี้ซีเรียสเลยนะครับ Ford มันเลวร้ายขนาดนั้นเลยเหรอครับ ??? ??? ??? ???
เพราพผมกำลังว่าจะออก Ford Focus 2.0 Titanium+ อยู่น่ะครับ ผมเห็นคนชอบก็เยอะ คนบ่นก็เยอะ สับสนไปหมดครับ แต่จะหารถราคาเท่าๆนี้มาเทียบกัน ผมก็ทำใจตัด Ford Focus ออกไปยากเหลือเกินครับ เพราะข้าวของที่ให้มา รวมถึงการรีวิวต่างๆมันช่างดีเหลือเกินเทียบกับพวกรถคลาสเดียวกันและราคาใกล้ๆกันน่ะครับ  :'( :'( :'(

ออฟไลน์ aobness

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2014, 23:44:59 »
สนุกมว้ากก ดูแล้วอยากสตาร์ทรถไปขับเล่น ฮ่าๆ
รอ Full review ครับ

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2014, 00:13:38 »
เอ๊ะ...คลิปเบลอๆ ฟุ้งๆ แปลกๆ = =a
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ Alcatraz

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2014, 00:18:34 »
อันนี้คลิปผมเอง ถ่ายไว้ตั้งแต่ได้รถใหม่ๆ เคยลงแล้วรอบนึง เสียงเครื่อง 5 สูบแบบชัดๆ

เสียดายข้อจำกัดของพี่จิมมี่ พี่แพน ทำให้อดดูอะไรหลายๆอย่าง

ออฟไลน์ aobness

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2014, 00:32:25 »
อันนี้คลิปผมเอง ถ่ายไว้ตั้งแต่ได้รถใหม่ๆ เคยลงแล้วรอบนึง เสียงเครื่อง 5 สูบแบบชัดๆ

เสียดายข้อจำกัดของพี่จิมมี่ พี่แพน ทำให้อดดูอะไรหลายๆอย่าง

โอ้ว นี่เกียร D ธรรมด้วย ปะครับ ไม่ใช่ S ... แรงอยุ่

ออฟไลน์ frame@kk

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2014, 00:35:07 »
วันนี้ไปดู v40 มาโชว์ที่แหลมทองระยอง ไปลุกๆนั่งๆดู ชอบมากเลย
ถามรายละเอียดตัว (B) เกือบๆล้านเจ็ดกับของที่หายไปจากตัว (S) ถือว่าโอเคเลย อยากลองขับจังเลย

ออฟไลน์ Alcatraz

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2014, 00:39:19 »

โอ้ว นี่เกียร D ธรรมด้วย ปะครับ ไม่ใช่ S ... แรงอยุ่

เกียร์ D ครับ คือลืมเข้า S auto start ทำงานด้วย ปิดก่อนเร่งแล้ว แต่ยังอุตส่า ปิดแท็กชั่นไว้ :P

กลับมาเห็นตอนอัพโหลดแล้ว เสียดายเหมือนกันไม่ได้ใช้ S  

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2014, 00:42:10 »
ขอบคุณมากๆครับ อยากได้เลย.... แต่เงินไม่พอ อิอิ

นิดนึงครับ อันนี้ซีเรียสเลยนะครับ Ford มันเลวร้ายขนาดนั้นเลยเหรอครับ ??? ??? ??? ???
เพราพผมกำลังว่าจะออก Ford Focus 2.0 Titanium+ อยู่น่ะครับ ผมเห็นคนชอบก็เยอะ คนบ่นก็เยอะ สับสนไปหมดครับ แต่จะหารถราคาเท่าๆนี้มาเทียบกัน ผมก็ทำใจตัด Ford Focus ออกไปยากเหลือเกินครับ เพราะข้าวของที่ให้มา รวมถึงการรีวิวต่างๆมันช่างดีเหลือเกินเทียบกับพวกรถคลาสเดียวกันและราคาใกล้ๆกันน่ะครับ  :'( :'( :'(

