ผู้เขียน หัวข้อ: ใครขับผ่าน TMB สนง.ใหญ่ ระวังพวกขับไม่สนใจเส้นแบ่งช่องจราจรแถมอารมณ์ร้อนด้วย  (อ่าน 5939 ครั้ง)

wildstocks

• บุคคลทั่วไป
อยากจะเตือนสำหรับใครขับผ่านเส้นนี้บ่อยๆ ระวังพวกไม่สนเส้นแบ่งจราจรให้ดีๆ นอกจากหน้า TMB แล้วก็ยังมีแถวตรงหน้าโรงเรียนการบิน ที่จะมีชื่อแบางการจราจรโค้งหลบเลนที่ออกมาจากช่องทางหลัก

วันนี้มีเหตุการณ์ คือ ผมขับมาช่องทางหมายเลข 3 ตามภาพประกอบ มีรถแท๊กซี่สีเหลืองและ Cefiro A33 วิ่งมาตามเส้นหมายเลข 2 พอถึงบริเวณใกล้เกาะกลางถนน เส้นจราจรมันโค้งเบี่ยงซ้ายซึ่งผมขับมาก็ไม่ได้เร็วเกินกฎหมายกำหนดประมาณ 60-70 กม/ชม พอถึงจังหวะจะต้องเบี่ยงตามโค้งของเส้นจราจร รถแท๊กซี่กับ Cefiro A33 ก็ขับเป็นเส้นตรงข้ามเส้นมายังเลนหมายเลข 3 เลยไม่ยอมขับโค้งตามเส้นแบ่งจราจร ผมเมื่อเห็นแท๊กซี่เบนก็ก็ต้องเบรค แล้วก็เร่งเครื่องต่อกลายเป็นว่าผมไปแทรกตรงกลางระหว่างแท๊กซี่และ Cefiro เท่านั้นแระ Cefiro ขับบ้าคลั่งมากจี้ท้ายแบบเหมือนเราไปด่าบุพการีเค้าอย่างไงอย่างนั้น ทั้งๆที่เค้านะผิดด้วยซ้ำ แถมพอถึงจังหวะตรงโรงเรียนการบินผมอยู่ขวาสุดมันต้องเบี่ยงมาอยู่เลนกลางตามเส้น เลนกลางก็ต้องเบี่ยงมาอยู่เลนซ้ายสุด Cefiroพยายามแซงซ้ายมาอยู่เลนกลางแทนที่จะเบี่ยงซ้ายดันขับตรงทะลุเลนมาอีก อาศัยที่เราเครื่องแรงกว่าก็กดหลบมาได้ บอกเลยถ้าไม่กดหนีชนแน่นอน

ขับผ่านแถวนั้นระวังกันหน่อยนะ คนรู้จักผมก็เผิ่งชนคนข้ามถนนตรงช่องทางด่วนมาเมื่อไม่นานนี้ด้วย

ปล. คนตีเส้นจราจรจิตนการเค้าลึกล้ำมากขอบอกเลย

wildstocks

ถ้าสังเกตรูปแรกบอกได้เลย สามคันนั้นก็ไม่ยอมขับตามเลนเป็นแบบนี้แถบจะทุกคัน

ออฟไลน์ Destiny_gun

• Sr. Member
ผมก็เจอครับ ยิ่งทางขึ้นลงอุโมงค์ยังเป็นกันเลย พูดไม่ออก มันอธิบายยากจริงๆผ

GreenG

เลนมันมั่วจริงๆ ครับ ผมก็เคยเจอ

ออฟไลน์ MystogaN

• Hero Member
เอาเถอะครับ พวกคนชั่วๆ มักไม่ค่อยมีสมองไตร่ตรอง ไม่มีค่อยมีความคิด ไม่รู้ผิดรู้ชอบ ไม่ต่างอะไรจากสัตว์เดียรัจฉานตัวหนึ่งเท่านั้น

ปล่อยมันไปตามบุญตามกรรมของมันเถอะครับ สักวันน่าจะโดนลูกซองเป่าสมองตาย :P

ปล.ผมคิดว่าสอบใบขับขี่น่าจะมีการทดสอบ EQ ด้วยนะ จะได้ไม่ปล่อยพวกเดียรัจฉานเหล่านี้มาอยู่บนถนน

ออฟไลน์ tommaris

ถนนพญาไท แถวจุฬาฯ ก็เป็นคล้ายแบบนี้
และก็ขับกันแบบนี้  เป็นทุกที่ทั่วไทย  ทำอะไรตามใจคือไทยแท้ มั๊ง  ;D

ออฟไลน์ despinaauto lci

• MONEY
     ผมเจอบนถนนพระราม3 บ่อยมากครับ เกือบชนหลายครั้ง ตัดเลนมาไฟเลี้ยวก็ไม่ยก

