ผู้เขียน หัวข้อ: ใครพอจะทราบการร้องเรียนรถขนขยะบ้างครับ  (อ่าน 3217 ครั้ง)

ออฟไลน์ VenusF

• Full Member
เหตุเกิดแถวบ้านครับผมทนมานานแล้วคือแบบว่าพี่แกขับเร็วมากก
เยี่ยงรถตู้แย่งคิวกันก็ไม่ปานแถมปาดไปมาอีกด้วยครับและก็เป็นทุกคันด้วยครับ
ไม่รู้ว่าเขตอื่นเป็นเหมือนกันบ้างไหมครับผมอยู่เขตบางเขนแถววัชรพล
ล่าสุดเย็นนี้ตรงแยกวัชรพลรถขยะเสยเข้าท้ายBenz ขณะจอดรอไฟเยินหมดเลย
และทำให้Benz คันนั้นพุ่งไปชนคันข้างต่อเป็นทอดๆร่วมห้าคันครับ
ผมคิดแล้วว่ามันต้องเกิดสักวันและมันก็เกิดจริงๆด้วยหากเป็นมอเตอร์ไซค์ผมคิดว่าคงไม่
รอดแน่ๆเลยครับใครพอจะทราบช่องทางการร้องเรียนเกี่ยวกับรถขยะบ้างไหมครับ
ผมทนมานานละมันเกินไปจริงๆขับกันไวมากแถมปาดไปมาอีกด้วย

ออฟไลน์ Tongnismo

• Jr. Member
  • **
Re: ใครพอจะทราบการร้องเรียนรถขนขยะบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2014, 02:40:00 »
ผมอยู่เทเวศ เห็นรถขยะวิ่งลงสะพานพระราม8 ทุกวัน เปิดไฟเหลืองวิ่งลงมาเร็วพอสมควร
พอลงมาได้ก็ซอกแซกไปยังกะพี่แกคันเล็กๆ เท่าที่สังเกตุ เห็นวิ่งมาหลายคัน เหมือนจะแข่งกันไป
เป็นงี้ประจำ ช่วง 2-3ทุ่ม

ออฟไลน์ dht_tubes

• Hero Member
Re: ใครพอจะทราบการร้องเรียนรถขนขยะบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2014, 12:27:52 »
น่ากลัวจริงๆครับ หลายเส้นทาง หลายเขตก็เผชิญปัญหาไม่ต่างกัน

บางครั้งเวลาผมหงุดหงิดมากๆ ผมคิดแบบนี้ครับ เค้าคงรีบกลับไปอาบน้ำ เพราะมันเหม็นตัวเอง ช่วยได้บ้างบางครั้ง

แต่ที่แน่ๆ เจอแล้วห่างๆไว้ดีที่สุดครับ

ออฟไลน์ S6

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2014, 12:34:04 »
ตนขับเมาหรือเปล่า เจอที่บางขุนเทียนมา
รถขยะมีอยู่คันนึงเก็บแถวกำนันแม้น เจอมากับตัว จะลงมาต่อยกับเรา แบบงงๆ จะว่าไปก็ไม่ได้ไปหาเรื่องอะไรมันตอนไหนหว่า
เดินเข้าไปใกล้ๆ เมามาเลย ก็ปล่อยไป ขี้เกียจไปร้องเรียน

ออฟไลน์ No Trespassing

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2014, 18:39:35 »
เจอที่เขตบางกะปิตอนตีสี่ครับ รถหกล้อใหญ่ แต่พี่แกทั้งปาดซ้าย ปาดขวา ต้องคอยหลบให้ดีๆ

เส้นถนนวงแหวนที่จะไปสุวรรณภูมิ ช่วงเช้ามืดเจอรถขยะเกือบทุกวัน บางวันอารมณ์ดีวิ่งช้าแช่ขวา รถอื่นต้องหลบ

แต่วันไหนแจ็คพ็อตพี่แกเหยียบกระพือ มุดสะบัดขวาไปซ้ายชนิดรถทัวร์ยังต้องหลบ แถมถุงขยะยังหล่นเกลือนข้างทางอีก

ไม่รู้จะร้องเรียนที่ไหนครับ ไม่ไหวจริงๆ