S60 เครื่องพันหกเกียร์ฟอร์ดตัวนั้น มีทั้งเครื่องดับขณะวิ่ง ดับกลางแยก นี่เกิดกับรถเพื่อนผมเอง ยังไม่รวมรถที่โอเวอร์ฮอลเกียร์ เปลี่ยนเกียร์ไปแล้วสามลูก ก็ยังดันทุรังจะเปลี่ยนเกียร์ไปจนกว่าจะหาย ซึ่งมันก็แก้ไม่ตรงจุด บิลออกมาสองแสนแต่วารันตีได้ แล้วถ้ามันพังตอนหมดวารันตี ลูกค้าจะเหลืออะไรไม่ทราบ นั่นคือวอลโว่เครื่องกับเกียร์ฟอร์ด ส่วนตัวฟอร์ดเองที่คุณถามมา Focus มันก็เป็นรถที่มีประสิทธิภาพดี ไม่งั้นมันไม่ติด Top Ten BestDrive ปีที่แล้วแน่ ผมก็คิดว่ามันดีตรงที่พวงมาลัยใช้ได้ ช่วงล่างเจ๋งที่สุดในคลาส อุปกรณ์ท่วมคัน แต่ไม่รู้ให้ใครออกแบบคอนโซลลายตาเป็นบ้า แพดเดิ้ลชิฟท์ไม่มีไม่ว่า แต่เปลี่ยนเกียร์บวกลบด้วยวิธีที่ไม่รู้ว่าคนคิดmang เป็นคนเดียวกับคนที่ออกแบบพนักพิงศรีษะเบาะ CLA250หรือเปล่า

ส่วนปัญหาของ Ford ที่ผ่านมารถที่ปัญหาเยอะคือ Fiesta ผมแนะใครซื้อไปกี่คัน 6ใน10กลับมาด่าผมหมด อะไหล่เบิกไม่มี กระจกหน้าบานเดียวรอชาติเศษ ลุยน้ำไม่ถึงขอบล่างของรถแต่น้ำเข้ารถ รถล็อคเองไม่ยอมเปิด รวมถึงบุคลากรที่มีทั้งดีและไม่ดีปะปนกันไป ทั้งหมดนี้สมาชิก TheCoup ที่ใช้ Ford จะรู้ดี ไอ้ตอย Focus TDCi พอเอาไปซ่อม ช่างเอารถไปลอง พอจะขอขึ้นไปด้วย ช่างไม่พอใจ ดื้อด้านนั่งไป ปรากฎว่าช่างวนรถไปรับคนอื่น..หรือ Fiestaหลุยส์ที่ดีลเลอร์เอารถไปทำเป็นรอยแล้วแอบเอาไปทำสีกะแอบเจ้าของ? หรือ Focus 2.0GDIของน้องเต้ที่แก้เดินเบาสั่นเป็นคนทรงมาครึ่งปีแล้วยังไม่หาย (แต่อันนี้ดีตรงที่ฟอร์ดยอมรับและแก้ให้)

มันเลวขนาดนั้นเลยหรือเปล่า รถน่ะไม่ แต่ Quality Control ของตัวรถ ผมมองว่ามีปัญหา ส่วนเรื่องบริการและดีลเลอร์ เท่าที่สังเกตมา ณ ปี 2014 นี้เริ่มดีขึ้น และกลายเป็นว่าบางอย่าง รับได้ ส่วน Volvo รู้สึกว่าตอนนี้ก็กำลังจะทำตัวไปเป็นฟอร์ดในยุค 2010-2012 แทน จนผมรู้สึกว่านี่มันอะไรกันวะ..จะแนะใครให้ซื้อวอลโว่ ผมต้องบอกว่า ผมไปขับแล้วบอกได้ว่าใครเจ๋งยังไง แต่ในระยะยาวผมรับประกันไม่ได้นะว่าอะไรจะเกิดขึ้น

อย่าง Focus 2.0 ณ วันนี้ปัญหาที่ผมคอนเฟิร์มได้คือจอดเดินเบา มันสั่นเป็นคลื่นๆ ส่วนปัญหาประเภทพาไปตาย ยังไม่มี ผม observe จากคนสนิทตั้งแต่น้องเต้ ไปจนถึงพนักงานเกษียณที่ธนาคารผม ทุกคันมีอาการเดียวกัน แต่ไม่มีปัญหาอื่น คันที่กิโลมากที่สุดตอนนี้ก็ 35,000 ก.ม.แล้วครับ..อันนี้ผมตอบให้นอกเรื่องเพราะเห็นคุณสนใจอยากรู้่ แต่ที่ผมบอกในคลิป อันนั้น Refer ถึงเครื่อง 1.6 Turbo with Dual Clutch ใน Volvo ล้วนๆ

