ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ทราบว่ามีใครใช้รถตู้เล็กบ้างไหมครับ  (อ่าน 5185 ครั้ง)

ออฟไลน์ aongpao

• Jr. Member
  • **
ตอนนี้ผมกำลังดูๆรถตู้เล็กๆเพื่อเอาไว้ส่งของในเมืองครับ รถกระบะที่ใช้ไม่ค่อยสะดวกเพราะจอดรถไม่ได้ สินค้าไม่หนักแต่เปลืองพื้นที่
พอดีไปเจอรถตู้เล็กๆของ ไดฮัสสุตัวเก่าดูน่ารักกระทัดรัดดี (รถกระป้อตู้) เลยอยากขอความรู้เกี่ยวกับรถรุ่นนี้ครับ
ปล.ผมใช้แต่ในเมืองครับส่วนมากวิ่งลาดพร้าว

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ tap-mzr

• Sr. Member
Re: ไม่ทราบว่ามีใครใช้รถตู้เล็กบ้างไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2014, 14:55:45 »
ผมเคยนั่งรถเพื่อนผม เป็น Daihatsu Hijet ครับ

ก็ดีนะครับ กว้างขวาง แต่รถจะบางๆ เบาๆ นะครับ

ถ้าใช้ทะเบียนเขียวจะเพิ่มที่นั่งไม่ได้ครับ ไว้สำหรับขนของ

แอร์เย็นมาก แต่จะร้อนๆ หน่อยบริเวณคอนโซลหน้า ตรงเกียร์ครับ (เครื่องอยู่ตรงนั้น)
คน ... รัก ... รถ ..   .. รถ ... รัก ... เจ้าของ

ออฟไลน์ aongpao

• Jr. Member
  • **
Re: ไม่ทราบว่ามีใครใช้รถตู้เล็กบ้างไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2014, 15:07:43 »
ผมเคยนั่งรถเพื่อนผม เป็น Daihatsu Hijet ครับ

ก็ดีนะครับ กว้างขวาง แต่รถจะบางๆ เบาๆ นะครับ

ถ้าใช้ทะเบียนเขียวจะเพิ่มที่นั่งไม่ได้ครับ ไว้สำหรับขนของ

แอร์เย็นมาก แต่จะร้อนๆ หน่อยบริเวณคอนโซลหน้า ตรงเกียร์ครับ (เครื่องอยู่ตรงนั้น)

กำลังดูรุ่นนี้อยู่เลยละครับ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2014, 15:16:30 »
เอาแบบ ง่าย ๆ นะครับ แนะนำ AVANZA ถอดเบาะออกให้เหลือแต่คนขับคนนั่งหน้า

ไดฮัทสุ รุ่นที่ไม่ขายในไทย เอาเข้าจริง ๆ เวลามีปัญหา ก็เหนื่อยกว่า Avanza แน่ ๆ ครับ

ออฟไลน์ Abitan

• VELOCIFERO MAD
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2014, 15:44:13 »
Suzuki carry  ;D
เดินตามรอยเท้าคนอื่น.  จะไม่มีทางเป็นของตัวเอง.   
keep walking

ออฟไลน์ nuttapatJazz

• Hero Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2014, 17:22:09 »
Avanza ถอดเบาะอีกเสียงครับ ไม่ต้องจุกจิกกับการหาอะไหล่เวลามีปัญหา แถมราคาตอนนี้2แสนต้นๆก็พอซื้อได้แล้วด้วย
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ Anueis

• Like !!! Automatic transmission.
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2014, 17:25:03 »
ถ้ามือสอง ราคาไม่เกิน 2.5แสน ไปอแวนซ่าถอดเบาะครับ

ถ้ามือหนึ่ง ที่ใกล้เคียง ที่จขกท.อยากได้ มีแต่ รีลาย โยโย่

ไม่ก็รถกระบะจีนใส่หลังคา เอาอิอิ
1989 Honda Civic EF 1.6 4AT
2001 Volvo V70 2.3T
2007 Isuzu D-Max Cab SLX 2.5 Ddi I-Tec

ออฟไลน์ Minny

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2014, 11:17:06 »
Avanza ถอดเบาะ ตามที่ คห ข้างบนว่ามาค่ะ หรือถ้าเล็กไปก็ Innova ถอดเบาะแถวหลังสุดออกก็ได้ค่ะ
ก็แค่ผู้หญิงตัวเล็กๆ
I'm waiting for you, Ford Ecosport Ecoboost!