บริเวณทางเบี่ยง brt ใครขับเส้นนี้จะทราบครับ
Last id: despinaauto
2003-ACCORD 3.0 gen 7(2008 sold)
2006-CIVIC FD 1.8(2012 sold)
2008-ACCORD 2.4 gen 8(2013 sold)
2012-E250 CGI
2013-520i F10
2013-E200 coupe sport facelift
2014-528i F10 lci M Sport
2014-320d F30 upgrade m performance power

wildstocks

;D 5555+ มีเพื่อนร่วมชะตากรรมเยอะเหมือนกันนะเนี่ย

ออฟไลน์ DioVeloce

• Jr. Member
  • **
พึ่งขับผ่านตรงนี้เมื่อวันอาทิตย์ ผมวิ่งเลน 2 อยู่ดีๆ ก็ต้องไปเลน 3 เพราะเลน 1 เค้าไม่ยอมวิ่งตามเลน  :-\

ออฟไลน์ Chanissara

• ใครจะรักเราเท่าพ่อแม่ไม่มี... ^_^
เหมือนเส้นจากมาบุญครองไปจามจุรีแสควร์ก็เป็นนะค่ะ เคยเจอเหมือนกัน อย่าคิดมากเลยค่ะ เส้นไหนๆก็มีคนประเภทนี้หมดแหละ แต่เราต้องขับระวังมากขึ้น เพราะต้องระวังชาวบ้านที่เค้าไม่ได้ระวังด้วย อิอิ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมก็กลัวครับ กรณีแบบนี้

เวลาขับผ่านจะสังเกตุรถข้างๆก่อน ว่าเค้าหักรถไปตามเลนหรือเปล่า

กลัวเจอพวกที่จะตรงท่าเดียวไม่สนโลก

ออฟไลน์ PoK

• Jr. Member
  • **
ทางหลวงแผ่นดินที่อ้อมป้อมตำรวจทางหลวงตรงเกาะกลางก็ระวังกันด้วยครับ
บางคันก็ตัดแบบนี้ เกิดเหตุกันบ่อยนะครับ

ออฟไลน์ 2k

คนเดี๋ยวนี้ใช้รถในทางที่ผิดเยอะครับ เซฟิโร่คันนั้นคิดว่าตัวเองถูกเลยเอารถมาเป็นอุปกรณ์ทึ่มีความหมายในทางอาละวาดบนถนนอย่างหนึ่งด้วยการจี้ท้ายเนี่ยนะ? ไม่ทราบรถติดหอกปลายกันชนหรือมีคบเพลิงอยู่หรือเปบ่าถึงไดัคิดว่าการจี้ท้ายมันจะทำให้รถอีกคันมันเสียอะไรสักอย่างได้? ในความเป็นจริงการจี้ท้ายเป็นเรื่องที่โง่มากๆๆๆถ้าคันหน้าเค้าหยุดนิดนึงก็ชนท้ายกันกระจุยแล้ว รถแตีละยี่ห้อไม่ใช่แข็งแกร่งกว่ากันมากมายเลยจะจี้ท้ายเพื่อให้รถเสียหายกันเพืี่อออออ?  :-\
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ supercat

ถนนพญาไท แถวจุฬาฯ ก็เป็นคล้ายแบบนี้
และก็ขับกันแบบนี้  เป็นทุกที่ทั่วไทย  ทำอะไรตามใจคือไทยแท้ มั๊ง  ;D

ใช่เลยครับ ขับแล้วเสียวรถคันข้างๆไม่วิ่งตามช่องเลนจริงๆ 

ออฟไลน์ CHANOM

เจอทุกครั้งที่ขับผ่านเส้นนี้เลยครับผม ปลงจนไม่รู้จะปลงยังไงละ 5555
In My Garage
2007 MB A180 CDI W169
2007 MB C220 CDI W203
2021 Mazda CX3 Comfort
2023 Honda Civic E-Hev RS

Sold
2016 Mazda 2 Skyactiv-D High Connect
2019 Honda HRV EL
2021 Subaru Forester IS-Eyesight

ออฟไลน์ pee1818

เอาเถอะครับ พวกคนชั่วๆ มักไม่ค่อยมีสมองไตร่ตรอง ไม่มีค่อยมีความคิด ไม่รู้ผิดรู้ชอบ ไม่ต่างอะไรจากสัตว์เดียรัจฉานตัวหนึ่งเท่านั้น

ปล่อยมันไปตามบุญตามกรรมของมันเถอะครับ สักวันน่าจะโดนลูกซองเป่าสมองตาย :P

ปล.ผมคิดว่าสอบใบขับขี่น่าจะมีการทดสอบ EQ ด้วยนะ จะได้ไม่ปล่อยพวกเดียรัจฉานเหล่านี้มาอยู่บนถนน