ผมอคติหรือเปล่า ..ไม่รู้สิครับ S40/V40 ที่มีปัญหาขึ้นเนินไม่ได้เมื่อ2-3ปีก่อน เกียร์ใครเอ่ย? แล้วทำไม S60 รุ่นมะโว้ 2.0T, 2.3T, S80 2.3T, 2.9 ตัวเก่า กับ 2.5FT ใหม่ มีใคร defect เกียร์หรือมีปัญหากับเกียร์เยอะมากมายก่ายกองอย่างนี้หรือเปล่า? ผมแค่ตั้งข้อสังเกตให้ดูแบบนี้เพื่อบอกว่านี่ไม่ได้จู่ๆอยากพูดก็พูด มันมีการเก็บข้อมูลมาตลอดแหละครับ

ออฟไลน์ suquees SEDAN'

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2014, 09:37:36 »
ขอบคุณครับ m(_ _)m

ออฟไลน์ Nyquist

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2014, 09:48:06 »
รถดีมากครับ เห็นแล้วอยากได้เลย เป็นผมก็คงเลือก V40  ;D

ออฟไลน์ Anueis

• Like !!! Automatic transmission.
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2014, 10:17:57 »
อ้ากกกกกกกกกก !!! หลังจากทีรอลุ้นมานานสุดท้ายก็ได้ชมจนได้ ขอบคุณครับขอตัวไปนอนดูนอนดมแปป  ;D ;D
1989 Honda Civic EF 1.6 4AT
2001 Volvo V70 2.3T
2007 Isuzu D-Max Cab SLX 2.5 Ddi I-Tec

ออฟไลน์ BoZomBie

• Jr. Member
  • **
  • My Puius My Love
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2014, 11:52:42 »

เพราพผมกำลังว่าจะออก Ford Focus 2.0 Titanium+ อยู่น่ะครับ ผมเห็นคนชอบก็เยอะ คนบ่นก็เยอะ สับสนไปหมดครับ แต่จะหารถราคาเท่าๆนี้มาเทียบกัน ผมก็ทำใจตัด Ford Focus ออกไปยากเหลือเกินครับ เพราะข้าวของที่ให้มา รวมถึงการรีวิวต่างๆมันช่างดีเหลือเกินเทียบกับพวกรถคลาสเดียวกันและราคาใกล้ๆกันน่ะครับ  :'( :'( :'(

S60 เครื่องพันหกเกียร์ฟอร์ดตัวนั้น มีทั้งเครื่องดับขณะวิ่ง ดับกลางแยก นี่เกิดกับรถเพื่อนผมเอง ยังไม่รวมรถที่โอเวอร์ฮอลเกียร์ เปลี่ยนเกียร์ไปแล้วสามลูก ก็ยังดันทุรังจะเปลี่ยนเกียร์ไปจนกว่าจะหาย ซึ่งมันก็แก้ไม่ตรงจุด บิลออกมาสองแสนแต่วารันตีได้ แล้วถ้ามันพังตอนหมดวารันตี ลูกค้าจะเหลืออะไรไม่ทราบ นั่นคือวอลโว่เครื่องกับเกียร์ฟอร์ด ส่วนตัวฟอร์ดเองที่คุณถามมา Focus มันก็เป็นรถที่มีประสิทธิภาพดี ไม่งั้นมันไม่ติด Top Ten BestDrive ปีที่แล้วแน่ ผมก็คิดว่ามันดีตรงที่พวงมาลัยใช้ได้ ช่วงล่างเจ๋งที่สุดในคลาส อุปกรณ์ท่วมคัน แต่ไม่รู้ให้ใครออกแบบคอนโซลลายตาเป็นบ้า แพดเดิ้ลชิฟท์ไม่มีไม่ว่า แต่เปลี่ยนเกียร์บวกลบด้วยวิธีที่ไม่รู้ว่าคนคิดmang เป็นคนเดียวกับคนที่ออกแบบพนักพิงศรีษะเบาะ CLA250หรือเปล่า

ส่วนปัญหาของ Ford ที่ผ่านมารถที่ปัญหาเยอะคือ Fiesta ผมแนะใครซื้อไปกี่คัน 6ใน10กลับมาด่าผมหมด อะไหล่เบิกไม่มี กระจกหน้าบานเดียวรอชาติเศษ ลุยน้ำไม่ถึงขอบล่างของรถแต่น้ำเข้ารถ รถล็อคเองไม่ยอมเปิด รวมถึงบุคลากรที่มีทั้งดีและไม่ดีปะปนกันไป ทั้งหมดนี้สมาชิก TheCoup ที่ใช้ Ford จะรู้ดี ไอ้ตอย Focus TDCi พอเอาไปซ่อม ช่างเอารถไปลอง พอจะขอขึ้นไปด้วย ช่างไม่พอใจ ดื้อด้านนั่งไป ปรากฎว่าช่างวนรถไปรับคนอื่น..หรือ Fiestaหลุยส์ที่ดีลเลอร์เอารถไปทำเป็นรอยแล้วแอบเอาไปทำสีกะแอบเจ้าของ? หรือ Focus 2.0GDIของน้องเต้ที่แก้เดินเบาสั่นเป็นคนทรงมาครึ่งปีแล้วยังไม่หาย (แต่อันนี้ดีตรงที่ฟอร์ดยอมรับและแก้ให้)

