ผู้เขียน หัวข้อ: เลือกอะไรดีระหว่าง Nissan GT-R กับ Porsche Panamera ครับ ??  (อ่าน 13730 ครั้ง)

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
Re: เลือกอะไรดีระหว่าง Nissan GT-R กับ Porsche Panamera ครับ ??
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2014, 01:42:51 »
ภาพลักษณ์ถ้าไม่เห็นตรานี่ พานามิร่าเสียเปรียบเยอะเลย

เอาแล้วแต่ชอบดีกว่าครับ ผมเลือก GT-R
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 12, 2014, 01:44:28 โดย iVeyroN »

ออฟไลน์ jajaboss

• Sr. Member
Re: เลือกอะไรดีระหว่าง Nissan GT-R กับ Porsche Panamera ครับ ??
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2014, 10:57:06 »
Porsche Panamera เลยครับ ดูดีทั้งภาพลักษณ์ ออกงานได้ ซิ่งได้ แถมยังเป็น 4Seaterด้วย นั่งได้มากกว่า GT-R ครับ

ถ้าอยากได้ Panamera ขับ4 ต้องไปรุ่น Panamera 4 ครับ หรือถ้าอยากแรง+มั่นใจก็จัด Panamera 4S เลยครับ
อย่างน้อย Porsche ก็ขึ้นชื่อว่า ยุโรป ขับไปไหนคนมากว่าเป็นผู้บริหารรักความแรง อิอิ ส่วนเรื่องซ่อมผมไม่ทราบครับ

GTR ก็ 4 seater ครับ

ออฟไลน์ Onelove7

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2014, 14:14:09 »
ผมเลือก GTR ครับ หล่อ โหด อิอิ

ออฟไลน์ seamonkey

• Sr. Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2014, 14:34:31 »
ถ้าเป็นผม ผมเลือก Panamera ครับ เน้นสบาย หรูหรา ขับไปเรื่อยๆไม่เน้นซิ่งมาก

ออฟไลน์ Chanapai630

• Full Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2014, 20:35:14 »
Panamera หล่อ ดูดี ออกแนวจะแรงก็ได้ จะเป็นรถครอบครัวพาลูกแม่เที่ยววันหยุดก็ได้
GT-R ขาโหด ไล่กินทุกคันที่อยู่ข้างหน้า เตะตาทั้ง ญ และ ช

ถ้าเป็นผม คงเลือก Panamera ครอบครัวมากก่อน แต่ถ้าผมอยากสนุกเงินเหลือค่อยหารถนั่งสองคน แต่งจัดๆไว้ขับซิ่งวันหยุด ;)
Skoda Octavia 2.0TDi combi 2013 color black

https://www.facebook.com/skodaclubthailand

ออฟไลน์ Spirit_P

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2014, 00:03:09 »
gtr เท่านั้น

ออฟไลน์ Adi Autolism

• Full Member
  • Adi Autolism..
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2014, 15:52:55 »
มันคนละฟิล หนังคนละม้วนกันนะคับ คหสต.นะ
มีน้องในกลุ่มซูบารุ ที่บ้านเขามี โลตัส, R35 และก็แมวอ้วน
ตรีนหนักมาก ขับแมวอ้วนแท้ๆไล่แลมโบ 260+ พังคาตรีนมาแล้ว
โลตัสก็กระจายมาแล้ว
เห็นบอกว่าถ้าขับ R35  ลองกับ เฟอร์, แลมโบ้  ทั้งคู่โดนตั้งแต่ออกตัวคับ แรงจริง
แต่ขับใช้งานชีวิตประจำวันไม่ค่อยได้นะคับ เห็นว่าลำบาก สบายมันส์ๆสู่แมวอ้วนไม่ได้ ;D ;D

ออฟไลน์ หลงอิง

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2014, 21:31:37 »
ขอขอบคุณทุก ๆ ความเห็นครับ ใครมี Idea เพิ่มเชิญแนะนำอีกนะครับ

ผมกำลังหาคำตอบจากตัวเองเหมือนกัน ทุกวันนี้ขับรถเฉพาะเย็นวันศุกร์ เสาร์ ไปเที่ยว...ส่วนวันจันทร์-ศุกร์ นาน ๆ ทีขับครับ...

คือ ...ถ้าเปลี่ยนรถก็คงจะเลือก Panamera เพราะนั่งได้ 4 คน

...แต่ถ้าสามารถซื้อรถเพิ่ม คงจะเลือกระหว่าง GT-R กับ Porsche 911 หรือ 997 ไปเลยครับ...(ถ้าสามารถ หรืออารมณ์ FIN จัด ๆ)

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

• Hero Member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2014, 04:14:31 »
ถ้าเป็นรถขับคนเดียวเท่ห์ๆแมนๆดิบๆ ผมก็ไป GT-R R35 นะครับ หลงรักมาตั้งแต่ตัวเป็น Concept แล้วละครับ
หรือสมัยยังเล่น PS3 อยู่อะครับ 555  เป็นฝันกลางวันของเด็กผู้ชายหลายๆคนเลยครับ

ชีวิตจริง Porsche Panamera ที่บ้านเพิ่งออกมา ก็ Happy ดีทุกอย่างนะครับ
เป็นรถที่เห็นแต่ภายนอกอาจจะ เฉยๆ หรือ ได้ยินหลายๆคนที่บอกว่าหน้าตาดูแปลกเกินไป ตอนแรกๆผมก็AntiตามนิตยสารของUK เล่มนึง
ตอน Facelift ก็ดูดีขึ้นพอสมควร โดยเฉพาะด้านท้าย ด้านหน้าเล็กน้อยมากๆครับ
แต่พอขับจริงมันมีเสน่ห์แบบแปลกๆ ที่รถคันอื่นๆอาจไม่มี (เป็นเพราะความแปลกด้วยมั้งครับ)
คือบุคลิกของตัวรถสามารถปรับเปลี่ยนได้ตามการใช้งาน จะขับแบบสบายๆก็ได้ จะขับแบบรีบก็ได้ ขับทางไกลก็ไม่เหนื่อยมาก
นั่งโดยสารด้านหลังแม้มันจะไม่ดีเท่า S-class W222  แต่ก็นั่งได้สบายดีพอๆกับ E-class W212 ครับ
เรื่อง Eye Catching จากที่ปกติผมจะใช้ E-class W212 สีเทา ปกติๆ
พอเป็น Pana ก็หนังคนละเรื่องเลยครับ บางทีก็อายๆครับเหมือนมีคนมองตลอดเวลา ^^"
เรื่อง service ภายหลัง พอมีศูนย์นอกที่ไว้ใจได้อยู่ครับ

ออฟไลน์ หลงอิง

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2014, 19:00:44 »
งั้นถือโอกาสถามคุณ TheBestOrNothing ต่อเลยครับ

- ถ้ารถนั่ง 1-2 คน จะเลือกอไรครับระหว่าง GT-R R35 กับ 911 (เช่น 997, 991)  ??
- รถที่ใช้อยู่เป็น SE Hybrid หรือ Diesel หรือ Petrol ธรรมดาดีครับ ?
- อู่นอกที่ว่าดูแล Hybrid ได้ OK ไหมครับ?

ขอบคุณครับ