แรงไปนะครับ สัตว์เดียรัจฉานก็เป็นสิ่งมีชีวิตนะครับ

ออฟไลน์ Prachsaphol_yjd

ผมผ่านทุกวันครับตรงนี้เพราะทำงานเข้าสะพานควาย
มั่วจริงครับ ผมวิ่งเลน 3  เลน 2 แม้งก็ตรงมาเบียดกันทุกวัน วันนี้จะล่อกับแคมรี่ไฮบริดจ์สีบรอนซ์ก็แบบนี้
ที่น่ากลัวคือมอไซค์จะแทรกแบบมั่วมากตรงจุดนี้ รถข้างๆ เฟียสต้าก็เคยโดนเอากระจกซ้ายไปกินต่อหน้า
เลยครับ >:(

ออฟไลน์ Ruksadindan

คือมันโง่กันแท้จริงๆครับ หน้าจุฬาฯ ก็เป็นแบบนี้ ก็ยังมี

เหมือนเส้นจากมาบุญครองไปจามจุรีแสควร์ก็เป็นนะค่ะ เคยเจอเหมือนกัน อย่าคิดมากเลยค่ะ เส้นไหนๆก็มีคนประเภทนี้หมดแหละ แต่เราต้องขับระวังมากขึ้น เพราะต้องระวังชาวบ้านที่เค้าไม่ได้ระวังด้วย อิอิ
ทวนแก้ไขพิมพ์ผิดด้วยครับ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
เพชรบุรีตัดใหม่ขาออก เลยรางรถไฟใต้ทางด่วน เป็นเนินลง เลนหักซ้าย แต่ทุกคัน ตรง!

ออฟไลน์ zeb80

เส้นเกษตร-นวมินทร์ก้อเพิ่งตัดเส้นแบ่งเลนใหม่ไม่นาน เคยเจอเหมือนกัน

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
มะก่อนชนกันบ่อยครับ ผมยืนดูประจำ แต่ตอนนี้ มีจนท. มายืน(บางเวลา) ค่อยยังชั่วหน่อย
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Sappe!

จุดนี้ผมผ่านบ่อย ต้องคอยระวังตัวเองครับ  ;D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ kira&friend

• Full Member
ขอบคุณครับที่เตือน ผมก็มีโอกาสผ่านแถวนั้นบ่อยๆด้วย จะระมัดระวังให้ดีเลยครับ  :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2014, 23:15:11 โดย kira&friend »
สวัสดีครับ ผมเป็นผู้ชาย นะครับ ขับรถเป็น มีใบขับขี่แล้ว ก็ประมาณนี้แหละครับ ไม่รู้จะบอกอะไรมากกว่านี้ดี

ออฟไลน์ Daddy

• Newbie
  • *
ยืนยันตรงหน้าจุฬาด้วยครับ แต่ที่แย่กว่าคือ ตอนรถติด จะมีเลนเพื่อเลี้ยวขวาเข้าจุฬา พวกนี้ (โดยเฉพาะ สามล้อ, แท็กซี่, รถตู้, รถปกติก็พอสมควร) ก็จะไปเลนขวาและมาแทรกตลอด แล้วก็พยายามจะเบียดเข้าให้ได้แบบไม่สนใจว่าจะเกิดอุบัติเหตุ

ออฟไลน์ oun

• Full Member
ตีเส้นกันใหม่เพียบเลย ตอนนี้ใครวิ่งเกษตร-นวมินทร์ ช่วงเสนาไปยังลาดปลาเค้าก็ดูๆหน่อยนะครับ เลนขวาสุดเค้าตีเส้นอะไรพอบอกได้ไหมครับ งง เส้นขอบถนนขวามือติดตอม่อมันเข้ามาคร่อมเลนไป2ฟุตได้  ???

ออฟไลน์ CJ.

วิภาวดีก็มีครับแบบนี้ แต่เจอไม่บ่อย ช่วงที่เบี่ยงหลบเสาโทลล์เวย์

ส่วนเรื่องเส้นแบ่งถนนนี่ วันก่อนวิ่งเส้นรังสิต-นครนายก แบ่งเลนใหม่ แล้วเหมือนไม่ได้ลบเส้นเก่า วิ่งๆไปงงเลนมาก วิ่งมั่วปวดจิตจริงๆ
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ผมก็ก่งก๊งตรงนี้ประจำเหมือนกันครับ ยังไงก็ต้องระวังรถที่ทั้งจะออกทางขนาน และจะเข้าทางหลักอ่ะครับ ตรงนี้มันมั่วสุดๆ จริงๆ เพราะอยู่หน้าทั้ง BTS, MRT
JDM เท่านั้น จะครองโลก!