มันเลวขนาดนั้นเลยหรือเปล่า รถน่ะไม่ แต่ Quality Control ของตัวรถ ผมมองว่ามีปัญหา ส่วนเรื่องบริการและดีลเลอร์ เท่าที่สังเกตมา ณ ปี 2014 นี้เริ่มดีขึ้น และกลายเป็นว่าบางอย่าง รับได้ ส่วน Volvo รู้สึกว่าตอนนี้ก็กำลังจะทำตัวไปเป็นฟอร์ดในยุค 2010-2012 แทน จนผมรู้สึกว่านี่มันอะไรกันวะ..จะแนะใครให้ซื้อวอลโว่ ผมต้องบอกว่า ผมไปขับแล้วบอกได้ว่าใครเจ๋งยังไง แต่ในระยะยาวผมรับประกันไม่ได้นะว่าอะไรจะเกิดขึ้น

อย่าง Focus 2.0 ณ วันนี้ปัญหาที่ผมคอนเฟิร์มได้คือจอดเดินเบา มันสั่นเป็นคลื่นๆ ส่วนปัญหาประเภทพาไปตาย ยังไม่มี ผม observe จากคนสนิทตั้งแต่น้องเต้ ไปจนถึงพนักงานเกษียณที่ธนาคารผม ทุกคันมีอาการเดียวกัน แต่ไม่มีปัญหาอื่น คันที่กิโลมากที่สุดตอนนี้ก็ 35,000 ก.ม.แล้วครับ..อันนี้ผมตอบให้นอกเรื่องเพราะเห็นคุณสนใจอยากรู้่ แต่ที่ผมบอกในคลิป อันนั้น Refer ถึงเครื่อง 1.6 Turbo with Dual Clutch ใน Volvo ล้วนๆ

ผมอคติหรือเปล่า ..ไม่รู้สิครับ S40/V40 ที่มีปัญหาขึ้นเนินไม่ได้เมื่อ2-3ปีก่อน เกียร์ใครเอ่ย? แล้วทำไม S60 รุ่นมะโว้ 2.0T, 2.3T, S80 2.3T, 2.9 ตัวเก่า กับ 2.5FT ใหม่ มีใคร defect เกียร์หรือมีปัญหากับเกียร์เยอะมากมายก่ายกองอย่างนี้หรือเปล่า? ผมแค่ตั้งข้อสังเกตให้ดูแบบนี้เพื่อบอกว่านี่ไม่ได้จู่ๆอยากพูดก็พูด มันมีการเก็บข้อมูลมาตลอดแหละครับ

ขอเพิ่มเติมจากคุณแพน หน่อยนะครับ

ฟอร์ด เลี่ยงได้เลี่ยงครับ แต่ถ้ามีรถหลายคัน กับ มีเวลาว่างเยอะ พอเข้าออกศูนย์ ได้บ่อยๆ เดือนละครัง หรือสองเดือนครั้ง จะลองก็น่าจะได้อยู่

แล้วอีกอย่างคือ ช่างปัญญาอ่อน แก้ไม่เคนตรงจุด (หาช่างเก่งๆยาก)

พอมีปัญหาตั้งต้นมาปุ๊บ ปัญหาอื่นๆจะตามมาทันที ยกตัวอย่าง เปลี่ยนคลัช สิ่งที่ตามมาคือ เกียร์พัง พอเปลี่ยนเกียร์เสร็จ จะตามมาด้วย ยอยพวงมาลัย (ซึ่งอันนี้ รถที่บ้านเปลี่ยนไป สามรอบแล้ว)
ผมยังไม่มีโอกาศขึ้นไปขับจริงจัง ถ้าขึ้นไป ไม่แน่อาจจะต้องมีรอบที่ 4 ก็ได้ (ที่บ้านมีผมคนเดียวที่พอจะจับอาการผิดปรกติของรถได้ คนอื่นขับอย่างเดียว)

แล้วปัญหาคลาสสิคเจอทุกคัน เครื่องดับกลางอากาศ ซึ่งผมก็เจอ แต่ศูนย์บอก ไม่มีข้อมูลในกล่องเลย ว่าเครื่องดับ มันห่วยขนาดนั้นจริงๆ  

ผมเตือนน้องแล้วตอนจะซื้อ แต่มัไม่ฟัง สุดท้ายก็ ใช้เวลาเข้าออกศูนย์ เกือบครึ่งปี กว่ารถจะปรกติ ซึ่งก็ไม่รู้ว่า จะดีไปได้อีกนานแค่ไหนเหมือนกัน เพราะอาการ รอบเบา เครื่องสั่นแบบจ้าวเข้าทรง ก็ยังแก้ไม่หาย

แถมราคามือสองก็ ตกซะจน เก็บไว้ให้สนิมกินเล่น ยังสะใจกว่าเลย

ขออภัยหากใช้คำบางคำแรงไป แต่เพราะตัวเองเดือดร้อนกะรถคันนี้มา  รถคันอื่นที่บ้านไม่เคยจุกจิกเท่านี้เลย ทั้ง พรีอุส ฟอร์จูนเนอร์ ดูแลง่ายกว่าเยอะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 07, 2014, 11:54:25 โดย BoZomBie »
ทำทุกอย่างตามที่ใจอยาก ยอมรับผลของความอยากจากสิ่งที่ทำ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2014, 12:15:46 »
และนั่นคือ เหตุผลส่วนหนึ่ง ที่ทำให้ผมตัดสินใจ งดรับลงโฆษณาของ Ford บนเว็บเรา ในปีนี้

รอให้เขาแก้ปัญหาให้ดีขึ้น แล้วค่อยกลับมาลงโฆษณาอีกครั้ง จะดีกว่า

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2014, 12:50:01 »
แล้วเครื่อง T5 มีปัญหาแบบเครื่อง1.6ของฟอร์ดรึเปล่าครับ

ออฟไลน์ john

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2014, 13:07:19 »
อุแม่เจ้า ที่บ้านมีทั้ง Focus 2.0 GDI แล้วก็ S60 T4F เลย  :'( แบบนี้ลุ้นกันตัวโก่งกันเป็นแน่
* จะว่าไปฟอร์ดไม่ต้องลุ้นแล้วมั้ง คราวก่อนโดนไปซ่อมปีกว่าเข้า ๆ ออก ๆ ศูนย์กันสนุกสนานจนพนักงานเบื่อหน้ากันเลยทีเดียว

ออฟไลน์ noize4458

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2014, 13:54:39 »
อัตราสินเปลืองเชื้อเพลิงเท่าไหร่ครับเนี่ย

ออฟไลน์ raygun

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2014, 14:45:09 »
และนั่นคือ เหตุผลส่วนหนึ่ง ที่ทำให้ผมตัดสินใจ งดรับลงโฆษณาของ Ford บนเว็บเรา ในปีนี้

รอให้เขาแก้ปัญหาให้ดีขึ้น แล้วค่อยกลับมาลงโฆษณาอีกครั้ง จะดีกว่า
.
.
.
เออ อันนี้เจ๋งแฮะ นับถือๆ ถ้าทุกที่ทำได้แบบนี้หมดจะดีมาก

ออฟไลน์ TaR

• "เป้าหมาย..."
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2014, 16:03:27 »
ขอบคุณมากครับเป็นรถที่น่าใช้มากครับ
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

ออฟไลน์ CarameLon

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2014, 16:40:38 »
V40 ของเล่นเยอะดีครับ รีวิวดีครับ  ;D
ปล. น้อยคนที่จะเล่น Series1 จริงๆด้วย   8)
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ seamonkey

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2014, 17:44:19 »
@Commander Cheng สงสัยว่าปัญหาของ Focus กับ Fiesta นี้เป็นที่การออกแบบของ Ford หรือเปล่าครับ??

ออฟไลน์ swiich

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2014, 19:25:30 »

แล้ว เชฟฯ ตอนนี้สถานะการเป็นยังไงบ้างครับ คุณจิมมี่

เพื่อนผมบางคนรอ CX-5 นานมาก ลังเลจะไป Captiva หลายทีแล้วครับ

ออฟไลน์ tosa

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2014, 22:18:54 »
รอชม V40 มานาน ขอบคุณมากครับ ...ใช้มาเข้าเก้าเดือน ถือว่ายังมีความสุขกับ v40อยู่ ทั้งกลางวัน/กลางคืน